Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Em sẽ về nơi rất lạnh lùng
Lòng anh xao xuyến nghĩ mông lung
Ngày xưa ong bướm luôn cao hứng
Nay bỗng xìu co tựa dây chùng

Có lẽ bởi vì chẳng hướng chung
Cố níu đứt dây sẽ tiêu tùng
Em vẫn nàng thơ nhưng để bụng
Không nói thành lời kẻo lung tung ... :))
Trả thơ cho sư đấy không nhận đâu.
Sư viết thơ cho nàng khác thì rõ là hay, viết cho em toàn thấy lùng tùng, lùng bùng với lung tung thôi không nhận đâu :D

• Vodka
Reactions: VNV

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trả thơ cho sư đấy không nhận đâu.
Sư viết thơ cho nàng khác thì rõ là hay, viết cho em toàn thấy lùng tùng, lùng bùng với lung tung thôi không nhận đâu :D
Em vẫn như xưa vẫn lạnh lùng
Vẫn vội trách hờn anh kém sung
Ừ thì, có lẽ anh không đúng
Nên chẳng theo em đến tận cùng

Chê rằng anh nói chỉ chung chung
Nhưng em lại thích phải đùng đùng
Thơ thẩn hao gây không đắc dụng
Anh buồn em mãi ... vẫn ung dung ... :))

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn như xưa vẫn lạnh lùng
Vẫn vội trách hờn anh kém sung
Ừ thì, có lẽ anh không đúng
Nên chẳng theo em đến tận cùng

Chê rằng anh nói chỉ chung chung
Nhưng em lại thích phải đùng đùng
Thơ thẩn hao gầy không đắc dụng
Anh buồn em mãi ... vẫn ung dung ... :))
mông lung lắm [-(

• Vodka
Reactions: VNV

Kitcat

Xe container
Em lội về nước nở hỏi xin cả nhà mua tương chỗ nào ngon ạ?
@ chã: em ngâm cứu xong rồi, lũ khế xanh ấy em sẽ cắt bỏ ruột xay sinh tố xong nấu với đường làm thành Jam khế. Thành phẩm thấy bảo có thể dùng để pha nước chấm, chêm vào món ăn hoặc mang pha nước uống :D.
Google còn bảo em là khế trộn mật ong và nước dừa gội đầu chữa tóc bạc. Chả nhẽ em lại lấy 1 phần khế xay ngâm mật ong sẵn, thí nghiệm xem sao? ;))
Em thấy ng ta còn nói tới món nộm khế bao tử, quả khế mới to bằng đầu đũa vặt làm nộm nhé? Đã ai ăn món này chưa ạ?

Em lội về nước nở hỏi xin cả nhà mua tương chỗ nào ngon ạ?
@ chã: em ngâm cứu xong rồi, lũ khế xanh ấy em sẽ cắt bỏ ruột xay sinh tố xong nấu với đường làm thành Jam khế. Thành phẩm thấy bảo có thể dùng để pha nước chấm, chêm vào món ăn hoặc mang pha nước uống :D.
Google còn bảo em là khế trộn mật ong và nước dừa gội đầu chữa tóc bạc. Chả nhẽ em lại lấy 1 phần khế xay ngâm mật ong sẵn, thí nghiệm xem sao? ;))
Em thấy ng ta còn nói tới món nộm khế bao tử, quả khế mới to bằng đầu đũa vặt làm nộm nhé? Đã ai ăn món này chưa ạ?
Đừng có dại mà cái gì cũng Google. Google giờ quá nhiều thông tin lởm bởi ai biết gì là đưa lên chả cần biết đúng sai, đơn giản như OF phần lớn tranh luận giờ cũng toàn thấy sớt Google để cóp pết chửi nhau. Cái trò ngâm Khế, Khoai Tây có giảm bạc, nhưng là kiểu nhuộm thôi và nó sẽ không ra mầu đen của tóc mà ra mầu nâu nâu, phớt hung. Cái này Tây nó sử dụng từ thời chưa có thuốc nhuộm cơ ;))

Nói chung Khế thì chỉ ăn ghém với một số loại thịt. Chứ chưa bao giờ là món ngon!

Nhà em kho cá thấy bà nội nhà em chỉ một cách duy nhất cho các loại cá là dùng nồi dày, vài ba miếng thịt mỡ xếp đáy, cho nước vào đun cạn, sau đó cho tương (kiểu tương Bần mà bà tự làm) vào đun cạn, lại thêm tương lại đun cạn. Cứ thế 3-4 lần. Mà cứ khi nào có món đó em chén ít nhất 3 bát cơm.
Ngày xưa thì bà còn ủ trấu nhưng giờ không làm được kiểu đó :)
Vâng. Em thấy bà nhà em có mỗi kiểu kho đó thôi. Từ đòng đong, cân cấn, cá diếc, cá rô, cá trôi, cá trê, cá trắm cỏ, trắm đen, cá chép.... mà ăn tốn cơm lắm.
Cá chuối thì em không thấy kho bao giờ :(
Chạch thì cũng kiểu kho đó mà có thêm lá gừng thái nhỏ lót nồi kèm vài ba lát mỡ.
Cá kho tương thì khác nhau mỗi cái là những loại đòng đong, cân cấn, diếc, thè be, mương thì kho tương chỉ cho một lần. Còn trôi, trê, trắm, chép thì phải cho tương vài lần, cho ít một vì cá to kho lâu cho tương vào nhiều lúc đầu sẽ làm cháy.

One-77

Xe cút kít
Đừng có dại mà cái gì cũng Google. Google giờ quá nhiều thông tin lởm bởi ai biết gì là đưa lên chả cần biết đúng sai, đơn giản như OF phần lớn tranh luận giờ cũng toàn thấy sớt Google để cóp pết chửi nhau. Cái trò ngâm Khế, Khoai Tây có giảm bạc, nhưng là kiểu nhuộm thôi và nó sẽ không ra mầu đen của tóc mà ra mầu nâu nâu, phớt hung. Cái này Tây nó sử dụng từ thời chưa có thuốc nhuộm cơ ;))

Nói chung Khế thì chỉ ăn ghém với một số loại thịt. Chứ chưa bao giờ là món ngon!
:) em Vote cái còm này của Chã cái.

Huế và Em

Xe điện

One-77

Xe cút kít
Cá kho tương thì khác nhau mỗi cái là những loại đòng đong, cân cấn, diếc, thè be, mương thì kho tương chỉ cho một lần. Còn trôi, trê, trắm, chép thì phải cho tương vài lần, cho ít một vì cá to kho lâu cho tương vào nhiều lúc đầu sẽ làm cháy.
Mấy loại cá nhỏ như anh nói em thấy mẹ em vẫn cho tương nhiều lần anh ạ. Nhưng là nước tương trong. Cá to thì cho tương đặc ngay lần đầu nhưng chỉ cho ít một. Thấy bà bảo cho như thế độ mặn mới đều được. Cá nhỏ chỉ cần cuối cùng thì cho tương đặc. Mẹ em thường kho tương đối mặn, nhưng nói thật rất ngon.

Kitcat

Xe container

:-??X_X Chã cái gì cũng biết là sao ạ? Cả chuyện nhộm tóc bằng quả khế ra màu gì chã cũng biết luôn ạ? ^:)^^:)^
Ngày xưa nhà em có cây khế chua, quả toàn để rụng, cuối năm mà chăm thì có món mứt khế, mí ai tới xin thì đưa, không dám chủ động biếu tặng khế.
Báo mạng khen gội đầu bằng nước khế ghê lắm, nào là mọc tóc, mượt tóc, chữa bạc tóc, lừa đảo ghê cơ ạ :P
Kiếm nồi đất hay nồi gang, ít người thì mua đôi khúc cá rồi xếp thịt ba chỉ xung quanh kho bằng tương, chắc cơm phải đi 4 bát ;)
Giờ mà muốn ăn cá kho nồi đất vùi trấu/rơm thì chắc chỉ về quê chã nhỉ? Em thì từ bé tới giờ mới chỉ được ăn cá kho = nồi áp suất :((
Nhớn em mua nồi đất về cũng chỉ đun trên bếp gas.
:(( :((
One-77 riêng món cá chuối nhà em lại chỉ mang kho nhé.

Kitcat

Xe container
Rượu về rồi Oanh ợ x-(
Nghe nói có rượu về? em ngóng rượu huế ;))
Kuu: xời ơi đã xoá là có lý do kuu nhé, sáng em tình cờ có liếc, họ mang thơ ra chém mắng nhau, chắc có chã nào yêu màu xanh ghét chiến tranh xoá nghéo đi khỏi nhức đầu ;))

One-77

Xe cút kít
:-??X_X Chã cái gì cũng biết là sao ạ? Cả chuyện nhộm tóc bằng quả khế ra màu gì chã cũng biết luôn ạ? ^:)^^:)^
Ngày xưa nhà em có cây khế chua, quả toàn để rụng, cuối năm mà chăm thì có món mứt khế, mí ai tới xin thì đưa, không dám chủ động biếu tặng khế.
Báo mạng khen gội đầu bằng nước khế ghê lắm, nào là mọc tóc, mượt tóc, chữa bạc tóc, lừa đảo ghê cơ ạ :P
À. Google bảo thế:P

Kitcat

Xe container
hiih vâng, google bảo thế thực ra vẫn còn hơn 1 số người chém chay tôi tưởng thế ;))
Google mà chọn nguồn tin cậy đọc cũng nâng cao hiểu biết phết đấy ạ, chả thế mà TQ phải cấm google ;)

Giờ mà muốn ăn cá kho nồi đất vùi trấu/rơm thì chắc chỉ về quê chã nhỉ? Em thì từ bé tới giờ mới chỉ được ăn cá kho = nồi áp suất :((
Nhớn em mua nồi đất về cũng chỉ đun trên bếp gas.
:(( :((
One-77 riêng món cá chuối nhà em lại chỉ mang kho nhé.
Bạc tóc nó từ bên trong cơ thể ra, chữa thì phải chữa tận gốc. Còn ba cái kiểu nước Khế, nước Khoai mà chữa khỏi thì bà con đã chả phải mất thời gian, tiền để uống hà thủ ô, đậu đỏ, địa hoàng và các loại khác cả năm trời. Nó chỉ có tác dựng hỗ trợ nhẹ thôi!

Giờ có bán nồi để kho cá, hầm xương nó cũng có tính năng như ủ trấu đấy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng