Nước sôi

kuphuong

Xe buýt
Cụ ơi cho hỏi ngu tí: Nắp két nước liên quan đến hao nước chứ cũng liên quan đến sôi nước à cụ?
theo em thì có liên quan đó ,
1 ;khi nắp kín ko thoát hơi ra đc làm cho áp suất trong két cao => nc sẽ sôi ở nhiệt độ thấp ( cái này em nhầm)
2; khì nắp kín hơi ko thoát ra đc làm cho trong hệ thống vẫn còn hơi => bơm nc bị e , chạy nhiều làm hỏng bơm
3, còn nhiều cái nữa mà em cũng chưa bít để em tìm hiễu thêm đã:41:

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
theo bác là nắp két kín quá không thoát hơi nên sôi nc ah , còn cái này em chưa ktra để e thử coi .thanks:41:
Cần gì phải thay nắp két nước để kiểm tra xem có thông k nhỉ, chỉ cần kiểm tra độ nóng nước bình phụ là biết mà.

lenamhung83

Xe tăng
Hôm nay ở cơ quan có 1 thằng bị mới nhớ ra, Bác kiểm tra cánh quạt gió lắp ở đầu bơm nước xem sao? Động cơ không nổ mà bác lấy tay vẫn quay được cánh quạt thì xe của Bác lắp loại cánh quạt có khớp nhiệt. Bình thường, khi nhiệt độ động cơ trên 80 độC thì khớp này mới hoạt động, khóa cứng cánh quạt gió với puli bơm nước, luc này quạt gió mới hút gió làm mát động cơ. Nếu khớp bị hỏng thì không khóa cứng với puli bơm nước được mặc dù vẫn quay, do đó hiệu suất làm mát sẽ kém đi. Bác kiểm tra nếu thấy hỏng thì tháo ra khóa cứng lại ( Chỗ tôi là khoan 1 lỗ xuyên rồi cố định bằng vít ), như vậy lúc nào động cơ làm việc là quạt gió làm việc

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
theo em thì có liên quan đó ,
1 ;khi nắp kín ko thoát hơi ra đc làm cho áp suất trong két cao => nc sẽ sôi ở nhiệt độ thấp
2; khi nắp kín hơi ko thoát ra đc làm cho trong hệ thống vẫn còn hơi => bơm nc bị e , chạy nhiều làm hỏng bơm
3, còn nhiều cái nữa mà em cũng chưa bít để em tìm hiễu thêm đã:41:

1. Nắp cần kín hơi để tăng áp suất -> nc sẽ sôi ở nhiệt độ cao hơn. Bạn này chắc thi trượt lớp 12 !!!
2. Thiết kế nắp két nước là khi áp tăng quá thì mở để thoát hơi + nước ra bình phụ.
3. Còn nhiều cái nữa lúc nào em biết chắc thì hãy nói !

kuphuong

Xe buýt
ờ cái 1 em nhầm xin lỗi các bác.
theo em cái bình phụ có tác dụng như két giãn nở . :)

benghe

Xe điện
Em cá với các bác là nguyên nhân chính là két nước quá bẩn (có khi vệ sinh súc ra được vài kg) không thoát nhiệt tự nhiên và qua quạt gió được. Rưng mà nước sôi mà bác chủ thớt vẫn chạy được mà không bị bó máy nhể... có trường hợp cứ để nước sôi chạy quãng đường dài là bum cái gioăng quy lát hoặc bay cái vai két nước đới (b)

Chỉnh sửa cuối:

kuphuong

Xe buýt
Em cá với các bác là nguyên nhân chính là két nước quá bẩn (có khi vệ sinh súc ra được vài kg) không thoát nhiệt tự nhiên và qua quạt gió được. Rưng mà nước sôi mà bác chủ thớt vẫn chạy được mà không bị bó máy nhể... có trường hợp cứ để nước sôi chạy quãng đường dài là bum cái gioăng quy lát hoặc bay cái vai két nước đới (b)
két nc em thông rồi hết 150k . bác đọc chưa hết bài rồi . e đã sửa đc rồi . nguyên nhân chủ yếu là do cái quạt gió tiếp xúc kém lúc chạy lúc ko

hoangphihobka

Đi bộ
chúng tớ kiểm tra lại toàn bộ hệ thống làm mát cho cậu.
DENSO SERVICE
KT. Thế Công 0984823505

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm nay ở cơ quan có 1 thằng bị mới nhớ ra, Bác kiểm tra cánh quạt gió lắp ở đầu bơm nước xem sao? Động cơ không nổ mà bác lấy tay vẫn quay được cánh quạt thì xe của Bác lắp loại cánh quạt có khớp nhiệt. Bình thường, khi nhiệt độ động cơ trên 80 độC thì khớp này mới hoạt động, khóa cứng cánh quạt gió với puli bơm nước, luc này quạt gió mới hút gió làm mát động cơ. Nếu khớp bị hỏng thì không khóa cứng với puli bơm nước được mặc dù vẫn quay, do đó hiệu suất làm mát sẽ kém đi. Bác kiểm tra nếu thấy hỏng thì tháo ra khóa cứng lại ( Chỗ tôi là khoan 1 lỗ xuyên rồi cố định bằng vít ), như vậy lúc nào động cơ làm việc là quạt gió làm việc
Matiz chạy quạt điện bác ạ, mấy con SUV to to chạy máy dọc cầu sau thì mới có loại quạt khớp nhiệt đó

TiaChop117

Xe hơi
bơm nước matix 300k nha
trường hợp của bạn khả năng tắc nước bạn kiểm tra xem nước hồi về có mạnh không
nước hồi về là hồi ở cái bình phụ(bằng nhựa à?)
em định tháo cái nút dưới lắp két để xả hết nước trong két; không biết có đúng không nhỉ?

TiaChop117

Xe hơi
vụ két bẩn này; em định tháo cái van nhựa ở dưới đáy bình; không biét đúng không bác nhỉ? sợ nhầm van nên chưa dám tháo :)