Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

06092018

Xe buýt
Đâu có ạ, mợ quyên góp đồ cho đấu giá miền cao cho các cháu bé. Xong biết đâu lại được giời thương đổi ngày mợ muốn
Ah ha, em biết cụ là ai rồi nhé ;)) vậy mời cụ qua nhà em xem có đồ gì đáng đấu giá được thì em mang đi đấu luôn nào chứ em ko biết

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư làm sao mà vui quá zạ? Thế thì ko làm thơ đc nữa rồi ah?
Sư gửi ít nắng ra đây đi. Lạnh quá rồi.
Anh gởi cho em chút nắng vàng
Dù ở nơi này chẳng chói chang
Hãy xem như đám mây lãng đãng
Chẳng sợ gió đưa đẩy phũ phàng

Chỉ một chút thôi dẫu lan man
Cứ mặc kệ anh mãi mơ màng
Đã nhớ được rồi sao quên lãng
Hay lời em hứa chỉ dối gian?

Đông lạnh ề chề sẽ Xuân sang
Trái tim buốt giá lại nồng nàn
Chỉ buồn sưởi ấm cho người khác
Vốn vậy cuộc đời lắm dây oan ... :))

nguyennu

Xe điện
Anh gởi cho em chút nắng vàng
Dù ở nơi này chẳng chói chang
Hãy xem như đám mây lãng đãng
Chẳng sợ gió đưa đẩy phũ phàng

Chỉ một chút thôi dẫu lan man
Cứ mặc kệ anh mãi mơ màng
Đã nhớ được rồi sao quên lãng
Hay lời đã hứa chỉ dối gian?

Đông lạnh ề chề sẽ Xuân sang
Trái tim buốt giá lại nồng nàn
Chỉ buồn sưởi ấm cho người khác
Vốn vậy cuộc đời lắm nghiệt oan ... :))
Biết ngay mà, thấy im im là em biết ngay đi làm thơ gửi nắng ;))

CSKH TMCARe

Xe buýt
Em rào trước em không phải là cụ chủ nhà cũng không phải mợ xatara. Vào nhà nức nở mà đi xe phụ thì không được nên em cũng có cách riêng để cụ biết mình là ai. Đừng đoán nữa, em cũng là nick mới như nick đang hỏi em thôi.
Btc thông báo là nhận đồ còn giá trị sử dụng 70% trở lên ạ ;)
Ah ha, em biết cụ là ai rồi nhé ;)) vậy mời cụ qua nhà em xem có đồ gì đáng đấu giá được thì em mang đi đấu luôn nào chứ em ko biết

Kitcat

Xe container
Ui toàn có gene thông minh thế thì làm gì chẳng giỏi.
Em cũng hơi thấy lo cho bé nhà em, học hành ko ăn thua :(

Buồn nhỉ, lúc em rảnh thì NN chẳng có ai, thôi em liệng cafe chơi vậy
Mợ genre tốt, em phải lục mãi lấy ra 3 ví dụ tốt cho xứng mà. :D
One-77 hihi em cảm ơn, nương tay thế cơ. Công nhận đấy, em chụp xong bê ra khỏi bếp mới nhìn thấy cái cọng thò ra rất xấu @@
_Lật_đật_ Nước dùng em ninh tuỳ hứng ý mà, tuỳ vào nguyên liệu em định cho vào bún và món bún trọng vị gì ngọt hay chua.. mà nước dùng em cho củ hành tây nướng, củ cải, lá bắp cải già, cần thơm ngọt em cho thêm quả lê hay quả táo hay dứa/ ngô ngọt. Cũng có khi để đánh bớt vị tanh và thêm vị ngọt /lấy màu em cho rượu vang nho/dâu tằm ngâm mật ong (papa tự làm) /nghệ ngâm mật ong vào.
Nhà có người có chỉ số đường trong máu cao, mỡ máu cao nên em hay thay đường bằng các thứ hoa quả tự nhiên hay mật ong.
Nói chung là phải thử và đừng ninh lửa to quá, cho đồ vào ninh từ khi nước lạnh.

Như cái bát kia hình như nước dùng có bắp cải, củ cải, 1 cọng xả, carot, nấm hương, 1 củ hành tây nướng( e đã vớt bỏ) và rượu. Khoanh hành tây trên bát là khoanh hành tây muối chua trong lọ ớt muối chua :).

One-77

Xe cút kít
One-77 hihi em cảm ơn, nương tay thế cơ. Công nhận đấy, em chụp xong bê ra khỏi bếp mới nhìn thấy cái cọng thò ra rất xấu @@
_Lật_đật_ Nước dùng em ninh tuỳ hứng ý mà, tuỳ vào nguyên liệu em định cho vào bún và món bún trọng vị gì ngọt hay chua.. mà nước dùng em cho củ hành tây nướng, củ cải, lá bắp cải già, cần thơm ngọt em cho thêm quả lê hay quả táo hay dứa/ ngô ngọt. Cũng có khi để đánh bớt vị tanh và thêm vị ngọt /lấy màu em cho rượu vang nho/dâu tằm ngâm mật ong (papa tự làm) /nghệ ngâm mật ong vào.
Nhà có người có chỉ số đường trong máu cao, mỡ máu cao nên em hay thay đường bằng các thứ hoa quả tự nhiên hay mật ong.
Nói chung là phải thử và đừng ninh lửa to quá, cho đồ vào ninh từ khi nước lạnh.

Như cái bát kia hình như nước dùng có bắp cải, củ cải, 1 cọng xả, carot, nấm hương, 1 củ hành tây nướng( e đã vớt bỏ) và rượu. Khoanh hành tây trên bát là khoanh hành tây muối chua trong lọ ớt muối chua :).
:)) hơn hay kém nhiều khi ở chi tiết rất nhỏ.

Kitcat

Xe container
:) Làm cái bàn balcone đẹp, thêm cái lọ hoa/lọ cây rồi đặt cái tô trang trí nọ kia vào thành khác biệt hẳn ý. Con bé em của bạn em nó chụp ảnh thì nghệ sỹ mà đẹp lắm, từ những nguyên liệu đời thường ;) . Hình như giờ nó kiếm thêm bằng chụp ảnh đám cưới với chụp ảnh dạo bên kia, ổn ý. Em thấy nó học xong lại chi tiền ra học thêm cái khác!
Cái cọng thò ra kia là cái tơ sả vớt còn sót lại đấy, đáng bị trừ nhiều điểm hơn.

One-77

Xe cút kít
:) Làm cái bàn balcone đẹp, thêm cái lọ hoa/lọ cây rồi đặt cái tô trang trí nọ kia vào thành khác biệt hẳn ý. Con bé em của bạn em nó chụp ảnh thì nghệ sỹ mà đẹp lắm, từ những nguyên liệu đời thường ;) . Hình như giờ nó kiếm thêm bằng chụp ảnh đám cưới với chụp ảnh dạo bên kia, ổn ý. Em thấy nó học xong lại chi tiền ra học thêm cái khác!
Cái cọng thò ra kia là cái tơ sả vớt còn sót lại đấy, đáng bị trừ nhiều điểm hơn.
Vậy trừ điểm không chăm chú, cẩn thận: 0,5
Trừ điểm thiếu tính thẩm mỹ của chủ nhân: 4
Total: 5,5 Meo nhé.

Ngonghinh

Xe tăng
Chiều nhà cháu vào hóng tài "nữ công gia chánh" của các cụ các mợ ạ.

Kitcat

Xe container
Vậy trừ điểm không chăm chú, cẩn thận: 0,5
Trừ điểm thiếu tính thẩm mỹ của chủ nhân: 4
Total: 5,5 Meo nhé.
:D Thế em tự tin hẳn lên hihi. Em thì ngược với Kuu, hồi sống 1m em thừa nhiều thời gian bày lắm trò nấu nướng trang trí hơn nhiều so với khi ở với gia đình.
Kuu: kuu chặt rươi bằng cái gì mà ngọt và sắc lẻm thẳng thắn giỏi nhỉ?
Lê la khai hoang khắp cõi of, từ sáng đến giờ mới trồng được khoảng dăm chục cây Meo ợ:))
;)) Thế bị chặt bay mấy cây rồi ạ?

Kitcat

Xe container
Lúc nãy thì không nói,
Ớt thì em không ăn rồi.
Em rán đây...
:)) giờ em mới lội còm này. Hoá ra Kuu không ăn ớt mà mua ớt phục vụ công tác trang trí nhé One-77 !
Vở quýt ta hay vỏ quýt Tàu đới. Vỏ quýt Tàu có chất bảo quản, ăn vào là bị ung thư đới:((
Jil nhà mềnh cũng tư véo như ai, NN sắp thành nhà đầu bếp rồi @@
hihi, vỏ quýt hôi là cái vỏ quýt ta quả chua nhiều xơ ý. Em thấy có người nói ngon nhất là phải có vỏ quýt gì mà ủ 10 năm (?) Chã Tien Tung và cụ Tiên Tửu Phú Lộc có nghe thấy bao giờ không ạ? Em đọc mà không hiểu gì

Kuu

Xe lăn
:D Thế em tự tin hẳn lên hihi. Em thì ngược với Kuu, hồi sống 1m em thừa nhiều thời gian bày lắm trò nấu nướng trang trí hơn nhiều so với khi ở với gia đình.
Kuu: kuu chặt rươi bằng cái gì mà ngọt và sắc lẻm thẳng thắn giỏi nhỉ?
Hi Meo Meo!
Kuu là thằng cực lười từ nhỏ, lớn thì cơm hàng cháo chợ nhiều hơn cơm nhà thành ra tính lười đc dịp phát huy, rất lạ là bạn thân của Kuu cũng toàn thằng như thế. Mèo ngược lại là đúng rồi:D.
Kuu chặt bằng con dao to, đặt dao lên sau đó lấy cái thớt khác ghè 1 phát mạnh vào sống dao, hộp rươi cứng như cục đá nên đứt đôi luôn.
Kuu ăn đc ớt cay vừa phải nhưng đợt này dạ dày đang có vđ nên ko ăn, mua về làm màu đấy:))

nguyennu

Xe điện
Sư đi ngủ đây ... cho Nu bớt buồn :))
Sư ngủ tới giờ chưa tỉnh ;))

Em hồi lớp 3 đầu lớp 4 học dốt lắm Mều ạ, chả hiểu sao lớp 5 lại đc chọn thi hsg toán QG :)) thi trượt đầu nước :))

....
Kuu chặt bằng con dao to, đặt dao lên sau đó lấy cái thớt khác ghè 1 phát mạnh vào sống dao, hộp rươi cứng như cục đá nên đứt đôi luôn.
Kuu ăn đc ớt cay vừa phải nhưng đợt này dạ dày đang có vđ nên ko ăn, mua về làm màu đấy:))
Thảo nào thớt bị vỡ :))
Dạ dày có vấn đề mà lại hay ăn qua loa [-(

(:D Em vào sửa còm) Lần sau em ắp ảnh nấu ăn sẽ ko cho One chấm điểm :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng