Nước làm mát bị cạn

Bongi

Xe đạp
các bác cho e hỏi em di i20 không hiểu sao nhiệt độ xe em toàn báo trên 90 độ thi thoảng lại bị như vậy. E đi gara thì bảo cạn nước em đổ vào đi đc thời gian lại bị ah, mọi lần e toàn đổ lavi, lần này bác thợ thử đổ nước mầu đỏ vào xem có bị chảy ở đâu ko. Có bác nào bị hiện tượng như vậy k ah chỉ bảo e với ah

WHITE TIGER

Xe container
các bác cho e hỏi em di i20 không hiểu sao nhiệt độ xe em toàn báo trên 90 độ thi thoảng lại bị như vậy. E đi gara thì bảo cạn nước em đổ vào đi đc thời gian lại bị ah, mọi lần e toàn đổ lavi, lần này bác thợ thử đổ nước mầu đỏ vào xem có bị chảy ở đâu ko. Có bác nào bị hiện tượng như vậy k ah chỉ bảo e với ah
Khi chạy rồi dừng lại xem có nước chảy phía dưới không,nếu chảy thì xem chảy từ đâu.Có xe hay chảy do hỏng phớt của bơm nước,có xe từ chỗ nối.Ngoài ra không đổ lavie vì nước có khoáng,tốt nhất là nước cất,sau đó là nước lọc

Bongi

Xe đạp
Cám ơn bác e đang theo dõi ạ
Khi chạy rồi dừng lại xem có nước chảy phía dưới không,nếu chảy thì xem chảy từ đâu.Có xe hay chảy do hỏng phớt của bơm nước,có xe từ chỗ nối.Ngoài ra không đổ lavie vì nước có khoáng,tốt nhất là nước cất,sau đó là nước lọc

m0904253539

Xe hơi
Hôm trước xe e tự nhiên thấy điều hòa ko mát như mọi hôm, ông a tư vấn kiểm tra nước làm mát bị cạn cũng ảnh hưởng, e mở ra kiểm tra thì thấy cũng gần cạn thật, tiện tay làm luôn chai lavie đổ vào lại thấy mát như bình thường. Ông a bảo ko nên đổ lavie, phải dùng nước làm mát màu xanh gì đó mới tốt, giờ xả thế nào để đổ nước làm mát mới các cụ nhỉ

2CUN

Xe buýt
Nước mát bị rò thì nó chảy hết rất nhanh, nếu xe cụ lâu lâu mới bị thì chắc không rò đâu. Đi xe thì thỉnh thoảng phải kiểm tra cả dầu và nước để đổ bổ sung, nhất là nước vì dễ bốc hơi. Nếu cụ đổ bổ sung thì mua Aquafina là nước lọc, đừng dùng Lavie vì nó là nước khoáng,dễ tạo cặn.

2CUN

Xe buýt
Hôm trước xe e tự nhiên thấy điều hòa ko mát như mọi hôm, ông a tư vấn kiểm tra nước làm mát bị cạn cũng ảnh hưởng, e mở ra kiểm tra thì thấy cũng gần cạn thật, tiện tay làm luôn chai lavie đổ vào lại thấy mát như bình thường. Ông a bảo ko nên đổ lavie, phải dùng nước làm mát màu xanh gì đó mới tốt, giờ xả thế nào để đổ nước làm mát mới các cụ nhỉ
Cụ xem ở đáy két nước có van xả đấy.

trunggt2007

Xe tải
Bác nên vào ga ra khác kiểm tra lại xem, vì nước làm mát cạn liên tục, nhiệt độ động cơ cao rất dễ làm thổi gioăng mặt máy... làm hỏng động cơ

Bongi

Xe đạp
Cám ơn bác e đi đổ nước làm mát mầu đỏ giờ thì ổn định rùi ạ
Bác nên vào ga ra khác kiểm tra lại xem, vì nước làm mát cạn liên tục, nhiệt độ động cơ cao rất dễ làm thổi gioăng mặt máy... làm hỏng động cơ

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Mỗi lần thay dầu cụ nên ktra lại tổng bộ, nước làm mát, nước rửa kính, dầu phanh...mấy cụ đừng có tiếc dùng lavi thay cho rửa kính với làm mát, mấy dung dịch kia nó có bổ xung hóa chất phụ trợ tốt hơn cho kính, làm mát nhanh hơn đấy

Tuanvh39

Xe buýt
Nước làm mát Cụ phải cẩn thận. Đơn giản Cụ cứ nhìn xe máy không chú ý nước mát, hỏng hết cả xe luôn đấy.

PhungQuangThanh

Xe tải
Cái này e toàn tự làm, vặn con ốc thoát nước bên dưới đầu xe để cho chảy hết rồi e dùng nước của máy hút ẩm không khí, nước đó rất sạch ko tạp chất mà cũng ko bị đóng cặn e Kt kỹ rồi mới dùng xong đổ thêm một Lon nước xanh là xong.

Quan Bean

Xe hơi
một số nước đóng chai là có khoáng chất cụ đổ vào ko tốt thậm chí là càng nhanh hỏng. cụ đổ nc lã qua lọc và bổ xung thêm nc làm mát.

Huyềnmilk

Xe hơi
[nước làm mát đã thất thoát ở đâu đó . Cụ đổ đầy và mở nắp nổ máy kiểm tra xem . Bệnh này không xử lý triệt để sẽ phát sinh nhiều bệnh nguy hiểm khác đấy cụ nhé

cọ lốp

Xe buýt
Các cụ nên dùng nước làm mát chuyên dùng. Vì nó là hóa chất có tác dụng hạ nhiệt nhanh hơn và hiệu quả hơn trong quá trình động cơ chạy

minhcong121

Xe hơi
Hôm trước em thay dầu lúc 4.5V có kiểm tra nước làm mát, nước rửa kính,.. thế mà giờ 4.7 vạn nước làm mát cạn sạch. Em ra gara kiểm tra thì ko thấy có hiện tượng gì thợ bảo theo dõi thêm. Giờ hoang mang quá CCCM ạ. Nhờ các cụ tư vấn giúp.

bienxanhsautham

Xe hơi
Em thấy vụ nước làm mát này ghê quá dễ ảnh hưởng động cơ mà nhiều khi đi xe cũng ko để ý.

tí nị

Xe tải
Nên kiểm tra chỗ bị rò nước cụ xem ngay chỗ các đầu ống xem có bị đóng ten không ( thường những trường hợp bị rò rỉ nhẹ này thì bị 1 trong số các trường hợp sau .
Bơm nước bị rò rỉ ,cái này lúc ngừng kiểm tra sẽ không thấy do lúc nổ máy nước bị rò rỉ ít sẽ bị nhiệt độ máy làm khô rất nhanh.
Ống cấp nước mặt ngang của máy chỉ thấy chỗ rỉ đóng ten thôi