Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Lady_in_red

Xe tăng
Ngoài nước mưa còn nước giếng ở nơi có đá tổ ong nữa
Hải Dương anh có Chí Linh, nơi có Côn Sơn, Kiếp Bạc ấy. Giếng ở đây xuyên qua lớp đá tổ ong, sâu 20 - 30m, nước mát lạnh và ngọt nữa
Trà bình thường pha nước này cũng ngon :)
Anh vừa nói xong, Đỏ cũng thích nước giếng đá ong à
Ôi tuyệt quá ạ. Em thấy bây giờ ở mình rất ít giếng cổ, do mọi người ít dùng. Mà mấy nơi chỗ anh khoan cạn mà nước mát thích quá.
Pha trà nước giếng đá ong hay nước mưa lên màu trong và vàng thanh sắc nét, chỉ nhìn thôi đã thấy ngon mắt rồi anh nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Lady_in_red

Xe tăng
Không ah, giếng nhà em ko được cổ như thế, nhưng nhà bạn em thì vẫn còn cửa bức bàn + giếng đá ong, em thích vào nhà nó chơi lắm í mợ ah, ngoài sân còn có 1 cây hồng xiêm và cây trứng gà tuổi đời của cây hơn hẳn tuổi em ah, mát lành lắm mợ ah.
Mùa hè mà múc một gầu nước mát lạnh dưới giếng đó rửa mặt thì tuyệt.
Trứng gà nhà em vẫn còn 1 cây, nhưng sát nhà hàng xóm nên bị chặt cành khá nhiều, giờ mọi người cũng ít ăn lắm.

co.ntt

Xe lăn
Cậu này sẽ là số 1 TG trong vài năm nữa
Vâng, em nghĩ Ma Long sẽ dừng tham gia thi đấu quốc tế ở đây thôi và Fan sẽ là số 1 rồi ah. Hazimoto chắc cũng ko cạnh tranh được với Fan đâu anh nhỉ, cậu nhật này em thấy thi đấu hay bị nóng vội, tâm lý chứ ko được bền bỉ như Fan.

Ba Ngơ

Xích lô
Bơ sữa nó làm da phúng phính lại thêm khí hậu trong lành nữa. Bọn em ước chả được.
Toàn ăn đồ Việt và thời tiết nó cũng khắc nghiệt lắm. Được mấy tháng mùa hè thôi chị, nhìn như thế do cớm nắng đấy ;)

co.ntt

Xe lăn
Mùa hè mà múc một gầu nước mát lạnh dưới giếng đó rửa mặt thì tuyệt.
Trứng gà nhà em vẫn còn 1 cây, nhưng sát nhà hàng xóm nên bị chặt cành khá nhiều, giờ mọi người cũng ít ăn lắm.
Em lại là 1 trong số ít ng thích ăn quả đó mợ ah, cứ gần tết là em hay ra chợ mua quả đó về ăn, và nếu có quả đẹp là em lại mua đặt lên ban thờ làm ngũ quả í ah :D

114hangbong

Xe cút kít
Bác Ngơ có sổ thù vặt, chị nghĩ ai cũng thủ quyển này giống chủ nhà hay sao ạ????

Bạn chị có riêng quyển sổ ghi tên, ghi chú theo dõi từng người trong phòng. Thân lắm nó mới cho xem trang bìa, giống y thế này. ;)

Hung Sun Life

Xe điện
Ôi tuyệt quá ạ. Em thấy bây giờ ở mình rất ít giếng cổ, do mọi người ít dùng. Mà mấy nơi chỗ anh khoan cạn mà nước mát thích quá.
Pha trà nước giếng đá ong hay nước mưa lên màu trong và vàng thanh sắc nét, chỉ nhìn thôi đã thấy ngon mắt rồi anh nhỉ.
Thời 198x anh học cấp 3, bọn anh từ TX Hải Dương đạp xe đi chơi Hội Côn Sơn cách nhà 35km, sáng dạy đi rõ sớm và tối mịt mới về.
Mất nhiều thời gian vì vướng cái phà Bình, đợi qua phà mất 1, 2 tiếng là bình thường
Sau đó lên Côn Sơn, leo lên đỉnh Bàn Cờ Tiên, ra suối lội, lên đồi hái sim mất gần hết ngày

Khi về qua thị trấn Sao Đỏ, vào nhà bạn có giếng múc chai nước mang về để bố pha trà. :)

114hangbong

Xe cút kít
Chị xem ở đâu cho em xem với ah :D
Ui, vào trang của hội yêu thích gốm sứ em ạ. Họ bán hàng cả tuần, ship miễn phí và nhiệt tình lắm.
Dạo này hàng hoá dịch nên khó đi, mãi chả thấy hàng về. :((

Hung Sun Life

Xe điện
Bạn chị có riêng quyển sổ ghi tên, ghi chú theo dõi từng người trong phòng. Thân lắm nó mới cho xem trang bìa, giống y thế này. ;)
Khi xưa còn chơi bóng bàn, có ông anh trong CLB cũng ghi vào sổ ai mạnh gì, yếu gì, cách khắc chế ra sao
Thế mới biết chỉ là chơi nhưng nhiều người kỳ công thật :)

co.ntt

Xe lăn
Thời 198x anh học cấp 3, bọn anh từ TX Hải Dương đạp xe đi chơi Hội Côn Sơn cách nhà 35km, sáng dạy đi rõ sớm và tối mịt mới về.
Mất nhiều thời gian vì vướng cái phà Bình, đợi qua phà mất 1, 2 tiếng là bình thường
Sau đó lên Côn Sơn, leo lên đỉnh Bàn Cờ Tiên, ra suối lội, lên đồi hái sim mất gần hết ngày

Khi về qua thị trấn Sao Đỏ, vào nhà bạn có giếng múc chai nước mang về để bố pha trà. :)
Cái này gọi là biết hối lộ từ bé anh nhỉ, thế là hôm đó ko bị ăn đòn vì đi chơi về muộn nữa đúng ko ah :D

114hangbong

Xe cút kít
Không ah, giếng nhà em ko được cổ như thế, nhưng nhà bạn em thì vẫn còn cửa bức bàn + giếng đá ong, em thích vào nhà nó chơi lắm í mợ ah, ngoài sân còn có 1 cây hồng xiêm và cây trứng gà tuổi đời của cây hơn hẳn tuổi em ah, mát lành lắm mợ ah.
Nhà chị ngày trước ở trên phố hàng Bông, tiền chủ là một gia đình người Tàu buôn cá cảnh. Cái giếng nước ở sân trong leo lẻo, mỗi khi mưa là dùng gáo múc luôn, chả cần gầu. Các bác kể hồi mới về nhà giếng còn rất nhiều cá nhà chủ trước thả luôn ở đó, sau nó đi đâu hết.

co.ntt

Xe lăn
Nhà chị ngày trước ở trên phố hàng Bông, tiền chủ là một gia đình người Tàu buôn cá cảnh. Cái giếng nước ở sân trong leo lẻo, mỗi khi mưa là dùng gáo múc luôn, chả cần gầu. Các bác kể hồi mới về nhà giếng còn rất nhiều cá nhà chủ trước thả luôn ở đó, sau nó đi đâu hết.
Vâng, thích chị nhỉ, cái giếng nhà em cũng thế đấy ah, bố em cũng thả cá xuống, thi thoảng buồn lại ra giếng ngắm cá ngoi lên bơi chị ah, nhưng thấy bóng mình là nó lặn mất tăm luôn :D

114hangbong

Xe cút kít
Khi xưa còn chơi bóng bàn, có ông anh trong CLB cũng ghi vào sổ ai mạnh gì, yếu gì, cách khắc chế ra sao
Thế mới biết chỉ là chơi nhưng nhiều người kỳ công thật :)
Mà có lần nó theo dõi cậu bạn em một thời gian mà thấy cậu này lẹt đẹt quá nên nó gạch luôn tên đi. Hôm biết tin mật mà hai đứa bọn em cười suýt sặc luôn vì bất ngờ.