[Funland] Nút Mai Dịch rẽ trái Trần Vĩ

Doinhucaitoi

Xe buýt

Thằng bạn em nó vừa tranh luận với em là biển này cấm rẽ vào đường ngược chiều hướng từ Lê Đức Thọ sang Trần Vĩ và hết hiệu lực khi đến cái trụ cầu sơn đen vàng. Rẽ trái theo màu cam thì ko đc, nhưng theo hướng mũi tên đỏ thì đc.
Trường hợp này đúng là mập mờ, tranh cãi thật mệt. Tiêu chí của văn bản QPPL là rõ ràng, chỉ hiểu theo 1 nghĩa nhất định....đằng này mỗi người hiểu 1 ý theo hướng có lợi cho mình. BTS!
E chưa hiểu ý bạn cụ nói ( đoạn e bôi đậm) như thế nào?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

Thằng bạn em nó vừa tranh luận với em là biển này cấm rẽ vào đường ngược chiều hướng từ Lê Đức Thọ sang Trần Vĩ và hết hiệu lực khi đến cái trụ cầu sơn đen vàng. Rẽ trái theo màu cam thì ko đc, nhưng theo hướng mũi tên đỏ thì đc.
Trường hợp này đúng là mập mờ, tranh cãi thật mệt. Tiêu chí của văn bản QPPL là rõ ràng, chỉ hiểu theo 1 nghĩa nhất định....đằng này mỗi người hiểu 1 ý theo hướng có lợi cho mình. BTS!
Bạn cụ nó đúng đấy. Cấm rẽ vào làn ngc chiều LĐT chứ ko cấm qua cột sơn vàng đen rẽ.

Các biển kiêu này nếu e ko nhầm tại các giao lớn như KDT X Đại lộ TL, Phạm Hùng x HTM đều có. Nghĩa là vượt qua bục giữa giao cắt rẽ về đúng làn là ok.

cdcn

Xe điện
Nhà em ngay gần đây, đúng là lỗi đi theo thói quen. Ko biết biển cấm rẽ trái cắm từ bao giờ? Em vừa bị xxx tuýt xong, xxx bắt ko xuể. Các cụ lưu ý nhé!
E đính chính lại là rẽ trái Lê Đức Thọ ạ. Xin lỗi các cụ!
Theo em biết thì chỗ rẽ này cắm biến cách đây ít nhất phải 2 tháng rồi, đã có thớt trên Ò về nội dung này rồi thì phải. Cụ chủ tham gia giao thông mà không để ý biển báo thì giờ trách ai?

RubynamitnA

Xe điện
Bạn cụ nó đúng đấy. Cấm rẽ vào làn ngc chiều LĐT chứ ko cấm qua cột sơn vàng đen rẽ.

Các biển kiêu này nếu e ko nhầm tại các giao lớn như KDT X Đại lộ TL, Phạm Hùng x HTM đều có. Nghĩa là vượt qua bục giữa giao cắt rẽ về đúng làn là ok.
Vâng cụ. Đúng là như từ sân vận động Mỹ Đình rẽ về hầm chui Trung Hòa đúng thế luôn. Cấm rẽ trái để đi ngược chiều chứ có cấm rẽ ra phía Trần Duy Hưng đâu.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E vẫn sẽ rẽ (e rẽ txuyen nhưng chưa gặp xxx) và nếu đc vẫy sẽ ghi lại cho lên đây nhé. Ko thử sao biết. E chưa từng quay clip khi gặp xxx nhưng cũng sẽ làm phát nếu gặp tại đây ;))

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nhà em ngay gần đây, đúng là lỗi đi theo thói quen. Ko biết biển cấm rẽ trái cắm từ bao giờ? Em vừa bị xxx tuýt xong, xxx bắt ko xuể. Các cụ lưu ý nhé!
E đính chính lại là rẽ trái Lê Đức Thọ ạ. Xin lỗi các cụ!
Biển cấm đó em không nhầm thì nó cấm cụ rẽ ở nút thứ nhất,cụ đi vòng qua chân cầu rồi cụ rẽ là được.Mình hay quen kiểu qua đèn xanh rồi rẽ luôn.

heroesdaubu

Xe điện
Vì đèn đỏ đã bỏ đèn rẽ trái, thêm biển cấm rẽ trái nên rẽ là toi, hôm qua em dừng để rẽ trái xong chột dạ lại đi thẳng. Xxx bắt theo giờ thôi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Xxx nước ngoài là để đảm bảo và hướng dẫn giao thông còn ở Vn thì nhiệm vụ chính là gì các cụ?
Cụ nhầm giả vờ hay nhầm thật đấy??Cụ sinh sống ở nước ngoài được bao lâu mà phát biểu liều vậy??

Doinhucaitoi

Xe buýt
Vâng. Ý nó là chỉ cấm đi vào đường có ngân hàng Á Châu đó cụ. Còn rẽ trái để ra svđ Mỹ Đình thì ko cấm.
Vậy có lẽ bạn cụ cãi cùn rồi. Nếu như LÀN ĐƯỜNG bên nhà Á Châu đó là tên đường khác KHÔNG PHẢI là đường Lê Hữu Thọ thì bạn cụ mới đúng

Bopbi_hsgs

Xe container

Cãi như thế ko đc. Nhưng cãi theo mũi tên vạch kẻ đg ở dưới có khi đc

Nguyenhongson26

Xe tăng

Cụ đi theo đường cam nên bị tóm đúng không??

RubynamitnA

Xe điện
Vậy có lẽ bạn cụ cãi cùn rồi. Nếu như LÀN ĐƯỜNG bên nhà Á Châu đó là tên đường khác KHÔNG PHẢI là đường Lê Hữu Thọ thì bạn cụ mới đúng
Cụ giải thích sao chỗ này và nhiều chỗ khác nữa.
Vâng cụ. Đúng là như từ sân vận động Mỹ Đình rẽ về hầm chui Trung Hòa đúng thế luôn. Cấm rẽ trái để đi ngược chiều chứ có cấm rẽ ra phía Trần Duy Hưng đâu.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thế cái cột sơn sọc đen vàng là biểu thị cái j cc nhỉ?

RubynamitnA

Xe điện
Biển cấm đó em không nhầm thì nó cấm cụ rẽ ở nút thứ nhất,cụ đi vòng qua chân cầu rồi cụ rẽ là được.Mình hay quen kiểu qua đèn xanh rồi rẽ luôn.
Cụ đi theo đường cam nên bị tóm đúng không??
Em có 1 thói quen khi rẽ trái sẽ mở cua rộng nhất có thể, đứng trong ngã 4 chờ xe đi thẳng hết hoặc rất thưa mới đi tiếp, nên ko có chuyện qua vạch dừng đèn đỏ là quẹo luôn. Em rất ghét những thằng đi kiểu cướp đg như thế. Hôm nay xxx cũng đứng rất xa nút giao thông nên ko nhìn đc xe rẽ trc cột hay sau cột đâu cụ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nó là cái vòng xuyến, sơn để cụ khỏi đâm vào thôi.
Vậy thì biển cấm rẽ trái là cấm rẽ trc vòng xuyến vào làn 1 chiều hoặc lấn của làn ngược chiều như các khối đảo tại nút giao TDH-KDT, PH- HTM thôi. Ở đó đều có biển cấm rẽ trái đấy nhưng đi qua đảo gt là rẽ ok.

nvh_hn

Xe container
Vậy thì biển cấm rẽ trái là cấm rẽ trc vòng xuyến vào làn 1 chiều hoặc lấn của làn ngược chiều như các khối đảo tại nút giao TDH-KDT, PH- HTM thôi. Ở đó đều có biển cấm rẽ trái đấy nhưng đi qua đảo gt là rẽ ok.
Em nói thật không hiểu các cụ cãi nhau cái gì vì em không đọc. Hiểu theo các cụ chắc GTCC nó phải dắt các cụ qua đường.