Nước hoa, các cụ dùng loại gì

jackiehuy

Xe điện
em tưởng nước hoa dùng trên người. lúc nào em cũng có tí nước hoa nên khi lên xe lúc nào cũng thơm không phải lo khoản đấy ợ

anhdayma

Xe tải
Em dùng Boss cho Nam giới, xịt vào người rồi ngồi vào xe, mùi thì kích động thôi rồi, mấy cô em đi nhờ mắt cứ lúng la lúng liếng ;))

beefburger

Xe tăng
Xe em dạo này cứ hôi hôi, định làm lọ nước hoa nhưng chưa biết loại gì, các cụ dùng loại gì và cho tí nhận xét/kinh nghiệm, hết thì có loại đổ thêm vào ko? chỗ làm của e có thằng vứt quả dứa trong xe nhưng nồng nặc lắm, có thằng thì túi cafe em lại ko khoái.
Cái tệ nhất là dùng mùi thơm để khử mùi hôi, việc đầu tiên bác nên làm là khử triệt để nguồn gốc của mùi hôi ở đâu mà ra sau đó hãy nghĩ đến việc tạo mùi thơm cho xe nếu bác muốn thực sự không gian trong xe được sạch, đơn giản thì cho quả Dứa nên xe cũng thơm, giữ được cả tuần, chín thì thay quả khác. Nếu không bác lên Parkson vào cửa hiệu của la'occtiane mua một túi hoa khô hàng nhập từ Pháp về hương hoa cỏ tự nhiên và rất bền mùi, giá khoảng trên 5 lít gì đó.

AliHieu

Xe buýt
Theo e các bác cứ làm cái máy khử mùi loại 600k và 1 túi cafe treo trên xe là ổn :D

khactuyen

Xe tăng
Theo e các bác cứ làm cái máy khử mùi loại 600k và 1 túi cafe treo trên xe là ổn :D
loại máy khử mùi bác đang dùng của hãng gì? mua ở đâu? và túi cafe ko biết cách chế biến hay mua sẵn thé nào? thanks bác.

Shinta

Xe tăng
em xài cây thông thơm (little tree)... lủng lẳng 5 cái rồi... ^^

Linhlovely

Xe tăng
E thấy cafe ứ hút mùi j` cả ạ. E thấy để lá nếp rất thơm, dưn ứ biết mua ở đâu ạ, vì ngoài chợ 0 có! Để dứa cũng ok ạ, dưn nhìn trông hơi giống taxi! Tuy vậy... E vẫn để... :-??

WHITE TIGER

Xe container
Toàn thử mấy cái linh tinh mà hiệu quả chả đi đến đâu.Nhiều người trên OF có mỗi 1 con xe từ 2 đến 8 chỗ gia đình chạy,người đi ít người đi nhiều,có mỗi việc chịu khó lau chùi bên trong là xong,xe sẽ sạch sẽ không mùi.Nói không phải khoe nhé.Tôi chạy xe 16 chỗ chạy khách,còn 2 thàng nữa tròn 2 năm vậy mà xe chả cần dùng bất kỳ mùi gì để khử mà trên xe chả có mùi.Đơn giản chỉ có mỗi 1 việc trước khi đi đón khách thì rửa xe lau ghế lau sàn sạch sẽ rồi để cửa cho xe khô.Sau đó lên xe mở điều hòa lạnh hết cỡ chạy đi đón khách rồi chỉnh nhỏ điều hòa.Đi khách về xong rồi lại rửa xe lau ghế với sàn rồi lại để khô rồi đóng cửa xe đi về

Xi dau

Xe tải
Mỗi lần tám táp, lau trong lau ngoài thân thể vợ 2 xong là em mang nàng ra phơi nắng, sau đấy thì nàng thơm ơi là thơm mà chẳng cần dùng bất cứ loại nước hoa nước bông gì sất

mr_limo

Xe buýt
Kinh nghiệm để xe không có mùi hiệu quả là các cụ mua cái máy hút ẩm, vài ba tháng thì cắm máy hút 1 vài tiếng, hiệu quả lắm; còn nước hoa thì nhà em bỏ từ lâu rồi, các cụ cứ thử ngửi 1 người vừa mới ra khỏi xe dùng nước hoa xem có thấy kinh không.

K59

Xe tải
Sử dụng nước hoa trong xe không có lợi cho sức khỏe người lái và hành khách cũng như không tạo được không khí dễ chịu trong xe (nhất là đối với những người bị say xe mà ngửi mùi nước hoa trong xe thì càng tệ hơn nữa). Em thấy tốt nhất là làm sạch nội thất bằng hút bụi và lau thường xuyên, tránh không ăn uống và vứt rác trên xe, thỉnh thoảng mở cửa xe cho lưu thông không khí, nếu có điều kiện vài tháng lại hút mùi bằng máy ozone một lần. Ngoài ra em mua một túi cafe Mai để trong xe và thay mới 3 tháng một lần. Để dứa và lá thơm trong xe cũng tốt nhưng nếu để quên trong xe thì cũng rách việc, đã vậy lại còn phát sinh thêm con bọ bay linh tinh.

vanlongtiensinh

Xe buýt
E thấy cafe ứ hút mùi j` cả ạ. E thấy để lá nếp rất thơm, dưn ứ biết mua ở đâu ạ, vì ngoài chợ 0 có! Để dứa cũng ok ạ, dưn nhìn trông hơi giống taxi! Tuy vậy... E vẫn để... :-??
hình mợ trên avatar phải ko ợ? hình như mợ đi con yaris thì phải?
Lá nếp quê em đầy....mợ thích hôm nào em về cầm lên biếu mợ cả yến.

Linhlovely

Xe tăng
Sử dụng nước hoa trong xe không có lợi cho sức khỏe người lái và hành khách cũng như không tạo được không khí dễ chịu trong xe (nhất là đối với những người bị say xe mà ngửi mùi nước hoa trong xe thì càng tệ hơn nữa). Em thấy tốt nhất là làm sạch nội thất bằng hút bụi và lau thường xuyên, tránh không ăn uống và vứt rác trên xe, thỉnh thoảng mở cửa xe cho lưu thông không khí, nếu có điều kiện vài tháng lại hút mùi bằng máy ozone một lần. Ngoài ra em mua một túi cafe Mai để trong xe và thay mới 3 tháng một lần. Để dứa và lá thơm trong xe cũng tốt nhưng nếu để quên trong xe thì cũng rách việc, đã vậy lại còn phát sinh thêm con bọ bay linh tinh.
Để lá thơm cũng bị sao ạ? Mà lá thơm là lá j` ạ?|-)

Khuyết điểm của túi cafe là không khử mùi dc 8->. Chỉ tạo được hương thơm thôi, khi hết cafe thì mùi xe vẫn còn :-??
Chuẩn ạ, E toàn ra cafe Mai mua 1 túi để trên xe, nhưng chả khử mùi ạ, chỉ thơm thôi!:-@

hình mợ trên avatar phải ko ợ? hình như mợ đi con yaris thì phải?
Lá nếp quê em đầy....mợ thích hôm nào em về cầm lên biếu mợ cả yến.
Thế thì còn j` = ạ! Kụ mua hộ E với, E ứ thấy ở đâu bán cả ạ. Hôm nọ đi taxi thấy cái A lái xe để mà 0 dám hỏi ạ! E thích cái mùi thơm ấy hơn mùi dứa, dứa để hay bị mấy con bọ nữa ạ, mà để lâu cũng 0 được nên bây h E ứ dùng dứa nữa!<:-P

14p1234

Xe đạp
Cà phê Mai bác ah. 50k/ túi.

WHITE TIGER

Xe container
Cũng không khử được mùi đâu bác ơi! Vả lại ai đâu rãnh đem xe đi phơi nắng chứ, dùng một số loại hương thiên nhiên tốt cả chì lẫn chài, khỏi mất công làm gì nhiều...
Cậu có xe riêng,xe chỉ gia đình đi lại.Còn xe của tôi là xe khách,xe tôi làm được mà xe cậu lại không thì quá kém rồi.Chả lẽ cậu không bao giờ rửa xe hay sao mà không phơi nắng cho nó dăm bảy phút sau khi rửa xe.Chưa kể nếu cậu đã quen mùi những thứ cậu cho vào trong xe.Đến khi có mùi khác bị dính vào trong cậu sẽ không phát hiện ra.Đấy là chưa kể xe mà bị phơi dưới nắng sẽ còn bị bốc nặng mùi hơn do nhưng thứ đồ mà người khác mang lên để quên lại.Đừng quên là khi lái xe mà đóng kín của,lượng ô xy trong xe sẽ giảm dần thế nên trong xe không mùi sẽ dễ chịu hơn rất nhiều khi chạy điều hòa

RedAnt

Xe tải
Lá nếp thơm hay lá dứa, lá mâm xôi bác ra chợ mua ở hàng bán lá xông . Mua 5 K để được 2 tuần . Nó cang khô cang hút mùi tốt bác ợ