[Funland] NVIDIA và FPT hợp tác mở nhà máy AI 200 triệu USD ở Việt Nam

AMATAX

Xe điện
Có khu đô thị FPT ở Đà Nẵng, Quy Nhơn. Tương lai có ơ một vài tỉnh khác ở Trung Bộ.
Em thấy SG có khu chung cư FPT cạnh khu Ehome, có lẽ họ thế mạnh là XNK nên tập trung mảng này. Sau khi Đông Nam Associate bị đập thì cũng ko còn đối trọng nặng ký nên tha hồ tung hoành.

Lara

Xe buýt
Em thấy SG có khu chung cư FPT cạnh khu Ehome, có lẽ họ thế mạnh là XNK nên tập trung mảng này. Sau khi Đông Nam Associate bị đập thì cũng ko còn đối trọng nặng ký nên tha hồ tung hoành.
Ở SG thì không phải FPT xây cụ ạ. FPT đứng ra đàm phán, mua và bán lại cho nhân viên với 1 chút ưu đãi thôi.

nvht

Xe điện
Doanh thu khủng như vậy, nhưng em không hiểu sao FPT lại không đầu tư mảng liên quan đến đất đai như công viên vĩnh hằng hay khai thác tài nguyên khoáng sản đang dồi dào ở ta, mà cứ làm những việc khó, công nghệ cao cụ nhỉ ?.
khả năng không có duyên cụ ah.

muoibaconcho

Xe điện
Em nghĩ là ngon đới các cụ.
Anh Tung của bị bọn Mẽo nó hạn chế mua chip Nvidia thì khả năng cao là cái AI farm này khách thuê chính là các anh Tung của.
Nôm na giống như nhà ko có máy tính thì phải ra hàng net để chơi.

Website
www.mocconghoa.com
Em thì mới nghe nói về phần mềm của FPT cõn thực sự chưa được sử dụng trải nghiêm bất cứ phần mềm nào của FPT dù đã dùng qua PM của Viettel, Bkav, Misa, Thái Sơn..., Hay trong nước ko có đối tượng khách hàng cho sp của FPT.
Về phần cứng thì đã mua 1 cái IP ở FPTshop, nghe 1 bạn từng làm ở đó kể vể câu chuyện dán mác TPF vào máy tính nhập từ hàng xóm phía Bắc
FPT nó làm phần mềm cho doanh nghiệp (trong nước) chứ không làm phần mềm đại trà kiểu phần mềm kế toán Misa, nên bác không thấy nó. Cũng có khi bác đang sử dụng mà không biết thôi, nếu bác dang chơi chứng và giao dịch online, thì phần mềm cho sở giao dịch ck là do fpt có tham gia xử lý.
Còn moi $ nước ngoài, fpt kiếm năm 2023 DOANH THU BÁO CÁO >1 tỉ $, cũng viết thuê thôi nên làm gì có mác gì, nhưng như bạn Tiến béo nổ, thì BMW có thuê bên fpt viết khá nhiều phần mềm cho xe của họ. Nên nếu bác đang xài 1 con BMW đời mới, thì khả năng có xài phần mềm FPT viết và bác cũng không rõ là mình đang dùng phần mềm (hoặc 1 phần trong rất nhiều phần mềm có trên con xe BMW) do fpt viết

Website
www.mocconghoa.com
Hồi nào báo Tây nó bảo là Mỹ yêu cầu nếu nVidia muốn bán các dòng GPU H100 cho Việt Nam thì phải được chính phủ Mỹ phê duyệt mới được bán.
Đúng rồi, a Đỗ Cao Bảo cũng nói hôm anh chủ tạch N sang, cũng đã ký rồi nhưng chưa xin được giấy phép của chính phủ Mỹ (là được bán cho VN, vì VN vẫn trong danh sách cấm bán công nghệ cao của Mỹ) nên chưa công bố. Còn bọn Mã, Ind... thì không trong danh sách cấm, nên thích là nó nhích (thông báo luôn trong chuyến đi của sếp) ngay và luôn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đúng rồi, a Đỗ Cao Bảo cũng nói hôm anh chủ tạch N sang, cũng đã ký rồi nhưng chưa xin được giấy phép của chính phủ Mỹ (là được bán cho VN, vì VN vẫn trong danh sách cấm bán công nghệ cao của Mỹ) nên chưa công bố. Còn bọn Mã, Ind... thì không trong danh sách cấm, nên thích là nó nhích (thông báo luôn trong chuyến đi của sếp) ngay và luôn.
Anh Tàu vụ chip này cũng cố gắng veloz mà mới làm được 7 na nô mét

Website
www.mocconghoa.com
Doanh thu khủng như vậy, nhưng em không hiểu sao FPT lại không đầu tư mảng liên quan đến đất đai như công viên vĩnh hằng hay khai thác tài nguyên khoáng sản đang dồi dào ở ta, mà cứ làm những việc khó, công nghệ cao cụ nhỉ ?.
Nó có làm BDS đấy chứ

datinh

Xe container
Đợt này nvidia như cô gái đẹp, liên tục được các công ty công nghệ ve vãn. Hôm rồi Mark xoăn còn đăng rằng ông ấy và Hoàng Nhân Huân là bạn thân. Vì sản lượng chip hiệu năng cao của nvidia không kịp sản xuất theo nhu cầu.
vậy ta nên có chiến lược. phấn đấu mỗi xã, mỗi huyện 1 nhà máy sx cuôn chip
cho bọn tây trắng mắt ra 8-x

huyhung123

Xe điện
FPT làm đất nhiều chứ cụ. Cụ vào Đà Nẵng thì bạt ngàn, toàn đất phân lô.

rasi1

Xe tải
Em nghĩ là ngon đới các cụ.
Anh Tung của bị bọn Mẽo nó hạn chế mua chip Nvidia thì khả năng cao là cái AI farm này khách thuê chính là các anh Tung của.
Nôm na giống như nhà ko có máy tính thì phải ra hàng net để chơi.
Gớm, mẽo nó chả đi guốc trong bụng rồi cụ ah. Nó cấm cả vn luôn

AMATAX

Xe điện