Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Công việc tạo ra cho mình những kỹ năng rất hữu ích bác nhỉ. Em cũng thế. Làm dự án nên tiếp xúc với hợp đồng, biên bản nghiệm thu nhiều nên khi đọc hồ sơ bắt lỗi cũng nhanh :)
Trước khi đến với ngành nghề bây giờ em làm ở lĩnh vực hoàn toàn khác. Không ai nghĩ một ông có thâm niên mấy chục năm thời trang, may mặc, thêu thùa lại quay ngoắt sang thành dân kinh doanh máy móc phục vụ mỏ cũng như khai thác mỏ. Về cơ bản được cái cố gắng vượt khó, chịu khó học nên tự nhận thấy ngành nghề nào cũng thuộc dạng trung bình khá :)

Kitcat

Xe container
xời, phải có bé có lớn mới so sánh để mà tiếc được chứ :))
:)) khó hiểu quá, sư đúng là nên nói nốt đi
Chính xác mùi sữa, tớ rất thích mùi đấy " không liên quan đến sữa của các bà mẹ nhé vì sữa của các bà mẹ thường không thơm như thế " ;)
Trải nghiệm có khác, em không biết sữa bà mẹ mùi vị ntn cả :D
@ lđ: em nổi rồi lại lặn mợ ạ.
@ nu no no em quý mợ đẹp mà :)

Trải nghiệm có khác, em không biết sữa bà mẹ mùi vị ntn cả :D
@ lđ: em nổi rồi lại lặn mợ ạ.
@ nu no no em quý mợ đẹp mà :)
Ờ, may mà cậu không biết. Chứ cậu biết tớ lại buồn ;)

Kitcat

Xe container
Trước khi đến với ngành nghề bây giờ em làm ở lĩnh vực hoàn toàn khác. Không ai nghĩ một ông có thâm niên mấy chục năm thời trang, may mặc, thêu thùa lại quay ngoắt sang thành dân kinh doanh máy móc phục vụ mỏ cũng như khai thác mỏ. Về cơ bản được cái cố gắng vượt khó, chịu khó học nên tự nhận thấy ngành nghề nào cũng thuộc dạng trung bình khá :)
Chã đang nói thật đấy ạ? oh chẳng lẽ chã có nhiều điểm chung với mợ Sen Trăng thế ? ;))
Ngày xưa chã làm bên nhà máy may hay là thiết kế ạ?

Chã đang nói thật đấy ạ? oh chẳng lẽ chã có nhiều điểm chung với mợ Sen Trăng thế ? ;))
Ngày xưa chã làm bên nhà máy may hay là thiết kế ạ?
Chắc chắn không giống. Mợ ý là thích, tự thiết kế cho riêng mình và chính vì chỉ có một mình mợ ý có, một mình mợ ý mặc nên nó thành cao siêu, độc nhất vô nhị :))

Còn tớ khác, tớ làm để kiếm tiền để cho nhiều người mặc. Thời ở nước ngoài tớ làm thiết kế, đưa ý tưởng cho các xí nghiệp may rồi chuyển sang nước thứ ba bán. Về VN thì tớ làm thiết kế và thêu công nghiệp ;)

ôi em nể chã dần đều rồi! Thế chã đương nhiên có học qua cả môn vẽ ạ? Chã share cái gì mà chã đã làm được không ạ?
hixhixx, hồi trước khi em đi nước ngoài, rảnh mấy tháng thế là em đi học vẽ với ý định là sang kia nếu buồn quá thì mang màu vẽ ra nghịch. Kết quả khẳng định lại rõ nét bàn tay mèo quào của em không dành cho nghệ thuật, rốt cuộc em nắm thêm đc 1 ít lý thuyết, nhìn 1 bức tranh thì có 1 tý cảm nhận để có thể chê nó xấu ở đâu (chê xấu dễ hơn khen đẹp nhiều!).
Haha đừng nể để rồi lại thất vọng. Tớ chưa từng một ngày học đi học bất cứ nghề gì " Trừ cái bằng tại chức kinh tế khi đi lính về vừa đi làm vừa đi điểm danh lấy bằng :P ". Tất cả mọi nghề đều nhìn mọi người làm và tự kiếm sách về đọc rồi tự mầy mò. Ngay cái nghề bây giờ cũng vẫn đang làm đang học, mỗi ngày học một ít, vì vậy chả có gì để share ;)

One-77

Xe cút kít
:) em bắt đầu có sự tương đồng với bác đấy. Em làm xây dựng (cả CĐT có, nhà thầu có) các dự án thuộc loại rất lớn ở VN. Mấy năm qua quay sang làm dệt, thời trang với mấy anh em. Giờ lại đang tính phải quay lại xây dựng bác ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư chê em bớt bớt thôi chứ, sư chưa thấy bão à?

Em chả nhận đâu mang tiếng là vô hồn lắm :((
Bỏ qua đi 2 nàng, đọc thơ về mùa thu của sư mới nặn nè :))
Đã bao mùa thu qua lặng lẽ
Lá úa tàn cứ mặc kệ lá rơi
Mưa hay không là chuyện của trời
Chẳng muốn ngửi mùi hương hoa sữa

Nếu ông trời cho ta quyền chọn lựa
Muốn yêu người khi trời đất sang xuân
Váy em bay trong gió trắng ngần
Anh ngắm mãi để hồn thơ thổn thức

Hạ qua đi cùng nỗi niềm day dứt
Thu nay về rạo rực cả con tim
Mọi lo âu rồi sẽ bị nhấn chìm
Bởi tất cả ngoài em đều vô nghĩa

Xuân hạ thu đông bốn mùa tròn trịa
Sẽ chẳng mùa nào anh không nhớ về em
Chỉ mong sao hạnh phúc mãi êm đềm
Trong giá rét chung vòng tay ôm ấp

Phả cái nóng từ đôi môi hầm hập
Quên sự đời lại mặc kệ là vàng bay
Trong tim anh xuân hiển hiển hằng ngày
Em chợt đến để lòng anh xao xuyến

Xưa ao ước bầu trời chim én liệng
Nhưng tơ hồng se kết bởi mùa thu
Hãy yêu đi đón nhận chớ chần chừ
Duyên sẽ thắm dù trời mưa hay nắng

Ta bên nhau bằng mối tình sâu nặng
Chẳng phai tàn bởi quy luật thời gian
Thu hay đông vẫn cũng mãi nồng nàn
Xuân hay hạ vẫn cùng chung tay bước ... :))

:) em bắt đầu có sự tương đồng với bác đấy. Em làm xây dựng (cả CĐT có, nhà thầu có) các dự án thuộc loại rất lớn ở VN. Mấy năm qua quay sang làm dệt, thời trang với mấy anh em. Giờ lại đang tính phải quay lại xây dựng bác ạ.
Nói chính xác thì em vẫn thích làm bông vải sợi, có điều nó có nhiều cái mà buộc phải chuyển nghề. Về cơ bản thời trang, xây dựng đều là ngành nghề có chiều sâu, bây giờ hay nhiều năm nữa xã hội đều vẫn cần. Có điều lại là ngành nghề khá khoai, sự cạnh tranh khá khốc liệt. Giờ thấy nghề nào nó hợp với thời điểm hiện tại với mình nhất thì làm thôi bác :)

Kitcat

Xe container
Haha đừng nể để rồi lại thất vọng. Tớ chưa từng một ngày học đi học bất cứ nghề gì " Trừ cái bằng tại chức kinh tế khi đi lính về vừa đi làm vừa đi điểm danh lấy bằng :P ". Tất cả mọi nghề đều nhìn mọi người làm và tự kiếm sách về đọc rồi tự mầy mò. Ngay cái nghề bây giờ cũng vẫn đang làm đang học, mỗi ngày học một ít, vì vậy chả có gì để share ;)
:P Chã đang khiếm tốn dấu nghề rồi!
Em có chị bạn đồng nghiệp ngày xưa cũng bỏ nghề quay qua làm may mặc thời trang giống One đấy.

One-77

Xe cút kít
Nói chính xác thì em vẫn thích làm bông vải sợi, có điều nó có nhiều cái mà buộc phải chuyển nghề. Về cơ bản thời trang, xây dựng đều là ngành nghề có chiều sâu, bây giờ hay nhiều năm nữa xã hội đều vẫn cần. Có điều lại là ngành nghề khá khoai, sự cạnh tranh khá khốc liệt. Giờ thấy nghề nào nó hợp với thời điểm hiện tại với mình nhất thì làm thôi bác :)
Em làm món này. Viêt Nam mới chỉ duy nhất nhà máy em làm :)
Nhiều nhân vật sừng sỏ của dệt may Việt Nam cũng lắc đầu kêu khó.

One-77

Xe cút kít
:P Chã đang khiếm tốn dấu nghề rồi!
Em có chị bạn đồng nghiệp ngày xưa cũng bỏ nghề quay qua làm may mặc thời trang giống One đấy.
May mặc thông thường thì em không biết Meo ạ. Bọn em mấy anh em hiểu về xơ sợi nên làm cái món mà tính đặc thù cao nên vừa học vừa làm. :)

Em làm món này. Viêt Nam mới chỉ duy nhất nhà máy em làm :)
Nhiều nhân vật sừng sỏ của dệt may Việt Nam cũng lắc đầu kêu khó.

Em thì chủ yếu quần áo, giầy dép nên cái này cũng không biết một tí gì luôn :)

Kitcat

Xe container
Bỏ qua đi 2 nàng, đọc thơ về mùa thu của sư mới nặn nè :))
Sư nặn thơ tặng nàng Ốc hửm, bài này không hay bằng mấy bài làm tặng mấy nàng thơ ở NN đâu :P
May mặc thông thường thì em không biết Meo ạ. Bọn em mấy anh em hiểu về xơ sợi nên làm cái món mà tính đặc thù cao nên vừa học vừa làm. :)
Em nhìn ảnh trên thấy đôi chân đẹp thôi, thế là làm cái để bọc ghế hở One?

Trạng thái
Thớt đang đóng