Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

One-77

Xe cút kít
Haha em đang xin việc mà? Khi nào được nhận sẽ làm việc cần cù :))

p/s : do đặc thù công việc cần phải có cá tính một tí nên em đang tự quảng cáo đấy :))
Vào Cty này quan trọng nhất là phải ngoan, không được phép lựa chọn hay có ý kiến ý cò gì về đối tác nhá :))

Say Say

Xe tăng
Em thích ăn những củ Niễng có chấm trứng cóc như trên, ăn cái đấy mới thơm và ngậy, mấy năm trước còn đắt giờ thấy nhu cầu dùng nhiều nên mấy vùng Nam Định, Thái Bình, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương bà con nông dân trồng nhiều giá rẻ hẳn anh nhỉ.
Lão măm củ niễng không anh mua về rồi qua nhà anh lấy :D

Kuu

Xe lăn
Khoe với lão Túng niễng quê anh! 17k chỗ này :D
Em thích ăn những củ Niễng có chấm trứng cóc như trên, ăn cái đấy mới thơm và ngậy, mấy năm trước còn đắt giờ thấy nhu cầu dùng nhiều nên mấy vùng Nam Định, Thái Bình, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương bà con nông dân trồng nhiều giá rẻ hẳn anh nhỉ.
:)):)):)):)):))!
Những cái châm chấm nhỏ đen đen đấy gọi là trứng cóc ạ, anh biết nhiều và khéo ví von ;).

Em nhìn thấy con cóc nhiều rồi nhưng chưa nhìn thấy trứng của nó dư lào :)).

Say Say

Xe tăng
Những cái châm chấm nhỏ đen đen đấy gọi là trứng cóc ạ, anh biết nhiều và khéo ví von ;).

Em nhìn thấy con cóc nhiều rồi nhưng chưa nhìn thấy trứng của nó dư lào :))
Muốn thấy trứng cóc thì về quê :))

Thomas_hsgs

Xe buýt

Lão nài chứng tỏ chưa làm cóc bg, trứng cóc trông y như vại lun ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em cũng dự là Chã suy luận sai! Hổng lẽ lđ trên dưới 21T ;))
Có khả năng lão ạ. Em mới đọc còm dưới, nếu năm 2013 lđ học lớp 11 (giả sử yêu không ngắt quãng và trùng lắp :)) ) thì bây giờ xấp xỉ 21, 22 tuổi. Còn nếu lớn hơn nhiều thì đúng ra lđ phải viết "Mãi đến 2013 mới có mối tình song phương đầu tiên" :))
Lớp 3 em thích anh hàng xóm, kéo dài đến hết lớp 11
2013 có mối tình song phương đầu tiên kiểu 2 người cô đơn gặp nhau, ở bên nhau như thói quen và ngại tìm đối tượng khác, hè 2015 dừng, ngầm hiểu coi như độc thân, còn chính thức ctay hẳn (bằng lời) thì giữa 2016
Cuối 2015 nhận lời ny thứ 2 kiểu miễn cưỡng cho hắn vui, có thân mật vài lần nhưng không tình cảm, giữa 2016 nói lời chấm dứt nhưng hắn vẫn theo đuổi đến giờ.
Giữa 2017 gặp 2 người cùng 1 lúc, 1 freelancer hơi đểu nhưng em vẫn thích đến tận bây giờ, 1 sếp ngân hàng hiền, nhát gái, gặp 2 anh cách nhau vài tiếng đồng hồ. 1 bên là người chưa bao giờ khiến em thích nhiều đến thế, 1 bên là người có điều kiện tốt nhất em có thể với tới, bên người thứ 2 nhưng tâm trí chỉ nghĩ đến người thứ 1 nên mất cả 2 vào cuối 2017. Buồn nhưng không thất vọng vì cả ex lẫn nym của họ đều xinh đẹp xuất chúng, tự AQ là nếu m có ở bên họ cũng không giữ chân được.
Từ đó giờ cũng được giới thiệu người nọ người kia nhưng không thật sự thích ai, buồn thì gặp đi ăn, xem phim, đi chơi cho vui, tài chính 50 50 hoặc 60 40, về nhà hiếm khi nhắn tin hỏi han nhau. Cảm thấy vậy là ổn, thời gian rảnh đi tập, học những thứ còn kém, khi nào có tiền (chắc lâu lắm mới tới) sẽ học thêm vài thứ linh tinh mình thích :)

Em cũng dự là Chã suy luận sai! Hổng lẽ lđ trên dưới 21T ;))
Sai đúng thì phải chờ Lật Đật phán nhá :))

Lão măm củ niễng không anh mua về rồi qua nhà anh lấy :D
Anh cứ mua đê, món sở trường của em mà :P

Chuẩn tên gọi đấy, còn một cái mà người ta hay gọi nữa là Chuối trứng Cóc ăn với Lạc rang :)

Thực ra ý tưởng thành lập ra cái công ty SX trẻ em theo phương pháp truyền thống cũng từ một buổi ọp năm 2011. Tiện ở quán có giấy bút em viết ra mấy dòng rồi dán lên trán cụ ruou-quoc-lui . Người sau này viết ra quyết định thành lập công ty
Hà nội ngày 18/2/2011
QUYẾT ĐỊNH
(vv thành lập cty cổ phần)
-Tên giao dịch: công ty cổ phần thương mại, sản xuất trẻ em
-Tên quốc tế: Trading & babies produce Joinstock Company (viết tắt là: TB JSC)
-Vốn điều lệ: 39000 $ ( ba vạn chín nghìn ô ba ma)
-Thành phần ban quản trị:
1. Mr Túng - 51% --> Chủ tịch HDQT
2. Số còn lại - 49%---> giữ các vị trí khác nhau ( sẽ có văn bản phụ lục)

-Ngành nghề kinh doanh:
1.Tư vấn hôn nhân, gạ gẫm, sui dại mọi người lập gia đình (kể cả người chưa muốn và người không thể)
2.Sản xuất trẻ em dưới mọi hình thức theo phương pháp truyền thống (đây là ngành nghề mũi nhọn của cty)
3.Tư vấn chuyên nghiệp phương pháp "chọc gậy bánh xe, ném đá cuộc họp".

BQT chúng tôi xét hồ sơ xin việc đã quyết định cho các cụ sau đây làm công nhân sản xuất trực tiếp (các cụ đã có kinh nghiệm, và đã đc đào tạo ở Mẽo) chúng tôi đã cho thử việc:
1. cụ Xe bò
2. cụ Lủi
3.cụ Giang ( riêng cụ này có trách nhiệm làm quản đốc 1 phân xưởng ở Hà nam)

Trước mắt với mức lương cơ bản, các cụ sẽ đc Cty hỗ trợ thêm lương độc hại vì phải làm ca 3.

Cty chúng tôi sẽ tuyển thêm công nhân. cụ thể ra sao các cụ theo dõi trên bảng tin của Công ty.

Sau khi thành lập công ty, công ty cũng có đủ các ban bệ cũng như tuyển dụng. Tiếc là ảnh của màn tuyển dụng bị hỏng hết nên còn chữ:

Trước tiên cho phép em xin được thay mặt nhà Hà Nam và HTX gửi tới Chi Hội Ninh Bình lời cảm ơn chân thành, sâu sắc nhất. Ở NB chúng em đã tìm được những niềm vui và cũng giải quyết được những nỗi buồn sau 1 chặng đường dài :D, được cụ bột ngọt và mợ Nến đón tiếp rất nhiệt tình và chu đáo trong chuyến đi khu du lịch tâm linh Bái Đính. :)

Nói có sách, mách có chứng. Sau đây em xin được phọt lại diễn biến của cuộc vui đó thông qua 1 câu chuyện vui do chính các mem nhà ta sáng tác, em chỉ tổng hợp lại và có thêm tí mắm muối cho thêm phần sinh động. :-bd

Fun fun fun nên các cụ, mợ ko phải lăn tăn nhé ;)

Theo thứ tự thì lời dẫn trước rồi đến ảnh sau nhé các cụ, mợ.
Các cụ mợ mà bình ảnh thì copy sang thớt kia để chém nhé, hạn chế chém ở đây thôi.

Câu chuyện bắt đầu khi em được biết bên nhà HTX mới thành lập 1 công ty dư lày.

Hà nội ngày 18/2/2011
QUYẾT ĐỊNH
(vv thành lập cty cổ phần)
-Tên giao dịch: công ty cổ phần thương mại, sản xuất trẻ em
-Tên quốc tế: Trading & babies produce Joinstock Company (viết tắt là: TB JSC)
-Vốn điều lệ: 39000 $ ( ba vạn chín nghìn ô ba ma)
-Thành phần ban quản trị:
1. Mr Túng - 51% --> Chủ tịch HDQT
2. Số còn lại - 49%---> giữ các vị trí khác nhau ( sẽ có văn bản phụ lục)

-Ngành nghề kinh doanh:
1.Tư vấn hôn nhân, gạ gẫm, sui dại mọi người lập gia đình (kể cả người chưa muốn và người không thể)
2.Sản xuất trẻ em dưới mọi hình thức theo phương pháp truyền thống (đây là ngành nghề mũi nhọn của cty)
3.Tư vấn chuyên nghiệp phương pháp "chọc gậy bánh xe, ném đá cuộc họp".

BQT chúng tôi xét hồ sơ xin việc đã quyết định cho các cụ sau đây làm công nhân sản xuất trực tiếp (các cụ đã có kinh nghiệm, và đã đc đào tạo ở Mẽo) chúng tôi đã cho thử việc:
1. cụ Xe bò
2. cụ Lủi
3.cụ Giang ( riêng cụ này có trách nhiệm làm quản đốc 1 phân xưởng ở Hà nam)

Trước mắt với mức lương cơ bản, các cụ sẽ đc Cty hỗ trợ thêm lương độc hại vì phải làm ca 3.

Cty chúng tôi sẽ tuyển thêm công nhân. cụ thể ra sao các cụ theo dõi trên bảng tin của Công ty.
Hiện tại công ty đang thiếu nhân lực và thông báo tuyển dụng rộng rãi. Các anh tài đua nhau đi nộp hồ sơ.

(Xì xào)
- Dạo này bão giá nên em phải kiếm thêm việc để làm chị ạ.
- ừ, chị cũng thế
- Em thấy công ty này mới thành lập đang tuyển dung, nghe nói lương cao nên cũng đếnp hóng vấn thử xem sao.
- Chị phỏng vấn hôm qua rồi, hôm nay đến vòng thực hành, chị hồi hộp quá, nhìn cái ông CT HĐQT thế kia dưng ko biết thế nào
@#$%^&@#$%^&

Sau đây là 1 phóng sự nhanh của chúng tôi.
Đây là CT HĐQT của Công ty Mr Túng Tiền

P/v: Xin ông cho biết, mục đích của công ty khi thành lập là gì ạ?

Mr Túng tiền: Ơ thế cụ ko biết à, em cũng có biết gì đâu, em chỉ muốn làm công nhân nhưng các cụ ấy cứ bắt em làm Ct HĐQT, thẩy bẩu em rống tốt hay sao ý mà :">

P/v: Thế là cụ ko biết gì à? Ở đâu ra cái kiểu vừa nói chuyện vừa bấm điện thoại thế x-(

Mr Túng tiền: Vâng, teo tóp tí thôi dưng mà có em chết đây này.

Mr Túng tiền: Chờ tí nữa để PGD Gàng giải quyết.

Đâu đó từ xa 1 chiếc ô tô phi đến với vận tốc rất lớn.
Hóa ra là Ông Cò.

Ông Cò: Chào các cụ, nghe nói hôm nay công ty ta tuyển dụng nhân sự, đêm qua mải ôn bài nên sáng nay dậy hơi muộn tý, may mà em vẫn đến đúng giờ. Thế ngoài kĩ thuật tốt ra công ty còn yêu cầu gì ko?

(Mr Túng tiền nhìn từ đầu đến chân Ông Cò)

Giang su phì: không cần kĩ thuật tốt trước hết hàng phải ngon đã.

Ông Cò: Tưởng giề, dư lày đã ngon chưa :))

To be continue ...

Nhà cháu quất còm của chã chứ không suy từ post của meo đâu

Chết thật, em nhầm :">
À nhầm là có thật, hơn thì mình lại đi đọc thành kém :(( Vậy thì cũng chỉ kém bạn kia 2, 3 tuổi thôi :P

Các vòng tiếp theo....

Tập 2: Vòng thi thực hành.

Sắp tới vòng thực hành rồi, hồi hộp quá.

Giá như của mình mà được dư lày thì có phải là trúng tuyển luôn ko, đỡ phải thế lọ thế chai :(

Cái chuông đồng này sao mà to thế, ao ước ao ước quá.

Anh ấy là giám khảo của vòng thi hôm nay, mình phải chụp với anh ý 1 kiểu nịnh bợ đã, có mất gì đâu.

Abc xyz ..........

Ajin: Haiz, không biết tình hình thế nào rồi, căng thẳng quá.
Nến: Từ từ khoai sẽ nhừ hihihi...

Vô Duyên: Sao lâu có kết quả thế nhỉ, chấm bài lâu quá.

Prius: Đợi mãi chưa đến lượt nhà em cụ ợ :(
Hardtop: Em cũng đang xốt xình xịch lên đây, đã hơn 30’ rồi sao mãi chưa ra nhỉ?

Giàng su phì: Xong òi, phù, mệt quá.
Mr Túng: Kết quả ra răng, chuẩn ko?
Giàng su phì: Hồi sau sẽ rõ nhá.

Nến: Tình hình sao hả em, chị ở ngoài mà sốt ruột quá, em là người đầu tiên nên ai cũng ngóng.
Mèo: Em cũng cố gắng hết sức rồi, em đã vận dụng hết các kiến thức từ trước tới giờ. Trong phòng thi quy định là phải giữ trật tự nhưng đến lúc bí quá em lỡ la lên 1 tiếng, không biết có bị trừ điểm ko nữa.
Nến: Chắc ko sao đâu em, mà quái lại, sao lại có cái quy định vớ vẩn như thế, thực hành mà ko cho la thì ngang bằng đánh đố nhau à.

VX: Sao thế Cat, đã uống thuốc FugaCar chưa mà vẫn run thế, sắp đến lượt mày rồi đấy.
Cat: em xin rút đơn :-ss

Tiếp theo là phần trả kết quả bài thi, mời quý vị đón xem hồi sau sẽ rõ ...
Tập 3: Kết quả bài thi :)

Xin giới thiệu thành phần BGK: Ông Cò (quái lạ, ban đầu đi dự tuyển mà bây giờ lại làm BGK)

Vô duyên: Ông Cò đã được tuyển thẳng do hội tụ đủ các yếu tố. :-bd

Giám khảo đang xem lại diễn biến của cuộc thi và chỉ ra những lỗi sai của thí sinh dưới sự giám sát của CT HĐQT.

Ông Cò: đoạn này tư thế của em chưa được chuẩn đâu nhé. Dư lày là lộc phát chứ hem phải lộc cửu.

Mèo: Vâng, thôi anh châm chước cho em, em là lần đầu tiên à người đầu tiên thi nên có hơi ca mơ run 1 tí thôi chứ đêm qua em ôn bài cả đêm đấy.

Mr Túng Tiền: Mày bật lại cái đoạn cuối cho anh xem cái. Su phì làm ăn chán quá, chụp choạch kiểu gì mà hình mờ thế.

Ông Cò: Mèo ạ, em xin anh cũng vô ích thôi, vì anh có phải là người quyết định đâu, anh lại phải gửi những tư liệu này sang Liên Xô để các chuyên gia bên đó phân tích, sau đó lại gửi bản phân tích đó sang Mỹ mới có kết quả cuối cùng. Chắc phải dăm hôm nữa mới có kết quả.

Mèo : :(( :(( :(( Thời bão fias em biết sống sao đây.

VX: Tưởng ngon à em =))

Mèo: Ngon thì mới đi thi chứ.

Nến: Thôi buồn làm gì hả em, tí chị dẫn sang bên kia cầu. Để mấy lão kia chị xử lý cho.

Muốn biết mợ Nến ra tay thế nào mời xem tiếp hồi sau sẽ rõ ... %%-
Tập 4: Công nhân đi làm - Chị Nến ra tay.

Nến: Mèo à, mấy lão này dìm hàng em quá, để chị cho hết sang bên kia cầu cho chừa đi.

Mèo: Em buồn lắm chị ạ, thời buổi bão giá thế này mà ko có việc làm thêm thì em chắc die mất.

Nến: Em yên tâm đê, không trúng chỗ này thì sang chỗ chị làm :-bd. Còn bây giờ em xem chị giải quyết mấy tên kia đây này.

Đầu tiên là tiêu diệt Giang su phì.

Sau đó đến lão Túng tiền.

Tất nhiên nếu chị dùng sức sẽ ko địch lại nổi 2 lão nên chị phải chăn cho 2 lão ấy uống Nước gạo long chảo thủ trước. Đến lúc ngấn thuốc rồi thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào nhá.

Em thấy chưa, Giang sù phì đã mắc bẫy của chị rồi, khà khà

Nhưng đâu có dễ thế, never never \:D/

CT HĐQT cũng rứa mà thôi. Mèo, em thấy chị có giỏi ko?

Mr Túng tiền: Mợ Nến với Su phì vừa làm gì đấy, em kém miếng khó chịu đấy nhé.

Đau yếu: Cụ Túng ơi em cũng kém miếng khó chịu đấy nhé, xơm cái nào

Mr Túng tiền: này thì xơm này =))

Đau yếu: Đúng là vừa xấu vừa xa, vừa xi đa lại còn xông pha đi hiến máu, ghét cái mặt x-(

Mr Túng tiền: Cò ơi vào đây hướng dẫn anh cái.

Nến: uống thêm bò húc chưa?

Mr Túng tiền: Uống thêm làm gì.

Nến: đã teo top rồi còn ko uống, thế thì thôi nhá =)), tưởng cái công ty lày dư lào, đúng là CT HĐQT chỉ làm công nhân thôi.

Mr Túng tiền: ~X( ~X( ~X(

Đường đường là 1 CT HĐQT mà chị chê teo tóp và phải uống bò húc Túng ta ko kay sao nổi, muốn biết Túng ta lật ván cờ dư lào hồi sau sẽ rõ ...

Bonus: Buồn bã ko nói lên lời :((

To be continue ....
Tập 5: Sự trở lại lợi hại của Túng ...

Mr Túng: Cuộc đời thăng trầm, đã trải qua biết bao cuộc tình, chưa lần nào bị thất bại. Thế mà lần này lại bị 1 mụ miệng thơm mùi sữa vặt trụi dẫn đến teo tóp. Thật là ko còn lỗ mà chui nữa.

Mr Túng: Xin thề với cái cột gỗ vừa to vừa dài hơn của mình này, tôi thề sẽ vê nát hạt lạc của mụ ta.

Nhưng thật không đơn giản chút nào bởi mợ Nến lúc nào cũng có vệ sĩ bên cạnh.

Và 1 hiếp ảnh gia luôn theo sát để ghi lại mọi diễn biến

Vấn đề đặt ra bây giờ là làm sao qua mặt được 2 tên vệ sĩ và lão hiếp ảnh gia lúc nào cũng thường trực. Ôi tôi đau đầu quá, muốn nhảy xuống hồ tụt tử quá. Cứ nghĩ đến chuyện đó là ko còn mặt mũi nào với lò gạch :((
Cái con Nở này, ông đang nẫu hết cả ruột ra đây mà mày còn cười được à.
Hay là ... (có 1 suy nghĩ vừa lóe lên)

Nở này, anh bảo, anh có chuyện này cần sự giúp đỡ của mày ...
!@#$%^& @#$$%^
Mày đã hiểu rõ chưa.
Nở: Yes, rõ thưa sếp, việc này là nghề của em rồi.

Nở: hế lô anh zai, chỗ kia gốc chuối bụi rơm, phong cảnh thật lãng mạn, anh em mình ra đó chụp ảnh đê.
VX: Xin lỗi em anh đang làm nhiệm vụ.
Nở: Đi chùa còn làm nhiệm vụ cái gì nữa, ra bụi chuối còn ko thích nữa à. Anh xem thế nào em có 2 người mà anh có 1 thôi à, sáng anh uống vitamin Đồng chưa?
VX: Em thật là khéo nói, đợi anh gọi thêm người nhé.

VX: Giới thiệu với em đây là bạn anh, đã cân bằng sinh thái chưa em, 2 - 2 nhé :-bd

Mèo: hí hí, em chào anh zai (đã có kết quả thi tuyển của mèo, trượt 100%)

Vậy là Túng ta đã chơi bài mỹ nhân kế hòng chia rẽ nội bộ địch. Còn 1 tên vệ sĩ nữa, cũng đau đầu đây nhưng Túng đã có phương án, ko đáng lo lắm.

Tên này chỉ cần 1 bữa nhậu là xong.

Vậy là đã hoàn tất, bây giờ phải đi tìm su phì để bàn kế hoạch tác chiến. Mie, sao nhà su phì đi tu ở trên cao thế, leo bở cả hơi tai
(Từ sau vụ ko thành với mợ Nến, Su phì đã lên núi định cư, không còn mặt mũi nào nhìn mọi người lữa ;)) )

Túng: A, Su phí đây rồi, đi tu mà vẫn ngon zai thế hở?
Su phì: Tu éo giề, lên trên này đầy ni cô, sướng hết cả cái thằng người :D:D:D

Su phì: Thế tìm tôi có việc giề?
Túng: Sau cái vụ Nến, anh nung nấu ý định trả thù, anh đã loại hết bọn vệ sĩ. Bây giờ anh cần sự giúp sức của chú.
Su phì: Lão vẫn còn vấn vương mụ ấy phỏng? Lên trên này nhiều ni cô quá nên em quên rồi. Nhưng thôi, vì tình anh em với lão mấy tháng nay, em sẽ giúp.
Túng: Ok, anh cần chú tìm cho anh 1 sát thủ.
Su phì: đơn giản như đan rổ nhá. Let’s go.

Và đây là sát thủ sau 1 ngày tìm kiếm.
Biệt tài của sát thủ này là với 1 quả trứng trên tay, anh có thể bóp nát mà ko bị vỡ =))

Mời quí vị đón xem tiếp tập sau :D:D:D
To be continue ...

Trạng thái
Thớt đang đóng