[Funland] Nước bạn Cuba có thực sự giỏi về Y Tế

TN1805

Xe điện
Đọc cuốn sách của Trần Đăng Khoa mới biết là Bác H chưa bao giờ khen thơ ông kia,... đọc bài đó thấy đau hơn hoạn. Ngay cả bài thơ Điện Biên lừng lẫy,... hóa ra bố ấy có lên Điện Biên bao giờ đâu thế mà làm thơ chém tung trời (Bác H ngả cái nón ra tả ... Điện Biên như cái lòng chảo, nó như cái nón thế này này) =))

Mường Thanh, Hồng Cúm, Him Lam
Hoa mơ lại trắng, vườn cam lại vàng...
:))
Thơ ông này vùng nào cũng có cam và xoài....Cu ba cũng cam, xoài...:))
Mà thôi...nhà văn, nhà thơ họ có tư duy hư cấu...

Tôi nhớ ông nhà văn Pháp Jules Verner chưa từng đặt chân đến Nam Mỹ và chưa từng lặn xuống đáy biển ....mà ông ý viết ra đc những cuốn tiểu thuyết ai đọc cũng mê mẩn như : 2 vạn dặm dưới đáy biển, 80 ngày vòng quanh thế giới. :))

Chỉnh sửa cuối:

TrumVietnam2

Xe tải
Cu 3 lại nói tiếng Tây bán Nhà, nếu tiếng Bồ thì mời team Châu Phi của Quang Linh sang hướng dẫn trồng lúa nước, xoá đói nhỉ

Leanh65

Xe container
Máy móc có quan trọng cho chẩn đoán bệnh không em xin ý kiến các cụ có chuyên môn như cụ doctor76, Kim Giang Dr Thanh Bùi ... ạ
Các bv tuyến tỉnh, tp thuộc tỉnh cũng đầu tư khá nhiều máy móc. Nhưng chuẩn đoán thì như hạch. Cũng chiếu chụp đủ kiểu mà toàn đọc sai bệnh. Thế nên theo em con người quan trọng hơn mm. Bao giờ máy móc chuẩn đoán, phát hiện ra UT sớm ngay giai đoạn còn pt được thay vì cứ phải nhìn, sờ thấy...cục hay đợi nó phát bệnh rồi mới biết như bây giờ thì em mới tin mm quan trọng hơn con người. Kk😅

mycamel

Tháo bánh
Website
www.raybanvietnam.com
Cứ rau nhiều ngày ăn 01 bữa, không khí trong lành, gần biển, nhiều nắng, người thì pha trộn giữa nô lệ Phi châu với người Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha ...
Kháng sinh mà không có thì viêm phế quản sơ sơ cũng oẳng cụ thớt ạ, pha mấy thì pha.

trungthu2020

Xe tăng
Các bv tuyến tỉnh, tp thuộc tỉnh cũng đầu tư khá nhiều máy móc. Nhưng chuẩn đoán thì như hạch. Cũng chiếu chụp đủ kiểu mà toàn đọc sai bệnh. Thế nên theo em con người quan trọng hơn mm. Bao giờ máy móc chuẩn đoán, phát hiện ra UT sớm ngay giai đoạn còn pt được thay vì cứ phải nhìn, sờ thấy...cục hay đợi nó phát bệnh rồi mới biết như bây giờ thì em mới tin mm quan trọng hơn con người. Kk😅
Bv tuyến tỉnh đầu tư máy móc sao bằng bv tuyến tư và bv hạng đặc biệt đc
Em vẫn chờ ý kiến của các cụ có chuyên môn

Anita Emi

Xe điện
Có gì đâu mà cụ phải chờ.

Máy móc là điều kiện cần, con người là điều kiện đủ. Phải có cả hai chứ thiếu cái nào cũng không được.

Tuy nhiên trong tương lai thì AI sẽ thay thế được khá nhiều cho con người cả trong chẩn đoán lẫn điều trị.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Máy móc có quan trọng cho chẩn đoán bệnh không em xin ý kiến các cụ có chuyên môn như cụ doctor76, Kim Giang Dr Thanh Bùi ... ạ
Có, máy móc đóng vai trò rất quan trọng trong chẩn đoán y tế. Nhờ có sự hỗ trợ của máy móc, các bác sĩ có thể:
* Nhận được hình ảnh chi tiết về cơ thể bệnh nhân, giúp phát hiện các bệnh lý một cách chính xác hơn. Ví dụ, máy chụp X-quang có thể giúp phát hiện gãy xương, máy chụp MRI có thể giúp phát hiện khối u não, máy chụp CT có thể giúp phát hiện các vấn đề về tim mạch.
* Thu thập thông tin về sức khỏe của bệnh nhân một cách nhanh chóng và chính xác. Ví dụ, máy đo huyết áp có thể giúp đo huyết áp của bệnh nhân, máy đo điện tâm đồ có thể giúp ghi lại hoạt động điện của tim, máy xét nghiệm máu có thể giúp xác định các chất trong máu.
* Hỗ trợ các thủ thuật y tế một cách an toàn và hiệu quả hơn. Ví dụ, robot phẫu thuật có thể giúp thực hiện các phẫu thuật phức tạp với độ chính xác cao, máy trợ thở có thể giúp hỗ trợ bệnh nhân suy hô hấp.
Ngoài ra, máy móc còn giúp nâng cao hiệu quả điều trị bệnh bằng cách:
* Cung cấp thông tin cho các bác sĩ để đưa ra phương pháp điều trị phù hợp với từng bệnh nhân.
* Hỗ trợ các bác sĩ trong việc thực hiện các thủ thuật điều trị một cách chính xác và hiệu quả hơn.
* Giúp theo dõi tình trạng sức khỏe của bệnh nhân sau khi điều trị.
Nhìn chung, máy móc đóng vai trò quan trọng trong việc nâng cao chất lượng chẩn đoán và điều trị y tế.
Tuy nhiên, điều quan trọng cần lưu ý là máy móc chỉ là công cụ hỗ trợ cho các bác sĩ. Việc chẩn đoán và điều trị bệnh vẫn phụ thuộc chủ yếu vào trình độ chuyên môn và kinh nghiệm của bác sĩ.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa ra hỏi hiệu thuốc có nhãn hàng nào sản xuất từ Cuba. Nó bảo không.

tratida

Xe container
Thơ ông này vùng nào cũng có cam và xoài....Cu ba cũng cam, xoài...:))
Mà thôi...nhà văn, nhà thơ họ có tư duy hư cấu...

Tôi nhớ ông nhà văn Pháp Jules Verner chưa từng đặt chân đến Nam Mỹ và chưa từng lặn xuống đáy biển ....mà ông ý viết ra đc những cuốn tiểu thuyết ai đọc cũng mê mẩn như : 2 vạn dặm dưới đáy biển, 80 ngày vòng quanh thế giới. :))
tác giả harry porter còn chưa bao giờ biết làm ảo thuật :))

Sent from Other Universe via OTOFUN

Matxech

Xe container
Máy móc cũng quan trọng
Nhưng con ng mới là quyết định
Bs giỏi thì đọc phim mới chuẩn
Vd bs bv hạng đặc biết nhìn phim cái chốt bệnh luôn
Bs trưởng khoa x quang bv hạng 1 nhìn phim còn tần ngần . Còn hỏi ng nhà bn đã mổ ở đâu bh mang tất cả bệnh án các loại đến tôi tư vấn cho 😂
Mình chỉ nhẹ nhàng dám vâng
E chỉ cần bác chụp phim các góc theo yc của em thôi , và cho e xin phim e vìa

provtc

Xe container
Cu 3 lại nói tiếng Tây bán Nhà, nếu tiếng Bồ thì mời team Châu Phi của Quang Linh sang hướng dẫn trồng lúa nước, xoá đói nhỉ
Ai cho cụ ơi trc bạn em làm viettel có kế hoạch sang đó mà mỹ nó cấm triệt để luôn, Việt Nam có kế hoạch viện trợ cũng phải mỹ đồng ý, ae cuba giờ muốn mỹ nó bỏ cấm vận thì chỉ có lật hết làm lại và do mỹ làm chủ

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Mấy bác "có chuyên môn" nhưng trả lời không đúng ý bác thì cũng "chuyên môn thấp" mà thôi, không cần phải chờ.

nhanchauchau

Xe tăng
So sánh nó phải cùng 1 tiêu chuẩn nào đó.
Ví dụ cùng 1 máy, bs học Y HN sẽ giỏi hơn bs học King Công ra, như vậy con người quan trọng hơn.
Nhưng cùng 1 bs, có máy hỗ trợ, chắc chắn sẽ tốt hơn chỉ có kim tiêm và dao mổ.
H so con gà trống với con vịt, 1 con gáy giỏi, 1 con bơi giỏi thì ss kiểu gì?

trungthu2020

Xe tăng
Mấy bác "có chuyên môn" nhưng trả lời không đúng ý bác thì cũng "chuyên môn thấp" mà thôi, không cần phải chờ.
Thì em chờ là việc của em, cụ ko chờ là việc của cụ.
Cụ doctor76 đã có nhời và em đã vodka, thkss cụ