Nước non ngàn dặm - em bị hội chứng nghiện đường

Phonglantrang

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi?

Deplov

Xe buýt
Em qua đèo Hải Vân khá nhiều lần, 3 năm gần đây qua 2 lần, nói chung là khoái.
Tuy nhiên có thông tin này cho các bác đi xe máy qua đèo: gần đây xuất hiện một số vụ cướp/trấn lột xe máy qua đèo. Cái này em nghe chủ & nhân viên quán ăn bên Lăng Cô nói, có thể là đúng, vì đi qua đèo, phương tiện bắt buộc thì ngoài xe máy chỉ có xe bồn thôi, đường rất vắng, nó mà nhảy ra 2-3 thằng các ông có chạy đằng trời (chú ý là dưới cả 2 chân đèo ko thấy có công an).
Cái này em cũng có nghe thấy thông tin, nhưng không rõ độ chính xác đến đâu vì em chưa phi qua đèo tầm đêm bao giờ, mà cũng chưa thấy báo chí đưa tin, chưa thấy chỉ đích danh ai đã từng bị cướp. Nói về cướp thì đường Hồ Chí Minh cũng có người bảo có cướp, các cụ OF hình như cũng có cụ bị làm phiền rồi nhưng cụ í chạy nhanh quá, nó không đuổi kịp nên không rõ là cướp xịn hay trẻ trâu phá đám :))

Theo em thì mấy cái đường vắng tất nhiên là cứ cẩn thận cho chắc. Nhìn chung là tránh đi một mình mà lại vào tối hoặc đêm.

Đang iêu nhau thì rủ lên trời cũng đi chứ lị.
Mà sao cụ không dông thẳng sang Đà Nẵng mà nghỉ, sao lại phải về Huế.
Em thích Huế hơn Đà Nẵng ạ, với lại chuyến đấy em tập trung đi chơi Huế chứ không chạy sô địa điểm để lấy thành tích. Định đi 5 ngày, trong đấy nửa thời gian là sang Hội An mà cuối cùng em ở tịt luôn với Huế đấy chứ :))

Em cũng mắc bệnh giống cụ chủ thớt, càng đi càng thấy đất nứoc mình đẹp thật. Ngoài Bắc còn một trong tứ đại đèo là ô quy hồ em chưa có cơ hội xoắn vô lăng, mùa này sợ mưa sạt lở nhiều, tầm tháng mấy đi là đẹp các cụ nhỉ.
Em sắp viết tới Ô Quý Hồ rồi cụ nhé :D Cụ đi Ô Quý Hồ thì nên đi vào mùa lúa chín, và kết hợp đi Si Ma Cai, Bắc Hà, Sapa, Mù Cang Chải. Cung này không tốn nhiều thời gian mà vẫn hưởng thụ được kha khá cảnh đẹp ạ.

Chidokato

Xe tải
Cụ đi 2 bánh ạ

Omshanti

Xe hơi
Thanks cụ nhóe, em đã thửong thức mùa lúa chín Mù cang chải rồi ạ, em hóng tiếp ký sự ảnh của cụ.

Deplov

Xe buýt

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Những cung đường đẹp trên mọi miền đất nước, em cũng góp mấy ảnh sưu tầm net

lên ba vì

Tam đảo đây

Có đẹp không?

Hà giang

phamdung184