Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Em thì thích ăn cá thu 1 nắng mí cơm hơn:D
Cá thu thì phải xịn cơ (ko phải loại ươn rồi tẩm ướp đem phơi), mà loại xịn thì ngay cả dân miền biển mua cũng khó. Loại rởm bán ngoài thị trường thì ăn thua xa cá của Chã Hưng nhà mình.
Dân biển biết ăn giờ toàn ăn cá bé đánh bắt tự nhiên chứ ít ăn cá nuôi hoặc tẩm ướp hóa chất:D

Whoknow

Xe lăn
Em nhớ năm ngoái nhà a cũng phơi. Ah hay mình đổi hàng đi, cá lấy món thịt hun hem anh ơi?
@ hu: bên món ngon e thấy nhân nắng phơi tôm khô ăn cả năm hay đấy ạ. E cũng đang gạ mẹ em mua. Đợt nắng trc e phơi đc 2 nải chuối rõ khổ. Lúc chuối chín thì nắng k còn to. Sau cùng còn phải cho vào lò ;)). Ghét dự báo thời tiết ở mình thật.
Để lúc nào em nghịch tiếp vậy, nhưng mấy cái đấy bỏ vào lò sấy có khi nhanh hơn ;))

Em nhớ năm ngoái nhà a cũng phơi. Ah hay mình đổi hàng đi, cá lấy món thịt hun hem anh ơi?
@ hu: bên món ngon e thấy nhân nắng phơi tôm khô ăn cả năm hay đấy ạ. E cũng đang gạ mẹ em mua. Đợt nắng trc e phơi đc 2 nải chuối rõ khổ. Lúc chuối chín thì nắng k còn to. Sau cùng còn phải cho vào lò ;)). Ghét dự báo thời tiết ở mình thật.
Mều nhớ dai thế
Thật ra đây là ảnh anh chụp ở Cát Bà năm ngoái, khi ấy làm 2 chục cân về ăn ngon thôi rồi
Mùa lạnh ko có cá, đầu mùa nắng năm nay có cá họ gửi cho anh 2 chuyến rồi
Nội ngoại đôi bên và mấy anh bạn thân nghiện luôn giống anh :)

Nhất trí là sẽ “đối lưu” cá 1 nắng vs trâu hun khói với em :)

Cá 1 nắng chỉ hơi héo thôi vẫn ẩm ko để ngoài được mà phải để tủ, anh mua nhiều thế đc giá buôn ko ;))
Nói ko phải mê tín chứ rẻ hơn giá buôn vì họ vừa bán vừa cho
Anh lại phải gửi quà trong đất liền ra cho họ
Gì chứ Tiên Tửu, Giò gà thì Hải Dương đầy :)

Kitcat

Xe container
Để lúc nào em nghịch tiếp vậy, nhưng mấy cái đấy bỏ vào lò sấy có khi nhanh hơn ;))
K ngon bằng nắng hu ạ :).
Em thử chuối qua nắng và chuối lò rồi. Và hem bảo vệ môi trường. Em cứ thích làm cái gì đó cho bớt ghét cái nắng nóng ;)).
Giống chị gái em, cũng thấy lên giường là ngủ
Nhưng có hôm em thấy chị ý khóc lúc nửa đêm mà em chỉ biết giả vờ như ngủ rồi :))
Em có khả năng khóc mà nc mắt chỉ chảy ra thôi, k ai biết. Em k thích khóc đâu, khó nín lắm, nên ngủ thì hơn @@
Mều nhớ dai thế
Thật ra đây là ảnh anh chụp ở Cát Bà năm ngoái, khi ấy làm 2 chục cân về ăn ngon thôi rồi
Mùa lạnh ko có cá, đầu mùa nắng năm nay có cá họ gửi cho anh 2 chuyến rồi
Nội ngoại đôi bên và mấy anh bạn thân nghiện luôn giống anh :)

Nhất trí là sẽ “đối lưu” cá 1 nắng vs trâu hun khói với em :)
Hihi ấn tượng tại a nói a câu mà. Hay lần tới a mua ới em gửi mua với nha. Em cũng chưa biết lần tới làm là bao giờ. Lười ạ. Có món trà xuân, a có thích k ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng