Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ba Ngơ

Xích lô
Sao Chã biết em gói bằng 3 lá vậy? Em cứ gói cho nó kín gạo rồi buộc lạt thôi chứ biết vùng miền gì đâu :))
Lúc chưa luộc nó chỉ được thế này thôi :))

Gói như trên là khéo rồi, gói và sau khi luộc không cần ép mà bánh vẫn vuông, căng. Chưa nhìn khi bánh cắt nên chưa nói thêm được. Tuy vậy lần sau gói ba lá muốn để bánh đẹp, thì lá lót để mặt trong ( mặt xanh ) hứng gạo, đỗ. Lớp hai thì bọc cùng chiều cho các góc dầy khi luộc không sùi góc. Lớp ngoài thì ngửa lòng trong ra ngoài để khi luộc xong bánh có màu xanh, bên trong cũng xanh thơm mùi lá và bày lên ban thờ sẽ đẹp hơn ;)

Ba Ngơ

Xích lô
Hahha, cụ Ngơ nói tình yêu nó khác lắm. Cao thấp gì đâu Tứ. Thích là nhích thoy :))
Su thấy tớ nói hộ cái cậu ý khó nói, cậu ý đòi bem nick tớ kìa ;)

Em lại bem nick cụ bây giờ, trái tim em chỉ muốn sự yên bình thôi ;)
Yên bình khi người đấy thuộc về mình, hy vọng cái lời cậu viết trên sẽ thành sự thật và cậu sẽ yên bình ;))

pinsu90

Xe điện
Nghe ai hông nghe, nghe Ba Ngơ thì chỉ có bán bò mua dây buộc :D Đồng ý thích là xích lại gần nhưng đôi lúc phải biết mình đang ở đâu chứ ;)
Ấn tượng trong em là mợ rất mạnh mẽ, đúng chất miền Nam. Nói là làm, dù có những việc khó như chuộc ... Chẳng hạn. Sao nay có vụ gì làm mợ thay đổi thế này ;))

Châu Tứ TN

Xe điện
Su thấy tớ nói hộ cái cậu ý khó nói, cậu ý đòi bem nick tớ kìa ;)

Yên bình khi người đấy thuộc về mình, hy vọng cái lời cậu viết trên sẽ thành sự thật và cậu sẽ yên bình ;))
Ôi nãy quên Vang mất, sau này em sẽ từ từ ngâm cứu, chén Vang đầu tiên vẫn chưa ai xứng đáng ngoài cụ.
Em mà xin được thẻ của mấy sếp Chã thì cụ coi chừng ;)

huongsac80

Xe container
Gói như trên là khéo rồi, gói và sau khi luộc không cần ép mà bánh vẫn vuông, căng. Chưa nhìn khi bánh cắt nên chưa nói thêm được. Tuy vậy lần sau gói ba lá muốn để bánh đẹp, thì lá lót để mặt trong ( mặt xanh ) hứng gạo, đỗ. Lớp hai thì bọc cùng chiều cho các góc dầy khi luộc không sùi góc. Lớp ngoài thì ngửa lòng trong ra ngoài để khi luộc xong bánh có màu xanh, bên trong cũng xanh thơm mùi lá và bày lên ban thờ sẽ đẹp hơn ;)
Tết năm nay em sẽ thử gói kiểu này xem có đẹp hơn không :))
Bánh của em gói chả bao giờ bố mẹ chọn cho lên ban thờ cả :))

Châu Tứ TN

Xe điện
Ấn tượng trong em là mợ rất mạnh mẽ, đúng chất miền Nam. Nói là làm, dù có những việc khó như chuộc ... Chẳng hạn. Sao nay có vụ gì làm mợ thay đổi thế này ;))
Em người miền Tây ;))
Em khoái VN nói là làm lắm, nhưng đôi lúc vì sự yên bình mà đành ngồi yên ko dám làm gì. Việc chuộc thóc không dễ ngày 1 ngày 2 mà thành.
Nay á, gặp tuyền zai đẹp ;))

huongsac80

Xe container
Giờ có mỗi Su, Hương, mợ Tứ và Chã hai tạ thóc
Su up ảnh cho H ngắm đi :))

pinsu90

Xe điện
Em người miền Tây ;))
Em khoái VN nói là làm lắm, nhưng đôi lúc vì sự yên bình mà đành ngồi yên ko dám làm gì. Việc chuộc thóc không dễ ngày 1 ngày 2 mà thành.
Nay á, gặp tuyền zai đẹp ;))
Hahha ra là gặp zai đẹp nên mới lười chuộc
Cơ mà em cung khoái zai đẹp :))

Trạng thái
Thớt đang đóng