Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

huongsac80

Xe container
Giờ em mới mò được vào và lội còm đọc mờ mắt :((

Từ mấy còm trên mà hôm nay nức nở thấy tranh luận vui vui là :P

Thật ra Kuu cũng chỉ tếu táo đùa mọi người thôi, nếu là Lý, Huế, Nu nghe thì sẽ bình thường nhưng Mèo, Huongsac hay Lật Đật nghe thì cũng cảm thấy chạnh lòng là có thật, nên chuyện Mèo còm trên cũng là dĩ nhiên ;)

Để tớ sửa lại còm của Kuu nhé, sửa thế này chắc chả ai ấm ức :P
Chạnh gì đâu Chã, mọi người nói quan điểm của mình hay mà
Em chả nghĩ em ế, em thật :)) chỉ khó lấy chồng thôi =))

Lý luận của một chàng không độc thân, sư cũng như lão nhưng không đồng tình vì tất cả những lời lẽ giải thích đều nguỵ biện. Sai đúng rõ ràng, bản thân mình có thể lựa chọn còn đường sai / đúng là tuỳ quan điểm, hoàn cảnh cá nhân và tự chịu trách nhiệm chứ không thể vì lựa chọn hay quan điểm của mình mà chuyển sai thành đúng được :))
Nguỵ biện của nguỵ biện.
Lão xoay 180o lại rồi nhìn xem đúng như em nói không? :))
Bác One mới nên có thể chưa biết, còn ở đây Sư thì quá biết về Mèo. Có lẽ do đây là thớt Nức Nở mà mọi người coi nhau như bạn thân, nên hôm nay Mèo phản ứng là khá mềm so với tính cách của Mèo, còn câu làm Mèo bức xúc em thấy không phải không có lý do. Cái này nó gần giống suy nghĩ của Lật Đật còm ngoài cà phê mà em trích về ở trên đó.

Chạnh gì đâu Chã, mọi người nói quan điểm của mình hay mà
Em chả nghĩ em ế, em thật :)) chỉ khó lấy chồng thôi =))
Khó à. Hay để tớ sắm cái lễ lên nhà cậu ngay tháng cô hồn này cho hết khó nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư không hiểu ý em. Sư nhìn trên quan điểm cứ nữ động vào nam là có chuyện nên đúng là như Sư nói. Em rộng hơn chút ở chỗ quan điểm. Quan hệ Nam-Nữ trước hết là quan hệ giữa con người với con người, mọi thứ phát sinh hoàn toàn do hai con người đó quyết định.
Nếu đặt quan điểm như thế em nghĩ Sư sẽ không phản đối em;)
Còm của lão không đơn lẻ mà theo dòng sự kiện của Mèo, đang nói cái hay của đàn ông không độc thân để pn lựa chọn một nửa cho mình. Lựa chọn đó đã sai từ vòng gởi xe do đó mọi ưu điểm đều vô nghĩa.
Nếu chỉ so sánh ưu nhược điểm của 2 người đàn ông đã và chưa có gđ thì sư không có ý kiến :))

One-77

Xe cút kít
Bác One mới nên có thể chưa biết, còn ở đây Sư thì quá biết về Mèo. Có lẽ do đây là thớt Nức Nở mà mọi người coi nhau như bạn thân, nên hôm nay Mèo phản ứng là khá mềm so với tính cách của Mèo, còn câu làm Mèo bức xúc em thấy không phải không có lý do. Cái này nó gần giống suy nghĩ của Lật Đật còm ngoài cà phê mà em trích về ở trên đó.
Em biết mà Chã, thậm chí cả Chã em cũng đã hỏi vài người;). Em quý mến mọi người bởi vì em đang hằng ngày em trò chuyện, đùa vui với mọi người :)
Mong bác hiểu ý em định nói.
Nhưng trên hết, em luôn là fun of fun :)

Em bo thêm cho Chã 500k nếu Chã làm thật
Không làm thì cho em xin mỗi cái xơm của Chã :))
Tớ chụp lại còm làm bằng chứng, và gửi tớ địa chỉ và số điện thoại của người thật để tớ xin phép lên nào ;)

Em biết mà Chã, thậm chí cả Chã em cũng đã hỏi vài người;). Em quý mến mọi người bởi vì em đang hằng ngày em trò chuyện, đùa vui với mọi người :)
Mong bác hiểu ý em định nói.
Nhưng trên hết, em luôn là fun of fun :)
Thì em biết bác đang fun nên mới nói thế, thực ra mọi người còm trong NN thường khác nơi khác, mọi người bao giờ cũng nhẹ nhàng và chân tình hơn. Ngay như tranh luận của bác với Sư cũng khác hẳn ngoài cà phê hay ở chi hội khác, vậy nên bác cứ thoải mái đi ;)

huongsac80

Xe container
Meo nhá. Meo mới nhìn ở một hướng tiêu cực. Hướng nhìn này đang rất nhiều người nhìn như vậy :)
Meo nhìn theo một góc tích cực xem như nào nào :). Ví dụ này:
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ thường là người chủ động điều tiết tình cảm, suy nghĩ của mình. Điều này giúp nhanh trưởng thành hơn trong cuộc sống.
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ có cái nhìn trực diện vào cuộc sống gia đình và từ đó sẽ rất có ích.
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ dễ dàng tạo ra các ranh giới và buộc mình không được vượt qua.
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ thêm chín chắn mà vẫn không mất đi những nét của con gái.
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ tự do hơn trong bộc lộ cá tính của mình.
- Với đàn ông không độc thân thì phụ nữ hoàn toàn chủ động trong mối quan hệ của mình
......
Việc một phụ nữ chưa chồng có một mối quan hệ tình cảm như thế nào đó với đàn ông không độc thân không có nghĩa là không có giới hạn. Vấn đề là người phụ nữ đặt ra cái giới hạn đó như thế nào và làm sao để người đàn ông tuân thủ!!! :)
Không quá nhạy cảm, vui vẻ, luôn cười và bản lĩnh là những điều kiện cần để mang lại một người phụ nữa hạnh phúc;).
Em thích cách Meo lý sự nhưng hãy luôn cười. Meo đang thiếu điều đó :))
Em thực sư thích còm này của One :)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

One-77

Xe cút kít
Còm của lão không đơn lẻ mà theo dòng sự kiện của Mèo, đang nói cái hay của đàn ông không độc thân để pn lựa chọn một nửa cho mình. Lựa chọn đó đã sai từ vòng gởi xe do đó mọi ưu điểm đều vô nghĩa.
Nếu chỉ so sánh ưu nhược điểm của 2 người đàn ông đã và chưa có gđ thì sư không có ý kiến :))
Không phải Sư nhá. Em đang troll Lật Đật thì Meo quote còm em mà. Tuy nhiên em nghĩ là Meo hiểu những gì em định nói trong còm em giải thích với Meo, kể cả những chỗ mà Sư coi là nguỵ biện :)
Ngay từ đầu còm em đã nói Meo nhìn vấn đề theo cách đa số đang nhìn. Em nghĩ Sư cũng đang nhìn theo cách đó :)

One-77

Xe cút kít
Thì em biết bác đang fun nên mới nói thế, thực ra mọi người còm trong NN thường khác nơi khác, mọi người bao giờ cũng nhẹ nhàng và chân tình hơn. Ngay như tranh luận của bác với Sư cũng khác hẳn ngoài cà phê hay ở chi hội khác, vậy nên bác cứ thoải mái đi ;)
Vâng, cám ơn bác chủ nhà :)

Kuu

Xe lăn
Có lẽ do đây là thớt Nức Nở mà mọi người coi nhau như bạn thân, nên hôm nay Mèo phản ứng là khá mềm so với tính cách của Mèo, còn câu làm Mèo bức xúc em thấy không phải không có lý do. Cái này nó gần giống suy nghĩ của Lật Đật còm ngoài cà phê mà em trích về ở trên đó.
Đã không bênh em lại còn bẻnh Mèo:(.
;).

Kuu

Xe lăn
Kệ Kuu ạ, buồn cũng buồn thật, nhưng có ny mà không đến đc còn đau hơn, mà ế thì lại yêu gia đình được nhiều hơn :))
Sao mà phải buồn, phải đau. Kuu sẽ đưa ny đến cho em:)>-.

Trạng thái
Thớt đang đóng