Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

URAL CCCP

Xe ba gác
Em cuốc còm này thôi ko cuốc còm có bát nước chấm có tỏi và ớt đâu :))

Kuu đừng làm em buồn cười nữa :))
Kuu đang tập nấu ăn mà làm được thế là ngon roài. Em hồi xưa tỏi còn để nguyên cả nhánh, ớt thì để nguyên cả quả cơ;))

Kitcat

Xe container
@ Chaukga, LeTai1979 Porsche 911 Huế và Em hình như điểm chung của hầu hết thành viên NN là giỏi ăn ớt hì hì
Nhìn ngon nhỉ, nhưng chắc có người chê ít thịt:D
=)) Em chờ mãi câu này đấy ạ. Đúng là ít thịt, và lúc chụp em có tinh nghịch dấu bớt vài miếng nữa cho càng hẻo, không ngờ chã hem sờ tới em, hem chê câu nào mới ghê @@
Nhìn bát nước chấm Kuu pha em lại nhớ con bạn cùng cấp 3 của em :).
Lần ấy tụi em tới nhà nó nấu ăn. Xong nó xung phong để tớ pha nước chấm, tớ pha rất ngon, ra bát gần giống của Kuu mà màu còn đậm hơn cơ.
Kuu mà ăn được ớt tỏi như phần nhiều các cụ mợ NN đây thì áp cách pha thứ 2 là mua 1 cái cối. Tỏi ớt bóc vỏ rửa qua rồi ngâm vào dấm sau đó bỏ đi làm các việc khác. Lúc sau quay lại thả ớt tỏi, đường vào cối giã nhuyễn xong vét ra bát, tráng cối bằng dấm với nước, bổ sung nước mắm/muối. (phải tráng bát để tiết kiệm cái tinh dầu tỏi/ớt tiết ra lúc mình giã).
Cho nhiều ớt và tỏi bát nc mắm còn hơi sánh quện. Tỏi phải nhỏ tăm ra, nát như tương, như kiểu đáy cái cối kia dán mặt cái đứa Kuu ghét nhất đời ý =))
Em mà pha nước chấm ốc là phải giã, và thường giao cho người khác giã.
Mợ cận mấy phẩy, em có đứa em mổ cận xong cũng hết.
Thế cũng hết ngày rồi còn gì, lạnh này cứ ko phải ra đường là tốt nhất. :D
Em bị thành 2.5 rồi ạ. :) Em không mổ cận đâu, mới cách đây 2 năm chị chủ nhà nhờ em tìm giúp người động viên nói chuyện với 1 thằng bé họ hàng nhà chị ấy mổ cận rồi biến chứng mù cả 2 mắt nhé.
Mới đẩu mổ 1 mắt, nhìn thấy ngon, mổ tiếp mắt còn lại sau đó nó mới biến chứng.
Mí cả chã bảo nhìn em đeo kính hợp đấy hihi.

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
@ Chaukga, LeTai1979 Porsche 911 Huế và Em hình như điểm chung của hầu hết thành viên NN là giỏi ăn ớt hì hì

=)) Em chờ mãi câu này đấy ạ. Đúng là ít thịt, và lúc chụp em có tinh nghịch dấu bớt vài miếng nữa cho càng hẻo, không ngờ chã hem sờ tới em, hem chê câu nào mới ghê @@
Lần ấy tụi em tới nhà nó nấu ăn. Xong nó xung phong để tớ pha nước chấm, tớ pha rất ngon, ra bát gần giống của Kuu mà màu còn đậm hơn cơ.
Kuu mà ăn được ớt tỏi như phần nhiều các cụ mợ NN đây thì áp cách pha thứ 2 là mua 1 cái cối. Tỏi ớt bóc vỏ rửa qua rồi ngâm vào dấm sau đó bỏ đi làm các việc khác. Lúc sau quay lại thả ớt dấm, đường vào cối giã nhuyễn xong vét ra bát, tráng cối bằng dấm với nước, bổ sung nước mắm/muối. (phải tráng bát để tiết kiệm cái tinh dầu tỏi/ớt tiết ra lúc mình giã).
Cho nhiều ớt và tỏi bát nc mắm còn hơi sánh quện. Tỏi phải nhỏ tăm ra, nát như tương, như kiểu đáy cái cối kia dán mặt cái đứa Kuu ghét nhất đời ý =))

Em bị thành 2.5 rồi ạ. :) Em không mổ cận đâu, mới cách đây 2 năm chị chủ nhà nhờ em tìm giúp người động viên nói chuyện với 1 thằng bé họ hàng nhà chị ấy mổ cận rồi biến chứng mù cả 2 mắt nhé.
Em chưa nhìn nên ko dám phán hợp hay ko? :))

LeTai1979

Xe cút kít
Hum nọ mợ nhìn ảnh em đeo kính rồi mà. Nói chung chỉ đỡ xấu hơn thôi ạ :))
Rét quá ạ :((
Mợ nhìn nhưng Cụ chưa nhìn. :))
Công nhận lạnh, em chả muốn đi đâu luôn.

Kitcat

Xe container
Mợ nhìn nhưng Cụ chưa nhìn. :))
Công nhận lạnh, em chả muốn đi đâu luôn.
:)) Em đang nói chuyện với cụ ạ? hihi rét quá em lười tìm ảnh, để mợ tả cho cụ dùm em mí nha!
Em cũng ngại quá, thế mới biết các cụ mợ Sưởi Ấm Vùng Cao thật là nhiệt huyết.
Em có đi cafe cũng lười, chả lẽ em lại hoãn ^^

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Em nhiều lần cũng gúc chưởng định làm mắm tép với nước mắm cơ đấy, nhưng chưa có cơ hội và điều kiện làm :))
Làm thì khá đơn giản, chủ yếu nhất là rang thính. Còn định lượng sẽ tùy theo ăn mặn nhạt thôi, nhưng kể làm và mang về quê nhà nào còn đun củi, rơm trát đất để góc bếp thì mới ngon. Còn nhà chung cư thì chỗ để cho ngon chỉ mỗi đằng sau tủ lạnh thôi!

Kuu mà ăn được ớt tỏi như phần nhiều các cụ mợ NN đây thì áp cách pha thứ 2 là mua 1 cái cối. Tỏi ớt bóc vỏ rửa qua rồi ngâm vào dấm sau đó bỏ đi làm các việc khác. Lúc sau quay lại thả ớt dấm, đường vào cối giã nhuyễn xong vét ra bát, tráng cối bằng dấm với nước, bổ sung nước mắm/muối. (phải tráng bát để tiết kiệm cái tinh dầu tỏi/ớt tiết ra lúc mình giã).

Cũng định chê ít thịt và thịt để chín kỹ quá nhưng chả biết ai làm nên thôi ;)

Kitcat

Xe container
Làm thì khá đơn giản, chủ yếu nhất là rang thính. Còn định lượng sẽ tùy theo ăn mặn nhạt thôi, nhưng kể làm và mang về quê nhà nào còn đun củi, rơm trát đất để góc bếp thì mới ngon. Còn nhà chung cư thì chỗ để cho ngon chỉ mỗi đằng sau tủ lạnh thôi!

Cũng định chê ít thịt và thịt để chín kỹ quá nhưng chả biết ai làm nên thôi ;)
:)) Em làm cho em ăn đấy ạ, thế nên cho có tý tẹo bún và thả nhiều rau cho đỡ đói. Em tuyền up ảnh đồ mình làm trừ món chuột với món trà sen nhé!
Thế khó rồi tủ lạnh nhà em kê sát tường hì hì.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
:)) Em làm cho em ăn đấy ạ, thế nên cho có tý tẹo bún và thả nhiều rau cho đỡ đói. Em tuyền up ảnh đồ mình làm trừ món chuột với món trà sen nhé!
Thế khó rồi tủ lạnh nhà em kê sát tường hì hì.
Tự làm thì khả năng sắp sắp đi lấy chồng được rồi ;)

LeTai1979

Xe cút kít
:)) Em đang nói chuyện với cụ ạ? hihi rét quá em lười tìm ảnh, để mợ tả cho cụ dùm em mí nha!
Em cũng ngại quá, thế mới biết các cụ mợ Sưởi Ấm Vùng Cao thật là nhiệt huyết.
Em có đi cafe cũng lười, chả lẽ em lại hoãn ^^
Vâng, các Cụ ấy rất nhiệt huyết, ko phải ai cũng làm đc như vậy.
Nếu ko quan trọng lắm Mợ nên hoãn, chứ giờ thò chân ra khỏi chăn thôi cũng teo cả chân ấy chứ. :))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Hồi bao cấp mẹ em làm ở cửa hàng gạo nên thỉnh thoảng mới phải ăn gạo mậu dịch, mùa đông em ăn như vậy suốt. :))
Bà già anh thì lại bên cửa hàng thịt, mấy chị ngành này hồi đấy liên kết với nhau kinh lắm. Nên nhà cũng gần như không bao giờ phải ăn độn, còn gạo đong xong là họ hàng dưới quê chờ sẵn mang gạo mới đổi gạo cũ vì gạo cũ nấu nở về ăn :)

Kitcat

Xe container
Vâng, các Cụ ấy rất nhiệt huyết, ko phải ai cũng làm đc như vậy.
Nếu ko quan trọng lắm Mợ nên hoãn, chứ giờ thò chân ra khỏi chăn thôi cũng teo cả chân ấy chứ. :))
Hihi hội kia là 2 người làm chung cái công ty mà em làm từ thủa ngày đầu vừa ra trường. Lâu lắm rồi không gặp ạ. Em cũng lười lắm, nịnh chúng nó chọn địa điểm hẹn cách nhà em có 500m, tụi kia phải đi xa. Thôi em nghe cụ, giờ em thử xem hoãn được không.
Tự làm thì khả năng sắp sắp đi lấy chồng được rồi ;)
:) Ui, em dừ rồi, muốn lấy đã lấy từ trước. Em sợ mình không đủ khả năng chăm sóc 1 gia đình, câu ý dành cho con dâu Lật đật của chã hợp hơn.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Hihi hội kia là 2 người làm chung cái công ty mà em làm từ thủa ngày đầu vừa ra trường. Lâu lắm rồi không gặp ạ. Em cũng lười lắm, nịnh chúng nó chọn địa điểm hẹn cách nhà em có 500m, tụi kia phải đi xa. Thôi em nghe cụ, giờ em thử xem hoãn được không.

:) Ui, em dừ rồi, muốn lấy đã lấy từ trước. Em sợ mình không đủ khả năng chăm sóc 1 gia đình, câu ý dành cho con dâu Lật đật của chã hợp hơn.
Thì thế mới nói khả năng sắp lấy được chồng, chứ trước còn trẻ có làm được đâu :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em vào hóng, nấu thì không biết còn ăn thì ai cho gì ăn nấy nên không biết phát biểu gì :))

Kitcat

Xe container
Thì thế mới nói khả năng sắp lấy được chồng, chứ trước còn trẻ có làm được đâu :P
Trước còn trẻ đầy cơ hội mà em toàn bỏ chạy đấy ạ @@
Hồi rất trẻ nhé, thì nghĩ mình sống độc thân thích hơn. Trẻ vừa vừa thì sợ lấy chồng. Giờ già sợ cô đơn thì cũng muộn rồi nhá. Case của em mà đưa dữ kiện lên cafeotf gạch em đủ xây lâu đài.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Trước còn trẻ đầy cơ hội mà em toàn bỏ chạy đấy ạ @@
Hồi rất trẻ nhé, thì nghĩ mình sống độc thân thích hơn. Trẻ vừa vừa thì sợ lấy chồng. Giờ già sợ cô đơn thì cũng muộn rồi nhá. Case của em mà đưa dữ kiện lên cafeotf gạch em đủ xây lâu đài.
Chính vì càng nhiều cơ hội càng nhiều dữ kiện thì càng khó lấy chồng, cái này được đúc kết từ thực tế rất nhiều. Từ ngày tớ biết cậu tới giờ tớ thấy cậu thay đổi khá nhiều ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng