Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đồng tình với cách dùng rượu của mợ nhưng không thích cách mợ dùng từ "chuyên nghiệp" trong trường hợp này :D

Thì em cũng như cụ và mợ thôi. Gặp còm hay nhất định phải rót, thậm chí đợi đến có bình rượu mới để rót - ấy mới đúng là chén rượu mà em thích - thích là mở hũ không phân biệt thâm niên :D.
Thật ra BRL cũng như mini game nho nhỏ của OF, tuy nhiên vì không phân biệt được rượu lậu với rượu thật nên nó vô tình ảnh hưởng đến ý nghĩa thật sự của chén rượu dù rằng tính cách của một người cũng thể hiện ít nhiều trong quá trình chơi game :)
PS: Hồi đầu khi rót rượu cho member mã cao khi họ còm hay em cũng có chút ngại vì nghĩ mình ném vào ấy chả đáng bao nhiêu :P. Chắc đó cũng là cảm giác của cụ ;))
Nhưng bây giờ thì em nghĩ khác rồi. Giá trị của chén rượu, tự nó còn nằm sẵn trong chính nội dung của comment ấy nữa.
hehe em ngại chỉ đơn giản là không muốn gây khó xử cho người khác :))

huongsac80

Xe container
Không đạo sao nàng xót xa
Mở ra đóng lại thành ra ý gì
Phải chăng nàng rất lạ kỳ
Lời yêu hờ hững bởi vì muốn che ... :))
Đọc xong em lại im re
Vì em chả hiểu muốn che thế nào
Che chở cũng chẳng ra sao
Hay là che đậy, cũng nào phải em? :))

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong em lại im re
Mượn người nọ, nói người kia.
Chắc là cụ ấy muốn tia cô nào.
Mợ không hiểu cũng chẳng sao.
Thế nên mợ cứ đậy vào cho em :D

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đọc xong em lại im re
Thôi thì anh phải nói thêm
Tự khoe chém bạo e hèm cớ chi
Đạo kia dù có là gì
Hiểu sao cũng được cần chi ngoặc vào ... :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mượn người nọ, nói người kia.
Chắc là cụ ấy muốn tia cô nào.
Mợ không hiểu cũng chẳng sao.
Thế nên mợ cứ đậy vào cho em :D
Ngoài cứng nhưng trong lại mềm
Nói sao đi nữa, càng thêm thích người
Lời qua, ý lại, đời tươi
Chuyện yêu ta đã - rất lười - từ lâu ... :))

Nay em mới biết thread này của cụ, tặng cụ 1 bài hát
https://m.nhaccuatui.com/bai-hat/ban-tinh-cuoi-tuan-ngoc.zDgM8mSNtP.html

«Một ngày nào đó tóc xanh xưa bạc màu.
Một ngày nào đó ta có thôi hết yêu người»

".....Yêu em ta yêu em như yêu tuổi ngây thơ.
Bên em bên em ta hát khúc mong chờ.
Ngày nào người cho ta biết tình yêu đắm say
Ngày nào đời cho ta biết tình là đắng cay...."

Cám ơn mợ, đúng bài hát và cả ca sỹ em thích

Tóc xanh ngày ấy nay phớt bạc
Hương lòng một nén khóc ai ơi

Cụ thánh thật, đúng là em ko ngúng ngoảy copy paste bài cụ dạy. Em chỉ rón rén vào rót và em trả lời cụ thôi. Ko ngờ cụ chã đòi rượu mà chả mấy mem lò rượu sợ. Lò vẫn tưng bừng
Văn hóa lò là " Đòi chén " " Nuốt chén " " Uống rồi bảo chưa nhận " được gắn liền với câu bất hủ " Muốn đòi, nuốt thì ra quán "

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Hãy dùng trái tim xinh để giảm tải cho cái đầu xinh. Hãy cứ để nó tự nhiên như cuộc sống của mình cho chén rượu có thêm vị cay, vị ngọt, vị đắng vị nồng...
PS: Thật ra em cũng chỉ biết sơ sơ thôi và mới tập tọe ngó xem các tập đoàn BRL làm việc. Em nhận ra rằng nơi đó: bằng việc xuất hiện đều đặn với một tần suất nào đó, ở những thời điểm nào đó mà các thành viên (trong đó gọi là các thương gia hoặc con buôn) bắt đầu có sự tin tưởng lẫn nhau và các mối làm ăn thường xuyên, các cụm kinh tế nhỏ hình thành và họ bắt đầu buôn bán ngựa với nhau. Dần dần nó tạo ra sự gắn kết vô hình (kiểu như thấy thiếu khi cụ, mợ nào đó vắng mặt...) - tức là nó không chỉ thuần túy là thương mại :P --> Các buổi Off vui vẻ, đầm ấm là minh chứng hùng hồn cho điều đó :)
Sự uy tín trong làm ăn ở các tập đoàn dường như cũng phản ảnh sự uy tín của thành viên đó trên diễn đàn khi các comment của họ cũng thực sự "nặng kí" hơn khi phía dưới số km là một con số có nhiều chữ số.
Thế mới thấy khái niệm "mã lực" rất hay vì nó thể hiện nội lực và mô men xoắn (độ xoắn quẩy) của các ofer trên diễn đàn :))
Tất nhiên rượu không phải là tất cả. Diễn đàn còn nhiều thứ rất hay. Và em muốn thưởng thức hết thảy mọi cái hay của nó.
Em đồng tình với cách dùng rượu của mợ nhưng không thích cách mợ dùng từ "chuyên nghiệp" trong trường hợp này :D

Thì em cũng như cụ và mợ thôi. Gặp còm hay nhất định phải rót, thậm chí đợi đến có bình rượu mới để rót - ấy mới đúng là chén rượu mà em thích - thích là mở hũ không phân biệt thâm niên :D.
Thật ra BRL cũng như mini game nho nhỏ của OF, tuy nhiên vì không phân biệt được rượu lậu với rượu thật nên nó vô tình ảnh hưởng đến ý nghĩa thật sự của chén rượu dù rằng tính cách của một người cũng thể hiện ít nhiều trong quá trình chơi game :)
PS: Hồi đầu khi rót rượu cho member mã cao khi họ còm hay em cũng có chút ngại vì nghĩ mình ném vào ấy chả đáng bao nhiêu :P. Chắc đó cũng là cảm giác của cụ ;))
Nhưng bây giờ thì em nghĩ khác rồi. Giá trị của chén rượu, tự nó còn nằm sẵn trong chính nội dung của comment ấy nữa.
Em thấy bác mới vào BRL nhưng có cái nhìn khá chuẩn về BRL. Xuất phát điểm từ những người thích chơi Vodka " Coi như trò game " tụ tập thành nhóm nhỏ dần thành một chi hội, đến thời điểm hiện tại trò BRL có lẽ là trò chơi có thời gian lâu nhất diễn đàn. Từ cuối 2006 đầu 2007, và đến giờ vẫn hoạt động. Phần lớn những người chơi BRL có cách nhìn, nghĩ khác những người không chơi, họ coi hàng ngày đi buôn vod như trò tiêu khiển để họ gần gũi nhau hơn, họ rất hiếm khi ra ngoài rót vang hay vod, nhiều nick hầu như hiếm khi xuất hiện ngoài cà phê.
Tiêu chí là rượu ảo nhưng rót thật ngoài đời thông qua các buổi ọp, ọp bất kỳ ở đâu từ nhà hàng đến quán bia cỏ, quán bún đậu mắm tôm hay kiếm đồ nhậu về nhà ai đó hoặc kể cả vào viện thăm thành viên BRL cũng tranh thủ mang đồ mang rượu vào uống, miễn sao để được ngồi để được chém với nhau :)

Em trao tạm mấy ảnh dân dã của chi hội BRL để bác hiểu thêm

Mua đồ về nhà

Tranh thủ măm trưa

Vào viện thăm bệnh nhân, nhưng vì dân BRL nên vẫn kéo nhau xuống sân nhậu

Và buổi ọp bún đậu mắm tôm mới nhất cách đây mấy hôm

Huế và Em

Xe điện
Văn hóa lò là " Đòi chén " " Nuốt chén " " Uống rồi bảo chưa nhận " được gắn liền với câu bất hủ " Muốn đòi, nuốt thì ra quán "
Em vẫn chưa trả chén lại cho cụ được. Cụ ráng đợi em nhá:D

Bàn về rượu em lại có cái nhìn khác, nói chung là không quan tâm lắm! Thông thường em lười rót và chỉ rót khi gặp một còm hay hoặc vì lý do trả chén. Em rất ngại rót cho các nick có mã lực cao (dù đôi lúc còm hay đáng rót) nhưng sẵn sàng rót rượu cho các nick mới để động viên tinh thần. Mỗi người có ý thích, quan niệm khác nhau và không có đúng, sai do đó nói chung làm sao FUN là sướng rồi :))
Đúng là mỗi người một quan điểm, người tìm niềm vui chỗ này, người tìm niềm vui chỗ kia, nên khó để nói cái đấy hay, hay không hay. Tiêu chí của BRL nó hướng từ cái ảo thành cái thật, từ tranh cãi đòi chén nuốt chén thành gắn kết ngoài đời với nhau và quan trọng nhất là FUN. Bác xem mấy cái clip dưới để hiểu hơn về một chi hội :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng là mỗi người một quan điểm, người tìm niềm vui chỗ này, người tìm niềm vui chỗ kia, nên khó để nói cái đấy hay, hay không hay. Tiêu chí của BRL nó hướng từ cái ảo thành cái thật, từ tranh cãi đòi chén nuốt chén thành gắn kết ngoài đời với nhau và quan trọng nhất là FUN. Bác xem mấy cái clip dưới để hiểu hơn về một chi hội :)

Rất hay cụ ạ! Lúc này thì em rất muốn rót rượu nhưng trớ trêu máy lại không cho :))

Chỉnh sửa cuối:

Xatara

Xe điện
Chẳng biết vì sao tôi hoang mang
Nàng vẫn bên tôi, vẫn nhẹ nhàng
Có lẽ trạnh lòng hoa tim vỡ
Nên hiểu tình này lắm trái ngang ... :))
Tính nàng vốn dĩ vẫn dịu dàng
Vẫn ở bên anh mặc trái ngang
Nhưng anh nhiều lúc vô tâm lắm
Khiến nàng thổn thức giấu trong lòng

Em vẫn chưa trả chén lại cho cụ được. Cụ ráng đợi em nhá:D
Em có đủ thời gian để chờ ;)

Thế bữa nào 2 mợ em mình off với nhau thôi nhé :D
Em cũng rất thích bài này. Thx mợ!
@ cụ chã dạ cảm ơn cụ, e hiểu phần nào văn hóa lò rồi ạ.

Cơ bản tính e ưa tĩnh, ngại va, ngại ồn ã quán bia rượu. Hì.
Em cũng rất thích bài này. Thx mợ!
@ cụ chã dạ cảm ơn cụ, e hiểu phần nào văn hóa lò rồi ạ.

Cơ bản tính e ưa tĩnh, ngại va, ngại ồn ã quán bia rượu. Hì.
Ồn ào nhưng không xô bồ đấy là cái bất thành văn của bất cứ chi hội nào trên OF
Đông nhưng vẫn ngon lành, mặc dù rượu cả can

Vẫn tỉnh táo đi cà phê chém gió

Ngoài ra thậm chí ọp nhanh trà đá

Hay chỉ cái điếu cầy và mấy chén trà nóng cũng lôi kéo được gần hai chục thương gia BRL :P

Ngoài ra họ còn ra ngoại ô ọp, tự nấu tự nướng trước đi rót và đòi chén nhau :P

Vậy nên mợ không phải lo nhé :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tính nàng vốn dĩ vẫn dịu dàng
Vẫn ở bên anh mặc trái ngang
Nhưng anh nhiều lúc vô tâm lắm
Khiến nàng thổn thức giấu trong lòng
Làm người toàn vẹn, khó phải không?
Đôi lúc sư đây cũng bốc đồng
Vô tình gây tổn, thương người khác
Nhưng chẳng dối lòng, chẳng thầm mong ... :))

Huế và Em

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng