Nút khóa/mở cửa Forter mất tác dụng. Cụ nào biết giúp em cái

tovit99

Xe buýt
Sorry các cụ, em đã hỏi trong thớt của cụ Hardtop, nhưng vẫn muốn hỏi thêm ngoài này

Các cụ cho em hỏi: Xe em Kia Forte chạy được 10 tháng. Bình thường em vẫn nhét Smartkey trong túi quần rồi bấm nút ở tay nắm cửa để khóa/mở cửa xe. Từ sáng qua nút khóa/mở cửa ở tay nắm cửa bên lái mất tác dụng, nút bên phụ vẫn OK.
- Lỗi này là bị làm sao, có nghiêm trọng không?
- Cách khắc phục ntn a?

Tks các cụ

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Sorry các cụ, em đã hỏi trong thớt của cụ Hardtop, nhưng vẫn muốn hỏi thêm ngoài này

Các cụ cho em hỏi: Xe em Kia Forte chạy được 10 tháng. Bình thường em vẫn nhét Smartkey trong túi quần rồi bấm nút ở tay nắm cửa để khóa/mở cửa xe. Từ sáng qua nút khóa/mở cửa ở tay nắm cửa bên lái mất tác dụng, nút bên phụ vẫn OK.
- Cách khắc phục ntn a?

Tks các cụ
Xe em bị một lần như thế, hôm đấy là trời mưa to, bên lái bị, bên phụ ko sao cả! Rồi từ hôm ấy không bị sao nữa cả, cũng vài tháng rồi cụ ạ. Em nghĩ là hôm ấy rửa xe xong, rồi đi lại gặp mưa nên nó ẩm ẩm cái gì ấy!

Cuabien

Xe điện

- Cách khắc phục ntn a?

Tks các cụ
Tháo Tapi cửa ra kiểm tra lại dây điện của khóa đi ạ, có thể do nước ẩm hoặc cũng có thể đứt nên ăng ten nhận tín hiệu từ Smartkey mất tác dụng. Cái này đã từng xẩy ra nhưng ở các vị trí khác nhau và nguyên nhân phần lớn do đứt dây thôi ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Nhà cháu mua xe vè gắn thêm cái điều khiển từ xa, khi gắn vào thì nút bấm khóa cửa bên lái mất tác dụng. Muốn khóa cửa thì toàn phải dùng điều khiển từ xa thôi.

phongboy

Xe tăng
Của em cũng đang mất tác dụng bên lái. Gọi điẹn lên hãng báo 2tr 1 bên[-O<

phongboy

Xe tăng
Nếu phải thay thì em ra chỗ cụ Hùng cò mua rẻ hơn ở hãng. Anh cần đồ gì forte toàn ra đấy "ngon bổ rẻ"
Cho em địa chỉ đi anh Trung. Em ko biết chỗ bác Hùng

mango

Xe tăng
xe em cũng bị 1,2 lần như vậy. Ấn thêm vài phát lại được, nhưng cũng lâu lâu rồi. Nên em dự là do ẩm, hoặc tiếp xúc thế nào đó.
Gần đây em toàn dùng smartkey cho nhanh, đỡ bị hỏng nút bấm trên cánh cửa.

viet1235

Xe buýt
Bác mang xe đi người ta kiểm tra lại cho bệnh này cũng nhẹ thôi mà.với lại cửa thì cứ dùng smartkey cho nhanh

phongboy

Xe tăng
41 Nguyễn Công Trứ, em qua chỗ nào check trước xem có phải đứt dây ko? Còn nếu phải thay mới thì qua đấy mà mua
Vâng, qua 2-9 em qua. À, cái đó có viền cao su xung quanh, của em bị nứt ra, ko biết nước có vào được ko anh nhỉ?

quyluong_3bánh

Xe điện
Em để ý thấy xe các cụ quanh nút bấm cửa có viền cao su đen nhưng của em sli full 2010 lại không có,có mỗi cái nút đen thôi,không có viền như xe các cụ là sao nhỉ?

phongboy

Xe tăng
Hôm qua xe em bấm lại được\:D/, Nhưng hôm nay lại tịt rồim, mặc dù hôm nay nắng ráo~X(
Chắc mai đưa xe đi khám thôi.

tovit99

Xe buýt
Hôm nay em qua Kia Giải Phóng: rất ngạc nhiên vì mấy chú thợ nhờ có em mang xe vào sửa mới biết công dụng của nút bấm này.
Sau khi tháo tay nắm cửa ra, đo đồng hồ điện mấy cái dây ở cửa thấy không vấn đề gì. Tuy nhiên để tháo ổ công tắc ở tay nắm phải có 1 con vít bé tí hình sao, thợ ở đấy không có nên chịu không sửa được (đồng thời bảo đ/c quản lý ở đấy bảo hay bác thay cái tay nắm khác, có ngay: có triệu mấy:P). Em té luôn (vì theo lời cụ Top "Lỗi này không nghiêm trọng đâu cụ ạ, thường thì nó bị hỏng cái nút bấm do bị nước vào, thứ đến là cái antenna nằm bên trong, cụ đi viện người ta dùng máy Scan xem cái biết ngay thôi.")
Em qua gara Tiền Phong: các cụ í bảo lâu đấy, có khi phải qua đêm: Em cũng té luôn
Em thích sử dụng cái nút này, đại tiện cực kỳ, Smartkey toàn đút túi quần, chả bao giờ dùng đến
Có cụ nào đã sửa rồi cho em biết chỗ đc không?
Tks các cụ

tovit99

Xe buýt
Tháo Tapi cửa ra kiểm tra lại dây điện của khóa đi ạ, có thể do nước ẩm hoặc cũng có thể đứt nên ăng ten nhận tín hiệu từ Smartkey mất tác dụng. Cái này đã từng xẩy ra nhưng ở các vị trí khác nhau và nguyên nhân phần lớn do đứt dây thôi ạ.
Cụ Cua ơi em chẳng biết gì về xe cả, cụ có thể cho em địa chỉ chỗ nào sửa không ạ?

THACOKIASERVICE

Xe máy
Vấn đề này còn tùy thuộc từng trường hợp cụ thể như triệu trứng bị lỗi, trạng thái ntn, khi nào thì bị...Các bác có thể gọi cho em, em sẽ tư vấn trực tiếp trên xe giúp các bác, không phải quá lo lắng các bác ạ. 0933805625, cảm ơn các bác nhiều.

phongboy

Xe tăng
Vấn đề này còn tùy thuộc từng trường hợp cụ thể như triệu trứng bị lỗi, trạng thái ntn, khi nào thì bị...Các bác có thể gọi cho em, em sẽ tư vấn trực tiếp trên xe giúp các bác, không phải quá lo lắng các bác ạ. 0933805625, cảm ơn các bác nhiều.
Thanks bác nhiều!!! Bây h muộn rồi, mai em gọi cho bác\:D/

Carnegie

Xe tải
Thanks bác nhiều!!! Bây h muộn rồi, mai em gọi cho bác\:D/
Các cụ gọi cho nhau và sửa được lỗi nút cửa này chưa ợ.
Giờ nhiều xe HQ có nút này, em nghĩ cũng sẽ nhiều cụ bị hỏng nút này.
Các cụ chia sẻ cho anh em với, cám ơn cụ

Mr-Quadcore

Xe buýt
Nhớ nhớ có cái bài này ... đi tìm mãi giờ mới thấy ... làm em tìm mỏi mắt trong Ổ Gà !

Bá cáo là em cũng bị dính cái lỗi này !

Em nghĩ nó bị ẩm thấp gì hay sao ấy ... của em lúc được lúc ko` .. lúc ấn rồi phải mất mấy S nó mới nháy đèn ! ức chế vãi ....nhiều lúc ấn đi ấn lại đến lúc nó nhẩy liên tục đóng mở khóa cửa ...

bác nào trị xong cái bệnh này chỉ hộ em vấy ! hix

phongboy

Xe tăng
Lúc chiều em tháo ra, có 2 sợi dây màu trắng và màu nâu, em chạm 2 dây lại với nhau thì mở bình thường, nhưng bấm công tắc thì công có tác dụng. Ko biết công tắc này có bán ko nữa.:-s