[Funland] ơ chú oto fun ...... Tôi thấy tự hào khi mình được mang mầu áo ấy ..

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em thì lại tự hào về những cái khác; em chỉ vui vui khi vào OF thôi chứ không tự hào :D.

Em nói thật, có gì khó nghe cụ bỏ quá cho :D.

Dù sao cũng cảm ơn cụ =D>.

TVPL

Xe container
Mỗi ngày một niềm vui. Em đọc bài của cụ thêm niềm vui nữa! Vote cụ & mong có nhiều ofer như cụ (b)

Ma Xinh

Xe đạp
Cụ đã viết thêm 1 câu chuyện đẹp trên OF. cảm ơn cụ!

giangsuki

Xe ngựa
Otofun có làm nên con người kụ đâu ạ. Đó là công giáo dưỡng của các bậc sinh thành, của xã hội, và của chính bản thân kụ đấy chứ.
Kụ làm việc tốt, xong kụ tự hào về hành động của mình mới phải chứ. Sao lại tự hào về cái mà kụ tình cờ buột miệng nói với cô bé đó?
E cũng yêu of, có khi hơn cả kụ, nhưng e thấy kụ nhầm gì đó...
Hoan hô hành động của kụ, cô bé đó thật may mắn khi gặp người như kụ!
Nếu nói đúng ngữ pháp và cả nghĩa thì néu là kụ, e chả ngại gì không nói "các kụ otofun có tự hào về em không?"
em trả lời nhá, nếu là lão hỏi thì không :P

Chã Nhỏ

Xe điện
Cháu Vodka cụ rùi ạ ! :x

dunghud

Xe tăng
Votka cụ chủ thớt, cụ ở hiền sẽ gặp lành.bây giờ ít người tốt thế nhở, nen cụ chủ mô tả xong lại phải nói e kể thật, có lẽ chuỵen này bây giờ chỉ có trong sách thôi à.

Thiepk32

Xe tăng
em đang nhiều tâm trạng đây.
em vod cụ cái.

zin_zin_hn

Xe điện
Chính nhg con người như cụ làm lên of. Chứ ko phải o f làm lên con ng
Và nghe cô bé đó nói em cảm thấy đúng là được sống đã là những niềm vui

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cám ơn cụ chủ chia sẻ vs mọi người một câu chuyện rất tình người
Em bé đó quả là may mắn đã gặp đc người như cụ chủ (b)

Ơ CHÚ OTOO FUN ...... TÔI THẤY TỰ HÀO KHI MANG MẦU ÁO ẤY ..

KÍNH THƯA CÁC CỤ . CÁC MỢ TRONG OF .. TÔI CŨNG KHÔNG BIẾT MÌNH NÊN BẮT ĐẦU TỬ ĐÂU CHO HỢP LÝ ... CÂU CHUYỆN TÔI SẮP KỂ DƯỚI ĐÂY ĐÃ KHIẾN TÔI DẰN VẶT ĐẮN ĐO MÃI NHƯ RỒI TÔI QUYẾT ĐỊNH KỂ LẠI ... ĐIỀU TÔI MUỐN NÓI Ở ĐÂY LÀ MONG SAO MÀU ÁO VÀNG CỦA OTO FUN CHÚNG TA MÃI MÃI LÀ MÀU ÁO YÊU THƯƠNG . ĐƯỢC MỌI NGƯỜI YÊU QUÝ VÀ CHÂN TRỌNG ......... .............

KÍNH THƯA CÁC CỤ,CÁC MỢ TRONG OF .. chuyện bắt đầu vào 1 buổi sáng thứ 7 cách đây khoảng 20 ngày khoảng 7h . cũng giống mọi ngày tôi đưa F1 và GẤU đi ăn sáng ... trời mưa nhẹ . sẫm mầu u ám ... khi xe của tôi chui xuống gầm cầu vượt MỸ ĐỘ . tôi nhìn thấy 1 cô bé khoảng 16>17 tuổi đứng ngoài lan can cầu mắt nhìn xuống dòng sông .. ngoài trời vẫn mưa nhè nhẹ .. tôi cũng giống như hàng trăm người đi đường khác vẫn đi lứot qua chỗ cô bé đứng với vẻ mặt thờ ơ như xen vào đó là đôi dòng trắc ẩn ... ????????? thật nhiều câu hỏi đặt ra trong đầu và cũng hàng loạt câu trả lời . để cố sua đi nỗi ám ảnh của lòng trắc ẩn đang nằm trong đầu mình ... 9h kém tôi đưa GẤU và F1 về vẫn nhìn thấy cô bé đứng ở đó ... vẫn vẻ mặt tuyệt vọng ... ánh mắt vô hồn .. nhìn xuống dòng sông .... tôi nghĩ có lẽ nó chỉ đứng ở đó đợi người yêu hay chờ người thân đến đón nên không dám bỏ đi chỗ khác vậy thôi .. tôi về đến nhà như lòng trắc ẩn và tính tò mò không cho tôi được thảnh thơi trí óc .. tôi lấy xe máy quay lại cầu MỸ ĐỘ .. lúc này trời bắt đầu mưa nặng hạt .. trên đường gần như tôi không còn thấy ai chỉ còn lại mấy chú công nhân xây dựng đang chú mưa dưới gầm cầu .. tôi nhìn lên cầu vẫn thấy cô bé đứng ở đó nư khac lúc sáng tôi gặp là . cô bé đang ngửa mặt lên trời 2 tay rang dộng giống như cảnh trong phin titanic vậy .. tôi chỉ kịp phanh xe túm lấy cổ áo cô bé .. ôi trời cũng may là còn kịp .. nói thật với các cụ , các mợ nếu e không túm kịp . cô bé có nhảy xuống sông thì e cũng đành chịu vì e không biết bơi .. tôi hỏi cháu lớn rồi sao cháu lại làm vậy .. chỉ có những giọt nước lăn dài trên má .. tôi lại nói .. vui hay buồn đều do mình tạo ra .. cháu đừng nên cả nghĩ quá .. hãy vui vẻ hướng tới tương lai .. với chú ĐƯỢC SỐNG Ở TRÊN ĐỜI MỖI NGÀY LÀ NHỮNG NIỀM VUI .. cô bé cỏ vẻ bình tĩnh trở lại .. tôi hỏi nhà cháu ở đâu nếu gần thì chú đưa về nhà .. cô bé không nói gì ... tôi và cô bé đi bộ đến gần chân cầu thì cô bé nói chú cho cháu đi nhờ về bến xe .. tôi chở cô bé về bến xe và hỏi cháu còn tiền để bắt xe về nhà không .. cô bé nói lý nhí .. nói thật tôi cũng trả biết cô bé nói gì nữa .. tôi đưa cho cô bé hơn 2 trăm ngàn tiền lẻ ... cô bé không cầm ... tôi nhét vào tay cô bé và nói chú cho cháu vay nhé ... cô bé cười .. lúc này tôi mới cảm nhận được nét đẹp của khuôn mặt trái xoai và 2 cái lúm đồng tiền cùng chiếc răng khểnh nó đáng giá thế nào với 1 cô gái việt nam .. tôi lên xe và nổi máy cô bé gọi với chú tên gì ở đâu vây ... tôi trả lời OTO FUN ... bẵng đi khoảng 20 ngày tôi cũng dần quên chuyện ấy .. vào buổi tối cách đây 4 ngày thành viên trong CLUB BG mua xe và rủ tôi lên LỤC NAM vừa đi vừa tập lái trên đường về TP BẮC GIANG đến ngã 4 cao tốc cây xăng kế tôi điện cụ PHÓ HOÀNG TÙNG ra cây xăng đón tôi vì lúc đó khoảng 22h nếu để cụ mới mua xe và đang tập lái đưa tôi về thì xẽ muộn quá . tôi xuống xe và đang chờ cụ HOÀNG TÙNG đón thì tôi nghe 1 giọng con gái ... Ơ CHÚ OTO FUN .. tôi ngoảnh lại và gặp nụ cười hân hoan của cô bé tự tử mà hôm trước cũng vì lòng trắc ẩn và trí tò mò mà tôi đã cứa được ... cô bé nói quê cô bé ở SƠN ĐÔNG . đang học trong trường DÂN TỘC NỘI TRÚ TỈNH BG .... cô bé đi làm thêm nên bây giờ mới vè . thấy cô bé nói đi in tờ rơi quảng cáo gì gì đó ở phố cốc ...LÚC TÔI ĐI VẪN CÒN NGHE CÔ BÉ NÓI SỐNG Ở TRÊN ĐỜI MỖI NGÀY LÀ NHỮNG NIỀM VUI chú otofun nhỉ
câu chuyện tôi kể trên hoàn toàn là sự thật kính mong các cụ , các mợ .không gạch đá ở đây ..... sẽ có 1 ngày tôi từ giã oto fun như tôi rất mong mầu áo oto fun luôn luôn đẹp trong mắt mọi người
Lão TaT tâm trạng quá nhỉ :D

vot cụ cái đã,cám ơn cụ đã tạo thêm uy tín cho otofun.

Linh_piano

Xe điện
Vodka cụ chủ :x

hmpstudio

Xe điện
Otofun có làm nên con người kụ đâu ạ. Đó là công giáo dưỡng của các bậc sinh thành, của xã hội, và của chính bản thân kụ đấy chứ.
Kụ làm việc tốt, xong kụ tự hào về hành động của mình mới phải chứ. Sao lại tự hào về cái mà kụ tình cờ buột miệng nói với cô bé đó?
E cũng yêu of, có khi hơn cả kụ, nhưng e thấy kụ nhầm gì đó...
Hoan hô hành động của kụ, cô bé đó thật may mắn khi gặp người như kụ!
Nếu nói đúng ngữ pháp và cả nghĩa thì néu là kụ, e chả ngại gì không nói "các kụ otofun có tự hào về em không?"
Lão Xâu này đanh đá nhể........ ơ nhưng thật

Laixebk

Xe tăng
Tinh thần OtoFun. Công nhận cụ chủ có cách dẫn dắt chuyện rất hấp dẫn, đáng học hỏi.

DILAC.

Xe tăng
Một việc làm tốt! vote :D
Cơ mà em théc méc là sao lại "Sẽ có 1 ngày tôi từ giã ô tô phăn" nhỉ?
hẹn gặp cụ ngày 21 tại nhà hàng ĐỒNG QUÊ BG e sẽ nói cho cụ biết ...........

huancongtu

Xe tăng
Vot cho cụ chánh nhà BG