Nước mưa ngấm vào ghế lái

nguoiquetphong

Xe đạp
Chia sẻ với các Bác đi Terios kinh nghiêm sử lý nước mưa thâm ở ghế lái: Tôi đang chạy con Terios còi khoảng 2 tháng nay có hiện tương mưa to sáng chui vào xe thấy nước mưa làm ẩm thảm ghế lái, lúc đầu cho là do không lên hết kính, nhưng sau mưa dù lên kính hết vẫn bị ướt. Tôi có gọi điện hỏi các gara chỗ thì bảo gioăng kính hở, chỗ bảo nước ngấm qua các ốc bắt dưới gầm xe...
Tôi lên mạng tìm sơ đồ xe và phát hiện ra...qua gara quen: tháo gạt nước ra, lật tấm nhựa thoát nước dưới kính lái: Rất nhiều lá mục, rác...vệ sinh sạch. Điều quan trọng mở tấm ốp bên ngoài bên lái: rất nhiều lá mục và rác ở đây...thủ phạm làm nước thoát chậm và ngấm vào trong@-)...Tôi dùng súng hơi rửa xe xì sạch và làm thông lỗ thoát nước. Từ đó mưa to, nhỏ không thấy nước vào trong nữa! Bác nào có bệnh đó thử làm như Tôi xem

TuaBin

Xe tăng
chắc bác để xe ở chỗ lá vàng rơi nhiều nên như thế chứ xe của iem 1 tuần cho đi tắm hơi 3 ngày nên không bị ạ

cuongxaydung80

Xe máy
Hay, em hôm trước đang chạy xe thì thấy nước rỏ vào chân ở vị trí chân côn, không hiểu nước này chảy ở đâu ra, em tìm mãi mà không hiểu được. Mà thỉnh thoảng mới rỏ vài giọt, khó chịu lắm. Cụ nào biết chỉ giúp em nhé

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cảm ơn Bác tôi thì một lần bị chuột cắn dây dân nước rửa kính khi đi sửa cũng thấy rất nhiều rác ở tấm ốp bên lái như Bác. Nhưng rất tiếc là hôm đó không làm luôn bên phụ. HÔm nào xuống chỗ Bác Hải có lẽ cũng phải nhắc Bác ấy giúp cho việc này

nguoiquetphong

Xe đạp
Để mở tấm ốp bên lái, các Bác tự làm hay chỉ cho thợ rửa xe làm: Mở nắp capo vặn 02 ốc và kèm 01 ốc ở chỗ gương, kéo nhẹ tấm ốp bên và bảo chú thợ dùng súng hơi xịt khô xì cho sạch.
Mấy hôm nay có mưa, nhưng xe Tôi khô bên ghế lái

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Dạ em nó nhà em nói chung là vẫn ổn không bị ướt Bác ạ. Nhưng tiện đây Bác nói đến chuyện lá và rác đọng bên trong tám ốp thì em cũng phân vân chút thôi ạ. E thì không dám đưa em nó cho hội rửa xe làm liều đâu Bác có gì em vào gara nhờ các bác thợ có chuyên môn trong gara họ làm chứ hội rửa xe toàn người lao động nhàn rỗi nó phá xe mình Bác ạ.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Dạ em nó nhà em hiện không có gì đang lo đâu Bác. Tiện Bác nhắc đến chuyện lá và rác đọng bên trong tấm ốp thì em cũng phân vân chuyện đó thôi. Còn nếu định làm thì em không dám đưa xe của mình cho hội rửa xe làm đâu Bác. Nếu định làm thì em sẽ đem em nó vào gara nhờ các bác thợ có chuyên môn họ giúp chứ đưa vào chỗ rửa xe toàn dân lao động nhàn rỗi họ có biết gì về xe đâu họ phá xe mình mất Bác ạ. Em sót em nó nhà em lắm mà em thì chẳng biết mô tê gì cả nên cứ phải là Bác Sỹ chuyên ngành em mới dám nhờ chữa cho em nó nhà em:D

nguoiquetphong

Xe đạp
Đêm qua HN mưa to thế, sáng ra kiểm tra ngay ghế lái - khô, nhưng từ nhà ra bãi xe giây ướt rồi nên vào xe cơi giây đi dép tông lái xe cho máu

yamaha7838

Đi bộ
Báo cáo các bác là vợ 2 của em (Ter còi 2003) cũng có hiện tượng sau khi đi mưa 1-2 ngày thấy có nước đọng ở sàn xe chỗ để chân bên ghế lái (giữa sàn da và thảm để chân, trời mưa em dùng thảm nhựa cho sạch). Em cũng đã vệ sinh sạch đường thoát nước mưa kính ở 2 bên, nhiều lá và bùn đất lắm, nhưng vẫn thấy nước đọng. Rất mong được chỉ giáo.