Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chủ đề muôn thủa có khác, cccm tám ghê quá.
Chiều qua em còm chơi thôi, chứ nghiêm túc mà nói, em có phải trẻ con đâu mà không biết ưu điểm của liền ông (từng) có vợ hả One-77 , kuu . Đây là đối tượng khiến em crush chủ yếu mà :)) Tình cảm thì không có khái niệm đạo đức, bước đi tiếp theo cuả người trong cuộc thế nào mới đánh giá họ là ai. Thích mà không nói ra như em thì chưa làm hại gì ai cả, đúng không nhỉ :)
Hồi mới tốt nghiệp em cũng vướng vào 1 liền ông trong hôn nhân - bạn của mẹ, ly thân gần 5 năm, không ly hôn vì tài sản chung lớn. Ngày em còn học phổ thông thỉnh thoảng gặp chú ấy, ngưỡng mộ vì trí thức, giỏi giang mà vẫn bình dân, điềm đạm, nói chuyện với em kiểu quan tâm như con gái ấy. Tầm thời gian này 2015 là em gặp lại ông ý, trước mặt bm em thì bình thường nhưng khi có 2 người ông ý săn đón thấy rõ, và tất nhiên em cũng không tránh khỏi lóa mắt bởi vật chất và sự từng trải của ông ta, cơ mà vật chất là chính nhé, chả đứa con gái trẻ nào chịu gật đầu 1 ông già vì tình cảm 100% cả, hiếm lắm. Em kiểu thả thính, không đồng ý nhưng cũng không từ chối, vẫn đi ăn uống cf, nghe ổng kể chuyện công việc, học được khá nhiều thứ (dù không qua nổi vòng pv để áp dụng :))). Tầm khoảng 2-3 tuần như thế thì 1 hôm ổng đưa cho 1 cái thẻ credit phụ tên em hạn mức 15 củ bảo tiêu gì thì quẹt, em tự dưng thấy không ổn tẹo nào, và quyết định chấm dứt trước khi ông ấy đòi hỏi xa hơn :) Sau 3 ngày thì ông ý thôi khủng bố tin nhắn và gọi điện - còn hứa hẹn sẽ cưới cơ. Câu cuối cùng ổng nói nếu cần giúp đỡ gì về cv ổng sẽ giúp, và vài tháng sau em nhắn tin hỏi thì kêu nhầm số ạ, buồn 5s =)) Từ đó giờ em và mẹ không còn gặp lại ông ta nữa.
Sau này em vẫn thỉnh thoảng bị người có vợ tán tỉnh, gia đình người ta còn hạnh phúc, vợ người ta còn hoàn hảo nhé. Thực sự không có gì đáng tự hào cả, vì chứng tỏ, trong mắt họ, mình dễ dãi hoặc non nớt quá khiến họ muốn lợi dụng thôi. Tien Tung : Em chả tin vào cái tình cảm với bồ trong thớt yêu 2 người đâu, ăn vụng lúc méo nào chả ngon hơn ăn chính, upgrade cô bồ lên version vợ thì cũng lại gặp lỗi tương tự thôi. Cơ mà, không nên khuyên can đối tượng say rượu, ngáo đá làm gì chã nhỉ ;))
meo_long_xu , thichduthu2011 : cảm ơn 2 cụ mợ. Em nghĩ các cụ ở đây còm cho vui, lại quen chém gió với nhau nên không trau chuốt câu từ, nói vậy mà không phải vậy. Như sư ấy, mợ nào cũng tán mà quan điểm lại rõ ràng, em ưng :D
...

Em đã đi bơi và tắm gội xong, trời mưa 1 mình 1 bể sướng vỡi.
Phần lớn tớ thấy cậu đọc nhiều hơn chém vậy mà sáng nay chưa tắm, để nguyên mùi, cảm xúc thật nhất trải lòng. Tớ đọc thấy sự trải lòng khá chân tình. Chúc mùng cậu đã bước qua được cám dỗ trước để chuẩn bị bước vào công cuộc cám dỗ mới và sẽ toại nguyện nhé ;)

Có người yêu Chã này:)).
Ô ghét mà lại là yêu à Kuu, thôi được rồi ghét thì để cho ghét hẳn. Tý nữa mang tập đoàn vang cho đỏ cho rong cả tháng ;)

:(( Em bắt quả tang chã lại phục hồi còm em đã xoá này, cho em xoá đi mà :((.
Nay em quyết định đọc q sách why men love biches. (chuyên mục cả tháng 1 q sách). Cụ mợ nào đọc rồi vào bóng bàn , em lót dép hóng ạ.
https://tuvablog.wordpress.com/2017/09/21/why-men-loves-bitches-sherry-argov-gioi-thieu/
Việc gì phải xóa, dù sao đây cũng là vùng trời riêng của một nhóm người mà cậu, dù thế nào đi nữa thậm chí kể cả gạch đá thì ở đây đều gạch đá bọ nhung mà ;))

Khiếp sư còm gì mà như triết học Mác-LêNin thế ;))

Quay lại chuyện sáng và tối qua: Em thấy ai nói được là cũng được qua 1 vòng (như cụ gì lập thớt yêu 2 người đó ạ): ít ra còn dám nói ra, chứ đã ko dám nói hay thể hiện ra thì còn chả hy vọng gì làm nữa cơ :D Giờ trưởng thành hết rồi nên đúng sai gì phải chịu trách nhiệm tất, chứ mà lảng lảng đi thì thành trẻ con :D
Có vẻ cậu dạo này chuyển sang lý thuyết nhiều hơn thục hành nhỉ, dám nói thế nào? Nói kiểu tớ thích cậu, tớ thèm bên cạnh cậu hả?

Liệu Chã có bê còm về tovo không nhỉ? :))
Cậu trả lời thật đi, đêm qua có ướt chăn với đệm không?

Không bê mờ xóa luôn cũng có Hương nà :D
Sao cái gì cậu cũng biết như thật nhỉ ;)

Kuu

Xe lăn
haha đã thích nhau mà vẫn dùng chữ "chén" thì cần xem lại có biết yêu là gì không cái đã. Khi đã dùng đến từ đó thì hiển nhiên không phải tình yêu và quan điểm của sư cũng không hề thay đổi : không chơi :))
Oài!
Người cùng một nhà tụm 5 túm 3 chém gió mà Sư đi bắt bẻ câu chữ thế này. Theo em thì dùng từ "Chén" thậm chí "chịch" cũng đc. Đấy là ngôn từ chém gió cho bối cảnh giả định chứ ko phải nói trong tình huống thật, không phải với nhân vật cụ thể nào.
Em thì chỗ nào cần nguyên tắc sẽ rất nguyên tắc, những chỗ khác thì em lại chỉ thích dân dã. Viết, nói khuôn mẫu với em không khó nhưng em thích hòa đồng hơn.

Kitcat

Xe container
Ô ghét mà lại là yêu à Kuu, thôi được rồi ghét thì để cho ghét hẳn. Tý nữa mang tập đoàn vang cho đỏ cho rong cả tháng ;)

Việc gì phải xóa, dù sao đây cũng là vùng trời riêng của một nhóm người mà cậu, dù thế nào đi nữa thậm chí kể cả gạch đá thì ở đây đều gạch đá bọ nhung mà ;))
:) dạ, là những thông tin về cuộc sống hàng ngày, gia đình... :((
Chứ gạch đá thật mà sợ quá là em gia nhập đội lặn chứ sao dám nổi lên thở ạ ^^
p.s chã mà mang cả tập đoàn ra vang cho đỏ là cố tình gây nhung nhớ đấy,, đối phương không thể không ấn tượng :))

Kitcat

Xe container
Oài!
Người cùng một nhà tụm 5 túm 3 chém gió mà Sư đi bắt bẻ câu chữ thế này. Theo em thì dùng từ "Chén" thậm chí "chịch" cũng đc. Đấy là ngôn từ chém gió cho bối cảnh giả định chứ ko phải nói trong tình huống thật, không phải với nhân vật cụ thể nào.
Em thì chỗ nào cần nguyên tắc sẽ rất nguyên tắc, những chỗ khác thì em lại chỉ thích dân dã. Viết, nói khuôn mẫu với em không khó nhưng em thích hòa đồng hơn.
Sau 1 hồi chém thì em nhận ra cách reply còm kiểu bẻ 1 câu bẻ chữ vặt ý của Kuu quen quen, giống 1 vài cái nick mới tạo gần đây nè :).
Em thấy sư trả lời Kuu cũng là trong tình huống giả định, quan điểm của sư , sư viết cũng rõ rồi mà :P

Roses

Xe điện
May mềnh ko bị Chã bắt bẻ câu chữ như mấy mợ :))

Có vẻ cậu dạo này chuyển sang lý thuyết nhiều hơn thục hành nhỉ, dám nói thế nào? Nói kiểu tớ thích cậu, tớ thèm bên cạnh cậu hả?

Cậu trả lời thật đi, đêm qua có ướt chăn với đệm không?

Sao cái gì cậu cũng biết như thật nhỉ ;)

Kuu

Xe lăn
Sau 1 hồi chém thì em nhận ra cách reply còm kiểu bẻ 1 câu bẻ chữ vặt ý của Kuu quen quen, giống 1 vài cái nick mới tạo gần đây nè :).
Em thấy sư trả lời Kuu cũng là trong tình huống giả định, quan điểm của sư , sư viết cũng rõ rồi mà :P
Kuu chỉ dùng 1 nick này thôi và Kuu chỉ phản biện quan điểm chứ không bao giờ bắt bẻ câu chữ lặt vặt khi tranh luận Mều ạ:D.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Oài!
Thấy kuu đang còm nghiêm túc nên sư cũng trả lời nghiêm túc thôi. Muốn chuyển hướng thì kuu phải bật xi nhan cho sư biết chứ, đang thật chuyển sang ảo đột ngột quá biết đâu mà lần :))

Kuu

Xe lăn
Thấy kuu đang còm nghiêm túc nên sư cũng trả lời nghiêm túc thôi. Muốn chuyển hướng thì kuu phải bật xi nhan cho sư biết chứ, đang thật chuyển sang ảo đột ngột quá biết đâu mà lần :))
:D
Ko hiểu ý nhau thôi:)>-.

Roses

Xe điện
Tạt đầu là có thật :))

:D
Ko hiểu ý nhau thôi:)>-.
Đến giờ vẫn chưa hiểu, khó quá thôi mình bỏ qua :))

Trạng thái
Thớt đang đóng