Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Menhim1601

Xe container
Cuối tuần hô thần chú VN vô địch nào mợ, mời mợ kem mami em làm cho hạ hỏa

Tối qua em xem aquaman, nghe thấy bài này hay quá, tặng mợ
Em nhảy dù vào tổ đã thấy món này. Hix, em thèm mà ko dám ăn vì sợ viêm họng. Ôi ghét cái mùa đông LĐ ạ

Menhim1601

Xe container
Ôi sao lại mặc áo trắng ạ :D lẽ ra phải mặc áo đỏ :((

Chã ơi em dự đoán trong đó nếu mà bị mời -1000 mã thì Chã cứu em với nhé.
Đố Chã và cả nhà món gì đây ạ ;))

Em không nhớ tên quả này Nu ạ, hình như là chám hay chà là j đó. Bữa trước mami nhà em kho thịt mà em không ăn được, thấy vị cứ sao sao :(

Menhim1601

Xe container
Mọi người đã tránh đi ko nói nữa rồi mà sao mợ cứ lèm bà lèm bèm nói bóng nói gió thế. Muốn nói ai thì tag thẳng hoặc quote còm mà nói, nói thẳng 1 lần cho hết đi, cứ thỉnh thoảng rỉn ra 1 tí bóng gió, KO THẤY MỆT À?????
Em chào Xa, em hóng ảnh bên đó nha Xa. Mà bên đó có lạnh lắm ko ạ, Xa có quen hơm (vì em ghét và sợ lạnh)
Em chưa lội còm nhưng em thích còm thẳng tưng dư lày. Yêu Xa lắm lun >:D<>:D<>:D<

nguyennu

Xe điện
Nhìn giống sung muối nhở

Lạnh hay k phụ thuộc vào ăn mấy mình ;))
Hi ko phải sung muối ạ, like câu trả lời dưới của Lật đật
Đúng có đc mã ko ạ?
Chà là ngâm mắm ớt
Quả chà là là quả j em hông bít ;))
Đúng là quả Trám ngâm với mắm tỏi ớt ạ, em ăn thấy ngon quá em cũng mua về ngâm ăn, mỗi mình em ăn nên chắc lọ này ăn qua mùa đông đến mùa hè mí hết quá :D
Em không nhớ tên quả này Nu ạ, hình như là chám hay chà là j đó. Bữa trước mami nhà em kho thịt mà em không ăn được, thấy vị cứ sao sao :(

Menhim1601

Xe container
Em lại thích mùa đông, ngủ sâu hơn, ăn uống ngon miệng hơn =P~ mùa đông ăn kem không lo chảy b-)

Quả trám ạ
Hix, mùa đông em hay mất ngủ vì lạnh, sợ lạnh, chân tay mùa này luôn lạnh hơn mọi người LĐ ạ. Nói chung là ghét :))
Hihi, em viết sai chính tả ùi, may có 2 nàng nhắc.
Uhm chắc tên trám xanh thì đúng hơn. Em nhớ nhầm tên
Lần em đi chợ có thấy quả như này nhưng nó màu đen, thế là trám xanh và trám đen hở Miu

Kitcat

Xe container
Trám xanh chát hơn hay dùng để kho hoặc ngâm kiểu này ạ. Trám đen om ăn vs thịt là món dễ nhất
Hix, mùa đông em hay mất ngủ vì lạnh, sợ lạnh, chân tay mùa này luôn lạnh hơn mọi người LĐ ạ. Nói chung là ghét :))

Lần em đi chợ có thấy quả như này nhưng nó màu đen, thế là trám xanh và trám đen hở Miu

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Đêm qua khó ngủ, ngồi còm linh tinh, sau khi còm này xong:

Chính vì thích không ai nhắc, im lặng nên có người được biệt danh nóng lạnh, khi bí bách trong người sẽ rất nhiều chuyện xảy ra mà không ai lường trước. Còn để nghĩ sâu và rộng " Cái sâu với rộng này chả thánh nào thích :P " thì lại khác, thà nói ra một lần để rồi kể cả không còn chơi với nhau nữa vẫn hơn ấm ức trong lòng :( Không ai muốn điều này xảy ra, nhưng đã xảy ra và cái tôi của tất cả mọi người đã vượt ngưỡng nhường, nhịn nhau thì hãy để cho cái gì đến phải đến. Để họ xả nốt những gì đang dở đi.

Và điều quan trọng trong này có thể sử dụng mọi ngôn từ phũ phàng nhất với nhau, toàn những người đã từng chơi, đã từng nói chuyện với nhau trong này nên Nức Nở mới để mọi người có thể thoải mái nói, điều này chắc chắn không một chi hội nào có, nếu có sẽ bị can thiệp ngay.
Thì bất ngờ 2h21 nhận được pm. Đọc xong em ngồi cười một mình và thấy đôi khi có người cũng ngô nghê đáng yêu như mình, nguyên văn pm đây:

Cụ xóa còm đi, cụ cứ chêm dầu vào lửa :( im lặng rồi mọi người sẽ quên thôi, gợi đi gợi lại thành ra là ko hay, thật đấy.
Em thấy chuyện gì im lặng là cũng sẽ kết thúc cả.
Cụ và cụ chủ NN là một phải ko?
P/s bạn pm, tớ biết nói gì và sao lại nói. Nó đều có lý do cả bởi vậy tớ không xóa theo lời khuyên của cậu, còn cậu vào đây cả ngày mà vẫn hỏi tớ với cụ chủ NN là một không thì đúng là tớ ngơ ngác là có thật =))

nguyennu

Xe điện

Có quả đen nhưng mà quả đen phải mua về làm mà em thì ko bít làm nên em mua quả xanh này người ta làm sẵn ;))
Ôi nghĩ đến lại muốn măm rồi chả nhẽ 3h chiều đã đi măm bữa tối :))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Em lại thích mùa đông, ngủ sâu hơn, ăn uống ngon miệng hơn =P~ mùa đông ăn kem không lo chảy b-)

Quả trám ạ
Thật ra ăn kem mùa lạnh, nhất là ăn kem dưới trời tuyết lại càng phê " Châu Âu doanh số bán kem mùa đông bao giờ cũng cao hơn mùa hè "
Còn đã chén kem thì mùa đông cũng như mùa hè đều chảy nước hết nhá bé =))

Ba Ngơ

Xích lô
Ôi sao lại mặc áo trắng ạ :D lẽ ra phải mặc áo đỏ :((

Chã ơi em dự đoán trong đó nếu mà bị mời -1000 mã thì Chã cứu em với nhé.
Đố Chã và cả nhà món gì đây ạ ;))

Trám này vớt ra ăn với thịt ba chỉ quay mới ngon.;)

Xatara

Xe điện
Cái này chụp qua ti vi à =))
Hế hế mang tiếng quá. Em ko muốn dùng máy công ty để buôn chuyện riêng nên phải lấy điện thoại của em chụp màn hình điện thoại kia :D

Em chào Xa, em hóng ảnh bên đó nha Xa. Mà bên đó có lạnh lắm ko ạ, Xa có quen hơm (vì em ghét và sợ lạnh)
Em chưa lội còm nhưng em thích còm thẳng tưng dư lày. Yêu Xa lắm lun >:D<>:D<>:D<
Em lúc nào cũng yêu Nhím. Thẳng thắn là nền tảng cho các mối quan hệ lành mạnh ạ, em nghĩ thế :D

Ba Ngơ

Xích lô
E hóng tối nay.
Đá bóng thôi:))
Cậu hóng trận đá trên sân Mỹ Đình hay teaajn trên sân Kymdan?

Đang hóng cái tivi 40 năm mà lão chủ nhà bóng gió =)) mà chạ được toại nguyện gì cả :))
Chỗ nào vậy lão? Vậy là sắp đưa vào viện bảo tàng rồi à? :))
Thực ra cũng còn lâu mới vào viện bảo tàng, nếu khai bớt năm đi thì cũng phải đôi, ba năm nữa mới vào cơ :P

Hế hế mang tiếng quá. Em ko muốn dùng máy công ty để buôn chuyện riêng nên phải lấy điện thoại của em chụp màn hình điện thoại kia :D

Em lúc nào cũng yêu Nhím. Thẳng thắn là nền tảng cho các mối quan hệ lành mạnh ạ, em nghĩ thế :D
Chứng tỏ tớ chém cũng chuẩn đấy nhờ, đi nghỉ ở Thụy Sỹ mùa đông mà ở khu vực thị trấn miền núi thế này thì chỉ những đôi đi tuần trăng mật là thích nhất. 24/24 trong nhà dành cho nhau ;))

Menhim1601

Xe container

Em thích sự thẳng thắn Xa ạ, dù là bạn bè hay người yêu...

Kitcat

Xe container
Quả màu đen rửa sạch rồi ngâm trong nước k 80 độ là mềm. Khía lấy vỏ , ăn với thịt luộc và rau ngổ (ngò).
Có ng còn mang trám đã om ngâm cho có các vị khác như là tý mắm tôm mới ăn.
Thôi e out đây chào mn.
Hihi, chắc e ko quen ăn món này rùi, e ko ăn đc Miu ạ
Có quả đen nhưng mà quả đen phải mua về làm mà em thì ko bít làm nên em mua quả xanh này người ta làm sẵn ;))
Ôi nghĩ đến lại muốn măm rồi chả nhẽ 3h chiều đã đi măm bữa tối :))

nguyennu

Xe điện
Đêm qua khó ngủ, ngồi còm linh tinh, sau khi còm này xong:

Thì bất ngờ 2h21 nhận được pm. Đọc xong em ngồi cười một mình và thấy đôi khi có người cũng ngô nghê đáng yêu như mình, nguyên văn pm đây:

P/s bạn pm, tớ biết nói gì và sao lại nói. Nó đều có lý do cả bởi vậy tớ không xóa theo lời khuyên của cậu, còn cậu vào đây cả ngày mà vẫn hỏi tớ với cụ chủ NN là một không thì đúng là tớ ngơ ngác là có thật =))
Xưng cậu với tớ thì đích thị là cụ chủ NN rồi còn gì ;))
Trám này vớt ra ăn với thịt ba chỉ quay mới ngon.;)
Cụ ship cho em ít thịt ba chỉ quay em ăn thử

Kitcat

Xe container
Em thích sự thẳng thắn Xa ạ, dù là bạn bè hay người yêu...
Em cũng thế, ghét vòng vo. Nói thằng hem sao, vòng vo là dễ chọc giận e nhất. Chuẩn kiểu xử nữ :)). Thôi e lặn khỏi nn một thời gian ạ . Bb.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Quả màu đen rửa sạch rồi ngâm trong nước k 80 độ là mềm. Khía lấy vỏ , ăn với thịt luộc và rau ngổ (ngò).
Có ng còn mang trám đã om ngâm cho có các vị khác như là tý mắm tôm mới ăn.
Thôi e out đây chào mn.
Có vẻ như mải và đam mê vụ kia quá nên quên rì viu bữa chả Rươi nhỉ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng