Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xatara

Xe điện
Âm nhiều hay ít không quan trọng bằng phải ở ngoài hưởng cái âm đấy bao lâu. Tớ đã từng đứng bán hàng ngoài trời âm 30 độ từ 6h sáng đến 4h chiều, đi giầy lông, hai đôi tất khăn mặt và lót giấy báo bên trong mà vẫn liệt hết tất cả các loại cả chân chính lẫn phụ ;)
Di chứng đến tận bây giờ :P
Chết cười với lời tự thú :)) Em quote lại để ai cần đọc thì đọc ạ :))

Porsche 911

Xe container
Trường đợt này xây xong đẹp nhưng mà em hem thích, em vẫn thích kiểu lụp xụp muỗi bay đầy ngày xưa hơn, trốn học dễ hơn, chơi các lớp cũng dễ hơn hihi. Ngày xưa có biết bao nhiêu ngóc ngách để đi chơi, mà bây giờ chán phèo ạ :D
Hôm hội khóa 20 năm K36 (94-98), thầy Trần Thọ Đạt, HT Nhà trường có nói trường có tòa nhà mới, có hội trường mới, giảng đường mới nhưng hội trường cũ, giảng đường cũ vẫn giữ nguyên :) Cả hội trường vỗ tay rầm rầm luôn.
10 năm nữa Xa về hội khóa (K46) chắc vẫn thế thôi, những gì thuộc về kỷ niệm vẫn còn cho Xa.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ợ :D

Có đợt em đi trời -20 độ. Đợt đấy lạnh quá em bị teo não nên giờ mới beng beng thế này :)) :))
Âm nhiều hay ít không quan trọng bằng phải ở ngoài hưởng cái âm đấy bao lâu. Tớ đã từng đứng bán hàng ngoài trời âm 30 độ từ 6h sáng đến 4h chiều, đi giầy lông, hai đôi tất khăn mặt và lót giấy báo bên trong mà vẫn liệt hết tất cả các loại cả chân chính lẫn phụ ;)
Di chứng đến tận bây giờ :P
Hic. -30 độ mà chiến ngoài trời thì sợ thật. Em nhớ có lần mùa đông lạnh -10 độ, lúc đó tuyết tan đc 1,2 ngày, mấy đứa đi chơi khuya rủ nhau vào quán mỳ chọn món và kèm thêm HOT, HOT (ý là thật nóng thật nóng nhé) thế là lát sau chủ quán mang ra mấy tô mỳ cay lè (hot cũng hiểu là cay) thế là nhịn đói đi về trong đêm :)

Xatara

Xe điện
Hôm hội khóa 20 năm K36 (94-98), thầy Trần Thọ Đạt, HT Nhà trường có nói trường có tòa nhà mới, có hội trường mới, giảng đường mới nhưng hội trường cũ, giảng đường cũ vẫn giữ nguyên :) Cả hội trường vỗ tay rầm rầm luôn.
10 năm nữa Xa về hội khóa (K46) chắc vẫn thế thôi, những gì thuộc về kỷ niệm vẫn còn cho Xa.
Sau đài chỗ đài phun nước ngay đối diện tòa nhà mới xây là đã ko còn chỗ phòng học ngày xưa nữa rồi. Em ngày trước toàn thi ở đấy, mùa đông mà thi lúc 6:30 sáng, cả lũ ngồi co ro chờ người đến mở cửa phòng thi, nói chuyện râm ran ngắm hồ, ko bao giờ quên được cụ ạ, mà bây giờ ko còn các phòng học ở đấy nữa.

Rồi đường Trần Đại Nghĩa cắt xoẹt 1 phát qua trường nữa ạ :(

Cụ đi hội khóa có vui ko ạ?

Xatara

Xe điện
Hic. -30 độ mà chiến ngoài trời thì sợ thật. Em nhớ có lần mùa đông lạnh -10 độ, lúc đó tuyết tan đc 1,2 ngày, mấy đứa đi chơi khuya rủ nhau vào quán mỳ chọn món và kèm thêm HOT, HOT (ý là thật nóng thật nóng nhé) thế là lát sau chủ quán mang ra mấy tô mỳ cay lè (hot cũng hiểu là cay) thế là nhịn đói đi về trong đêm :)
Đúng là khổ mới nhớ lâu, mới thành kỷ niệm ko bao giờ quên được ạ :D

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là khổ mới nhớ lâu, mới thành kỷ niệm ko bao giờ quên được ạ :D
Tuổi trẻ thì xông pha thôi Xa ạ :( chứ ngoài 30 ai đi tiếp đc thì quả là sự cố gắng lớn, quả là khâm phục đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Xatara

Xe điện
Tuổi trẻ thì xông pha thôi Xa ạ :( chứ ngoài 30 ai đi tiếp đc thì quả là sự cố gắng lớn, quả là khâm phục đấy.
Hihi tuổi nào mà chả xông pha được hả mợ. Mỗi tuổi có một cái thú vị riêng, tùy vào cách cảm nhận của mình thôi. Như ông chủ kfc còn start up lúc 80 tuổi cơ mà :D

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Hihi tuổi nào mà chả xông pha được hả mợ. Mỗi tuổi có một cái thú vị riêng, tùy vào cách cảm nhận của mình thôi. Như ông chủ kfc còn start up lúc 80 tuổi cơ mà :D
Chịu rồi đấy, giờ đến tuổi đầu óc ì trệ rồi mợ ạ :D

Xatara

Xe điện
Em vẫn nhớ cái phòng trọ thấp thấp nhỏ nhỏ chắc 8m vuông đủ kê cái giường cho 2ng ngủ, điện sưởi chạy quay nền nhà, 1cái tủ và 1 cái bàn nho nhỏ là hết đất, ngõ cũng nhỏ và sâu ko khác gì ngõ trên khu Khâm Thiên mình, được bác chủ nhà tốt bụng vui tính kéo lại, có đồ ăn là mang cho.
Vâng đúng là kỷ niệm mãi ko quên, đi đến suốt cuộc đời mợ nhỉ.

Hồi em đi học nước ngoài thì em lại vui như tết, em được cả học bổng sinh hoạt phí luôn nên suốt ngày chỉ nghĩ xem đi chơi với hội nào ở đâu thôi. Thế nên em lại hơi bị vân hớn quá hihi.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Chúc Xa ở nơi xa luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và nhiều may mắn trong cuộc sống, công việc và học hành nhé. Không mấy khi gặp nhau trên này, nên chúc đc là cứ chúc.

Vâng đúng là kỷ niệm mãi ko quên, đi đến suốt cuộc đời mợ nhỉ.

Hồi em đi học nước ngoài thì em lại vui như tết, em được cả học bổng sinh hoạt phí luôn nên suốt ngày chỉ nghĩ xem đi chơi với hội nào ở đâu thôi. Thế nên em lại hơi bị vân hớn quá hihi.
Thế số em ngược với Xa :D tuyền gặp sao Thái bạch :D

Hẹn gặp sau nhé em ngất đã.

Xatara

Xe điện
Chúc Xa ở nơi xa luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và nhiều may mắn trong cuộc sống, công việc và học hành nhé. Không mấy khi gặp nhau trên này, nên chúc đc là cứ chúc.

Thế số em ngược với Xa :D tuyền gặp sao Thái bạch :D

Hẹn gặp sau nhé em ngất đã.
Em cũng chúc mợ luôn vui vẻ nha, vui trong tâm ý chứ ko phải chỉ trong câu còm đâu nha :D

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Chúc cả Nhà một ngày vui.

slaz8

Xe ba gác
EM nức nở òa khóc sáng tinh mơ :((

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn Xa.

EM nức nở òa khóc sáng tinh mơ :((
có chuyện gì mà sớm ra đã buồn vậy ạ? Cứ gác nỗi buồn lại một bên đi ạ, rồi mọi chuyện sẽ lại tốt thôi.

Chúc cụ và cả nhà 1ngày nhiều may mắn!

Ngonghinh

Xe tăng
Ngày mới nhà châu vào chào các cụ các mợ ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
TỈNH HỒN

Vòng lặp ân tình tiếp tục quay
Hôm qua hờ hững suốt cả ngày
Hôm nay mở mắt vừa tỉnh dậy
Nghe tiếng kinh cầu cũng đắm say

Gặm nhấm u buồn đến ngất ngây