Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeTai1979

Xe cút kít
Hôm nọ em rất là cảm kích cụ Kruga vì cụ ấy ra mặt bênh em, nội dung còm có đoạn "liên tục xúc phạm ma mèo, còn gọi ma mèo là mợ" :P hihi.
Ai gọi em là mợ là em hay tờ tịt đi lắm :))

Mời mợ với cả nhà, em phát hiện ra uống cái này đỡ ngọt hơn uống trà hoa quả tươi

Kitcat

Xe container

Mời mợ với cả nhà, em phát hiện ra uống cái này đỡ ngọt hơn uống trà hoa quả tươi

Lại giống nhau nữa rồi, em cũng chuyên uống trà hoa :) Mợ mua của hãng nào thế ạ?

LeTai1979

Xe cút kít
Hôm nọ em rất là cảm kích cụ Krupta vì cụ ấy ra mặt bênh em, nội dung còm có đoạn "liên tục xúc phạm ma mèo, còn gọi ma mèo là mợ" :P hihi.

Thôi để em paste nguyên còm ra,

"Đây là lập luận của dư luận viên đấy.
Toàn công kích cá nhân. Cụ Ma Mèo toàn đưa số liệu, lập luận, tuyệt nhiên không có chửi ai ngu dốt.
Trong khi đội chửi thuê gọi người ta là chị, rồi gọi người ta là ngu dốt, nói láo, không có kiến thức, não thiếu nếp nhăn, con vẹt.
Cũng may cụ Ma Mèo không sa vào cái trò chửi bới hạ tiện, chứ không thì thớt này thành cái chợ cho mấy thằng dư luận viên đàn bà gào thét nhảy múa."
Các cụ mà bị gọi là mợ là cảm thấy bị xúc phạm lắm, các mợ mà được gọi là cụ cảm giác râu chuẩn bị dài được đến nơi :))

Đấy, thế mới biết các cụ sinh ra đã sướng, mà hơn các mợ có tí tẹo chứ nhiều nhặn gì đâu :))

LeTai1979

Xe cút kít

Kitcat

Xe container
Các cụ mà bị gọi là mợ là cảm thấy bị xúc phạm lắm, các mợ mà được gọi là cụ cảm giác râu chuẩn bị dài được đến nơi :))

Đấy, thế mới biết các cụ sinh ra đã sướng, mà hơn các mợ có tí tẹo chứ nhiều nhặn gì đâu :))
:P hihi vâng ạ, mợ nói đúng hết rồi.
Của mợ trà không chỉ hoa mà còn cả quả khô nè.
Thế em chưa pha bao giờ, bên kia em mua trà nó có cánh hoa cúc và 1 lô các loại nguyên liệu khác như kiểu 1 dạng thuốc bắc. Uống thơm và ngọt ngọt.
Hoa quả thì em pha hoa khô và múc thêm vài thìa Jam hoa quả vào.

LeTai1979

Xe cút kít
:P hihi vâng ạ, mợ nói đúng hết rồi.
Của mợ trà không chỉ hoa mà còn cả quả khô nè.
Thế em chưa pha bao giờ, bên kia em mua trà nó có cánh hoa cúc và 1 lô các loại nguyên liệu khác như kiểu 1 dạng thuốc bắc. Uống thơm và ngọt ngọt.
Hoa quả thì em pha hoa khô và múc thêm vài thìa Jam hoa quả vào.
Trà hoa xưa em thử trà hoa hồng, hoa cúc và trà bách hoa của Vô Ưu Trà Quán nhưng uống hơi nhạt, thảo nào mợ thêm mứt hoa quả cho ngon :P. Tiệm này cũng có trà hoa đấy, nhưng trà hoa quả thì vị chua thanh thanh dễ uống, không bị ngọt, em béo vật mà :D

Kitcat

Xe container
Trà hoa xưa em thử trà hoa hồng, hoa cúc và trà bách hoa của Vô Ưu Trà Quán nhưng uống hơi nhạt, thảo nào mợ thêm mứt hoa quả cho ngon :P. Tiệm này cũng có trà hoa đấy, nhưng trà hoa quả thì vị chua thanh thanh dễ uống, không bị ngọt, em béo vật mà :D
Hihi em giống mợ dễ béo và sợ béo. Cái type người tụi mình là sợ mà vẫn thích ăn uống cơ :P.
Trước em định mở quán trà đấy mà bị cấm tiệt, papa kêu tao nuôi ăn học ko phải để đi bán trà! Chán ghê.
Ngoài trà hoa còn có trà pha từ các loại gia vị, có thể cho thêm bột quế, đinh hương, quả thảo quả nhỏ mà bọn Ả rập, Pakistan, Indian hay dùng. Loại trà ấy uống xinh đấy mà không béo tý nào luôn, có khi em còn pha bột nghệ vào nữa.
Năm ngoái em chăm uống mấy cái đó da trắng hơn hẳn bây giờ :)

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế mợ cũng thấy lượn đi lượn lại nghe gọi cụ vừa oai vừa hoành tráng à? Em bị thích ấy :))
Có ạ, em cũng thích cả lái chung xe nữa cơ :P

Mợ thích trà hoa à? Em ngày trc cũng hay uống ở trà hoa quán phố Bùi Thị Xuân, giờ cả năm chẳng lên phố mấy lần ;))

Mợ làm Detox trái cây ý, nhà em hôm trc đc tặng 1bình phalê (chẳng hiểu gọi là bình hay là ly hay là gì ;)) có vòi rót ở đáy) em cũng bảo làm để uống mà chỉ tội lười, nhà lại ít người nên lại bỏ đấy để tới tết ;))

LeTai1979

Xe cút kít
Hihi em giống mợ dễ béo và sợ béo. Cái type người tụi mình là sợ mà vẫn thích ăn uống cơ :P.
Trước em định mở quán trà đấy mà bị cấm tiệt, papa kêu tao nuôi ăn học ko phải để đi bán trà! Chán ghê.
Ngoài trà hoa còn có trà pha từ các loại gia vị, có thể cho thêm bột quế, đinh hương, quả thảo quả nhỏ mà bọn Ả rập, Pakistan, Indian hay dùng. Loại trà ấy uống xinh đấy mà không béo tý nào luôn, có khi em còn pha bột nghệ vào nữa.
Năm ngoái em chăm uống mấy cái đó da trắng hơn hẳn bây giờ :)
Hàng ngày em uống nhiều nước lắm, rất tốn nước :D:)). Trừ những lúc phải ở bên ngoài nhiều, đi xa, hoặc họp hành mới hạn chế uống nước. Nước trắng thì khó uống nhiều nên sinh ra uống trà. Trà pha từ các loại gia vị thì chưa uống bao giờ.

Có ạ, em cũng thích cả lái chung xe nữa cơ :P

Mợ thích trà hoa à? Em ngày trc cũng hay uống ở trà hoa quán phố Bùi Thị Xuân, giờ cả năm chẳng lên phố mấy lần ;))

Mợ làm Detox trái cây ý, nhà em hôm trc đc tặng 1bình phalê (chẳng hiểu gọi là bình hay là ly hay là gì ;)) có vòi rót ở đáy) em cũng bảo làm để uống mà chỉ tội lười, nhà lại ít người nên lại bỏ đấy để tới tết ;))
Lái xe chung ai chả thích :D

Detox trái cây tươi thì ngon hơn nhưng hơi lích kích, có lần em thử cắt hoa quả vào bình thì phải mang bình theo. Em đi đâu cũng máy tính dính theo người, rồi túi xách, thỉnh thoảng điện thoại tung toé nữa, xốc xa xốc xếch í. Nên đành lười kiểu để sẵn, cần gì thì cho vào bình cho nước vào lắc thôi. Uống trà hoa quả kiểu kèm trân châu các kiểu thì béo ú :P

Kuu

Xe lăn
Thưa cả nhà, em có việc gấp nhờ chút.
Tình hình là mấy ngày nghỉ Tết Tây em muốn nghỉ ngơi thư giãn không muốn đi đâu, sợ nhậu nhẹt lắm rồi. Em muốn vào bếp tự làm món Nem Rán Cung Đình (Tiến Vua):|. Phần làm nem em tự nghiên cứu được, phần nước chấm em lúng túng quá. Cụ Ba Ngơ , Ma Mèo , Whoknow , nguyennu , LeTai1979 ... chuyển giao quy trình và bí quyết pha nước chấm cho em với, nhớ nói rõ cả thành phần để em mua nhé.
Dự định trưa hoặc chiều mai em làm, nếu điều kiện kỹ thuật cho phép em sẽ truyền full ảnh trực tiếp:D.

Ai dám thi nấu ăn ngon với em thì xin mời>:D<

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Tết dương aP về quê ko? Cụ chủ và cả nhà về quê hay đi đâu ko?

Về anh nhớ chụp ảnh rồi ắp lên đây nhé, em đi xa nhất là vào tới Nghệ An (tới Cầu Giẽ - 1 lần) chỉ nghe tả từ nhỏ là miền trung nắng nóng và nhiều đồi cát (chả hiểu sao ngày xưa cũng học hết được cấp 3, thi tốt nghiệp có thi môn địa nữa chứ ;)))
Đi Bản Cao còn chả đi được thì quê quán với đi đâu gì :(

Gianthienly

Xe container
Tình hình là mấy ngày nghỉ Tết Tây em muốn nghỉ ngơi thư giãn không muốn đi đâu, sợ nhậu nhẹt lắm rồi. Em muốn vào bếp tự làm món Nem Rán Cung Đình (Tiến Vua):|. Phần làm nem em tự nghiên cứu được, phần nước chấm em lúng túng quá. Cụ Ba Ngơ , Ma Mèo , Whoknow , nguyennu , LeTai1979 ... chuyển giao quy trình và bí quyết pha nước chấm cho em với, nhớ nói rõ cả thành phần để em mua nhé.
Dự định trưa hoặc chiều mai em làm, nếu điều kiện kỹ thuật cho phép em sẽ truyền full ảnh trực tiếp:D.
Chả hỏi em, e chả nói cho=))=))

Hóng hình hóng hình:D

LeTai1979

Xe cút kít

Nước chấm thì phải nếm cơ, chứ em không có công thức. Em nấu ăn chưa tự lập được công thức bao giờ, toàn cảm tính, kiểu nghĩ cái này kết hợp với cái này sẽ ngon, xong rồi nếm thôi :D

Kuu

Xe lăn
Chả hỏi em, e chả nói cho=))=))
Thật là thiếu sótX_X, đã sửa sai rồi ạ:D
Tình hình là mấy ngày nghỉ Tết Tây em muốn nghỉ ngơi thư giãn không muốn đi đâu, sợ nhậu nhẹt lắm rồi. Em muốn vào bếp tự làm món Nem Rán Cung Đình (Tiến Vua):|. Phần làm nem em tự nghiên cứu được, phần nước chấm em lúng túng quá. Cụ Ba Ngơ , Ma Mèo , Whoknow , nguyennu , LeTai1979 Gianthienly ... chuyển giao quy trình và bí quyết pha nước chấm cho em với, nhớ nói rõ cả thành phần để em mua nhé.

Gianthienly

Xe container
Thật là thiếu sótX_X, đã sửa sai rồi ạ:D
Tình hình là mấy ngày nghỉ Tết Tây em muốn nghỉ ngơi thư giãn không muốn đi đâu, sợ nhậu nhẹt lắm rồi. Em muốn vào bếp tự làm món Nem Rán Cung Đình (Tiến Vua):|. Phần làm nem em tự nghiên cứu được, phần nước chấm em lúng túng quá. Cụ Ba Ngơ , Ma Mèo , Whoknow , nguyennu , LeTai1979 Gianthienly ... chuyển giao quy trình và bí quyết pha nước chấm cho em với, nhớ nói rõ cả thành phần để em mua nhé.

Thế Bác xác định chưa??;;)

Xác định chưa??;;)

Bác chỉ có về nhất thoai:))

Kuu

Xe lăn
Nước chấm thì phải nếm cơ, chứ em không có công thức. Em nấu ăn chưa tự lập được công thức bao giờ, toàn cảm tính, kiểu nghĩ cái này kết hợp với cái này sẽ ngon, xong rồi nếm thôi :D
Thế thì khó nhể,
Có vẻ như ý chí bắt đầu lung lay#:-s

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

LeTai1979

Xe cút kít
Thế thì khó nhể,
Có vẻ như ý chí bắt đầu lung lay#:-s
Cứ ăn được là nấu được, nấu ăn thì nếm được là nấu được, là em nghĩ thế :P. Chứ còn công thức cũng khó, bản thân thịt cũng đâu phải thịt nào giống thịt nào, tỏi cũng thế, hành cũng thế, chưa nói quả dứa bé thì thơm chứ quả to ăn như củ khoai.

Trạng thái
Thớt đang đóng