Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Ba Ngơ

Xích lô
Cậu thấy tớ giữ lời ko? Đây là điểm tốt của tớ đấy. Cậu khen tớ mềm mại thì thừa rồi vì tớ vốn dĩ mềm mại, trừ những lúc ko mềm mại thôi. Mà tớ đi đây, đừng buồn nhé!
Rồi cậu cũng vậy, đừng buồn, vài dòng theo đúng văn hóa của nhà Nức Nở tớ gửi cậu:

Một cánh hoa rụng rơi...một nỗi nhớ chơi vơi, trải rộng....nếu mai này trên đường đời tấp nập, vô tình mình gặp lại nhau, sẽ mỉm cười chào nhau, hay là âm thầm lặng lẽ bước qua xem như chưa hề quen biết...
Nếu như thời gian có quay trở lại, thà rằng mình chưa từng gặp gỡ và quen biết nhau, để bây giờ không cùng nhau mang trọn một nổi sầu vạn kiếp...
Nếu như có thể tha thứ, xin cậu hãy một lần thứ tha để cho trái tim nhẹ nhàng mà quên đi một đoạn tình...hờ hững....thôi thì hãy buông lơi tất cả....hãy xem như mọi thứ chỉ là một giấc mơ.... một giấc mơ buồn, và là một giấc mơ mà trong đó niềm vui không trọn vẹn....đừng buồn cậu nhé, vì cho dù có quấn quýt tới đâu đi nữa rồi cũng có lúc sẽ chia ly...tớ và cậu cũng vậy thôi, không vượt qua nổi định luật của ông trời tạo ra.
Cuộc vui nào mà không tàn, nhưng khi một cuộc vui đã không còn nữa, mong người ra đi đừng bận lòng nhung nhớ, hãy cứ quay gót hững hờ và bỏ lại sau lưng những gì thuộc về với quá khứ....
Đừng ngoảnh đầu nhìn lại, hãy bước tới nhá cậu, con đường dài thẳng tấp, nhưng rồi nó sẽ có một lối rẽ mới cho cậu.... hãy đi, và đừng bao giờ nhìn về với dĩ vãng.... bước, rồi một ngày ánh sáng ban mai sẽ nhìn tớ và cậu mỉm cười và chào đón bằng một ngày thật hân hoan và đầy màu sắc... nơi này, cầu chúc cậu hạnh phúc, đoạn tình buồn đó, cho tớ khất lại, để nếu có kiếp sau, xin giành trọn ân tình đó cho riêng cậu.....

Ngót nửa đời trôi theo hoài vọng
Ngựa hồng lạc vó chốn mỹ nhân
Thì cũng buông một nén hương lòng
Thiên di vọng mãi tiếng lạc đàn ;)

Ba Ngơ

Xích lô
Gì chứ gà cả con mà ngon thì cũng xơi hết nha :)) :)) :))
Bà ơi sao mồm bà to thế :))
Nghe giọng quen quen chị nhờ :))
Dạo này nhà ý đang bận chạy sô hay sao đấy :))
Mồm to mới ăn gà cả con đc chớ :))
Chắc nhà ấy bận buôn bán ở vùng kín roài :))
Chuyển hẳn khẩu về Bản rồi, giờ chỉ ăn gà ngủ cây thôi các mợ ah :))
Lại sớm thành Tazan mợ nhỉ :))
Mợ thông cảm, giờ con tim nó mới biết gọi :))
Gọi phát đi luôn, yếu mềm xế chứ lị:)) :)) :))
Gần hết đời mình, anh mới tìm ra chân ái :)) hanoi16 nhể
Đúng là không uổng :))
Hy vọng đến đc cuối cùng :))
Cùng đường hay cùng nào thì chưa biết nhỉ :)) :)) :))
Túm lại ý các cậu bảo đỏ chưa chắc đã phải là chín hả :(

Nói chung là có tuổi nhưng tâm hồn vẫn còn non và xanh lắm. Tóm lại cần phải ra quán bồi bổ nhiều ;)
Khi nào lão ấy ngu ngơ như em với lão thì chả cần tiêm thẳng vào ven :))

Whoknow

Xe lăn
Em xin hớp với chị êi :x :))
Sao em cứ cảm giác như chị Hu giông giống xinh xinh dễ thương như nhà chị Cat LaziCat ý nhỉ >:D< :x :-* :))
So thế thì rất là thiệt thòi ... cho mợ LaziCat đấy ;))
Một bên kiểu lúc nào cũng tươi cười với bông hồng trên tay, 1 bên thì can xăng trên tay chỉ chực hất :))
Mà chế nghe thấy mùi mắm tôm đâu đây, cuối tuần lên HN chắc bia uống nhòe :-"

LaziCat

Xe lăn

LaziCat

Xe lăn
Một bên kiểu lúc nào cũng tươi cười với bông hồng trên tay, 1 bên thì can xăng trên tay chỉ chực hất :))
Úi. Em đang ăn bún mắm nêm ngập mồm ngập miệng, có thấy bông hồng nào đâu mợ ơi. Miệng nhai, tay gõ phím tai nghe đang tham dự 1 cái meeting online... như thế đã hơn cả can xăng mợ cầm chưa ạ :))
Em có ảnh chứng minh tức thì nhé k mợ lại bảo em điêu :))

Whoknow

Xe lăn
Úi. Em đang ăn bún mắm nêm ngập mồm ngập miệng, có thấy bông hồng nào đâu mợ ơi. Miệng nhai, tay gõ phím tai nghe đang tham dự 1 cái meeting online... như thế đã hơn cả can xăng mợ cầm chưa ạ :))
Đấy, kiểu gì cũng phải có hoa đấy thôi :))
Thấy mắm nêm lại thèm, qua em mới ăn thịt cuốn chấm nắm nêm chưa có đã ;))

Em hỏi lão minhmo ấy
Chủ nhiệm HTX lolotica

Haizzzz
Chả có món ngon như Mều nên đành có gì ăn nấy

LaziCat

Xe lăn
Đấy, kiểu gì cũng phải có hoa đấy thôi :))
Thấy mắm nêm lại thèm, qua em mới ăn thịt cuốn chấm nắm nêm chưa có đã ;))
Ồi dồi ơi, hoa của người khác gửi nhờ, ứ phải của em mới chán :))
Lâu lắm rồi hnay em mới ăn bún mắm nêm. Cái món này rõ tiện, chỉ cần 1 tay là cũng ăn đc ngon lành :))

LaziCat

Xe lăn

Bang lang

Xe điện
Rồi cậu cũng vậy, đừng buồn, vài dòng theo đúng văn hóa của nhà Nức Nở tớ gửi cậu:

Một cánh hoa rụng rơi...một nỗi nhớ chơi vơi, trải rộng....nếu mai này trên đường đời tấp nập, vô tình mình gặp lại nhau, sẽ mỉm cười chào nhau, hay là âm thầm lặng lẽ bước qua xem như chưa hề quen biết...
Nếu như thời gian có quay trở lại, thà rằng mình chưa từng gặp gỡ và quen biết nhau, để bây giờ không cùng nhau mang trọn một nổi sầu vạn kiếp...
Nếu như có thể tha thứ, xin cậu hãy một lần thứ tha để cho trái tim nhẹ nhàng mà quên đi một đoạn tình...hờ hững....thôi thì hãy buông lơi tất cả....hãy xem như mọi thứ chỉ là một giấc mơ.... một giấc mơ buồn, và là một giấc mơ mà trong đó niềm vui không trọn vẹn....đừng buồn cậu nhé, vì cho dù có quấn quýt tới đâu đi nữa rồi cũng có lúc sẽ chia ly...tớ và cậu cũng vậy thôi, không vượt qua nổi định luật của ông trời tạo ra.
Cuộc vui nào mà không tàn, nhưng khi một cuộc vui đã không còn nữa, mong người ra đi đừng bận lòng nhung nhớ, hãy cứ quay gót hững hờ và bỏ lại sau lưng những gì thuộc về với quá khứ....
Đừng ngoảnh đầu nhìn lại, hãy bước tới nhá cậu, con đường dài thẳng tấp, nhưng rồi nó sẽ có một lối rẽ mới cho cậu.... hãy đi, và đừng bao giờ nhìn về với dĩ vãng.... bước, rồi một ngày ánh sáng ban mai sẽ nhìn tớ và cậu mỉm cười và chào đón bằng một ngày thật hân hoan và đầy màu sắc... nơi này, cầu chúc cậu hạnh phúc, đoạn tình buồn đó, cho tớ khất lại, để nếu có kiếp sau, xin giành trọn ân tình đó cho riêng cậu.....

Ngót nửa đời trôi theo hoài vọng
Ngựa hồng lạc vó chốn mỹ nhân
Thì cũng buông một nén hương lòng
Thiên di vọng mãi tiếng lạc đàn ;)
Cậu hát hả? Tớ đi ko phải vì buồn, tớ buồn ko phải vì cậu, tớ thấy mình hết vốn để chém thôi cũng như tớ ko quen với môi trường này. Tớ tập mãi mà ko thể được như mọi người vì đó là bản tính của tớ, đôi khi tớ thấy mình cũng bị lệch nhưng đó là lựa chọn của tớ rồi. Tớ ko muốn mình phải cố gắng nghĩ xem mọi người nói sao hay liệu mình nói thế đã chạm vào giới hạn của họ chưa. Tớ cũng tham gia một số diễn đàn nhưng hồi đó tớ còn trẻ, đầu óc dễ thích nghi hơn và cumg ko mong manh như bây giờ, càng già người ta càng dát. Cậu có thể hiểu về tớ như vậy.

Ba Ngơ

Xích lô
Cậu hát hả? Tớ đi ko phải vì buồn, tớ buồn ko phải vì cậu, tớ thấy mình hết vốn để chém thôi cũng như tớ ko quen với môi trường này. Tớ tập mãi mà ko thể được như mọi người vì đó là bản tính của tớ, đôi khi tớ thấy mình cũng bị lệch nhưng đó là lựa chọn của tớ rồi. Tớ ko muốn mình phải cố gắng nghĩ xem mọi người nói sao hay liệu mình nói thế đã chạm vào giới hạn của họ chưa. Tớ cũng tham gia một số diễn đàn nhưng hồi đó tớ còn trẻ, đầu óc dễ thích nghi hơn và cumg ko mong manh như bây giờ, càng già người ta càng dát. Cậu có thể hiểu về tớ như vậy.
Lão hungalphathichduthu2011 có ý kiến gì không ạ ;)

Ba Ngơ

Xích lô
Em nhanh chân đăng ký rồi bác ạ. Hôm ấy em sẽ mời bác một ly này nhé ạ :).
IMG_0754 2.JPG
Có đứa nó bảo từ mấy hôm trước là đơt xếp xe, sinh nhật tới đỡ tốn xèng uống nước vì nó có chị nó lo cho rồi ;)

Mợ 5 vừa thanh minh vừa sám hối đấy à
Lạ nhỉ