[Funland] Nước cờ mới, dự báo trở thành sự thật !

vingraux

Xe tăng
Cám ơn cụ vẫn nhớ em.
Em cũng chuyển kinh doanh riêng lâu rồi.
Em đang ngẫm cách Vin truyền thông và làm thương hiệu. Đúng cái cụ nói đến. Cụ có biết chõi nào phân tích cụ thể cái đó ko. Cái nào hay thì mình học hỏi thôi.

Còn cái nữa rất muốn tìm hiểu. A Vượng quản trị kiểu gì. Nhân sự, kpi, để đạt đc hiệu quả nhanh vậy. Ko biết có chỗ nào phân tích ko cụ nhỉ.
Trường hợp của Apple rất thú vị. iPhone được bán cao hơn giá thành sản xuất rất nhiều mà người ta vẫn mua, nói cách khác, một cái iPhone Apple bán ra lãi hơn nhiều so với Samsung bán ra một cái điện thoại của họ.

Vingroup tôi không rành. Có bạn tôi chơi với một nhân sự cấp cao bên ấy nhưng thực sự là những chuyện kể ngoài quán bia tôi không muốn kể lại :D

Xe gòng

Xe điện
hờ hờ, a vova bắt đầu ra giá trên trời rồi!!! Đúng là xe thổi = hơi.....

Isu_zu

Tháo bánh
Vin phét bán ô tô mà cứ như bán căn hộ chung cư nhỉ, cọc cái sang tay chốt lời :)).

Dan du an

Xe ba gác
Nghe mùi hơi giống đàn bò của anh Nổ. Có vẻ cùng kịch bản các cụ nhỉ.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy câu nói của Cố TT Anh Churchill rất ý nghĩa:
“Bạn sẽ không bao giờ đi đến đích, nếu cứ dừng lại và ném đá vào mỗi con chó bên đường, chỉ vì tiếng sủa của chúng”
Chắc chắn Vin Group đang hành động theo tư tưởng này. :))
Thực tâm em mong Vin thành công, mong những cty công nghệ khác của VN như BKAV ... thành công. :)
P/S: Em không phản fan của Vin, nhưng cũng không đố kị hay chống lại Vin.
Giờ thì ngoài bọn có tiền nó lèo lái mọi thứ, bọn còn lại khác gì chó. Em hy vọng là không có cụ trong đó. Em thì chắc chắn có rồi. Nhưng ít ra chó nó còn biết sủa, sợ nhất loại chó chỉ biết cúi đầu ăn......thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đây la quán ảo chứ quán thật ngoài vỉa hè mà cc nói chuyện với nhau thế này thì chắc đánh nhau mất. Cách nói chuyện nói lên nhiều điều về nhân cách đấy ạ, khoan nói về thành công, thành đạt gì ở đời, riêng việc không tôn trọng người khác là không thể nói chuyện rồi

lac007

Xe tăng

musiclife

Xe tăng
Đỉnh cao của tay không bắt giặc. anh V lại áp dụng chiêu bán nhà trên giấy sang bán oto trên giấy. Chưa đổ xong móng anh đã thu đủ tiền xây nhà, chưa làm ra một cái oto nào anh đã bán được hàng nghìn chiếc. Cảm phục anh V.

Vivino

Xe máy
Sản phẩm không có mà cứ tăng với giảm giá như thật ý nhỉ, dân tình thì bàn ghế suốt. Nhưng không biết có ai mua thật không, hay là dân mình cũng chỉ thích tụm năm tụm bảy lại chém chứ người thật việc thật lại không có.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy câu nói của Cố TT Anh Churchill rất ý nghĩa:
“Bạn sẽ không bao giờ đi đến đích, nếu cứ dừng lại và ném đá vào mỗi con chó bên đường, chỉ vì tiếng sủa của chúng”
Chắc chắn Vin Group đang hành động theo tư tưởng này. :))
Thực tâm em mong Vin thành công, mong những cty công nghệ khác của VN như BKAV ... thành công. :)
P/S: Em không phản fan của Vin, nhưng cũng không đố kị hay chống lại Vin.
Khác nhau cụ ạ. Chó sủa ko ảnh hưởng đến ai. Vin thì làm giàu dựa vào lobby chính sách, hưởng các kiểu ưu đãi thuế, treo đầu dê bán thịt chó, bán hàng vượt giá trị thực nhờ pr. Nhà nước thiếu tiền lại nghĩ ra các kiểu tận thu đè lên vai người dân nghèo. Im lặng khi Vin làm tiền theo kiểu đó là kém đạo đức ạ. Cứ nhìn vụ Tân Hoàng Minh chỗ BigC chìm xuồng đi thì thấy. Cái xe điện, cái xe hơi, cái điện thoại rõ ràng chỉ nhập linh kiện lắp ráp TQ mà dám pr là sản xuất để hưởng thuế của sản xuất...
Cãi nhau nhiều mấy thứ này đến phát chán.
Còn BKAV ư? E cũng mong họ thành công vì chất xám họ đổ vào nhiều hơn hẳn.

huyleck

Xe điện
Cụ biết thì thế giới cũng biết những chiêu trò đó.
E nghĩ đến 1 kịch bản đơn giản hơn: Kêu gọi, đánh bóng, chiêu trò để vay tiền. Trong lúc "tiêu tiền vay" đã tranh thủ rút phần của riêng mình ra cất rồi. Đến lúc sập > Chủ nợ (bank) chịu > Toàn dân chịu. Và trước khi sập hẳn, có 1 bàn tay của tập đoàn ô tô TQ nào đó chìa ra > Cả hòn đảo Cát Hải và hệ thống phân phối vào tay TQ > Hoàn tất nhiệm vụ. Tất cả đều...lãi.
Thế giới họ có góc nhìn riêng của họ cụ ạ, mà bản chất là đánh bóng hàng nhắm bán dc giá cao, cái này xét chi cùng cũng là lẽ thường chưa thấy lừa đảo gì
ví dụ Uber Grap vân vân các hệ xờ tát ắp cũng xài trò này, xong rồi dẹp tiệm như anh chia sẻ xe đạp mới sập bên khựa, bay 2 tỏi tiền đầu tư đó ạ

nsh

Xe tăng
Cháu để ý các nick khen, nói tốt về anh Vờ toàn nick có biển mới toe 5xxxxx trở lên.
Chả lẽ có VLV thật

phamconghung

Xe tăng
E lông dân thấy cứ sedan 1 tỏi là nghĩ đến cam. Sự đã được công nhận là thứ quan trọng nhất của xe đối vs em

sontranvu

Xe điện
Đừng nghe chúng nó PR mà hãy xem chúng nó làm, e bắt đầu thấy hơi lố r.

sieurua

Xe tăng
Bả chó đúng là lợi hại :D

cmos83

Xe buýt
Về cơ bản cháu đi cả tháng nay ở hà nội mà chưa thấy con cờ la ra nào. Hay xe điện nó không leo dc vỉa hè lúc tắc đường cccm nhể?

cocsku

Xe cút kít
Khác nhau cụ ạ. Chó sủa ko ảnh hưởng đến ai. Vin thì làm giàu dựa vào lobby chính sách, hưởng các kiểu ưu đãi thuế, treo đầu dê bán thịt chó, bán hàng vượt giá trị thực nhờ pr. Nhà nước thiếu tiền lại nghĩ ra các kiểu tận thu đè lên vai người dân nghèo. Im lặng khi Vin làm tiền theo kiểu đó là kém đạo đức ạ. Cứ nhìn vụ Tân Hoàng Minh chỗ BigC chìm xuồng đi thì thấy. Cái xe điện, cái xe hơi, cái điện thoại rõ ràng chỉ nhập linh kiện lắp ráp TQ mà dám pr là sản xuất để hưởng thuế của sản xuất...
Cãi nhau nhiều mấy thứ này đến phát chán.
Còn BKAV ư? E cũng mong họ thành công vì chất xám họ đổ vào nhiều hơn hẳn.
mấu chốt vẫn là chất lượng sản phẩm, nếu thực sự tốt thì bài marketing của anh Vượng là xuất sắc. Còn nếu sản phẩm chất lượng tồi hoặc ko ra được thì ảnh trở thành kẻ lừa đảo.