Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyennu

Xe điện
@};-@};-@};-@};-@};-
;)) a pors thích mà ko bảo, đây ko cần làm chã em tặng nè

@ chã vâng e cảm ơn ạ. Đúng là e có xu hướng mời ở plaza nếu ko tìm đc còm đáng để mời r ở chỗ khác :(
Thế mí biết lợi ích của đặt còm brl @@
Kuu chị dâu em muốn ăn tối sớm để 9h chị ấy còn cho con ăn bữa phụ. Em thì ko nghĩ nên ăn thêm sát giờ ngủ, nhưng osin mà, chị ấy nhắc thì em làm nếu đc. Lúc em up ảnh là mới bày lên chưa ăn ạ, hihi chị ấy muốn ăn từ 6.30 nên hqa là trễ. ;)
@ sư nói v mất quan điểm quá, ơn sư nhận xét hôm trước mà có người mang lời sư viết nói lại vào tai cho em nghe. Khéo em bị block ip cũng vì ai đó sợ em "chiến đấu" như sư nói. Thật em ko ưng tẹo nào, tranh luận nếu có hãy dựa trên luận điểm. Sư bảo em quy hết ng trái ý mình là abcxyz là một nhận xét hàm hồ. Thôi nhé, em ko muốn tiếp tục bàn chuyện này.
Canh măng ngon thế ạ, em cứ nhìn bát canh kiểu kiểu như này là em ưng ý ;))

À chuyện nhà có trẻ con thì mỗi bé mỗi nết ăn nết ngủ khác nhau nên nếu mẹ bé thấy vậy là thuận thì chắc là vậy. Trẻ con không như người nhớn, nhịn đói vẫn ngủ đến sáng được đâu, bé nhà em hôm nào ăn đói chút là cả đêm em sẽ không ngủ nổi với bạn ý. Cứ khi nào 6,7 tuổi trở lên thì nếp sinh hoạt như người nhớn được, nhất là trẻ con thành phố quen được chăm chút nâng niu.
(nhà em năm trước cũng ăn tối lúc 6h30-7h đấy ;)) giờ mẹ bận nên cứ phải 8h-8rưỡi)

Sáng nay em tìm thấy cái này trong balô đi học của con trai :(( học hành ko học ngồi vẽ nhăng cuội, có cụ mợ nào bé con cũng thế này ko ạ? có phải xử lý ko nhỉ :(

nguyennu

Xe điện
Hic hic!
Em lấy dao to em chém đôi đấy rồi đem rã đông. 5h em mới về đợi rã đông tự nhiên cả hộp thì đến đêm. Cho vào lò vi sóng thì phải làm hết 1 bữa chứ ko bảo quản tiếp đc nữa (em nghĩ thế), mà mình em chỉ xơi hết 2/3 của 1 nửa hộp vừa làm lúc nãy thôi.
Thật sự là Kuu ko biết và cũng chưa định làm gì với cái hộp rươi đó nhưng khi show lên bị cả nhà ám kinh quá:((:(( nên nảy ý định về sớm chút làm luôn cho mn biết tay:)>-.
Ngày thường có bế Kuu vào bếp Kuu cũng chẳng nấu (vì vừa lười vừa ko biết nấu), trừ thi thoảng nấu bát mỳ ăn sáng.
:)):)):))
Vậy là được rồi, 10 điểm rồi, chứ mọi khi em thấy Kuu toàn ăn qua loa rồi đi ngủ, ở một mình cũng phải chịu khó măm như Chã nhà mình ý ạ, thế mới gud.

Vại là lão xơi mịa hết mịa nó 3 lạng rồi còn giề:))
em đọc mà ko nhịn được cười :)) anh tuy chém nhanh nhưng chém vẫn rất tỉnh và tính vẫn rất nhanh :))

One-77

Xe cút kít
Em ko biết bao nhiêu nhưng rán đc 8 cái, em xơi hết 6, còn 2 tối mai xơi tiếp:))
Thế là lão xơi hết 3/4 nửa hộp chứ 2/3 gì?
Ăn kinh thật :))
Các lão làm em tò mò về món rươi này quá rồi. Hôm nào phải thử đi ăn phát.
Cũng có nhiều dịp có thể được ăn rồi mà toàn lắc đầu :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
@};-@};-@};-@};-@};-

@ chã vâng e cảm ơn ạ. Đúng là e có xu hướng mời ở plaza nếu ko tìm đc còm đáng để mời r ở chỗ khác :(
Kuu chị dâu em muốn ăn tối sớm để 9h chị ấy còn cho con ăn bữa phụ. Em thì ko nghĩ nên ăn thêm sát giờ ngủ, nhưng osin mà, chị ấy nhắc thì em làm nếu đc. Lúc em up ảnh là mới bày lên chưa ăn ạ, hihi chị ấy muốn ăn từ 6.30 nên hqa là trễ. ;)
@ sư nói v mất quan điểm quá, ơn sư nhận xét hôm trước mà có người mang lời sư viết nói lại vào tai cho em nghe. Khéo em bị block ip cũng vì ai đó sợ em "chiến đấu" như sư nói. Thật em ko ưng tẹo nào, tranh luận nếu có hãy dựa trên luận điểm. Sư bảo em quy hết ng trái ý mình là abcxyz là một nhận xét hàm hồ. Thôi nhé, em ko muốn tiếp tục bàn chuyện này.
haha có ý tốt thôi Mèo. Nói vậy có khi Mèo lại bảo sư chém nên sư đã đã nói rõ ràng, cụ tỷ ở chỗ cần nói rồi đấy :))

Kitcat

Xe container
:P E cảm ơn,.. nó là món bún măng mọc vịt quay ạ. Hihi nước dùng ninh bằng rau củ quả, lại là 1 món không đặt tên nổi :P
Em thấy bé nhà Nu rất đặc biệt, nếu là em thì em để kệ cháu phát triển, kiểu có tư duy logic nhưng lại kể được hẳn 1 câu truyện bằng tranh. E có biết 1 thằng bé hồi nhỏ vẽ tranh kiểu thế mà các bạn cùng lớp trả tiền "thuê" nó để được đọc. Giờ nó đang đi du học nước ngoài (học bổng).
Có 1 ông Thầy rất siêu, cháu ông ý 5t nó khoanh vòng mấy cái gì mà ông nó rất tự hào khen um lên là nó đã vẽ được 1 hệ thống máy móc (Thầy làm 3 bằng tiến Sỹ ở Pháp, Nhật và Nga nên e cho là thầy phán chuẩn rồi, hihi).
Còn 1 đứa nữa em của thằng bạn giờ đang học bổng du học ở Pháp. Đứa này hồi bé vẽ rất đẹp (đẹp kiểu nghệ thuật). Hậu quả là bị xé nháp, bị cho ăn đòn nếu bị phát hiện tiếp tục vẽ. Gia đình muốn nó học Toán. Nó tốn mất 4 năm đại học nhưng giờ đang du học 1 ngành liên quan tới sở thích vẽ của nó ;)

Nhóc nhà em tiêu hoá kém, ngủ dậy rất hay bị trớ đồ ăn ra (nó 5t ăn cơm rồi, hem phải dạng trẻ con trớ sữa).
Có nghĩa đồ ăn cả đêm chưa kịp tiêu hoá xong, sáng dạy trớ.
Theo như lý thuyết thì ăn lúc 9h, 9.30 ngủ thì dạ dày hoặc sẽ khó tiêu hoá hoặc người đó sẽ khó ngủ vì bụng ậm ạch tiêu hoá.
Em viết vậy thôi chứ quan điểm em con ai người ấy chăm theo cách người đấy muốn nên em không tham gia trừ khi chuyển sang đau ốm quá nặng ;)
Canh măng ngon thế ạ, em cứ nhìn bát canh kiểu kiểu như này là em ưng ý ;))

À chuyện nhà có trẻ con thì mỗi bé mỗi nết ăn nết ngủ khác nhau nên nếu mẹ bé thấy vậy là thuận thì chắc là vậy. Trẻ con không như người nhớn, nhịn đói vẫn ngủ đến sáng được đâu, bé nhà em hôm nào ăn đói chút là cả đêm em sẽ không ngủ nổi với bạn ý. Cứ khi nào 6,7 tuổi trở lên thì nếp sinh hoạt như người nhớn được, nhất là trẻ con thành phố quen được chăm chút nâng niu.
(nhà em năm trước cũng ăn tối lúc 6h30-7h đấy ;)) giờ mẹ bận nên cứ phải 8h-8rưỡi)

Sáng nay em tìm thấy cái này trong balô đi học của con trai :(( học hành ko học ngồi vẽ nhăng cuội, có cụ mợ nào bé con cũng thế này ko ạ? có phải xử lý ko nhỉ :(

;)) Nước lọc a pha ngon toá ^^
Cảm ơn Mều. Anh mời Mều nước lọc nhé :)

@ sư : vâng em cảm ơn ạ, nhưng người không có thời gian đọc em còm gì, đọc xong lại bị ám ảnh chút chút ;)
Sư đâu có đi giày trong bụng em nhỉ?
Tánh em không thích quan hệ xô bồ nhiều người vậy thôi, đừng suy luận nhiều quá.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
:P E cảm ơn,.. nó là món bún măng mọc vịt quay ạ. Hihi nước dùng ninh bằng rau củ quả, lại là 1 món không đặt tên nổi :P
Em thấy bé nhà Nu rất đặc biệt, nếu là em thì em để kệ cháu phát triển, kiểu có tư duy logic nhưng lại kể được hẳn 1 câu truyện bằng tranh. E có biết 1 thằng bé hồi nhỏ vẽ tranh kiểu thế mà các bạn cùng lớp trả tiền "thuê" nó để được đọc. Giờ nó đang đi du học nước ngoài (học bổng).
Có 1 ông Thầy rất siêu, cháu ông ý 5t nó khoanh vòng mấy cái gì mà ông nó rất tự hào khen um lên là nó đã vẽ được 1 hệ thống máy móc (Thầy làm 3 bằng tiến Sỹ ở Pháp, Nhật và Nga nên e cho là thầy phán chuẩn rồi, hihi).
Còn 1 đứa nữa em của thằng bạn giờ đang học bổng du học ở Pháp. Đứa này hồi bé vẽ rất đẹp (đẹp kiểu nghệ thuật). Hậu quả là bị xé nháp, bị cho ăn đòn nếu bị phát hiện tiếp tục vẽ. Gia đình muốn nó học Toán. Nó tốn mất 4 năm đại học nhưng giờ đang du học 1 ngành liên quan tới sở thích vẽ của nó ;)

Nhóc nhà em tiêu hoá kém, ngủ dậy rất hay bị trớ đồ ăn ra (nó 5t ăn cơm rồi, hem phải dạng trẻ con trớ sữa).
Theo như lý thuyết thì ăn lúc 9h, 9.30 ngủ thì dạ dày hoặc sẽ khó tiêu hoá hoặc người đó sẽ khó ngủ vì bụng ậm ạch tiêu hoá.
Em viết vậy thôi chứ quan điểm em con ai người ấy chăm theo cách người đấy muốn nên em không tham gia trừ khi chuyển sang đau ốm quá nặng ;)

;)) Nước lọc a pha ngon toá ^^

@ sư : vâng em cảm ơn ạ, nhưng người không có thời gian đọc em còm gì, đọc xong lại bị ám ảnh chút chút ;)
Sư đâu có đi giày trong bụng em nhỉ?
Tánh em không thích quan hệ xô bồ nhiều người vậy thôi, đừng suy luận nhiều quá.
Chết, sư đang giải thích chứ có suy luận gì đâu? Bỏ qua đi Mèo >:D<

One-77

Xe cút kít
A
@};-@};-@};-@};-@};-

Nếu bát canh măng kia của Meo được múc ra gọn gàng hơn, miệng bát không bị một chút lem nhem, lá rau tươi đều hơn thì đáng điểm 10 về hình thức :)
Nếu được ăn thử chắc cũng phải đạt 9,5-10 điểm nữa ấy chứ ;)

nguyennu

Xe điện

.
Ui toàn có gene thông minh thế thì làm gì chẳng giỏi.
Em cũng hơi thấy lo cho bé nhà em, học hành ko ăn thua :(

Buồn nhỉ, lúc em rảnh thì NN chẳng có ai, thôi em liệng cafe chơi vậy

CSKH TMCARe

Xe buýt
Đâu có ạ, mợ quyên góp đồ cho đấu giá miền cao cho các cháu bé. Xong biết đâu lại được giời thương đổi ngày mợ muốn
Chắc cụ là con quan ;)) em đua làm sao nổi ;))

Cụ chạy cho em ngày 6/9/2008 đi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trạng thái
Thớt đang đóng