Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gianthienly

Xe container
Canh cá chép đúng rồi ạ, em có bỏ thêm 3,4 cọng rau ngổ nữa, thiếu rau ngổ mất hẳn vị thơm. Có xíu ớt tươi canh cá em thấy nó đỡ tanh ngon hơn, đậu rán qua, cá tẩm ướp rán qua, nấu cùng với đậu phụ sẽ tăng lượng canxi gấp 20lần nhé (cái này có cấp bằng sáng chế rồi ý) 1 ít bột nghệ, còn lại thì như trên ạ.
Rau nhà em thích thái nhỏ miến chứ ko xắt khúc nên ko so tính thẩm mỹ nhé :P
E tưởng rau cải vì thái hơi nhỏ.
Ngổ cho vào cũng khá dễ ăn.
E thấy ở trong nam hay cho ngổ ăn với canh cá:x

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Món này lạ, em cũng lần đầu nhìn thấy. Nên tạm đoán là món cá chép vặn mình ông đậu hũ:))
Ngon mờ lại tốt cho các mợ đấy ạ :D các cụ về chịu khó nấu
Em đoán chắc lấy ý tưởng của riêu cua. Ngoài hàng họ hay thả đậu vào nồi riêu cua sẵn rồi múc ra cho nóng =))
Chã đọc lại còm trên nhá, chủ yếu là em méc nấu cá chép với đậu phụ chiên để tăng lượng canxi lên rất cao đó ý.

Canh cá chép đúng rồi ạ, em có bỏ thêm 3,4 cọng rau ngổ nữa, thiếu rau ngổ mất hẳn vị thơm. Có xíu ớt tươi canh cá em thấy nó đỡ tanh ngon hơn, đậu rán qua, cá tẩm ướp rán qua, nấu cùng với đậu phụ sẽ tăng lượng canxi gấp 20lần nhé (cái này có cấp bằng sáng chế rồi ý) 1 ít bột nghệ, còn lại thì như trên ạ.
Rau nhà em thích thái nhỏ miến chứ ko xắt khúc nên ko so tính thẩm mỹ nhé :P
Ồ thì ra vậy. Nhưng thôi tớ chẳng thích thêm nhiều canxi đâu, nhiều thì chỉ tổn đầu mọc sừng thôi chứ báu gì ;)
Nhưng phải công nhận cậu khá sáng tạo và cầu kỳ, nấu canh cá mà tẩm ướp cá rồi mới rán thì tuyệt rồi ;))

URAL CCCP

Xe ba gác
Ngon mờ lại tốt cho các mợ đấy ạ :D các cụ về chịu khó nấu

Chã đọc lại còm trên nhá, chủ yếu là em méc nấu cá chép với đậu phụ chiên để tăng lượng canxi lên rất cao đó ý.
Vại à Tẩy, thế mà từ trước giờ em cứ giành ăn nạc còn xương phần gấu ăn để tăng canxi thoai;))

Roses

Xe điện
Cá suối này ngon, nhưng có vẻ nhà hàng chiên chưa đạt yêu cầu. Phải vàng nhìn và ăn mới ngon ;)
Trước khi sửa lại thì e ăn thấy ngon và rẻ còn giờ thì chán hơn và đắt hơn... hay thói đời nó thế chã nhể :(

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Ồ thì ra vậy. Nhưng thôi tớ chẳng thích thêm nhiều canxi đâu, nhiều thì chỉ tổn đầu mọc sừng thôi chứ báu gì ;)
Nhưng phải công nhận cậu khá sáng tạo và cầu kỳ, nấu canh cá mà tẩm ướp cá rồi mới rán thì tuyệt rồi ;))
Em nấu canh còn hay ướp mặn một cíu lúc ăn là vừa cơ.
Thôi chả nói với Chã nữa. Em đi măm còn hơn.
Vại à Tẩy, thế mà từ trước giờ em cứ giành ăn nạc còn xương phần gấu ăn để tăng canxi thoai;))
Ơi giời :D
Phát minh sáng chế được vông nhựn đấy ạ

Thôi em đi măm còn hơn :((

Trước khi sửa lại thì e ăn thấy ngon và rẻ còn giờ thì chán hơn và đắt hơn... hay thói đời nó thế chã nhể :(
Khả năng cao là thay đầu bếp khác. Còn khi đầu tư thêm thì thường chủ cố đẩy lãi cao chút để thu hồi cái đầu tư, còn đúng là nhìn món trên mà là nhà hàng thì là kém rồi. Nhìn đĩa xào thì rõ, thịt bò lẫn rau cần đều xào kỹ cộng thêm khi xào đổ thêm nước dùng vào thành ra canh bò thả cần chứ không phải xào :P

Em nấu canh còn hay ướp mặn một cíu lúc ăn là vừa cơ.
Thôi chả nói với Chã nữa. Em đi măm còn hơn.

Ơi giời :D
Phát minh sáng chế được vông nhựn đấy ạ

Thôi em đi măm còn hơn :((
Ờ thì mình thích ăn thế nào mình làm như thế, còn tớ có chê đâu. Tớ khen cậu sáng tạo mà ;))

Roses

Xe điện
Khả năng cao là thay đầu bếp khác. Còn khi đầu tư thêm thì thường chủ cố đẩy lãi cao chút để thu hồi cái đầu tư, còn đúng là nhìn món trên mà là nhà hàng thì là kém rồi. Nhìn đĩa xào thì rõ, thịt bò lẫn rau cần đều xào kỹ cộng thêm khi xào đổ thêm nước dùng vào thành ra canh bò thả cần chứ không phải xào :P
May e lại chủ yếu rau đậu. Bt nhà này đông khách vô cùng. Lần này ăn ko ngon, đồ ăn thì mặn ( hoặc do khẩu vị của e ) ;))

May e lại chủ yếu rau đậu. Bt nhà này đông khách vô cùng. Lần này ăn ko ngon, đồ ăn thì mặn ( hoặc do khẩu vị của e ) ;))
Chắc đang học bài ăn uống " Bớt đi một miếng thịt bớt đi một phần hung dữ " Nên toàn chén rau với đậu à :T

Roses

Xe điện
Chắc đang học bài ăn uống " Bớt đi một miếng thịt bớt đi một phần hung dữ " Nên toàn chén rau với đậu à :T
E lại đang định là tu luyện hung dữ hơn ấy. Chã bày e cách ;))

Kitcat

Xe container
Em vào hóng hai người hiền rủ nhau ăn thịt ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng