[Funland] Nước Mỹ chính thức bước vào ngày bầu cử

giang.nguyen

Xe điện
Nhìn các con số của Trump cứ nhích dần về vạch số 270 trong khi của Biden hầu như ko tăng thêm chút nào cũng hấp dẫn cụ nhỉ. Đôi khi em nghĩ Dân chủ và Cộng hòa đã có thỏa hiệp từ trước là Trump tiếp tục hoàn thiện các chiến lược của mình cho Mỹ trong nhiệm kỳ thứ 2.

Chứ ai lại cử Biden đi tranh cử bao giờ. Quá già so với Trump và lẩn thẩn thật chứ k phải lẫn giả.
Không phải đâu cụ. Họ cử Biden đi với kế hoạch chiếm Pennsylvannia đó cụ.
Pennsylvannia là quê nhà của Biden, và với sự gần gũi về thành phần dân số, 3 bang chiến địa Pennsylvannia, Wisconsin và Michigan thường đi thành đội. 3 bang chiến trường này chiếm đến 46 phiếu nên nếu Biden chiếm được Pennsylvannia, khả năng cao là ăn được cả 46 phiếu ---> chiến thắng chung cuộc.

Pennsylvannia là tipping-point trong kế hoạch tranh cử của DC nhưng có vẻ như đáng tiếc là dân chúng có vẻ vẫn thích Donald Trump hơn.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Không khí kiểm phiếu chắc cũng như bên ta thôi các cụ nhỉ. Em hình dung: 1 cái bàn đầy kẹo bánh, 1 thùng nước trà đá to, 1 bình to Lavie, 1 nồi cháo gà, dăm ba gói thuốc và 1 quả thuốc lào kê chân bàn. Xong rồi có một tổ trưởng đi động viên này nọ.
Mọi người ngồi xếp bằng quanh chiếc chiếu đã sờn nát, ở giữa đặt cái đèn măng-xông cháy phập phùng, phun phè phè như con rắn hổ mang. Đĩa kẹo bột đã vơi đi 1 nữa, trắng xoá lớp bột rơi vãi gần chiếc ấm ủ loang lổ vệt bã trầu. Thế rồi, tay chủ nhiệm hợp tác xã lên tiếng...

Puppet

Xe buýt
Thế mà các chã ko mở cá độ cho em cơ hội gỡ lại ít ngựa nhỉ

Rong Ruổi

Xe container
Vẫn là tổng thống thứ 45 nhé. 46 thì phải chờ biden 4 năm nữa báo thù :D

matizvan2009

Xe ba gác
Tức là tổng thống thứ 45th ở nhiệm kỳ 46th cụ nhỉ.

Em thấy đường phố Mỹ đang sáng trưng :)
Nhiệm kỳ thì lớn hơn nhiều, nhiều cụ double mà.
Mà đường phố Vn cũng sáng trưng, mặt trời đang chiếu sáng ở VN để chúc mừng anh Trump

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ không hiểu chính trị Mẽo rồi.
DC có một số bang thành trì rất lớn. Chiếm tầm 210 phiếu và phần này tính hết cho Biden rồi
Số bang thành trì của Reb chiếm tầm 180 phiếu
Tầm chục bang chiến địa lấy hết số phiếu còn lại. Trong khoảng 11 bang chiến địa năm nay thì Trump đang dẫn tới 9 bang trong khi chỉ có 2 bang nghiêng về Biden.

Thế cho nên năm nào cũng vậy, số phiếu của DC lên rất nhanh và vượt rất xa trong giai đoạn đầu nhưng hết rồi thì dừng lại ở đó. Biden đã xài hết gạo nhà trong khi lúa ngoài vườn đã hết. Bài tẩy của Trump còn rất nhiều.
Chuẩn đó cụ. Nhưng năm nay Arizona nó swing rồi cụ ei.

Còi to 70

Xe buýt
Cụ đúng là uyên thâm. Nhân tiện em hỏi tý, em thấy mình cũng sắp đại hội rồi, anh em ọp phơ đi bầu rủ nhau đi cho vui cụ nhé, không hiểu mình có bỏ phiếu theo tỉnh thành không cụ nhỉ?
Đông lào thì vụ bầu bán này nhạt toẹt, em toàn bỏ phiếu trắng.

Tieulongnu10x

Xe máy
Không phải đâu cụ. Họ cử Biden đi với kế hoạch chiếm Pennsylvannia đó cụ.
Pennsylvannia là quê nhà của Biden, và với sự gần gũi về thành phần dân số, 3 bang chiến địa Pennsylvannia, Wisconsin và Michigan thường đi thành đội. 3 bang chiến trường này chiếm đến 46 phiếu nên nếu Biden chiếm được Pennsylvannia, khả năng cao là ăn được cả 46 phiếu ---> chiến thắng chung cuộc.

Pennsylvannia là tipping-point trong kế hoạch tranh cử của DC nhưng có vẻ như đáng tiếc là dân chúng có vẻ vẫn thích Donald Trump hơn.
Vâng. Đáng tiếc thật. Ngày 2.11 Trump còn đến Pennsylvannia để vận động kia mà

2209

Xe tải
Theo quy định, vào ngày thứ hai của tuần thứ ba trong tháng 12 (năm 2020 là ngày 14-12), các đại cử tri họp tại tòa nhà Quốc hội của mỗi bang để bỏ phiếu bầu Tổng thống và Phó Tổng thống.

Có đến 18 bang ở Mỹ không yêu cầu các đại cử tri phải bỏ phiếu cho ứng cử viên Tổng thống và Phó Tổng thống mà mình đã cam kết.
Đại cử tri không được chọn ngẫu nhiên đâu cụ. Nếu bang nào Cộng hoà thắng thì họ sẽ cử một số đảng viên CH kiên trung đi để đại diện bỏ phiếu. Tương tự DC thắng thì sẽ cử một số đảng viên DC kiên trung đi bỏ. Vì vậy tỷ lệ lật kèo vẫn có nhưng vô cùng thấp và chưa bao giờ thay đổi được kết quả cuối cùng.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Giờ em chỉ hóng 2 thứ:
  1. Chú Trăm thắng cử
  2. Tàu tự sản xuất chip
Có cụ nào giống e không?

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Tập Văn Bình, Trần Văn Tin khỏe nhỉ, chả cần bầu bán gì, dictacto suốt đời :))