Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Menhim1601

Xe container
Đấy, anh biết ngay mà. Bảo sao tức không tức nhưng nó cú, cú không cú nhưng nó cay, cay không cay nhưng nó tức. Ốm đau thế thì sức với tâm đâu mà nghĩ đến mấy cái kia em nhỉ, kể mang đến bát cháo hành thì thôi trêu còn được nhờ ;)
Anh thêm.vào mới càng thêm cú đới :))

LeTai1979

Xe cút kít
Mợ học để mở tiệm hay học để relax vậy mợ
Mở tiệm hay relax thì đều phải làm được mới nói mợ bé ạ.

Đúng là cái gì cũng phải trả học phí, riêng bút vẽ đến cả chục cái, từ vài chục ngàn tới vài trăm ngàn. Cái bút hình thức long lanh nhất, đắt nhất, lại như mứt nhất. Bực thì không bực đâu nhưng tức thật.

Giờ mà không học cho bằng hết thì tiếc sức tiếc thời gian tiếc xiền nhắm :D

pinsu90

Xe điện
Mở tiệm hay relax thì đều phải làm được mới nói mợ bé ạ.

Đúng là cái gì cũng phải trả học phí, riêng bút vẽ đến cả chục cái, từ vài chục ngàn tới vài trăm ngàn. Cái bút hình thức long lanh nhất, đắt nhất, lại như mứt nhất. Bực thì không bực đâu nhưng tức thật.

Giờ mà không học cho bằng hết thì tiếc sức tiếc thời gian tiếc xiền nhắm :D
Hihi, em có cô bạn đang làm ngân hàng nhưng mê mần đẹp nên rẽ ngang học nghề này ở Kelly Pang á, rồi mở tiệm. Cũng công phu và đầu tư dữ lắm. Mất 9 tháng mới ổn định dc chút. Nhg cho chọn lại vẫn chọn nail chứ ko chọn bank nữa mợ ạ :)

LeTai1979

Xe cút kít
À quên, thương hiệu FOL là Flowers Of Life đấy cả nhà ạ, một thương hiệu chuyên về cọ, bột, gel... Cái tên đẹp, mỗi lần nhìn thấy có động lực hơn, mà những cây cọ cũng điệu mê hồn :)

Nó mà không đẹp thế này để tự ru lòng thì chít mớt, không thể đủ kiên trì, lắm lúc nản lắm rồi đới :))

LeTai1979

Xe cút kít
Hihi, em có cô bạn đang làm ngân hàng nhưng mê mần đẹp nên rẽ ngang học nghề này ở Kelly Pang á, rồi mở tiệm. Cũng công phu và đầu tư dữ lắm. Mất 9 tháng mới ổn định dc chút. Nhg cho chọn lại vẫn chọn nail chứ ko chọn bank nữa mợ ạ :)
Nói thật là nếu không có năng khiếu không thể học nghề này đến tận cùng được. Nên nếu để khuyên, thì không khuyên các mợ làm văn phòng bỏ nghề đâu.

Làm cái này muốn kiếm từ nhiều đến rất nhiều tiền không hề đơn giản. 9 tháng là quá nhanh nếu thực sự điều khiển và kiểm soát được toàn bộ các kỹ thuật, chưa nói biến nó thành của mình. Còn kiểu học để bôi xanh bôi đỏ đính nơ đính đá ngoài kia em không nói, học dưới 10 buổi là làm được.

P/s: Nếu đổi nghề chính, thì ít nhất phải đủ tiền cho em đi spa á mợ bé :P

pinsu90

Xe điện
Nói thật là nếu không có năng khiếu không thể học nghề này đến tận cùng được. Nên nếu để khuyên, thì không khuyên các mợ làm văn phòng bỏ nghề đâu.

Làm cái này muốn kiếm từ nhiều đến rất nhiều tiền không hề đơn giản. 9 tháng là quá nhanh nếu thực sự điều khiển và kiểm soát được toàn bộ các kỹ thuật, chưa nói biến nó thành của mình. Còn kiểu học để bôi xanh bôi đỏ đính nơ đính đá ngoài kia em không nói, học dưới 10 buổi là làm được.
Yes đồng ý với mợ là có khiếu mới theo nổi. 9 tháng là tính lúc mở tiệm tới ổn định khách á mợ ơi. Chứ nó theo học và làm cho ng ta cũng gần 2 năm, hichic, hằng ngày nếu vắng khách vẫn phải luyện thêm tay nghề :(

LeTai1979

Xe cút kít
Yes đồng ý với mợ là có khiếu mới theo nổi. 9 tháng là tính lúc mở tiệm tới ổn định khách á mợ ơi. Chứ nó theo học và làm cho ng ta cũng gần 2 năm, hichic, hằng ngày nếu vắng khách vẫn phải luyện thêm tay nghề :(
Hehe, vậy mới nói, không kiếm đủ tiền bù sức khoẻ với nhan sắc thì không nên đổi mà làm gì. Thích thì làm, không thích thì thôi. Như chơi Game ấy, coi như nâng cấp nhân vật, mua thêm một thứ vũ khí, nó không xây nhà được thì cuốc đất, không đánh nhau nữa thì trồng lúa, không dùng đầu nhiều thì dùng tay nhiều, nghĩ vậy đi, cũng vui :))

Kitcat

Xe container
Hic,
Cũng ko còn teen nên duy trì khoảng 50kg là đc rồi đấy Mèo, vì lúc còn teen thì cơ thể xốp nên cân nhẹ nhưng vẫn đầy đặn chứ giờ mà giảm phát từ 52 xuống còn 46-47 thì da dẻ nhăn và người yếu ngay:D
:D Dạ, em giảm dần, kế hoạch 2 năm cơ.
À quên, thương hiệu FOL là Flowers Of Life đấy cả nhà ạ, một thương hiệu chuyên về cọ, bột, gel... Cái tên đẹp, mỗi lần nhìn thấy có động lực hơn, mà những cây cọ cũng điệu mê hồn :)

Nó mà không đẹp thế này để tự ru lòng thì chít mớt, không thể đủ kiên trì, lắm lúc nản lắm rồi đới :))
Em ngắm cọ và móng của Màu :)

Trạng thái
Thớt đang đóng