Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xatara

Xe điện
Vâng.
Em cũng chỉ tiếc là khi các cụ ấy bắt đầu tranh luận chưa gay gắt thì không ai can ngăn trừ em, em cố gắng lái câu chuyện mà không thể. Em đã còm tới 3 còm can ngăn, trong khi đó hơn chục cụ mợ online mà không ai lên tiếng cùng.
Thiết nghĩ, người trong cuộc luôn không được bình tĩnh nên em ko bao giờ trách, em chỉ trách các cụ mợ khác đã vào đây thì coi nhau như bạn, thấy bạn có nguy cơ cãi nhau mà không can hoặc lái sang chuyện khác mà chỉ đứng nhìn thì không được. Chỉ khi cụ chủ nhà có lời vàng ngọc thì các cụ mới dám vào còm thì em cũng chịu.
Tính em thẳng tính, bạn bè chơi cùng em hết lòng, em ko thích bàng quang đứng nhìn như thế.
Em cũng cám ơn Bobs, cụ Link, cụ sư, cụ Pors đã ko tranh luận nữa sau cái còm cuối cùng của Nu.
Thực ra em ko định nói, nhưng cụ trích còm của em thì em vào trả lời.
Nói đấy rồi bỏ đấy, em ko nghĩ tới mấy chuyện này nữa nên ko cãi nhau nữa ạ. Chuyện qua rồi ạ.

#emNu
Rất nhiều người đọc và không nên tiếng cũng chưa hẳn là họ vô trách nhiệm. Đôi khi họ vào còm khuyên bảo thì cái tôi của người được can lại nổi lên, sự việc lúc đấy còn tồi tệ hơn. Tớ đọc nhưng cũng không nói gì vì tớ hiểu mọi người, tớ hiểu sự việc vẫn đang trong tầm kiểm soát của người tranh luận, chính thế tớ không còm, không còm bởi tớ tôn trọng mọi người, tớ muốn để mọi người nói cái suy nghĩ của mình ra, nói ra còn hơn là ấm ức trong lòng để tránh những việc cãi, chửi bới nhau thậm tệ như bên xưởng bia trước đây.
Thật sự là em thấy trong thớt Nức nở này, các mợ rất được yêu thương và chào đón, mỗi cụ chào đón các mợ theo một cách khác nhau, người thì làm thơ, người thì hỏi han tâm tình, người thì chém kiểu trẻ trâu, chính điều đấy làm nên sự đa dạng của Nức nở. Kể cả các mợ khác cũng rất yêu thương nhau. Từ trước đến nay, việc chém trong này là đều là chém theo hội đông, ai cũng có thể quote còm người khác và tham gia vào câu chuyện chung. Em xin nói thế để mợ biết là mọi người chơi với nhau ntn.

Việc xích mích thì ko phải là ko có, và càng ko phải là lần đầu. Có xích mích thì cứ để mọi người nói ra thôi, sao mợ lại đi trách người này người kia ko can ạ?Ai cũng lớn cả rồi, có trách nhiệm với lời nói của mình rồi.

Em cũng chưa hiểu nguyên nhân mợ dỗi do đâu? Và hình như đây cũng ko phải lần đầu mợ dỗi. Thớt này gọi là nức nở thôi, nhưng là chỗ để mọi người chém cho quên nặng nề của cuộc sống bên ngoài.

Theo em, nếu ko thích có thể góp ý, nhưng người khác nghe hay ko là quyền của người ta, và thích người đó hay ko thì là quyền của mình. Gần đây em thường xuyên nghe thấy việc kêu gọi sống thật, sống là chính mình, việc góp ý là áp dụng chủ quan suy nghĩ của mình lên người khác, là bắt người khác sống theo tiêu chuẩn của mình, đúng ko ạ?

Tính em cũng thẳng thắn, và em nhận luôn là em đanh đá. Vài lời góp ý với mợ, mong mợ hiểu và nếu có khi nào buồn phiền thì vẫn có thể coi đây là nhà để quay về, mợ nguyennu

Em dù đi xa nhưng sểnh ra là em lượn OF, vì em rất quý mọi người, mỗi người một tính cách nhưng rất yêu thương nhau. Em thật lòng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cũng nhớ cụ Sohas, bớ cụ Sohas ơiiiiiiiiiii :D
Nhớ quá đi chứ, yêu những câu từ cụ ấy viết ra, những món ăn cụ ấy trưng lên cho mọi người ngắm, những vần thơ cụ ấy viết :)
Bài nào của cụ cũng đậm chất thơ quá cụ @Sohas:D

Em nói sai đâu ba kẻ khờ
Tối ngày nhặt lá đá ông bơ
Mở cả hồn thơ dâng tình bạc
Để nàng cười khẩy lũ ngu ngơ.=))

Chán đời bạc trắng tựa như vôi
Em đây hành trang uống rượu thôi
Cuối cùng cũng chẳng gì hơn được
Bạn nhậu ,rượu bia mới là đời.

Chân chùn gối mỏi tội đèo bồng
Muốn quên trong rượu cũng chẳng xong
Bâu, Nhu , Hương sắc ba nàng ấy
Đã tài lại sắc lại còn ngông.

Cắc cớ Trời sinh ba nữ nhi
Văn tròn sắc vẹn đẹp kinh kỳ
Cớ sao còn sinh ba lão khọm
Khua lưỡi múa môi nhọ vần " si"

Khổ chi bằng khổ kẻ say sưa
Thèm ly rượu đắng lúc đêm mưa
Buồn chi hơn buồn người chờ rượu
Như hoa chờ bướm đến cợt đùa:D

Lang thang hỏi cụ mỏi chân chưa
Dừng đây đi cụ, Trời đang mưa
Giũ áo bụi đường làm chén rượu
Ấm lòng quên đêm lạnh gió lùa.

Người say nào biết mình say
Cạn hồ thu tửu mới hay canh tàn

Uống ly rượu đắng quên đời bạc
Giông bão cuộc đời gửi gió sương
Vó ngựa canh trường nay đã mỏi
Mượn say ,lữ khách phủi bụi đường

Một mảnh thuyền đời trôi về đâu
Thăm thẳm bờ xa lạc cánh "gầu"*
Chén rượu hồ đào tiêu canh bạc
Tỉnh giấc mới hay tóc pha mầu.

* _ chèo

Hồn thiêng nước Việt ngàn năm
Mê Linh tiếng trống hồng bàng rạng soi
Rồng tiên vọng khắp muôn nơi
Gọi muôn con cháu tụ nơi đền Hùng
Hôm nay nhớ tổ kiêu hùng
Thành tâm một nén hương trầm kính dâng
Mong cho nước Việt ngàn năm
Tung đôi cánh vỗ đại bàng bay cao.

Hôm qua say rượu nằm chèo queo
Nửa đêm thức giấc bụng đói meo
Tay tô mì gói ,tay đưa phím
Chữ trước chữ sau lộn từng phèo

Vài hàng gửi Hương chữ khấp khêu
Cảm thông cho kẻ bị rượu trêu
Quên thơ, quên bạn buông bàn phím
Hôm nay bù đắp, thơ lại đều.
Nhấn vào đây để mở rộng...

Hôm qua cửa sổ thoáng hương nhài
Lòng buồn ta gửi hỏi gió mây
Rằng nàng phương ấy nào hay biết
Có tiếng lá vàng rụng đâu đây

( huongsac80 )

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Còn chuyện lái xe chung thì để em nói rõ: em lái xe nguyennu là nữ, nên ra cafe hỏi một vài chuyện mấy lần hay bị trêu, mà em khá nhạy cảm với các còm trêu - em phải nhờ cụ chã nào đó xóa bài. Em có than với cụ bobs như vậy nên cụ Bobs cho em mượn xe này để lái vì xe này nhiều người sẽ biết là của ai. Nhưng có lần em vẫn bị trêu, tối đó em thấy cụ ấy thức đến hơn 1 giờ sáng để cày còm cho em hôm sau vào cafe chơi vô tư, thì em cũng ko biết phải nói gì hơn. Mặc dù cụ Bobs không nói ra, khi em hỏi thì cụ ấy chỉ nói làm thế để mọi người biết sẽ khỏi cãi nhau hay trêu đùa xe này nữa.
Khi cụ Bobs rút, cụ ấy nói sẽ điều xe khác vào đây, thật ra nói thế là để em lái xe này vào chơi vì nick nguyennu đã nói là ko chơi ở đây nữa rồi. Chứ em nhớ là cụ Bobs đã nói rằng vào đây cụ ấy chỉ lx chính, ko lx phụ để thể hiện sự tôn trọng cụ chủ.
Chuyện lẽ ra nhỏ mà cứ thành ra ko đâu vào đâu :(
Rất tiếc là xe này vào đây làm mọi người hiểu sai hoặc thế nào đó thì em xin rút kinh nghiệm.

#emNu
Ôi, mợ nức nở thật ạ
Ngoài quán thấy nick này hỏi, em nghĩ lão Bốp nên em ứ giả nhời

Bây giờ Chã mua về ăn đi, vừa ăn vừa gửi em luôn :))
Thật, giờ tới lại đang không thèm sầu mà tớ thèm món Bitterballen nhấm nháp với cốc bia lạnh. Tớ nghĩ cậu chưa thưởng thức món này, chiều nay thử xem sao ;)

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

Xatara

Xe điện
Thật, giờ tới lại đang không thèm sầu mà tớ thèm món Bitterballen nhấm nháp với cốc bia lạnh. Tớ nghĩ cậu chưa thưởng thức món này, chiều nay thử xem sao ;)
Chã có thể ngừng bóc phốt em được ko? :))
Món đấy em có ăn, nhất là những lúc mải chơi ko nấu ăn. Em ko mê bia lắm, em uống được mỗi Hoegaarden vì nó ngọt. Chã có món gì ngon hơn hem?;)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Lão vào nức nở thấy điềm đạm ra bao nhiêu

Quán như là nhà Linh, chủ ko hỏi khó khách nhá ;)
Lão cứ làm em ngại :P em chém có chọn lọc mà, thớt nào hơi tào lao em mí chém mà, thớt nghiêm túc em có chém tẹo nào đâu :))

Thật sự là em thấy trong thớt Nức nở này, các mợ rất được yêu thương và chào đón, mỗi cụ chào đón các mợ theo một cách khác nhau, người thì làm thơ, người thì hỏi han tâm tình, người thì chém kiểu trẻ trâu, chính điều đấy làm nên sự đa dạng của Nức nở. Kể cả các mợ khác cũng rất yêu thương nhau. Từ trước đến nay, việc chém trong này là đều là chém theo hội đông, ai cũng có thể quote còm người khác và tham gia vào câu chuyện chung. Em xin nói thế để mợ biết là mọi người chơi với nhau ntn.

Việc xích mích thì ko phải là ko có, và càng ko phải là lần đầu. Có xích mích thì cứ để mọi người nói ra thôi, sao mợ lại đi trách người này người kia ko can ạ?Ai cũng lớn cả rồi, có trách nhiệm với lời nói của mình rồi.

Em cũng chưa hiểu nguyên nhân mợ dỗi do đâu? Và hình như đây cũng ko phải lần đầu mợ dỗi. Thớt này gọi là nức nở thôi, nhưng là chỗ để mọi người chém cho quên nặng nề của cuộc sống bên ngoài.

Theo em, nếu ko thích có thể góp ý, nhưng người khác nghe hay ko là quyền của người ta, và thích người đó hay ko thì là quyền của mình. Gần đây em thường xuyên nghe thấy việc kêu gọi sống thật, sống là chính mình, việc góp ý là áp dụng chủ quan suy nghĩ của mình lên người khác, là bắt người khác sống theo tiêu chuẩn của mình, đúng ko ạ?

Tính em cũng thẳng thắn, và em nhận luôn là em đanh đá. Vài lời góp ý với mợ, mong mợ hiểu và nếu có khi nào buồn phiền thì vẫn có thể coi đây là nhà để quay về, mợ nguyennu

Em dù đi xa nhưng sểnh ra là em lượn OF, vì em rất quý mọi người, mỗi người một tính cách nhưng rất yêu thương nhau. Em thật lòng.
Chính vì cái dòng bôi xanh đậm mà tớ mới mời cậu làm quản gia đấy ;)

URAL CCCP

Xe ba gác
Lão vào nức nở thấy điềm đạm ra bao nhiêu

Quán như là nhà Linh, chủ ko hỏi khó khách nhá ;)
Vào nức nở ai cũng điểm đạm, không chỉ mình em mà cả lão Linh, lão Mai,..... Chỉ ra ngoài Quán mới chém gió thôi lão ợ;))

Chã có thể ngừng bóc phốt em được ko? :))
Món đấy em có ăn, nhất là những lúc mải chơi ko nấu ăn. Em ko mê bia lắm, em uống được mỗi Hoegaarden vì nó ngọt. Chã có món gì ngon hơn hem?;)
Kể ra thì lại bảo bóc phốt :)) Mấy món tớ thích nhưng chắc cậu không khoái, ví như cá muối chẳng hạn :P Ngoài ra món dân dã thì cứ hutspot tớ chén thôi ;)

Xatara

Xe điện
Kể ra thì lại bảo bóc phốt :)) Mấy món tớ thích nhưng chắc cậu không khoái, ví như cá muối chẳng hạn :P Ngoài ra món dân dã thì cứ hutspot tớ chén thôi ;)
Cái cá muối đấy em tẩy chay được mấy năm rồi. Lần đầu tiên thử em cũng háo hức lắm mà nuốt ko trôi ạ
Cứ tạm gọi như thế đi, ai nghĩ gì cũng kệ nhưng với tớ, tớ cần quản gia phải thế ;))
Chã tăng lương cho em đi, áp lực quá ạ :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Huế và Em

Xe điện
Nức nở có gì hở các cụ mợ? Em vào thấy nhiều còm dài ơi là dài. Em rối mắt quáX_X

Trạng thái
Thớt đang đóng