[Funland] Ở Ciputra có sướng không các cụ

0oMinho0

Xe tăng
Bác nào nói Vinhomes Riverside tốt hơn Ciputra thì chắc là chưa biết giai đoạn 3 của Ciputra rồi. Hôm nào vào em đi, biệt thự nhìn ra sân golf đằng sau là hồ, chẳng có chỗ nào khác ở trung tâm Hn được như vậy. Giá có độ 130tr/m thôi. Căn bé nhất có 250m.
Vinhomes nó cũng có sân golf ở trong cụ ah,nếu xét về môi trường vs cảnh quan thì vinhomes nó ăn đứt ciputra còn có cả khu cc nữa nên tổng quan ko phải là 1 đặc khu riêng kiểu như vin,ciputra hơn đc vin cái là đa dạng thiết kế còn bt ở vin thì hầu như cái nào cũng giống cái nào nhìn nhàm cả mắt.Để đặt lên bàn cân kiểu so sánh thì Vin nó ăn đứt đến 8/10 ciputra,các cụ có thấy bọn nhà giàu ở tây nó sống toàn tách hẳn ra 1 khu chứ chả có kiểu hỗn hợp đâu.

CR-Vic

Xe container
Vinhomes với Ciputra đều có chung một nhược điểm là gần cạnh nghĩa trang - cái này không duy tâm không được.
còn về cảnh quan tổng thể mà nhận xét thì Vinhomes dưới Ciputra một bậc. Em lượn xem các biệt thự của cả hai nơi chán chê rồi chứ chả phải nghe ai kể cả. Vào Ciputra nó như lạc vào một không gian riêng với cây xanh và không khí trong lành chứ Vinhomes nhìn còn lâu mới được như thế. Hồi hè xin cho F1 nhà em học ở BVIS bên Vinhomes đi lòng vòng trong khu đấy mới thấy kém Cuputra nhiều :)

Giá Ciputra nó đắt gấp đôi Vinhomes cũng là một cơ sở để so sánh.

Có một cái này khiến em không chọn Ciputra là gần chục đôi vợ chồng em quen từ cưới lâu đến mới cưới cứ về Ciputra ở một thời gian là ly hôn. Tỷ lệ 100% mới kinh :D

Chỉnh sửa cuối:

0oMinho0

Xe tăng
Vinhomes với Ciputra đều có chung một nhược điểm là gần cạnh nghĩa trang - cái này không duy tâm không được.
còn về cảnh quan tổng thể mà nhận xét thì Vinhomes dưới Ciputra một bậc. Em lượn xem các biệt thự của cả hai nơi chán chê rồi chứ chả phải nghe ai kể cả. Vào Ciputra nó như lạc vào một không gian riêng với cây xanh và không khí trong lành chứ Vinhomes nhìn còn lâu mới được như thế. Hồi hè xin cho F1 nhà em học ở BVIS bên Vinhomes đi lòng vòng trong khu đấy mới thấy kém Cuputra nhiều :)

Có một cái này khiến em không chọn Ciputra là gần chục đôi vợ chồng em quen từ cưới lâu đến mới cưới cứ về Ciputra ở một thời gian là ly hôn. Tỷ lệ 100% mới kinh :D
Cụ lượn vào khu bằng lăng 1 nhà Mr Vượng chưa ah các khu hoa sữa or anh đào hay hoa hồng thì nó mới cho vào thăm quan thôi.Chả phải tự nhiên mà vin nó đc giải nhất về khu đô thị số 1 châu á tbd đâu cụ ah.E công nhận vs cụ 1 điều là cả 2 khu này đều ngay sát nghĩa trang về phong thủy thì k ổn chút nào.

Hạnhhg

Xe đạp
ước gì e cũng được ở đấy

dinhnh87

Xe tăng
Vinhomes nó cũng có sân golf ở trong cụ ah,nếu xét về môi trường vs cảnh quan thì vinhomes nó ăn đứt ciputra còn có cả khu cc nữa nên tổng quan ko phải là 1 đặc khu riêng kiểu như vin,ciputra hơn đc vin cái là đa dạng thiết kế còn bt ở vin thì hầu như cái nào cũng giống cái nào nhìn nhàm cả mắt.Để đặt lên bàn cân kiểu so sánh thì Vin nó ăn đứt đến 8/10 ciputra,các cụ có thấy bọn nhà giàu ở tây nó sống toàn tách hẳn ra 1 khu chứ chả có kiểu hỗn hợp đâu.
Cụ mới có cái nhìn sơ sài về Ciputra thôi, đừng mạnh dạn phán quá như thế:

- Về vị trí địa lý: Vi nít tuổi tôm mà đòi so kè với Ciputra??? Vincom ra cái khu nghĩa trang chiêm trũng, đào mở rộng cái rạch thành cái sông màu vàng khè, xây mấy cái nhà rồi tung hô thành khu đô thị đỉnh cao hà nội? Ciputra bước ra cổng khu là vào khu hồ tây, về dân trí, không gian sống, sự trong lành không phải nghĩ. Chả thế mà Tây cao cấp (đại sứ, tổng giám đốc các công ty lớn của Tây) toàn ở Ciputra hết. Vượng hâm móc đâu ra khách tây về thuê vi nít :)).
- Về tâm linh: Một người mười ý, chả biết đâu mà lần. Ông anh em nhà đối diện nghĩa trang, lô góc 350m2, mỗi năm vẫn làm ra vài chục tỷ, vợ chồng ngon lành. Mấy ông ko có tiền cứ nghe mấy lão xe ôm chém gió là khiếp :)).
- Về quản lý khu đô thị: ở Ciputra nó có sự văn minh mà hiếm có nơi nào ở hn có đc. Ý thức đến chuyện bảo vệ, vứt rác, sinh hoạt... Vi nít về tiêu chí này khá tốt nhưng chỉ bằng 8/10 ciputra thôi.

=> Câu trả lời ở Ciputra là rất sướng, nếu đã đạt tới đẳng cấp đó. Còn chưa tới thì không hiểu được đâu :D

0oMinho0

Xe tăng
Cụ mới có cái nhìn sơ sài về Ciputra thôi, đừng mạnh dạn phán quá như thế:

- Về vị trí địa lý: Vi nít tuổi tôm mà đòi so kè với Ciputra??? Vincom ra cái khu nghĩa trang chiêm trũng, đào mở rộng cái rạch thành cái sông màu vàng khè, xây mấy cái nhà rồi tung hô thành khu đô thị đỉnh cao hà nội? Ciputra bước ra cổng khu là vào khu hồ tây, về dân trí, không gian sống, sự trong lành không phải nghĩ. Chả thế mà Tây cao cấp (đại sứ, tổng giám đốc các công ty lớn của Tây) toàn ở Ciputra hết. Vượng hâm móc đâu ra khách tây về thuê vi nít :)).
- Về tâm linh: Một người mười ý, chả biết đâu mà lần. Ông anh em nhà đối diện nghĩa trang, lô góc 350m2, mỗi năm vẫn làm ra vài chục tỷ, vợ chồng ngon lành. Mấy ông ko có tiền cứ nghe mấy lão xe ôm chém gió là khiếp :)).
- Về quản lý khu đô thị: ở Ciputra nó có sự văn minh mà hiếm có nơi nào ở hn có đc. Ý thức đến chuyện bảo vệ, vứt rác, sinh hoạt... Vi nít về tiêu chí này khá tốt nhưng chỉ bằng 8/10 ciputra thôi.

=> Câu trả lời ở Ciputra là rất sướng, nếu đã đạt tới đẳng cấp đó. Còn chưa tới thì không hiểu được đâu :D
E chả phải PR cho bọn vin làm gì vì nhà E ngay đầu cổng vào nhà nó nên từ khi có dự án của bọn Vin này về nên E biết khá rõ,
- cụ nhầm ngay từ dòng 1 rồi nhé,đất của bọn vin xây dựng là đất nông nghiệp trồng lúa của cả mấy phường quanh đấy,2 cái nghĩa trang ở ngay đầu vào chứ k thuộc đất xây dựng của bọn vin,đợt vừa rồi nó mời thầy cúng đến định giải tỏa cái nghĩa trang mai phúc nhưng ko đc.
-về quản lý vs an ninh E đố cụ ko phải dân ở đấy mà bước chân vào đc khu bl1 ở ciputra e vẫn lượn như đèn cù.
e đủ $ để mua ở vin nhưng E chưa đủ tầm để sống ở đấy.h E thấy dân sống trong đấy toàn việt kiều hồi huơng là nhiều môi trường sống đúng nghĩa đẳng cấp nhưng khá buồn tẻ.

meteor_twister

Xe đạp
Chỉ cần nhìn vào nguời đang sống/thuê ở hai nơi là rõ, Ciputra rất nhiều tây, còn Vinhomes rất nhiều...trọc phú:). Một dấu hiệu nữa là có khá nhiều topic khen/PR cho VC, tức là đang rất ế nên các cụ cò đang phải ra sức bơm vá ợ:)

pdnguyenha

Xe hơi
Ciputra là ước mơ của nhà cháu. Chỉ đi qua cổng thôi đã thấy khác rồi.

Chờ_Một_Tí

Xe buýt
Cụ nào ở Ciputra có biết phí quản lý các Khu là bao nhiêu tiền ko ạ?

Gau Beo

Xe tải
Năm 2007 nhà thằng bạn em bán cái nhà hơn 2 chục mét mặt phố hàng Bài đc khoảng 2 chục tỏi, về mua 1 căn ở ciputra hết 10 tỏi và 1 cái xe gần tỏi, nó bẩu sống sướng hơn hẳn:D

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]

Tuyền hàng cắp nách các cụ ở bên không li hôn mới lạ hehehe ;))

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Em lượn suốt hồi hè vì con em xin học BVIS cụ ơi! Nhìn tổng thể cả khu Vinhomes chả thấy cây xanh gì sất - toàn cây thấp lè tè mới trồng đúng mùa hè đi lại trong khu đấy chả khác gì ngoài đường quốc lộ. Ciputra thì nó khác hẳn về khoản này - đấy mới gọi là khu đô thị cao cấp mà ngay cả Phú Mỹ Hưng may gia có cái khu 99 Biệt Thự Phú Gia Phú Phiếc gì đấy mới tuơng đuơng theo đánh giá của em.

Còn cụ nào nói nhà gần nghĩa trang kiếm vài chục tỷ một năm thì cũng tùy người hợp chả biết thế nào! Nhưng đại đa số rất sợ cư ngụ ở những vị trí nhạy cảm đấy :))

Chưa kể đường vào Ciputra hiện giờ bị đường dẫn cầu Nhật Tân nó chặn mất lối vào LLQ, buộc phải vòng qua NHT nên cũng rất bất tiện và mất thời gian!

Cụ lượn vào khu bằng lăng 1 nhà Mr Vượng chưa ah các khu hoa sữa or anh đào hay hoa hồng thì nó mới cho vào thăm quan thôi.Chả phải tự nhiên mà vin nó đc giải nhất về khu đô thị số 1 châu á tbd đâu cụ ah.E công nhận vs cụ 1 điều là cả 2 khu này đều ngay sát nghĩa trang về phong thủy thì k ổn chút nào.

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác nào nói Vinhomes Riverside tốt hơn Ciputra thì chắc là chưa biết giai đoạn 3 của Ciputra rồi. Hôm nào vào em đi, biệt thự nhìn ra sân golf đằng sau là hồ, chẳng có chỗ nào khác ở trung tâm Hn được như vậy. Giá có độ 130tr/m thôi. Căn bé nhất có 250m.
Bạn e bảo gd 3 giá có 85tr/m2 nhận nhà hoàn thiện mà cụ

MR. CÒI TO

Xe tải
Đúng là cái KĐT này em thấy nó cổng kín quá, chả ai dám vào, em nhà nông dân lớ ngớ vào có khi bị đuổi ra.

Cụ nào ở ciputra có gặp ma ko, đọc bài này em thấy sợ quá, biệt thự gần nghĩa trang, mà nói thì ở VN mình không có khu đô thị nào mà không có nghĩa trang cụ nhỉ

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/175822/biet-thu-vuon-dao---quy-toc--ep-nghia-trang--nan-ca-duong.html
Em ngay gần CIPUTRA đây ạ. Em vào đó mỗi ngày có sao đâu ạ, cụ cứ đi vào đàng hoàng có gì phải sợ.

CR-Vic

Xe container
Em cũng quan tâm đến khu mới GĐ3 của Ciputra - khu đấy xa các bức tường cao 10m đằng kia chắc yên tâm hơn :D

Giá cho thuê khu Ciputra như thế nào cụ có thông tin gì không?

Bạn e bảo gd 3 giá có 85tr/m2 nhận nhà hoàn thiện mà cụ

luis

Xe hơi
Cho em chọn giữa vimcom và ciputra em vẫn chọ điểm ciputra vì tiện lợi với em hơn.Các con em cũng học ở đấy ,em muốn mua lắm ,ngặt vì nỗi một loạt các bạn bè em mua về đấy(bọn ở nga về ) chạy mất cả dép luôn .Làm ăn cứ xui xẻo và rất sợ .Em đã đi tìm nhà ở đó,có những nhà hoàn thiện đẹp vô cùng mà họ bán để lại toàn bộ đồ đạc ,mà không phải họ làm ăn thất bát đâu.Nên mãi mà em k dám mua ,mặc dù rất là thích.Em là người thật việc thật chư k phải dân BĐS đâu ạ .

phuonghuongngoc

Xe container
đây là nơi mà không phải ai cũng vào mua nhà để ớ được phải gọi nó là dream place of hà nội

BangFiesta

Xe điện
Vì tất cả tài sản của họ chỉ có cái nhà đó cụ ạ. Phần lớn họ không đủ khả năng để chi trả cho một cuộc sống đẳng cấp hơn. Ngoài ra cũng do cách sống, lối nghĩ... Chứ đâu đơn giản là tiền mua cái nhà đó hả cụ?
Em ví dụ đơn giản như này nhé.
- Cụ là giám đốc một DN nhỏ, một năm lời lãi được 2 tỷ. Cụ đã tích lũy được 20 tỷ để mua một căn biệt thự ở Ciputra. Em nghĩ cụ ko phải đắn đo nhiều khi quyết định ở đó. Cụ đủ tiền để gọi người tới làm vườn, đủ tiền để thuê người lau dọn. Cần một không gian yên bình để nghỉ ngơi...
- Cụ được bố cụ để lại cho một căn nhà trên phố, giá thị trường 30 tỷ. Cụ không có thu nhập gì đáng kể, cụ có hai đứa con phải lo. Con cụ cũng ko giỏi giang gì cho lắm. Cụ lo lắng về tương lai bất định... Cụ cho thuê tầng 1 được 30 củ/ tháng.
Nó khác nhau nhiều lắm. Cầm 30 tỷ trong tay, đầu óc bình thường, công việc thấp kém nó thua xa với việc có thu nhập ổn định từ công việc 100 - 200 củ/ tháng.
Vấn đề chủ yếu nằm ở tiền thôi. Còn mấy cái thói quen, kỷ niệm... nó chỉ là phần nhỏ. Cơ bản phải đủ tiền để sinh hoạt theo ý muốn nó ko đơn giản. Kể cả em ở Mường Tè mà nhiều tiền em cũng gọi bát phở từ HN lên được :">
Hoàn toàn đồng tình với cụ.
Nếu em có đủ tiền, với thu nhập tốt, em sẽ chọn những khu như thế này để ở.
:)