Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Eraser

[Tịch thu bằng lái]

URAL CCCP

Xe ba gác
Biết nhau bao lâu mà không gặp thì lỗi quá :D
Gặp nhao là không say không về nhể:))

Em định rót diệu mời One dưng đọc còm xong thì lại thôi :))
Tẩy cứ cấm vận vodka lão Oẳn tà rà oằn cho em:))

Kitcat

Xe container
Em vào xem ảnh. Mợ up về đồ ăn và phố đèn đỏ đi ạ ;))
Hôm nay ngày cuối tuần, sắp tới là lễ hội trưởng thành của người Nhật (các chàng trai cô gái bước sang tuổi 20 sẽ được coi là tuổi trưởng thành, họ sẽ mặc những bộ trang phục truyền thống làm lễ đánh dấu trở thành người nhớn). Nay có chút đặc biệt nên em về sớm lang thang chụp ảnh up lên cho cả nhà ngắm nghía.

Lối xuống tầu điện ngầm, dưới lòng đất,

Tầu điện ngầm, đông chen chúc, buổi sáng giờ đi làm sẽ đông hơn

Phố đèn đỏ, đây là đầu phố và vẫn sớm nên ko có người đứng

Một quán diệu trên phố

Em chụp trên phố đèn đỏ đấy ;))

Quán ăn đêm ở phố toàn tây nghèo và người TQ, họ quây lại bằng những tấm nhựa trong suốt thế này

Tây balô đứng ngoài mời khách, chả hiểu tây gì mà đứng chào mời khổ lắm chứ ko phong độ đâu

Chợ cá. Những người bán cá đeo tạp dề và quấn khăn trên đầu, khách đi qua là rao mời kiểu như bánh mỳ nóng giòn đây

Đó là phố nhà nghèo,
còn đây là một quán ăn đặc trưng trên phố

Góc phố đêm

Em thích chụp những góc như thế này ở Nhật, lần nào tới đây cũng đi tìm những góc như thế để chụp làm kỷ niệm
Kuu hihi em vẫn dịch anh thành em, nay mới được đổi mới.
Em cho kuu xem thứ làm em chảy nước mắt lênh láng! :(

, em vừa nghịch tỉa cái này thay cho thủy tiên, @@

Kuu

Xe lăn

Kuu hihi em vẫn dịch anh thành em, nay mới được đổi mới.
Em cho kuu xem thứ làm em chảy nước mắt lênh láng! :(

Hành củ hả Mèo,
Nhớ lâu lắm rồi, có lần Kuu bóc rổ hành cho mama muối mà cay xè hết mắt:))

Kitcat

Xe container
Hành củ hả Mèo,
Nhớ lâu lắm rồi, có lần Kuu bóc rổ hành cho mama muối mà cay xè hết mắt:))
Ôi sắp đến tết rồi sợ thế, đã già còn già hơn :((, kuu ngoan nhỉ? Ngày ấy chắc xa lắm rồi? ;))

Kuu về HL hay ngủ lại HN ạ?

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Tẩy chưa làm gì em đã sợ rồi đây này :))
:)

Em có mỗi mấy cái ảnh ở phố đèn đỏ vậy thôi, vì họ cũng ngại ko muốn bị chụp. Mai em sẽ chụp phố ban ngày nhé, ban ngày phố đóng cửa và vắng vẻ, hôm nay em ko đi qua.

Ở đây họ cũng ko tiếp người nước ngoài, có những quán trên phố này họ để hẳn biển Japanese only.

Về món ăn, Nhật là nước có nền ẩm thực tinh tế số 1 em được biết thế.
Sắp tới ngày lễ nên hôm nay em được mời thêm món wagashi, món bánh truyền thống của Nhật, ăn khá ngon nhưng lúc đó em lại ko chụp ảnh được vì ko lẽ họ hiếu khach mà mình cứ chăm chăm chụp hình thì cũng ngại ;))

Món nữa là món canh miso - món canh truyền thống của người Nhật, em rất thích món này nên bữa nào cũng có một bát

Món canh miso ở nhà em làm cho bé con nhà em, bạn ấy cũng rất thích và tối nào cũng phải măm 1 bát nên lần nào em cũng mang về khá nhiều. Lần trước đi ct có transit qua Narita Airport em cũng phải ôm về ăn tới giờ chưa hết :)
Đây là bát canh em làm ở nhà ;)) gọi là có hương vị

Hôm nay em cũng được ăn tempura, sorry em cũng ko chụp hình (lần sau em sẽ chụp :) ) đây cũng là 1 trong các món đặc trưng và nổi tiếng của Nhật.

Rượu sake, rượu sake khá nhẹ có loại chỉ mười mấy độ rượu và nữ uống được, em thì thấy ngon, so với rượu HQ thì sake em thấy ngon hơn.

Em úp 1 đĩa cá họ mời trong bữa tối, khá đơn giản và đẹp mắt

______
ps. Món sushi ở VN mình ko thể thiếu khi nói về món ăn đặc trưng của Nhật, tuy nhiên sang đây thì lại ít gặp và ít được mời món này. Trong các siêu thị cũng có bán, giá rẻ thôi. Em thì ko quá thích sushi

Chỉnh sửa cuối:

Em có mỗi mấy cái ảnh ở phố đèn đỏ vậy thôi, vì họ cũng ngại ko muốn bị chụp. Mai em sẽ chụp phố ban ngày nhé, ban ngày phố đóng cửa và vắng vẻ, hôm nay em ko đi qua.

Ở đây họ cũng ko tiếp người nước ngoài, có những quán trên phố này họ để hẳn biển Japanese only.

Sắp tới ngày lễ nên hôm nay em được mời thêm món wagashi, món bánh truyền thống của Nhật, ăn khá ngon nhưng lúc đó em lại ko chụp ảnh được vì ko lẽ họ hiếu khach mà mình cứ chăm chăm chụp hình thì cũng ngại ;))

Món nữa là món canh miso - món canh truyền thống của người Nhật, em rất thích món này nên bữa nào cũng có một bát

Món canh miso ở nhà em làm cho bé con nhà em, bạn ấy cũng rất thích và tối nào cũng phải măm 1 bát nên lần nào em cũng mang về khá nhiều. Lần trước đi ct có transit qua Narita Airport em cũng phải ôm về ăn tới giờ chưa hết :)

Hôm nay em cũng được ăn tempura, sorry em cũng ko chụp hình (lần sau em sẽ chụp :) ) đây cũng là 1 trong các món đặc trưng và nổi tiếng của Nhật.

Rượu sake, lần nào em cũng ôm về, rượu sake khá nhẹ có loại chỉ mười mấy độ rượu và nữ uống được, em thì thấy ngon, so với rượu HQ thì sake em thấy ngon hơn.

ps. Món sushi ở VN mình ko thể thiếu khi nói về món ăn đặc trưng của Nhật, tuy nhiên sang đây thì lại ít gặp và ít được mời món này. Trong các siêu thị cũng có bán, giá rẻ thôi.
Xa nhà, lại đất khách quê người mà ăn nhiều đồ kiểu này bí bách lắm. Khó ngủ là có thật ;))

Kuu

Xe lăn
Tình hình là vẫn say quá, em cũng chẳng ngủ đc,
Hic hic[-([-(

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Đố ngủ được khi .... =))
Nay em ra vùng ngoại ô chơi đấy, em tự bắt tầu đi và lần mò tự tìm đường, có lúc còn phải ra hỏi cả cảnh sát ;)) có cả ảnh chụp selfie với chú ý dưng mà ở máy khác em chưa đưa ra đc. Ở ngoại thành thì gặp 1 bé học sinh cấp 2 rất nhiệt tình dẫn em đi 2 bến tàu rồi mới quay lại. Gặp những người dân ở đây khá thân thiện và rất là vui :)

ah, có một điều là khi nói chuyện mình cười to thì người nghe sẽ vui, thấy mình thân thiện gần gũi với họ hơn là cười mỉm lịch sự như phương Tây, và cũng khiến họ vui vẻ thoải mái hơn, văn hóa mỗi nơi mỗi khác. Vd như say 'sorry'/'thank you' không phải nước nào nói cũng giống nước nào, người Mỹ thì say sorry/thank you rất là to :D người anh có khi chỉ thầm thì trong miệng đủ để 1 người nghe tiếng.

Thôi em ngủ đã, 3h rồi, mai và ngày kia nghỉ lễ, em đi chơi xa thủ đô một chuyến.

Ngonghinh

Xe tăng
Ngày mới nhà cháu vào Nhà NN cho ấm cúng, chào và chúc các cụ các mợ có một ngày mới đầy tốt lành với nhiều niềm vui ạ.

One-77

Xe cút kít

Rượu sake, rượu sake khá nhẹ có loại chỉ mười mấy độ rượu và nữ uống được, em thì thấy ngon, so với rượu HQ thì sake em thấy ngon hơn.

______
ps. Món sushi ở VN mình ko thể thiếu khi nói về món ăn đặc trưng của Nhật, tuy nhiên sang đây thì lại ít gặp và ít được mời món này. Trong các siêu thị cũng có bán, giá rẻ thôi. Em thì ko quá thích sushi
Phố đèn đỏ ở Nhật và Hàn luôn luôn là: No black man, no Middle man, no Chinesse man Tẩy ạ.
Hỏi thì được biết là blackman thì chúng nó bảo hạ đẳng, Middle man ( bao gồm cả Indian man) thì có tiền nhưng mùi gây gây, bọn nó không chịu được, Chinesse man (bao gồm dân da vàng nói chung trừ Hàn, Nhật) thì hay kì kèo, thậm chí bùng trạc. Chúng nó chỉ tiếp Japannesse man với White man thôi :(
Tuy nhiên các loại dân da vàng như Việt, Phi, Tàu.... vẫn có thể trà trộn lén lút được nếu như có một vài ông dân Japan dẫn đi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng