Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

URAL CCCP

Xe ba gác
Ngon lắm One ạ, đảm bảo 90% là lúc ăn sẽ ko phát hiện ra, 10% là lúc ăn xong sẽ nhận ra bị fake :))

Trước em hay làm bằng cá ngần (là cá sông), cá ngần thì to và dài hơn con rươi, thân trắng và ko tan ra khi đánh. Hôm nay em làm bằng cá cơm mờn sữa (là cá biển, nhỏ bằng con rươi và khi đánh nó cũng quyện vào thịt) nên ngon hơn mà chuẩn hơn đấy ạ. Cá này là cá biển nhưng lại ko tanh như các loại cá biển khác. Tuy nhiên thì ăn xong một lát thì sẽ phát hiện ra là vì sau ăn chả rươi thì nó vẫn thơm, còn vị sau ăn chả cá thì nó vẫn có độ tanh của cá ;))

Để thử xem hôm nay ox có nhận ra ko ;))

Em tag thêm cụ Tiên Tửu Phú Lộc và cụ Thinh URAL CCCP ;)) rất tiếc là món chả rươi của 2 cụ bị làm fake rất là giống :D

_
Em còn món tủ là chả ốc cuốn lá lốt và bánh đa nem nữa (riêng bánh đa nem thì em làm khác với hướng dẫn và khác với mọi người nhưng mà ăn được ;))), khi nào rảnh em sẽ đi mua nguyên liệu làm.
Cá ngần em chỉ thích nấu chua hoặc nấu với dọc mùng.;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bánh đa trắng.
Sao bữa trưa nào cũng giống nhao thế ạ. Thay mỗi bánh đa, mỳ tôm:))
Tiết kiệm nên thế ;))

Cá ngần em chỉ thích nấu chua hoặc nấu với dọc mùng.;))
Nấu chua, nấu dọc mùng đều ngon. Có điều nấu chua dọc mùng vì cá Ngần tươi giẫy đành đạnh là không có nên thường em băm biên với chút thịt rồi rán xong mới nấu. còn về cá Ngần em thích nhất kho tiêu khô ăn cơm nóng :((

Khộ. Rót chuyên nghiệp quá 1phút được 7 chén này ;))
View attachment 2104255
Bao giờ rót 20 chén tầm 1 phút 45 giây đến 2 phút trên máy tính hoặc 2 phút 15 giây điện thoại thì mới được công nhận là con buôn nhá ;))

Kitcat

Xe container
Chúc nhà nức nở ngày mới vui vẻ!
Thấy cụ mợ đưa thức ăn lên thèm quá... Huế cũng khoe buổi sáng dậy muộn đây ạ.:D

-Mợ pha muối gì kia ạ? Sáng nay em đi ăn bún cá nấu me chả có ảnh để khoe.
Ôi em nhìn ảnh người ta rót diệu mà sợ. Tối nay em thử rót ko gõ chữ nào xem có xong đc trg 10ph ko :(

Tien Tung chã có thể tả cho em quy trình rót thế nào để nhanh hơn điện thế đc ko ạ

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Tiết kiệm nên thế ;))

Nấu chua, nấu dọc mùng đều ngon. Có điều nấu chua dọc mùng vì cá Ngần tươi giẫy đành đạnh là không có nên thường em băm biên với chút thịt rồi rán xong mới nấu. còn về cá Ngần em thích nhất kho tiêu khô ăn cơm nóng :((

Bao giờ rót 20 chén tầm 1 phút 45 giây đến 2 phút trên máy tính hoặc 2 phút 15 giây điện thoại thì mới được công nhận là con buôn nhá ;))

Ối giời ạ, em tưởng em đã vô địch rót :D

One-77

Xe cút kít
Khộ. Rót chuyên nghiệp quá 1phút được 7 chén này ;))
View attachment 2104255
Tiết kiệm nên thế ;))

^:)^^:)^^:)^ Hôm kỉ lục nhất của em là 12p ạ. Đã thấy vô cùng thoả mãn :))

Koenigsegg One 1

Xe buýt
-Mợ pha muối gì kia ạ? Sáng nay em đi ăn bún cá nấu me chả có ảnh để khoe.
Ôi em nhìn ảnh người ta rót diệu mà sợ. Tối nay em thử rót ko gõ chữ nào xem có xong đc trg 10ph ko :(

Tien Tung chã có thể tả cho em quy trình rót thế nào để nhanh hơn điện thế đc ko ạ
Về cơ bản con buôn cũ trong lò hầu như ai cũng rót được như thế, họ đều tự mầy mò, tự tìm ra cho họ cách rót nhanh nhất. Phải thế mới vui và mới đủ thời gian khi đi buôn một ngày rót cả chục đến vài chục nick ;)

Gianthienly

Xe container
Rất nhiều phụ nữ nói giống Lý khi đối mặt với món hàu tươi :))
Thực sự e bỏ qua rất nhiều lần. Mà bữa đó vị đó nói rất nhiều và e đánh liều. Quả thực nó không sợ như e nghĩ. E còn thấy khá ngon:))

Mặc dù e ăn gỏi tôm, gỏi cá rồi:))

Đời là mấy tí Ný a, Em thật cái j nó cũng có cái hay của nó nên phải thử hết đi Mợ Hương nha :))
Dạ, đôi khi nhiều thứ không vượt qua nổi bản thân:D
E sẽ luyện dần:D

nguyennu

Xe điện
^:)^^:)^^:)^ Hôm kỉ lục nhất của em là 12p ạ. Đã thấy vô cùng thoả mãn :))
Quá lâu [-(

Quá nhanh [-(
Vừa rót vừa mời, vừa lượn Plaza và vừa hóng ảnh ngoài cà phê nên thế bác ạ ;))
Quá nguy hiểm ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trạng thái
Thớt đang đóng