[Funland] Nước nóng năng lượng mặt trời!!!!

tranxuan

Xe buýt
Em lắp xong mà mấy hôm trời HN lạnh nên ko dùng được, may mà tầng 3 e có lắp thêm 1 bình nóng lạnh nên phải tầng 3 xách xô xuống. Mất khoảng 3 tháng mùa đông hơi bất tiện chút, chắc vài hôm nữa e mua cái bình Ariston độ 20L.

KRAL

Xe đạp
Nhà em trên tầng thượng lợp mái tôn nên chả có mặt trời chiếu trực tiếp vào nên không biết lắp có hiệu quả không?
Có loại chân giá dùng lắp mái tôn mái ngốii,cụ phải gia cố cho chắc chắn là lắp ok

KRAL

Xe đạp
Em lắp xong mà mấy hôm trời HN lạnh nên ko dùng được, may mà tầng 3 e có lắp thêm 1 bình nóng lạnh nên phải tầng 3 xách xô xuống. Mất khoảng 3 tháng mùa đông hơi bất tiện chút, chắc vài hôm nữa e mua cái bình Ariston độ 20L.
Cụ lắp loại ống chân không hay ống. Dầu vậy? Tết dương lịch vừa rồi em về quê chơi,sang nhà ông chú đang xây nhà thấy có lắp dàn NLMT ống chân không lõi đỏ của Tân Á,mấy hôm trước đó tròi mưa lạnh âm u nhiệt độ xuông còn 8oC,9oC mà mở vòi nước trong bình cũng ấm tay

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
bình nlmt quá chát mà ko hiệu quả, bao giờ bình nó rẻ hơn bình điện thì dùng. toàn bọn bán hàng tung hô chứ có hiệu quả vào mùa đông là mùa cần nhất đâu? vì cái tên nlmt nên bị làm giá, bảo sao ko khuyến khích được người ta dùng nl sạch

QAZ

Xe container
bình nlmt quá chát mà ko hiệu quả, bao giờ bình nó rẻ hơn bình điện thì dùng. toàn bọn bán hàng tung hô chứ có hiệu quả vào mùa đông là mùa cần nhất đâu? vì cái tên nlmt nên bị làm giá, bảo sao ko khuyến khích được người ta dùng nl sạch
Trừ hẳn 3 tháng mùa đông âm u, và 3 tháng mùa hè nắng, thì vẫn còn lại 6 tháng có nước nóng dùng thoải mái. Nhà có người già, trẻ nhỏ thì mới thấy sự lợi hại và tiết kiệm.

Hầu hết các bạn chê NLMT đều chưa từng sử dụng (đủ 1 chu kỳ 12 tháng), thậm chí chưa nhìn sờ nó ra làm sao, hoặc là đang ở chung cư !.

Tôi dùng NLMT gần chục năm nay, do chuyển nhà nên vừa bán 1 bộ Sơn Hà còn rất tốt, sau này khi có điều kiện chắc chắn tôi sẽ lắp bộ khác. các bạn nếu lắp thì nên tăng bo 1 bình đun gián tiếp tầm 15-20 lít ở mỗi phòng, vừa để dùng khi trời quá rét âm u, vừa là chỗ tích trữ nước nóng, mở vòi là có nước nóng ngay.

Với một ngôi nhà xây hết tiền tỷ, thì đầu tư thêm dàn nước nóng NLMT chỉ bằng với lắp thêm 1 cái điều hòa. Tôi đã thấy có nhiều nhà lắp 4-5 điều hòa, nhưng mùa nóng tất cả chui vào 1 phòng cho đỡ tốn tiền điện !

vaio9700

Xe buýt
mùa hè thì nước nóng luôn có, mìa đông thì phải bình nóng lạnh. gọi là hỗ trợ đối với gia đình có ng già và trẻ nhỏ thôi ạ

matizvan2009

Xe ba gác
Tôi dùng NLMT gần chục năm nay, do chuyển nhà nên vừa bán 1 bộ Sơn Hà còn rất tốt,
Cụ chuyển nhà có phải là BÁN NHÀ không ah. Chả nhẽ bán nhà mà gỡ nlmt bán riêng ah

vaio9700

Xe buýt
Trừ hẳn 3 tháng mùa đông âm u, và 3 tháng mùa hè nắng, thì vẫn còn lại 6 tháng có nước nóng dùng thoải mái. Nhà có người già, trẻ nhỏ thì mới thấy sự lợi hại và tiết kiệm.

Hầu hết các bạn chê NLMT đều chưa từng sử dụng (đủ 1 chu kỳ 12 tháng), thậm chí chưa nhìn sờ nó ra làm sao, hoặc là đang ở chung cư !.

Tôi dùng NLMT gần chục năm nay, do chuyển nhà nên vừa bán 1 bộ Sơn Hà còn rất tốt, sau này khi có điều kiện chắc chắn tôi sẽ lắp bộ khác. các bạn nếu lắp thì nên tăng bo 1 bình đun gián tiếp tầm 15-20 lít ở mỗi phòng, vừa để dùng khi trời quá rét âm u, vừa là chỗ tích trữ nước nóng, mở vòi là có nước nóng ngay.

Với một ngôi nhà xây hết tiền tỷ, thì đầu tư thêm dàn nước nóng NLMT chỉ bằng với lắp thêm 1 cái điều hòa. Tôi đã thấy có nhiều nhà lắp 4-5 điều hòa, nhưng mùa nóng tất cả chui vào 1 phòng cho đỡ tốn tiền điện !
nhà cụ đi đường nước nóng từ bình năng lượng xuống các tầng theo sơ đồ như nào vậy. e thấy 1 số cụ tư vấn từ BNL thì lắp thêm cái bơm tăng áp, nhà e thì toàn bộ đường nóng qua bình nóng lạnh, rồi ở giưa đường nóng và lạnh của bình nóng lạnh lắp thêm cái khoá dùng trường hợp lấy nc nóng trực tiếp từ bình năng lượng. nói chung hơi bất tiện

V8888

Xe đạp
mùa hè thì nước nóng luôn có, mìa đông thì phải bình nóng lạnh. gọi là hỗ trợ đối với gia đình có ng già và trẻ nhỏ thôi ạ
Cụ có thể sử dụng loại máy nước nóng năng lượng Mặt Trời có lắp thêm bộ điện trở đốt nóng nước.
Với các dàn máy nước nóng tốt thì vào mùa đông nước qua dàn cũng ấm hơn nước bình thường vài độ rồi. Vì vậy khi nước qua máy nước nóng chạy điện hay được điện trở đốt nóng cũng bớt chút tiền điện. Đó là dùng cho hộ Gia đình Cụ nhé.

V8888

Xe đạp
nhà cụ đi đường nước nóng từ bình năng lượng xuống các tầng theo sơ đồ như nào vậy. e thấy 1 số cụ tư vấn từ BNL thì lắp thêm cái bơm tăng áp, nhà e thì toàn bộ đường nóng qua bình nóng lạnh, rồi ở giưa đường nóng và lạnh của bình nóng lạnh lắp thêm cái khoá dùng trường hợp lấy nc nóng trực tiếp từ bình năng lượng. nói chung hơi bất tiện
Có nhiều loại bồn nước nóng á Cụ. Nếu Cụ chọn loại Bồn nước nóng chịu áp (thường hệ máy tấm phẳng), thì lắp máy bơm tăng áp vào ngay sau chỗ ra của bồn nước lạnh, để nó tăng áp luôn cho hệ thống nước lạnh và cấp nước vào bồn nước nóng. Còn nếu nhà Cụ dùng máy nước nóng hệ ống thì chỉ đấu riêng bơm tăng áp vào hệ thống nước lạnh thôi, bồn nước nóng sẽ lấy nước trực tiếp từ bồn nước lạnh k0 qua bơm tăng áp.

QAZ

Xe container
Nếu có bình nóng lạnh tăng bo, thì hầu như không bao giờ bác phải xoay cái van đấy cả.

Kiliman

Xe tải
Nói Các cụ k tin, chứ nhà em lắp dàn nc nóng nlmt từ 2004 đến giờ chưa hư hỏng cái gì, em ở sg. Các dàn nlmt sau này em k biết ntn.

QAZ

Xe container
Cụ chuyển nhà có phải là BÁN NHÀ không ah. Chả nhẽ bán nhà mà gỡ nlmt bán riêng ah
Nhà cũ đập đi xây lại, thì phải tháo hết đồ ra, mà lỉnh kỉnh vận chuyển cất giữ bảo quản, đến khi nhà mới xây xong lại phải lắp đặt, chi bằng thanh lý đi rồi khi nào xây xong nhà mới thì lắp bộ khác.

Nhà chuyển đổi mục đích sử dụng, cơi nới xây thêm tầng làm căn hộ cho thuê, cũng phải tháo dỡ đồ đạc ra thôi.

Kể cả bán nhà đất mà người mua họ chỉ mua đất, phần nhà họ sẽ phá dỡ, thì cũng nên tháo hết đồ về thanh lý.

meomun346

Xe container
Chỉ tạm được thôi cụ ạ vì độ bền nó không cao đâu
Nhà em ở miền Bắc, lắp đã 10 năm nay, chưa tốn thêm 1 đồng nào tiền sửa chữa nhé. vẫn chạy tốt. Tháng 3, 4, 9, 10, 11 vẫn có nước thoải mái nhé. Tháng 5, 6, 7, 8 thì đương nhiên rồi.

duytrong

Xe lăn
Lúc cần thì nó không nóng,lúc không cần thì nóng kinh khủng,nhà em cũng đang dùng đây,mấy hôm nay thì có mà lạnh như kem.em có 3 phòng đều phải lắp bình đun điện ,nói chung là nếu cụ nào chưa lắp thì thôi đừng lắp,cứ bình điện mà dùng.

tranxuan

Xe buýt
E cũng ko rõ ống j cụ ah, mà có cái ống chân không lạnh 8 độ vẫn dùng đc thì hay quá nhỉ, chỉ cần đỡ buốt là OK rùi.
Cụ lắp loại ống chân không hay ống. Dầu vậy? Tết dương lịch vừa rồi em về quê chơi,sang nhà ông chú đang xây nhà thấy có lắp dàn NLMT ống chân không lõi đỏ của Tân Á,mấy hôm trước đó tròi mưa lạnh âm u nhiệt độ xuông còn 8oC,9oC mà mở vòi nước trong bình cũng ấm tay

TrangBonBon

Xe tăng
Còn 03 tháng đông 12,1,2 thì sao cụ ?
Nhà em ở miền Bắc, lắp đã 10 năm nay, chưa tốn thêm 1 đồng nào tiền sửa chữa nhé. vẫn chạy tốt. Tháng 3, 4, 9, 10, 11 vẫn có nước thoải mái nhé. Tháng 5, 6, 7, 8 thì đương nhiên rồi.

Phongtran570

Xe tải
Cái này rất tốt năm 2003 tôi mua một bộ của Tàu dùng đền bây giờ

beomap2

Xe container
Ở miền Bắc VN dùng NLMT để đun bình nóng lạnh hiệu suất không cao, do mùa đông ít nắng, mùa hè nhiều nắng nhưng không cần tắm nước nóng.