Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Lão Kuu cũng nghiện thuốc lào à. Em sáng ra bao giờ cũng phải bắn 1 bi rồi mới đi đánh răng, rửa mặt:))
Không lão ạ, em nghịch đấy. Cũng rít thử phát, nhẹ thì ko thấy khói, kéo mạnh thêm thì bị nhiều khói vào phổi quá hơi bị sặc và say:)):)):))!

E mượn thơ Bà Chúa cho lão hút thuốc lào X_X
“Bình tròn phành phạch, đít bảnh bao,
Mân mân, mó mó đút ngay vào
Thủy hỏa tương giao sôi sùng sục
Âm dương hòa khí sướng làm sao!”

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E mượn thơ Bà Chúa cho lão hút thuốc lào X_X
“Bình tròn phành phạch, đít bảnh bao,
Mân mân, mó mó đút ngay vào
Thủy hỏa tương giao sôi sùng sục
Âm dương hòa khí sướng làm sao!”
Sải tay thở dốc mặt xanh xao
Sờ ngay xuống lỗ giọng thều thào
Chớ có bỏ đi còn nước gião
Cố sướng một lần ... đỡ tốn hao ... :))

Kuu

Xe lăn
Say Say Thomas_hsgs Tien Tung: ngại quá, em vào đùa thôi ạ, tên cũ của em là meo_long_xu, chắc cũng không quen như tên mới.
Hỏi Ma mèo là ai, cũng giống như hỏi bông hoa này tên gì?

Em không biết tên, thấy đẹp đẹp thì chụp ạ.
:P Ukie sư, sư nhắm có sản xuất ra sản phẩm đẹp gần cỡ sản phẩm mà chã up ở trang trước hông mình? ;))
Đôi giày quen quen :D
Kuu cai thuốc lá thế nào rồi ạ?
Bắn cái này say ngã luôn được ý Kuu.
Kuu bỏ thuốc lá đc hơn 2 tháng rồi, thi thoảng riệu bia vào thèm lắm mí hút 1 vài điếu thôi.
Thuốc lào thì chưa từng hút:)).

Gianthienly

Xe container
Cậu đợt tới có đi ọp không?
Có câu hỏi nào dễ hơn không Bác?
Tầm này e bị “rối loạn tiền đình” rồi thì “ khí huyết kém lưu thông”...
Mà Bác biết rồi, khó quá e không trả lời được mà.;;)
E bỏ qua:))

Không lão ạ, em nghịch đấy. Cũng rít thử phát, nhẹ thì ko thấy khói, kéo mạnh thêm thì bị nhiều khói vào phổi quá hơi bị sặc và say:)):)):))!
OF thì 10 ông có 9 ông nghiện thuốc lào mà, rủ nhau ọp trà đá thuốc lào là đây

Có câu hỏi nào dễ hơn không Bác?
Tầm này e bị “rối loạn tiền đình” rồi thì “ khí huyết kém lưu thông”...
Mà Bác biết rồi, khó quá e không trả lời được mà.;;)
E bỏ qua:))
Rối với lưu thông kém thì cháu phải đi ọp nhiều mới thông, clip dưới là lời nói thật của mợ bị rối, loạn kém lưu thông đấy

Kitcat

Xe container
@ chã: em chưa bao giờ chú ý tới làm sao để luộc cho lòng đỏ nằm giữa quả trứng. Hôm nọ em tình cờ nghe trên tivi phát về 1 xưởng làm trứng. Em thấy họ hướng dẫn là đầu tiên luộc ở 80 độ trong 10ph để lòng đỏ nằm giữa quả trứng. Tiếp theo luộc ở 95 độ trong ph để trứng chín hoàn toàn?
Chã hướng dẫn em mí xem em nhớ vậy có đúng không và có cách nào dễ hơn không ạ?

Cháu em đang hỏi mấy cái ký hiệu toán (lớp 10) e quên mất rồi :((
Tý em up ảnh nhờ ai nhớ thì chỉ dùm em với ạ!

@ chã: em chưa bao giờ chú ý tới làm sao để luộc cho lòng đỏ nằm giữa quả trứng. Hôm nọ em tình cờ nghe trên tivi phát về 1 xưởng làm trứng. Em thấy họ hướng dẫn là đầu tiên luộc ở 80 độ trong 10ph để lòng đỏ nằm giữa quả trứng. Tiếp theo luộc ở 95 độ trong ph để trứng chín hoàn toàn?

Cái này thì phải bạn New.Moon hướng dẫn mới chuẩn ;)

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn

Trứng mợ rửa sạch cho luộc từ khi nước lạnh. Ngập nước. bắc lên bếp lấy đũa ngoáy quả trứng trong nồi như là quấy bột ý nhưng quấy nhẹ thôi ko vỡ trứng. Đến khi nước xôi thì ko cần quấy nữa. Trứng luộc tầm 7-10p là chín. Gắp đũa vào quả trứng được là chín. Hoặc vớt ra xoay trên bàn nó xoay tít là chín. Xoáy đc 1,2 vòng nằm im chưa chín. Mợ thử xoay quả trứng chín và sống sẽ rõ :))

Kitcat

Xe container
kuu Tien Tung ....
cho em hỏi
- cái dấu trùng (identical) có ba vạch song song ở trong cái VD 1 kia có nghĩa gì ạ?
- Ký hiệu delta phẩy (tam giác có dấu phảy bên trên) ở VD 2 kia có nghĩa gì ạ?

Kitcat

Xe container
Trứng mợ rửa sạch cho luộc từ khi nước lạnh. Ngập nước. bắc lên bếp lấy đũa ngoáy quả trứng trong nồi như là quấy bột ý nhưng quấy nhẹ thôi ko vỡ trứng. Đến khi nước xôi thì ko cần quấy nữa. Trứng luộc tầm 7-10p là chín. Gắp đũa vào quả trứng được là chín. Hoặc vớt ra xoay trên bàn nó xoay tít là chín. Xoáy đc 1,2 vòng nằm im chưa chín. Mợ thử xoay quả trứng chín và sống sẽ rõ :))
:D em cảm ơn mợ, để ngoáy mà không làm vỡ trứng cũng công phu nhỉ.
Em biết vụ xoay quả trứng rồi ạ. hihi, mợ dùng công phu này cho món salad ạ?

Kuu

Xe lăn

Cái này thì phải bạn New.Moon hướng dẫn mới chuẩn ;)
Vụ luộc trứng sao cho lòng đỏ ở giữa em tạm nghĩ là cho trứng vào nồi có nhiều nước, ngập hơn 2 lần quả trứng làm cho trứng lơ lửng trong nước, lửa nhỏ vừa phải và đảo nhẹ cho trứng xoay các hướng...
:))!

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
:D em cảm ơn mợ, để ngoáy mà không làm vỡ trứng cũng công phu nhỉ.
Em biết vụ xoay quả trứng rồi ạ. hihi, mợ dùng công phu này cho món salad ạ?
Không ạ, salat thì lại chủ yếu rau, rau phải xanh và giòn, trộn salat bao lâu rồi ăn, chứ trứng bày thêm thôi.
Trứng này e luộc hôm kia khi ngoáy thế lòng đỏ nằm đúng chính giữa phần to quả ưuar trứng chứ không phải chóp nhọn :)

Kitcat

Xe container
Vụ luộc trứng sao cho lòng đỏ ở giữa em tạm nghĩ là cho trứng vào nồi có nhiều nước, ngập hơn 2 lần quả trứng làm cho trứng lơ lửng trong nước, lửa nhỏ vừa phải và đảo nhẹ cho trứng xoay các hướng...
:))!
Hôm e nghe trên tivi thì em suy luận là ở trạng thái bt thì lòng đỏ luôn nằm giữa. Luộc ở 80 độ em nghĩ là để cứng lòng trắng trước, tiếp theo luộc ở 95 độ là để chín nốt lòng đỏ, không để 100 độ vì sợ vỡ trứng.
Người ta dùng máy nên làm thế dễ hơn ngoáy, công nhận mọi người nghĩ ra ngoáy trứng lúc luộc cũng giỏi.
New.Moon món của mợ nhìn ngon và bổ đủ chất, thích thế.
Hôm nọ e thử đập quả trứng vào nước ngoáy đều để làm món trứng bông mà con của Golden Ramsay làm mà bị fail, vẫn chưa thử lại :))

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Hôm e nghe trên tivi thì em suy luận là ở trạng thái bt thì lòng đỏ luôn nằm giữa. Luộc ở 80 độ em nghĩ là để cứng lòng trắng trước, tiếp theo luộc ở 95 độ là để chín nốt lòng đỏ, không để 100 độ vì sợ vỡ trứng.
Người ta dùng máy nên làm thế dễ hơn ngoáy, công nhận mọi người nghĩ ra ngoáy trứng lúc luộc cũng giỏi. Hôm nọ e thử đập quả trứng vào nước ngoáy đều để làm món trứng bông mà con của Golden Ramsay làm mà bị fail, vẫn chưa thử lại :))
Moon món của mợ nhìn ngon và bổ đủ chất, thích thế.
Trần trứng mà để làm sao lòng trắng ôm lòng đỏ ko dễ đâu nhé :P

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Người ta dùng máy nên làm thế dễ hơn ngoáy, công nhận mọi người nghĩ ra ngoáy trứng lúc luộc cũng giỏi.
Hôm nọ e thử đập quả trứng vào nước ngoáy đều để làm món trứng bông mà con của Golden Ramsay làm mà bị fail, vẫn chưa thử lại :))
Cái nhiệt nước bao nhiêu độ là họ luộc bằng máy làm sovi. Cách e chỉ là đơn giản nhất ai cũng làm đc :)
Còn đôi khi mọi ng chia sẻ hay hình tượng hoá lên :)

Kitcat

Xe container
Trần trứng mà để làm sao lòng trắng ôm lòng đỏ ko dễ đâu nhé :P
Dạ mợ, hôm lâu rồi em có tình cờ nghía cái clip cô bé con ông Golden Ramsay dạy làm món trứng gì đó trong chương trình thi vua đầu bếp, trông đơn giản mà có vẻ hay hay. Em quên tên món rồi, thử đập quả trứng ngoáy fail luôn. ^^
Mợ truyền bí kíp đi ạ?

Ruouvangminhnguyet.vn

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
May tag đúng mình chứ tag mun lò tụt thì tan thớt :))

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Dạ mợ, hôm lâu rồi em có tình cờ nghía cái clip cô bé con ông Golden Ramsay dạy làm món trứng gì đó trong chương trình thi vua đầu bếp, trông đơn giản mà có vẻ hay hay. Em quên tên món rồi, thử đập quả trứng ngoáy fail luôn. ^^
Mợ truyền bí kíp đi ạ?
Trứng trần cho chút dấm vào nước. Đập trứng ra trần là nó ôm nhau khít khìn khịt :)) đơn giản chưa ạ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng