[CCCĐ] Nước Nga: Ký ức, mơ tưởng và hiện thực - Phần 2

titanic99

Xe hơi
Em gom đủ tiền + time cũng du Nga 1 chuyến cảm ơn cụ.....

nbao29

Xe buýt
Em lên quảng trường đỏ vào đúng hôm 1/1 nên Gum đóng cửa trời thì lạnh. Loanh quanh mãi không thấy chỗ nào mở cửa, chỉ toàn người là người thôi. Nhọ thế không biết.

freehug

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ cho đi du lịch, mỗi ngày bỏ lọ 100k để sang năm đi 1 chuyến

phukienxin

Xe đạp
Website
phukienxin.vn
chuẩn bị xiền để đi thôi

Lead vịt

Xe buýt
Bác Jo ơi ới ời ơi. Ba nơi ngồi hóng, bốn anh đi tìm. Trông bác vui tính,xì tin. Mà sao chậm chạp như sắp hết pin thế nàyyyyyy? Bác up bài tiếp đi bác ơi.

vo thien quang

Xe máy
em cũng ở xứ lạnh nhưng mỗi lần nhìn thấy khung cảnh bên Nga thì lại thấy bồi hồi, miệng lẩm nhẩm bài " Cây thuỳ dương"

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn

Căn phòng em và lão MD ở có nhà vệ sinh phía ngoài sạch sẽ và rực rỡ thế này đây.

Giường tuy hơi nhỏ nhưng không quá chật chội, chưa kể buổi sáng sớm bình minh có ánh nắng ngập tràn căn phòng.

Có cả bàn làm việc ở chính giữa, wifi đầy đủ không thiếu. Không có gì để chê cả.​
Cảm ơn bài viết rất hay của cụ~o)~o)~o), em thấy ks các cụ nghỉ rất gần trung tâm phải không ạ. Sang tháng em cho cả nhà sang đó chơi lần đầu tiên nên đang căng đầu tìm hiểu, cụ cho em hỏi ks các cụ nghỉ ở đâu ?, và có đắt không cụ ?. Không dám hỏi nhiều ngại làm phiền cụ, nếu rảnh cụ cho em xin ít kinh nghiệm cụ nhé.

TungNguyenMD

Xe container
Cảm ơn bài viết rất hay của cụ~o)~o)~o), em thấy ks các cụ nghỉ rất gần trung tâm phải không ạ. Sang tháng em cho cả nhà sang đó chơi lần đầu tiên nên đang căng đầu tìm hiểu, cụ cho em hỏi ks các cụ nghỉ ở đâu ?, và có đắt không cụ ?. Không dám hỏi nhiều ngại làm phiền cụ, nếu rảnh cụ cho em xin ít kinh nghiệm cụ nhé.
Cụ vào đây này

http://www.booking.com/

Cụ điền ngày, giờ, tên thành phố ở..... nó sẽ hiện lên một loạt KS từ rẻ đến đắt. Cụ lưu ý mấy vấn đề sau (ở trong từng KS nó có ghi rõ )
1 Đánh giá chung: Cụ cứ tìm cái nào 8.5 điểm trở lên là được.
2 Vị trí: Cụ nên chọn vị trí gần Quảng trường đỏ, và gần ga tàu điện ngầm
3 Giá cả: Tùy vào budget của cụ, nhưng để ý xem nó ghi trong đó: Giá include những gì? Có ăn sáng hay không? Có tính service charge hay không? Include VAT hay chưa???
4. Nếu có thắc mắc gì thì cụ mail hỏi nó
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cụ vào đây này

http://www.booking.com/

Cụ điền ngày, giờ, tên thành phố ở..... nó sẽ hiện lên một loạt KS từ rẻ đến đắt. Cụ lưu ý mấy vấn đề sau (ở trong từng KS nó có ghi rõ )
1 Đánh giá chung: Cụ cứ tìm cái nào 8.5 điểm trở lên là được.
2 Vị trí: Cụ nên chọn vị trí gần Quảng trường đỏ, và gần ga tàu điện ngầm
3 Giá cả: Tùy vào budget của cụ, nhưng để ý xem nó ghi trong đó: Giá include những gì? Có ăn sáng hay không? Có tính service charge hay không? Include VAT hay chưa???
4. Nếu có thắc mắc gì thì cụ mail hỏi nó
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ
Em cảm ơn cụ nhiều.

Vé 15 triệu ( 700 ÚSD)
Visa 200 USD.
Ở 10 ÚSD/ ngày * 15 ngày 150 USD.
Đi lại 200 USD.
Vé vào bảo tàng 80 USD.
Ăn 10 USD/ ngày * 15 ngày 150 USD
Tổng cộng: 1.480 USD
Đấy là còn thuê xe có lái đi lòng vòng từ Moscow - Novgorod- Saint Petersburg chứ không trừ đi đc gần 100 USD
Ăn 10 đô / ngày thật nào đíu thấy nhậu nhẹt xoã gì cả. Toàn củ cải với bánh mỳ ko, hế hế

Tanh-tanh

Xe hơi
Bác làm em nhớ nước Nga quá.em đi về đúng 1 năm rồi

TungNguyenMD

Xe container

blumhafele

Xe tải
Website
vecto.com.vn

Gia Bảo Anh

Xe buýt

Chả biết đến bao giờ mới quay lại nên việc đầu tiên là cứ phải check-in theo kiểu dễ thương thế này đã. Về sau có cụ nào sang vô tình ở đây thì chụp lại hộ em cái ảnh này để ôn lại kỷ niệm một thời ngang dọc nước Nga.
Bên ngoài thì lạnh sun cờ him mà bước chân vào hostel thì trở nên vô cùng ấm cúng. Cụ nào đi nhiều chắc cũng biết hostel nó có cái vui, nhộn nhịp của rất riêng nó. Dưới tầng hầm là 1 quán bar kiêm chỗ ăn sáng nên là nơi tập trung nhiều người tứ xứ nhất. Còn các phòng tầng trên thì phòng nào cũng bé tí, toàn giường tầng. Bọn em 4 người mà đặt phòng có 3 chỗ ở, may là cậu lễ tân hồi trước cũng đã từng ghé qua thăm Halong Bay nên có tình cảm với người Việt nhiều, nên tranh thủ bố trí kê ghép cho anh em thêm cái giường. Vậy là 4 người trong một cái phòng tương đương cái phòng học của thằng cu nhà em, đêm nay cả dàn đồng ca cùng hát thì bố ai ngủ được. Tất nhiên em quá quen với cảnh ngủ chung mà nghe thánh ca rồi nên lúc nào cũng có mang theo cái tai nghe và bịt mắt. Các bố muốn ngáy hay làm gì thì tuỳ, em cứ mơ thôi.
văn cụ Jo hay và dí dỏm quá, cảm ơn cụ đã cho e du lịch nước Nga qua bàn phím. :))