Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyennu

Xe điện
Cái đấy là một trong những cái mà diễn đàn OF nó khác các diễn đàn khác cậu à. Cái văn hóa OF ngay từ đâu bắt nguồn từ chữ Fun, sự tiến hóa của nó luôn được gắn bởi những từ ngữ nói lái hay như cậu gọi là tượng hình. Vậy nên cậu cũng dần thích nghi với nó đi cậu ;)
Còn vụ trứng, hành để tới nói lại nhé. Câu này được sử dụng thường xuyên của vài mợ mang danh Nở trên diễn đàn dăm, bảy năm trước đấy " Em là Nở, em thường xuyên nấu cháo hành cho Chí ăn có điều em không ăn được hành, ăn hành kinh lắm ". Nào câu trên cậu bảo sai gì mà dẫn đến cậu bực ;)
Câu trên hay mà, ý em là tượng thanh và tượng hình hoặc hình tượng.
Thôi em out đã. Bizi bizi quá, lúc rảnh e lại vào chơi. Cụ chủ kết thúc đc rồi, em xin lỗi cả nhà lần nữa là lần thứ 3 nhé :D
Ai lại để phụ nữ xin lỗi đến 3 còm mà vẫn còn nói nữa thì mà làm gì :D phụ nữ là để nhường nhịn và nói cám ơn cơ mà
Cụ Nắng gió vào kéo em sang chấm với phẩy đi ạ

Chỉnh sửa cuối:
Câu trên hay mà, ý em là tượng thanh và tượng hình hoặc hình tượng.
Thôi em out đã. Bizi bizi quá, lúc rảnh e lại vào chơi. Cụ chủ kết thúc đc rồi, em xin lỗi cả nhà lần nữa là lần thứ 3 nhé :D
À, ý cậu là ảnh này chứ gì. Nó chỉ là quả trứng ốp cộng với ít hành thôi mà, tớ thấy có gì đâu nhỉ? Ảnh dưới tớ nhớ không nhầm thì là của một đầu bếp nổi tiếp của Châu Âu bầy trong một cuộc thi đầu bếp đấy cậu, cậu nghĩ đến bụng mình đang đói và được một bữa sáng nhẹ nhàng như thế đi, sao cứ bắt đầu mình phải tưởng tượng sang cái abc - xyz làm gì cho lại .... ;)

Kuu

Xe lăn
À em bực ko phải vì các cụ tranh luận ở trên, em bực vì các cụ hay lạm dụng tượng thanh, tượng hình rồi trêu các mợ (đối với em mà bị như thế em coi là thiếu tôn trọng em) nhưng mà mọi người đương vui nên bỏ qua đi em chẳng để ý làm gì, nhưng em luôn tránh mấy còm kiểu đó.
Ah em có lần bị trêu đấy, em ko nhớ lắm đại loại là Nu ôm Kuu từ hôm qua, hay một vài vụ trứng hành gì đó đại loại thế.
Em viết còm này tí nữa em sẽ vào xóa đi, vì em ko thích cái còm này của em :(
Hix,
Vào OF mà không biết trêu đùa thì vào làm gì, không yêu mến, tôn trọng thì các Cụ chả thèm trêu. Nu tồ lại hay suy tư nên rước bực vào người:(.
Tượng hình, tượng thanh, tượng người ... Chả vấn đề gì, càng fun. Cần luyện để tăng le vồ chém gió hơn Nu em :)>-.

nguyennu

Xe điện

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng đương chấm chấm chấm mí phẩy phẩy phẩy lắm :D
Haiza. Em còm nhiều quá giờ em đương cách xa sư quá, chắc sư sẽ buồn. Em dừng còm chờ sư vậy :D
Ơ tớ đi tu khi nào mừ ấy lại gọi là sư :( wa đê

thngaylangthang

Xe ngựa
À thế còm này đúng là cụ, ko phải mợ ;))
Tại cụ nhiều ... mí ,,, quá nên em cứ phải thử cho chắc, nhỡ lao vào đá.
Cư thử như vậy là chít tớ rồi đấy ;;)

URAL CCCP

Xe ba gác
À em bực ko phải vì các cụ tranh luận ở trên, em bực vì các cụ hay lạm dụng tượng thanh, tượng hình và hình tượng rồi trêu các mợ (đối với em mà bị như thế em coi là thiếu tôn trọng em) nhưng mà mọi người đương vui nên bỏ qua đi em chẳng để ý làm gì, nhưng em luôn tránh mấy còm kiểu đó.
Ah em có lần bị trêu đấy...
Em viết còm này tí nữa em sẽ vào xóa đi, vì em ko thích cái còm này của em :(
Nu dạy cảm nhể, cứ nghĩ thẳng đừng nghĩ cong là ok mà. Em có lần được nghe 1 diễn giả khá nổi tiếng của Việt nam nói câu này với mọi người trong khán phòng " Tất cả chúng ta đều là nhà vô địch, vì không bơi nhanh để chiến thắng thì chúng ta đã không có mặt trên cõi đời này".;))

nguyennu

Xe điện
Nu dạy cảm nhể, cứ nghĩ thẳng đừng nghĩ cong là ok mà. Em có lần được nghe 1 diễn giả khá nổi tiếng của Việt nam nói câu này với mọi người trong khán phòng " Tất cả chúng ta đều là nhà vô địch, vì không bơi nhanh để chiến thắng thì chúng ta đã không có mặt trên cõi đời này".;))
:D em buồn cười còm của cụ quá, câu đó đúng mà, văn vẻ và nghệ thuật đấy.
Cư thử như vậy là chít tớ rồi đấy ;;)
Cụ lại chớp mắt :(( cụ là mợ ạ :((

___
Thôi em ko còm nữa đâu. Đừng cụ nào trích còm của em nữa nhé em đương bị mẹ mắng cái tội ôm điện thoại đây.

thngaylangthang

Xe ngựa
:D em buồn cười còm của cụ quá, câu đó đúng mà, văn vẻ và nghệ thuật đấy.

Cụ lại chớp mắt :(( cụ là mợ ạ :((

___
Thôi em ko còm nữa đâu. Đừng cụ nào trích còm của em nữa nhé em đương bị mẹ mắng cái tội ôm điện thoại đây.
Tớ cũng đang bị nhéo vì cứ cầm điện thoại nè :D

Kitcat

Xe container
Lão chỉ thấy phần sau mờ ko thấy phần "gốc" ;)) Xuất phát điểm là em nhận cái >:D< của Mều, em bít thừa là Nu sẽ vây em òy. Nếu mờ em ngại thỳ em đã ko nhận cái >:D< đấy, mờ như thế lại ko phải là em nữa ;))
:)) Đối với em chuyện ôm chào nhau (free hug ) là bình thường, hồi em học bên kia có đứa sáng nó ôm 1 cái, chiều nó lại ra ôm 1 cái để chào (male), đấy là chưa kể người bỉ họ còn chào mình bằng cách giữ lại hôn lần lượt 2 má luôn (may mà người ta già rồi, với cả là nữ) :P . Nu ở Nhật chắc quen kiểu chào cúi gập người chào nhỉ :P
Em thích hug là sự thật, cái hug giữa bạn bè nó khác với cái vòng tay ôm âu yếm nhiều mà, hihi, và đúng là sau cái còm đấy, sư có quote còm em hỏi Nu đâu, em có biết đấy là lời nhắc khéo rồi :P

Thomas_hsgs

Xe buýt
:)) Đối với em chuyện ôm chào nhau (free hug ) là bình thường, hồi em học bên kia có đứa sáng nó ôm 1 cái, chiều nó lại ra ôm 1 cái để chào (male), đấy là chưa kể người bỉ họ còn chào mình bằng cách giữ lại hôn lần lượt 2 má luôn (may mà người ta già rồi, với cả là nữ) :P . Nu ở Nhật chắc quen kiểu chào cúi gập người chào nhỉ :P
Em thích hug là sự thật, cái hug giữa bạn bè nó khác với cái vòng tay ôm âu yếm nhiều mà, hihi, và đúng là sau cái còm đấy, sư có quote còm em hỏi Nu đâu, em có biết đấy là lời nhắc khéo rồi :P
Thì em cũng bít cái >:D< đấy của Mều là chia sẻ con mèo nhà em bị lạc, vậy mờ em cũng phải suy nghĩ 1s đấy... :))

nguyennu

Xe điện
Em cũng thích >:D< mà, có thể là chạm nhẹ má vào nhau.
Tại vụ đấy e sợ meo hiểu lầm em nên em phải phím trước, may mà meo cũng hùa lại. Hên thế ;)) Bobs cà cuống đấy chứ đùa đâu ;)) vui mà.
Thì em cũng bít cái >:D< đấy của Mều là chia sẻ con mèo nhà em bị lạc, vậy mờ em cũng phải suy nghĩ 1s đấy... :))
Tớ cũng đang bị nhéo vì cứ cầm điện thoại nè :D
:D em lại rảnh em lại vào cuốc còm cho cụ mợ bị mắng

Kitcat

Xe container
Em cũng thích >:D< mà, có thể là chạm nhẹ má vào nhau.
Tại vụ đấy e sợ meo hiểu lầm em nên em phải phím trước, may mà meo cũng hùa lại. Hên thế ;)) Bobs cà cuống đấy chứ đùa đâu ;)) vui mà.

:D em lại rảnh em lại vào cuốc còm cho cụ mợ bị mắng
Thôi ko cần giải thích nữa, em hiểu ngay từ đầu rùi mờ, giờ em thuộc tính và cách trêu của Nu rồi :)) Nu gủi rượu em là sau đó mà. Em cảm ơn Nu nhé :x:x:x
Thực ra nếu Nu ko làm gì lại làm 1 số người thất vọng ;))
Các cụ nhắc là nhắc chuyện ko chụp ảnh mật thư là đúng rồi, đề phòng sau này có cãi nhau, hiểu nhầm, hoặc chả may tán ai lại bị người ta đưa lên thì ngại thật :P
Trước em ko nghĩ tới xâu xa tới thế. :)

Huế và Em

Xe điện
Em vào nức nở tìm anh Pors... Anh í bỏ rơi em quáX_X

Huế và Em

Xe điện
Hix,
Vào OF mà không biết trêu đùa thì vào làm gì, không yêu mến, tôn trọng thì các Cụ chả thèm trêu. Nu tồ lại hay suy tư nên rước bực vào người:(.
Tượng hình, tượng thanh, tượng người ... Chả vấn đề gì, càng fun. Cần luyện để tăng le vồ chém gió hơn Nu em :)>-.
Chỉ có Huế là chém bất khuất, kể cả không hiểu gì cũng chém kuu nhờ:))

Trạng thái
Thớt đang đóng