Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Dạ, em xin lỗi, nãy em bận nên đang type dở lại submit luôn :) . Ý em là xưng/cụ mợ thực ra cũng tương đương với xưng tên , đều là 1 dạng xưng ngang hàng. Giờ Pors muốn em gọi thế nào thì em sẽ theo thế đó ạ :). Thực tình thì em chỉ sợ gọi chú/ bác xưng cháu thì em lại ngại tạo ấn tượng với OFer em là xìteen 9x hay 0x mất thôi :P
Nói vui thôi mà Mều xinh, gọi tên hay nick không là chuẩn, gọi là cụ cũng được vì nó đúng với cách xưng hô OF, bên Lò BRL còn gọi là cụ anh và cụ em, hoặc như cách đây vài năm lên Chương trinh Ai là triệu phú trên VTV3 mà vẫn gọi nhau bằng cụ làm cho MC Lại Văn Sâm ngỡ ngàng. :)

Kitcat

Xe container
Nói vui thôi mà Mều xinh, gọi tên hay nick không là chuẩn, gọi là cụ cũng được vì nó đúng với cách xưng hô OF, bên Lò BRL còn gọi là cụ anh và cụ em, hoặc như cách đây vài năm lên Chương trinh Ai là triệu phú trên VTV3 mà vẫn gọi nhau bằng cụ làm cho MC Lại Văn Sâm ngỡ ngàng. :)
:)) Dạ, vậy giờ chuẩn hoá xưng hô trong Nức nở là giống ngoài quán nhé ạ. Em có tật tiếp theo là hay gõ nhầm, mất dấu sai dấu, từ rày em sẽ cố gắng chú ý hơn....thực ra em thấy gọi cậu tớ như cụ chủ cũng mang ý nghĩa ngang hàng, ko lo hiểu nhầm (như cụ Pors đang lo cho em) :P

URAL CCCP

Xe ba gác

URAL CCCP

Xe ba gác
:)) Dạ, vậy giờ chuẩn hoá xưng hô trong Nức nở là giống ngoài quán nhé ạ. Em có tật tiếp theo là hay gõ nhầm, mất dấu sai dấu, từ rày em sẽ cố gắng chú ý hơn....thực ra em thấy gọi cậu tớ như cụ chủ cũng mang ý nghĩa ngang hàng, ko lo hiểu nhầm (như cụ Pors đang lo cho em) :P
Chã xưng hô cậu tớ thì kệ Chã. Chúng mình cứ anh em cho nó nhã Miêu nhể:))

Kitcat

Xe container
Chã xưng hô cậu tớ thì kệ Chã. Chúng mình cứ anh em cho nó nhã Miêu nhể:))
Dạ, em mới vừa vâng lời cụ Pors là cụ muốn em gọi thế nào em theo thế đó, em cũng sẽ gọi là cụ Jil, cụ Thích cho nó khí thế nhé =))
Em nhờ cụ chã, nếu em có gõ thiếu dấu thì gạch mồm hay là sửa dùm em cái còm nhaaaa. Em cảm ơn ạ

URAL CCCP

Xe ba gác
Dạ, em mới vừa vâng lời cụ Pors là cụ muốn em gọi thế nào em theo thế đó, em cũng sẽ gọi là cụ Jil, cụ Thích cho nó khí thế nhé =))
Em nhờ cụ chã, nếu em có gõ thiếu dấu thì gạch mồm hay là sửa dùm em cái còm nhaaaa. Em cảm ơn ạ
Cu hay Cụ cũng được Miêu ợ, miễn vui vẻ, đoàn kết là được:D

Hồ Trường

Xe tải
Cậu tớ là cách gọi của cụ chủ thớt với các mợ, thể hiện sự gần gũi, quý mến và tạo sự không câu nệ. Với cụ chủ em nghĩ vô tư còn với các cụ khác e hơi kỳ kỳ :))

Có một nhóm khá đông các thành viên OF mới lập ra một Gruop FB lấy tên là Otonofun " nhóm ô tô éo phăn " thường gọi là ÒN. Cách xưng hô là Qua và NAE " người anh em " không phân biệt nam nữ.

Theo trào lưu riêng mà không xa OF. Em nghĩ các cụ các mợ chọn một danh xưng chung của nhà nức nở đi, tiêu chí thì sao cho mềm mại nhưng không yểu điệu, thân tình nhưng không xuồng xã và quan trọng nhất là nói được cái tình, tình cảm của mọi người qua lại đây.

Porsche 911

Xe container

Muon_biet

Xe cút kít
Huế quả là nên thơ!

Kitcat

Xe container
Cậu tớ là cách gọi của cụ chủ thớt với các mợ, thể hiện sự gần gũi, quý mến và tạo sự không câu nệ. Với cụ chủ em nghĩ vô tư còn với các cụ khác e hơi kỳ kỳ :))

Có một nhóm khá đông các thành viên OF mới lập ra một Gruop FB lấy tên là Otonofun " nhóm ô tô éo phăn " thường gọi là ÒN. Cách xưng hô là Qua và NAE " người anh em " không phân biệt nam nữ.

Theo trào lưu riêng mà không xa OF. Em nghĩ các cụ các mợ chọn một danh xưng chung của nhà nức nở đi, tiêu chí thì sao cho mềm mại nhưng không yểu điệu, thân tình nhưng không xuồng xã và quan trọng nhất là nói được cái tình, tình cảm của mọi người qua lại đây.
Dạ, :) vâng ạ.

Kitcat

Xe container
Thì Miêu cứ viết là CU cho nó nhanh. Cu hay Kuu thì cũng đọc là CU mà:))
:)) Đấy cũng là lý do em ngại gọi Cụ Bóp, mợ Nu có nhời xong em mới gọi là cụ B . nickname thì chỉ dành cho 1 người thôi, ai cũng gọi mất hay ạ.

Kuu

Xe lăn
Dạ, như bạn 9x kuu ấy, nick của bạn ấy làm em cứ ngại ngại gọi :P
Thì Miêu cứ viết là CU cho nó nhanh. Cu hay Kuu thì cũng đọc là CU mà:))
Hix!
kuu thì lâu nay vẫn bị các Mợ lúc thì gọi là Ku, Kuuu...đấy thôi. kuu cảm thấy yêu và gần gũi, còn các Mợ thì gọi đúng nhu cầu còn gì nữa mà ngại nhỉ.
Ku ơi...:P.

Hồ Trường

Xe tải
:)) Đấy cũng là lý do em ngại gọi Cụ Bóp, mợ Nu có nhời xong em mới gọi là cụ B . nickname thì chỉ dành cho 1 người thôi, ai cũng gọi mất hay ạ.
Em thấy mấy cụ bên BRL sang đây hay gọi là Bóp Bi " đàn ông sợ nhất vụ bị Bóp Bi lên cổ này :P " còn mọi người hay gọi Nu " mạng xã hội hay dùng từ này mắng nhau ".
Em định vào bảo đừng gọi cũng như đừng nhận nó thế nào ý nhưng sợ dỗi nên thôi :))

Kuu

Xe lăn
Như đại ca Hồ Trường nói rồi, em thêm chút:
Cụ chủ thường là đã nắm rõ hoặc ước định khá chính xác tuổi của những người trong NN và đa phần cũng thân thiết rồi nên Cụ í chủ động xưng hô tùy theo tình huống.
Còn em, với Cụ chủ và những người khác mà em ước lượng hơn tuổi em thì ở những lúc nói chuyện riêng hay hỏi thăm, em cũng xưng em gọi anh cho đúng bề bậc và tình cảm. Còn những lúc chát chít chém gió thì vẫn Cụ - Em, Em - Cụ như tục lệ OF:)).
Còn với các Mợ thì em xưng Kuu gọi tên cho nó ....chuẩn với tâm sinh lý :D.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Đi qua thấy Nhà Nức Nở có kuu em vào chơi

Trạng thái
Thớt đang đóng