Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

7579

Xe điện
Số thức muộn thế:D

:D:D:D
Kuu lâu rồi có chụp đâu.
Xa nhiều ảnh đẹp không up lên thì thôi:(
Cháu chuẩn bị ngủ Kuu ạ, Đang lượn tí để ngủ cho ngon thì nhìn thấy XA nên cháu vào chào người quen ạ :))

P/s: Dạo này cháu không thấy Ma Mèo, Bạn Amber là Xù Mèo hay bạn Hu thoát xác mà thành vậy? :(

Kuu

Xe lăn
Đây em up ảnh cho Kuu xem, em có thù oán gì ai đâu mà các bạn ý treo cái ảnh này ngay trước cửa phòng em, làm em giật mình thon thót suốt ngày đêm :))

Cháu chuẩn bị ngủ Kuu ạ, Đang lượn tí để ngủ cho ngon thì nhìn thấy XA nên cháu vào chào người quen ạ :))
Kuu cũng thế,
Đang chuẩn bị ngủ thì thấy Xatara về, thức hỏi thăm chút giờ đợi xem xong ảnh Xa năm mới rồi đi ngủ cho ngon:D

Xatara

Xe điện
Mợ đi bộ về đi cho an toàn, Lập kỉ lục TG luôn thể. Cháu fun tí nhưng mà cũng hết hồn Mợ hầy :)

Nghiêm túc, Thực ra Mợ đừng lo lắng quá vì sau tai nạn thì nhà chức trách sẽ phải tuyệt đối cẩn trọng hơn bao giờ hết nên cháu chắc chắn là Mợ sẽ đc sử dụng phương tiện an toàn nhất có thể. Cũng là suy nghĩ đó mà cháu đi DL Malaixia ngay sau khi bạn MH370 mất tích tầm hơn 1 tháng đấy :))
Cụ dũng cảm thật đấy, cháu chịu. Dù trước đây cháu rất mê MH nhưng sau vụ mất tích là cháu né luôn.

Cháu thà đi bộ về còn hơn là leo lên cái 737 đấy ạ. Máy bay đẹp lung linh long lanh nhưng bị lỗi phần mềm nên rơi bất đắc kỳ tử cụ ạ :((. Mấy hôm ở bên này cháu dự cả lễ chia buồn các bạn thiệt mạng, mà chuyến bay đấy rất nhiều bạn bay vì công việc, thương lắm cụ ạ :(

7579

Xe điện
Cho cháu than thở một chút, Đợt này đọc báo cháu thấy buồn và nản quá. Sao trẻ con bây giờ ngỗ ngược thật, ngày xưa các Cụ có phong kiến, bảo thủ và đe nẹt thật nhưng đôi khi lại là cái tốt :( Từ sáng cháu đọc vụ một anh chơi Đá ở miền nam, giết 4 người mà là chung huyết thống của mình, mà là người mình phải báo hiếu. Đến tối lại đọc một bài, một cu cậu mới 17t, vác dao chém Mẹ nhiều nhát vì do mất bình tĩnh khi mẫu thuẫn với Mẹ. Đêch, Cuộc đời bây giờ sao nó trái ngang thế??? Link đây ạ https://vietnamnet.vn/vn/phap-luat/ho-so-vu-an/con-trai-17-tuoi-chem-me-nhieu-nhat-o-ha-noi-513209.html

Cho cháu chởi bậy phát, tụt xuống một chút nữa thì thêm tin này :(. https://www.tienphong.vn/phap-luat/nu-sinh-lop-8-o-binh-duong-dam-chet-cha-vi-bi-cam-choi-game-1387745.tpo

Chỉnh sửa cuối:

7579

Xe điện
Cụ dũng cảm thật đấy, cháu chịu. Dù trước đây cháu rất mê MH nhưng sau vụ mất tích là cháu né luôn.

Cháu thà đi bộ về còn hơn là leo lên cái 737 đấy ạ. Máy bay đẹp lung linh long lanh nhưng bị lỗi phần mềm nên rơi bất đắc kỳ tử cụ ạ :((. Mấy hôm ở bên này cháu dự cả lễ chia buồn các bạn thiệt mạng, mà chuyến bay đấy rất nhiều bạn bay vì công việc, thương lắm cụ ạ :(
Cháu đọc báo là có một số nv của Tổ chức của LHQ ạ. Thực sự là tai nạn bất ngờ sẽ khiến mọi người bàng hoàng, buồn Mợ ạ :)

Xatara

Xe điện
Cho cháu than thở một chút, Đợt này đọc báo cháu thấy buồn và nản quá. Sao trẻ con bây giờ ngỗ ngược thật, ngày xưa các Cụ có phong kiến, bảo thủ và đe nẹt thật nhưng đôi khi lại là cái tốt :( Từ sáng cháu đọc vụ một anh chơi Đá ở miền nam, giết 4 người mà là chung huyết thống của mình, mà là người mình phải báo hiếu. Đến tối lại đọc một bài, một cu cậu mới 17t, vác dao chém Mẹ nhiều nhát vì do mất bình tĩnh khi mẫu thuẫn với Mẹ. Đêch, Cuộc đời bây giờ sao nó trái ngang thế??? Link đây ạ https://vietnamnet.vn/vn/phap-luat/ho-so-vu-an/con-trai-17-tuoi-chem-me-nhieu-nhat-o-ha-noi-513209.html
Hic cháu cũng thấy nản lắm khi thấy nhiều vụ kiểu này, chia sẻ bức xúc với cụ ạ.

Kuu

Xe lăn
Kuu nói kiểu như là em hiện về từ 1 cõi khác ý :))
Có lẽ đấy là cảm xúc khi một người yêu mến tự nhiên đi vắng rồi bỗng xuất hiện về:))

Chọn ảnh up sao lâu thế em;;)

Kuu

Xe lăn

Cho cháu chởi bậy phát, tụt xuống một chút nữa thì thêm tin này :(. https://www.tienphong.vn/phap-luat/nu-sinh-lop-8-o-binh-duong-dam-chet-cha-vi-bi-cam-choi-game-1387745.tpo
Chia sẻ tâm trạng với Số!
Đấy là những biến thái của con người do ảnh hưởng của ma túy, của game, phim ảnh.... Nó phản ánh phần nào mặt trái sự phát triển của xã hội.

7579

Xe điện
Chia sẻ tâm trạng với Số!
Đấy là những biến thái của con người do ảnh hưởng của ma túy, của game, phim ảnh.... Nó phản ánh phần nào mặt trái sự phát triển của xã hội.
Cháu buồn nhất có lẽ là chẳng thấy một anh lãnh đạ nào quân tâm hay lên tiếng? :(

Kuu

Xe lăn
Cháu buồn nhất có lẽ là chẳng thấy một anh lãnh đạ nào quân tâm hay lên tiếng? :(
Vâng, Kuu hiểu!
Nhưng vài vụ đó chỉ là cá biệt thôi chứ chưa phải là hiện tượng xã hội nóng do đó LĐ chưa cần phải lên tiếng trấn an dư luận hay đưa ra giải pháp. Những việc lẻ tẻ như trên thì gia đình và một bộ phận xã hội nào đó phải tự điều chỉnh để có biện pháp phòng ngừa cho con em và gia đình mình thôi.

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà NN chắc bác Ngonghinh lớn tuổi nhất :)
Nhà cháu thuộc thế hệ đời đầu 5x, năm 72 đang học DH thì nhập ngũ vào E66 F10 QK3 ở Đắc Tô – Tân Cảnh. Khi đó chính ủy sư Lã Thế Châu rất thần tượng và hay kể chuyện về vị tướng huyền thoại Nguyễn Chí Thanh. Nhà cháu cực kỳ ngưỡng mộ phẩm chất, tính cách và đạo đức của vị tướng tài ba này. Sau chiến dịch năm 75 nhà cháu về học tiếp và ở lại trường giảng dạy cho đến khi về hưu. Do có thời gian rỗi nên nhà cháu hay vào OF để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm, vốn sống của các cụ trên OF, để thoải mái đầu óc theo đúng nghĩa “Quẳng nỗi lo đi mà sống” cụ ạ. Niềm vui của nhà cháu bây giờ là vui với con cháu, giao lưu với bạn bè thực và ảo.
Chính vì vậy khi gặp nick của cụ nhà cháu đã có sự ngưỡng mộ và kính trọng mặc dù chưa gặp nhau ngoài đời. Qua các comments của cụ nhà cháu đoán chắc cụ cũng tầm tuổi U70 và hình như cụ sống ở nước ngoài vì nhà cháu thấy cụ rất am hiểu chi hội người xa xứ ạ. Cụ ít comment quá nên nhà cháu ít đc mời vodka cụ dù đó là rượu nhạt nhưng nó là tình cảm, sự kính trọng và ngưỡng mộ của nhà cháu gửi tới cụ. Nhà cháu xin cảm ơn cụ đã trân trọng và giành những tình cảm tốt đẹp cho nhà cháu thể hiện qua những ly rượu mời. Rất mong khi nào có dịp được hội ngộ và mời cụ ly rượu thực ngoài đời.
Nhà cháu xin gửi tới cụ cùng gia đình những tình cảm và những lời chúc tốt đẹp nhất, Chúc cụ và gia đình ngập tràn niềm vui và hạnh phúc, vạn sự như ý. Chúc sức khỏe, thành công và niềm vui luôn song hành cùng cụ trong cuộc sông ạ.
Trân trọng !

One-77

Xe cút kít
Chào NN. Chúc cả nhà có ngày mới vui vẻ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng