Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Nhân cụ Tiên anh úp ảnh dưa chuột, em cũng góp mấy quả dưa chuột vừa xanh, vừa sần, lại còn dài nữa.

Bàn tay là của người cai 1m sáu mươi rưỡi nhá. Các mợ Lady_in_red với Hapxidau có thích hơm?

Dài, sần, không quá to
Và quan trọng là chưa cắt hay chẻ :))

Lady_in_red

Xe tăng

Lady_in_red

Xe tăng
Red ytam, súng em mang về thì chế biến đc nhiều món hơn nhưng là theo cách tươi sống, chứ lẩu là bị mất vị ấy😂
Súng Cho vào lẩu vẫn ngon
Nhưng để lâu sẽ nhũn

Súng đem nhúng lẩu hoặc nấu chua rất giòn và thanh ạ. Vị thanh hơn măng tây cơ.
Mùa này súng nhiều có thể đem xào tỏi và dầu oliu nhưng canh ko được quá lửa sẽ bị nhũn như anh nói đấy ;)

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Súng đem nhúng lẩu hoặc nấu chua rất giòn và thanh ạ. Vị thanh hơn măng tây cơ.
Mùa này súng nhiều có thể đem xào tỏi và dầu oliu nhưng canh ko được quá lửa sẽ bị nhũn như anh nói đấy ;)
Giời ạ, em tả đang lúc đói thế này có ác không
Anh mong nhanh hết covid để được chén nổi lẩu thả hoa súng tại nhà em

Lady_in_red

Xe tăng
Giời ạ, em tả đang lúc đói thế này có ác không
Anh mong nhanh hết covid để được chén nổi lẩu thả hoa súng tại nhà em

Dạ thả cuống hoa súng anh ạ, còn cánh hoa hơi đắng thì phải. Mà trong các món em chưa bao giờ phụ trách món lẩu anh êi :">:">:">#:-s#:-s#:-s

Dạ thả cuống hoa súng anh ạ, còn cánh hoa hơi đắng thì phải. Mà trong các món em chưa bao giờ phụ trách món lẩu anh êi :">:">:">#:-s#:-s#:-s
Có cá có súng thì chỉ cần nồi nước chua là xong cơ bản nồi lẩu
Mà nồi nước chua muốn ngon thì chỉ cần có bỗng rượu cho vào là thơm lừng, món ấy anh lại sẵn :)

Ba Ngơ

Xích lô
Đói nên tranh thủ chạy về sớm nấu cơm ăn, ăn xong còn có sức ngồi ngắm dưa chuột, hoa súng và xem câu cá gì ;)

Chút bê xào lăn xả ớt, chút nhộng rang lá chanh, chút cải chíp chấm trứng gà ác. Mà cái giống trứng gà ác này lòng đỏ to thật, lòng trắng mỏng dính bên trong toàn lòng đỏ ;)
Bưa cơm trưa công nghiệp nhẹ nhàng của người lao động

Lady_in_red

Xe tăng
Có cá có súng thì chỉ cần nồi nước chua là xong cơ bản nồi lẩu
Mà nồi nước chua muốn ngon thì chỉ cần có bỗng rượu cho vào là thơm lừng, món ấy anh lại sẵn :)
Dạ vậy tốt quá anh ạ. Bỗng rượu hình như thơm hơn mẻ, vì em thấy nếu dùng mẻ nước lẩu sẽ hơi gắt anh nhỉ.
Cá với súng thì lúc nào cũng sẵn sàng anh ạ. Còn thêm giết khách đãi gà à quên thịt con gà đãi khách nữa là xong anh nhờ >:D<>:D<>:D<

Dạ vậy tốt quá anh ạ. Bỗng rượu hình như thơm hơn mẻ, vì em thấy nếu dùng mẻ nước lẩu sẽ hơi gắt anh nhỉ.
Cá với súng thì lúc nào cũng sẵn sàng anh ạ. Còn thêm giết khách đãi gà à quên thịt con gà đãi khách nữa là xong anh nhờ >:D<>:D<>:D<
Mẻ thì trắng và chua
Bỗng màu nâu vàng, chua thanh và thơm nức nở nhất là bỗng nếp.
Khách đến em chọn người mà đãi gà nhá

Hapxidau

Xe tăng
Nghe đồn lão chủ NN có cái xưởng thủ công, chả cần liều vẫn ra thiếu nhi đấy Hấp
Cụ với cụ ấy thân nhau thế, cụ thử hỏi cụ ấy xem doanh số trong vài năm qua là bao nhiêu thì em mới tin, mở xưởng không có nghĩa là sẽ có năng lực sản xuất đâu ạ :))

Hapxidau

Xe tăng
em thì không hiểu sao lại thích vị của mẻ hơn, nhà em nuôi cả dấm lẫn mẻ, mẻ thì chậm chứ dấm thì nhanh lắm :). Nhưng nấu cá em cũng thích vị mẻ hơn, làm lẩu bò cũng thích dùng mẻ, nước lẩu được chế từ hành tây, dứa, cà chua, thêm chút mẻ/dấm có vị chua ngọt vừa vị, thanh thanh là dùng cho lẩu bò hay cá đều được Red ạ

Lady_in_red

Xe tăng
Mẻ thì trắng và chua
em thì không hiểu sao lại thích vị của mẻ hơn, nhà em nuôi cả dấm lẫn mẻ, mẻ thì chậm chứ dấm thì nhanh lắm :). Nhưng nấu cá em cũng thích vị mẻ hơn, làm lẩu bò cũng thích dùng mẻ, nước lẩu được chế từ hành tây, dứa, cà chua, thêm chút mẻ/dấm có vị chua ngọt vừa vị, thanh thanh là dùng cho lẩu bò hay cá đều được Red ạ

Hấp cũng đang nói về dấm bỗng rượu giống anh H bảo hả??? Bỗng nếp thơm lắm luôn ấy, mà cơ bản là bỏ dấm hay mẻ là do tay nghề đầu bếp, chứ em ko biết nấu nước lẩu thì bỏ cái gì cũng như nhau hahaha.
Hấp khéo tay thế sau em nhờ làm hộ em món này nha.
Thật ra nấu cá mẻ em sợ cái con mẻ loe ngoe lắm, nên em chỉ nấu và nêm nếm gia vị, còn lọc mẻ, làm thịt cá đều do mọi người làm hộ hết đó. Mấy thứ băm chặt bọn mình phụ nữ tay yếu ko làm được đâu. Hồi xưa có lần em chặt thịt con gà già, mà kiểu gì để cái đĩa ngay bên cạnh, chặt tan tành cái đĩa còn con gà vẫn nằm im trên thớt cơ mà =)) =)) =))

Ba Ngơ

Xích lô
Mẻ thì trắng và chua
Nấu canh cá, riêu cua, lẩu nếu dân chuyên, có điều kiện thì phải cho cả mẻ và dấm bỗng. Trường hợp không có cả hai thì nguyên mẻ sẽ hợp với khẩu vị nhiều người hơn ;)

Lady_in_red

Xe tăng
Nghe đồn lão chủ NN có cái xưởng thủ công, chả cần liều vẫn ra thiếu nhi đấy Hấp
Cụ với cụ ấy thân nhau thế, cụ thử hỏi cụ ấy xem doanh số trong vài năm qua là bao nhiêu thì em mới tin, mở xưởng không có nghĩa là sẽ có năng lực sản xuất đâu ạ :))

Chắc 50 lên non, 50 xuống biển phải ko ạ????
Nhiều khi ép doanh số hoặc làm báo cáo đẹp thôi Hấp ạ, còn lại thì:
Giã từ quên đi cay đắng, quên đi giọt nước mắt rơi
Giã từ, giã từ dẫu là chẳng còn chi nữa... Nhạc và lời theo đám ma con giun ý =)) =)) =))

Lady_in_red

Xe tăng
Nấu canh cá, riêu cua, lẩu nếu dân chuyên, có điều kiện thì phải cho cả mẻ và dấm bỗng. Trường hợp không có cả hai thì nguyên mẻ sẽ hợp với khẩu vị nhiều người hơn ;)

Vâng, em nhớ rồi ạ, mà em ko có dấm bỗng, xung quanh có vài nhà nấu rượu, nó chính là cái bã rượu bác nhỉ???
Bác thử nấu măng tây với cá chua kiểu này chưa??? Giòn ngon hơn là xào thịt bò ý.