Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZynZyn

Xe lăn

URAL CCCP

Xe ba gác

^B^

Xe hơi
Xin cảm ơn Mợ ZynZyn vì những lời khen. Nhà cháu với mợ tuy rằng "Văn kỳ thanh bất kiến kỳ hình" nhưng nhà cháu đã nghe nhiều lời khen về TÀI _ SẮC của mợ cho nên một lời khen của mợ đối với nhà cháu nó quý lắm ạ.
Nhà cháu vào OF đa số chỉ quan tâm đến các vấn đề mình thích như Thời sự, nhân tình thế thái, những vấn đề nóng... chứ ít vào các thớt chỉ mang tính giao lưu tình cảm, lúc đầu nhà cháu cũng ít quan tâm đến thớt này vì nghe cái tên hơi có vẻ cải lương. Nhưng gần đây vào đọc và phát hiện có nhiều Cụ và Mợ (đặc biệt là Cụ chủ thớt) có những tư duy và nhìn nhận các vấn đề trong cuộc sống cực kỳ tinh tế, sắc bén, thể hiện sự từng trải và đậm tính phong trần. Các Cụ ấy như một biển lớn thâm trầm dư sức chứa trong mình nó muôn ngàn lớp sóng của đại dương. Nhà cháu rất thích cách ứng đối, buông lời nhả chữ, nghệ thuật giao lưu và ứng xử của các cụ ấy đúng là "Gừng già, gừng lụi, gừng cay, Anh hùng càng cực càng dày nghĩa nhân.". Nhà cháu học hỏi được ở các cụ các mợ ấy nhiều điều lắm ạ.
Nhà cháu rất thích những câu thơ :
" Đừng nhặt con ốc vàng, Sóng xô vào bãi biển
Những điều gì dễ dãi, Có bao giờ bền lâu.

Đừng nhặt con ốc nâu, Nằm tận dưới đáy sâu
Những cái gì khó lấy, Chẳng đến tay mình đâu".
Chính vì vậy những điều nhà cháu nói ở trên là những điều tâm sự thật lòng ạ.
Rất cảm ơn Mợ vì sự trân trọng mợ đã giành cho nhà cháu. Chúc Mợ và gia đình ngập tràn những niềm vui và hạnh phúc, vạn sự như ý. Chúc Mợ mãi xinh và tươi trẻ, thành công và hạnh phúc luôn song hành cùng Mợ trong cuộc sống ạ.
Em giống cụ ở điểm em rất hay vào đây đọc, đọc để chiêm nghiệm ngẫm nghĩ nhân tình thế ái. Có điều em không buông thành lời như cụ, mà chỉ thấy càng đọc em càng thấy mình non, xanh quá cơ :((

^B^

Xe hơi
Em vào tâm sự là Chã rót cho em ít ít thôi ko thì tốn rượu ạ. Em có chém mấy nữa đâu hic hic @-)
Nói theo cách nói của Ofer là rót cả người tớ còn rót được cho cậu thì tiếc gì mấy chén rượu ảo :P

Kuu

Xe lăn

Xatara

Xe điện
Nói theo cách nói của Ofer là rót cả người tớ còn rót được cho cậu thì tiếc gì mấy chén rượu ảo :P
Dưng mà em tiếc rượu ạ. Em chả rót được mấy, cũng vì lười xoay chén nữa, nên sợ rượu để lâu lên men mốc meo hết ;))

^B^

Xe hơi
Ku mà ko động đậy thì chả hóa Ku hỏng, cụ nhề?b-(X_XX_X
Mợ này chắc mải kiểm tra xem cụ ý hỏng hay chưa nên mới để con dưới nó tè hết vào chăn ga gối đệm nhỉ :P

Dưng mà em tiếc rượu ạ. Em chả rót được mấy, cũng vì lười xoay chén nữa, nên sợ rượu để lâu lên men mốc meo hết ;))
Thế thì càng ngon chứ sao, rượu ủ càng lâu uống càng phê mà cậu :)

Xatara

Xe điện
Xin cảm ơn Mợ ZynZyn vì những lời khen. Nhà cháu với mợ tuy rằng "Văn kỳ thanh bất kiến kỳ hình" nhưng nhà cháu đã nghe nhiều lời khen về TÀI _ SẮC của mợ cho nên một lời khen của mợ đối với nhà cháu nó quý lắm ạ.
Nhà cháu vào OF đa số chỉ quan tâm đến các vấn đề mình thích như Thời sự, nhân tình thế thái, những vấn đề nóng... chứ ít vào các thớt chỉ mang tính giao lưu tình cảm, lúc đầu nhà cháu cũng ít quan tâm đến thớt này vì nghe cái tên hơi có vẻ cải lương. Nhưng gần đây vào đọc và phát hiện có nhiều Cụ và Mợ (đặc biệt là Cụ chủ thớt) có những tư duy và nhìn nhận các vấn đề trong cuộc sống cực kỳ tinh tế, sắc bén, thể hiện sự từng trải và đậm tính phong trần. Các Cụ ấy như một biển lớn thâm trầm dư sức chứa trong mình nó muôn ngàn lớp sóng của đại dương. Nhà cháu rất thích cách ứng đối, buông lời nhả chữ, nghệ thuật giao lưu và ứng xử của các cụ ấy đúng là "Gừng già, gừng lụi, gừng cay, Anh hùng càng cực càng dày nghĩa nhân.". Nhà cháu học hỏi được ở các cụ các mợ ấy nhiều điều lắm ạ.
Nhà cháu rất thích những câu thơ :
" Đừng nhặt con ốc vàng, Sóng xô vào bãi biển
Những điều gì dễ dãi, Có bao giờ bền lâu.

Đừng nhặt con ốc nâu, Nằm tận dưới đáy sâu
Những cái gì khó lấy, Chẳng đến tay mình đâu".
Chính vì vậy những điều nhà cháu nói ở trên là những điều tâm sự thật lòng ạ.
Rất cảm ơn Mợ vì sự trân trọng mợ đã giành cho nhà cháu. Chúc Mợ và gia đình ngập tràn những niềm vui và hạnh phúc, vạn sự như ý. Chúc Mợ mãi xinh và tươi trẻ, thành công và hạnh phúc luôn song hành cùng Mợ trong cuộc sống ạ.
Cháu vào đọc tâm sự của cụ. Cháu đang rèn luyện để được nền tính như cụ :D

Xatara

Xe điện
Thôi đừng, tớ thích cái cách khi có chuyện gì là cậu xuất hiện và nhảy tanh tách ý ;)
Ơ em nhảy nhiều quá nên bị mệt Chã ạ =))
Em vào đây thấy các cụ nền nã nên em lại học nền nã :)

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
À tại em ghét nhất là bóng gió xa xôi, chứ cứ quote còm em nói thẳng thì lại chả sao ạ
:)) cũng có khi em nhảy lên vì gió. Mà nhiều khi kệ, biết đâu mình nhầm. Còn đứa nào ghét mà nhỏ nhen ko dám nói thẳng lại gió máy thì m cứ không chịu hiểu cho nó ấm ức mà tức đi mợ

URAL CCCP

Xe ba gác
Thì mỗi lần về NN ợ cứ rót hết cả loạt 20 chén cho đỡ phí, vì để đến hôm sau là diệu nó bay hơi hết ngay ý mà:))

Trạng thái
Thớt đang đóng