Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Ba Ngơ

Xích lô

Mợ Liễn

Xe container
Chill mỗi ngày với hoa vườn nhà ạ :D

Ba Ngơ

Xích lô
À, cái tuổi trước con khỉ đấy hợp với tuổi em cực. ;)
Nói chung hợp nhưng nhà NN như em là dạng còn trẻ thôi, chứ mấy ông Trinhhunghb, Bopbi, Tinh Hai gọi là chớm già, hay anh Chaukga thì già còn anh Ngonghinh thì quá già, trong này nhiều người còn phải gọi bằng ông cơ ;))

Nhà cháu thuộc thế hệ đời đầu 5x, năm 72 đang học DH thì nhập ngũ vào E66 F10 QK3 ở Đắc Tô – Tân Cảnh. Khi đó chính ủy sư Lã Thế Châu rất thần tượng và hay kể chuyện về vị tướng huyền thoại Nguyễn Chí Thanh. Nhà cháu cực kỳ ngưỡng mộ phẩm chất, tính cách và đạo đức của vị tướng tài ba này. Sau chiến dịch năm 75 nhà cháu về học tiếp và ở lại trường giảng dạy cho đến khi về hưu. Do có thời gian rỗi nên nhà cháu hay vào OF để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm, vốn sống của các cụ trên OF, để thoải mái đầu óc theo đúng nghĩa “Quẳng nỗi lo đi mà sống” cụ ạ. Niềm vui của nhà cháu bây giờ là vui với con cháu, giao lưu với bạn bè thực và ảo.
Chính vì vậy khi gặp nick của cụ nhà cháu đã có sự ngưỡng mộ và kính trọng mặc dù chưa gặp nhau ngoài đời. Qua các comments của cụ nhà cháu đoán chắc cụ cũng tầm tuổi U70 và hình như cụ sống ở nước ngoài vì nhà cháu thấy cụ rất am hiểu chi hội người xa xứ ạ. Cụ ít comment quá nên nhà cháu ít đc mời vodka cụ dù đó là rượu nhạt nhưng nó là tình cảm, sự kính trọng và ngưỡng mộ của nhà cháu gửi tới cụ. Nhà cháu xin cảm ơn cụ đã trân trọng và giành những tình cảm tốt đẹp cho nhà cháu thể hiện qua những ly rượu mời. Rất mong khi nào có dịp được hội ngộ và mời cụ ly rượu thực ngoài đời.
Nhà cháu xin gửi tới cụ cùng gia đình những tình cảm và những lời chúc tốt đẹp nhất, Chúc cụ và gia đình ngập tràn niềm vui và hạnh phúc, vạn sự như ý. Chúc sức khỏe, thành công và niềm vui luôn song hành cùng cụ trong cuộc sông ạ.
Trân trọng !
Cảm ơn Cụ đã trân trọng và giành nhiều tình cảm cho nhà cháu. Nhà cháu mới xấp xỉ 70 thôi ạ, nhưng do ảnh hưởng trong những năm ở chiến trường, đặc biệt ở chiến dich 75 nhà cháu bị sức ép ở Quảng Đưc cộng với bệnh huyết áp cao nên sức khỏe kém. Do đó gần chục năm nay từ khi nghỉ hưu nhà cháu chỉ lấy việc vui chơi với con cháu nội ngoại là niềm vui mà ít đi xa giao lưu. Hàng ngày cư sáng sơm và buổi tối nhà cháu đều giành mỗi buổi độ 1h để vào mạng xem tin túc thời sự và dạo các thread yêu thich, thời gian còn lại để tư vấn tâm linh cho bạn bè con cháu, giao lưu với các bạn hưu hàng xóm và TDTT
Nhà cháu rất thich nhà NN bởi ở đây có nhiều Cụ rất từng trải về kinh nghiệm sống và rất linh hoạt trong cách ứng xử, giao tiếp ( như Cụ Tien Tung, Cụ Chaukga....). Nhà cháu học được ở các Cụ ấy rất nhiều về kinh nghiệm sống và kỹ năng giao tiếp..... Do mắt mũi kém và trình độ CNTT hạn chế nên nhà cháu ít tương tác làm một số Cụ trong nhà NN không thích do đó nhà cháu ko dám xuất hiện và chỉ tàu ngầm là chính ạ.
Xin cảm ơn rất nhiều vì những tình cảm và sự trân trọng của các Cụ đã giành cho nhà cháu ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Nói chung hợp nhưng nhà NN như em là dạng còn trẻ thôi, chứ mấy ông Trinhhunghb, Bopbi, Tinh Hai gọi là chớm già, hay anh Chaukga thì già còn anh Ngonghinh thì quá già, trong này nhiều người còn phải gọi bằng ông cơ ;))

Các cụ ông ấy tâm hồn vẫn trẻ nhỉ. Không biết 2 chục năm sau em còn cày phím được thế không đây.. :))

co.ntt

Xe lăn

Ô, lần sau em có gặp em sẽ chào bằng Bác, hơn cả tuổi bố em :)

co.ntt

Xe lăn

Ơ mà anh trai mưa nhìn trẻ hơn so với tuổi nhỉ ;))

Ba Ngơ

Xích lô
Các cụ ông ấy tâm hồn vẫn trẻ nhỉ. Không biết 2 chục năm sau em còn cày phím được thế không đây.. :))
Ô, lần sau em có gặp em sẽ chào bằng Bác, hơn cả tuổi bố em :)

Năm 72 đã đi lính rồi. Lúc đấy chị Bông mới bắt đầu và đỏ hỏn ;))

Ơ mà anh trai mưa nhìn trẻ hơn so với tuổi nhỉ ;))
Ảnh thôi, ngoài thì đúng tuổi ;))