Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Ba Ngơ

Xích lô

chaytim

Xe điện
Đọc nhanh tớ cứ tưởng cậu Đang loay hoay làm cái lò sao cho nó ngon lành, cái mà mấy chục năm nay muốn làm mà chưa làm được ;))
Cái đó ngon sẵn dồi, chả cần làm gì :D

Già rồi thì đọc chậm chậm thôi chứ, lúc cần nhanh lại chẳng nhanh :P :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đang bon mồm em chia sẻ thêm một tý, :D

Em đang lò dò bắt đầu những bước đầu tiên làm cái việc mà em muốn làm từ cách đây mấy chục năm rồi. Thành hay bại thì 2 tháng nữa mới có kết quả. Cũng khó khăn và vất vả phết ạ. Các anh chị đi qua cho em xin một tén động viên em nhớ. :D
mợ tự tin lên mợ, trc khi e nghỉ kinh doanh lọc nước e cũng là người “nhà nước” trong biên chế đàng hoàng, nhiều ng phải mất tiền mới vào được, nhưng rồi e quyết định bỏ để ra ngoài kinh doanh trong khi e còn chả biết kinh doanh gì. Lúc đó vì nhiều lý do nhưng cơ bản nhất nếu k dám bứt phá thì khó có sự thay đổi, k có tiền nuôi con, bao giờ mới mua dc cái nhà Hà Nội. Rồi cơ duyên đến với ngành lọc nước, chứ e cũng chả học hay làm gì liên quan đến nó trc cả. E khởi nghiệp với số vốn 10tr đồng và đến ngày hôm nay thì e cũng có một cuộc sống khá đầy đủ từ lọc nước đem lại. Cái e nghiệm thấy là làm gì mình cũng phai hết mình và có tâm, ắt sẽ thành công.
Chuc mợ thành công nhé, và nếu e có thể giúp gì mợ cứ chia sẻ, e rất sẵn lòng ạ

Ba Ngơ

Xích lô
Cái đó ngon sẵn dồi, chả cần làm gì :D

Già rồi thì đọc chậm chậm thôi chứ, lúc cần nhanh lại chẳng nhanh :P :D
À thì tớ biết cậu kiểu gì cũng bon mồm nói là ngon, chứ ai lại bảo không ngon, nói không ngon ngại chít ;)

chaytim

Xe điện
À thì tớ biết cậu kiểu gì cũng bon mồm nói là ngon, chứ ai lại bảo không ngon, nói không ngon ngại chít ;)
Hì hì, trăm nghe không bằng một thấy mờ, :D
mợ tự tin lên mợ, trc khi e nghỉ kinh doanh lọc nước e cũng là người “nhà nước” trong biên chế đàng hoàng, nhiều ng phải mất tiền mới vào được, nhưng rồi e quyết định bỏ để ra ngoài kinh doanh trong khi e còn chả biết kinh doanh gì. Lúc đó vì nhiều lý do nhưng cơ bản nhất nếu k dám bứt phá thì khó có sự thay đổi, k có tiền nuôi con, bao giờ mới mua dc cái nhà Hà Nội. Rồi cơ duyên đến với ngành lọc nước, chứ e cũng chả học hay làm gì liên quan đến nó trc cả. E khởi nghiệp với số vốn 10tr đồng và đến ngày hôm nay thì e cũng có một cuộc sống khá đầy đủ từ lọc nước đem lại. Cái e nghiệm thấy là làm gì mình cũng phai hết mình và có tâm, ắt sẽ thành công.
Chuc mợ thành công nhé, và nếu e có thể giúp gì mợ cứ chia sẻ, e rất sẵn lòng ạ
Chuẩn Toét ạ, em tóm được 3 từ: tự tin, hết mình và có tâm. Em chắc chắn được một từ. còn lại thì đúng là em hơi thiếu tự tin và đôi khi chưa hết mình lắm,
Em sẽ phải tự động viên mình cố gắng hơn nữa nữa,

^B^

Xe hơi

Red One1

Xe lăn
Trưa em lại về.....

Chờ món mới :P:P

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hì hì, trăm nghe không bằng một thấy mờ, :D

Chuẩn Toét ạ, em tóm được 3 từ: tự tin, hết mình và có tâm. Em chắc chắn được một từ. còn lại thì đúng là em hơi thiếu tự tin và đôi khi chưa hết mình lắm,
Em sẽ phải tự động viên mình cố gắng hơn nữa nữa,
Vâng, mợ cố lên ạ, chúc mợ thành công nhé

114hangbong

Xe cút kít
Vầng!

Thế toét với các cụ cho em hỏi, lúc gặp khó khăn, tụt mút, xuất hiện cảm giác muốn bỏ cuộc thì nên làm thế nào ạ? :D
Thì lúc đó phải ngồi nhớ lại ngày xưa vì sao mình lựa chọn thế này, nhớ lại những cảm xúc tích cực ngày mình bắt tay vào hoặc tưởng tượng ra nếu mình vượt qua thì sẽ tuyệt vời thế nào...
Nói chung giống thi Đường lên đỉnh phải có Khởi động, Vượt chướng vật, Tăng tốc, Về đích. Phần khó nhất là Vượt chướng ngại vật nên phải qua nó mới về đích được.

pinsu90

Xe điện
Toét ơi, em ý kiến nho nhỏ tý nhé
Toét chả cần cay cú làm gì, lộc bất tận hưởng, mình cứ chuyên tâm làm tốt những gì mình cần làm thôi (bán sản phẩm tốt, giá cả hợp lý, chăm sóc khách hàng trước và sau bán hàng, chạy quảng cáo (nếu cần)... Vì những gì chộp giật mà có cũng ko bền, mình ko lấy lại được của họ thì khắc có người khác làm việc đó,
Em trộm nghĩ thương hiệu máy lọc nước của Mợ toét trên OF này khá ổn định trong trí nhớ của mọi người (những người quan tâm) nên em nghĩ Toét ko cần treo thêm quảng cáo từ các nick khác đâu. Với các cụ mợ chuẩn ofer, thì khi họ muốn mua sp của Toét, họ sẽ có cách để check đó là hàng au hay hàng fake. Còn lại thì cho rơi rụng tý cũng ko sao, vì phục vụ những đối tượng ko chuẩn ofer cũng nhiều "vấn đề" lắm. Cá nhân em thấy ko có hiệu ứng tích cực lắm, nếu là em em sẽ dừng, đấy là cá nhân em nhé.
Cơ bản là em đồng ý với ý kiến của em RedMer, chỉ có điều là Toét cứ chém tung tóe đi, :D, chả phải ngại đâu, miễn là chém một cách văn minh, có văn hóa. Vì thời nay rồi, làm chủ là phải cân được mọi chiến trường, kể cả từ thương trường đến... các nơi khác, :P, bất kể đàn ông hay phụ nữ, đấy cũng là một cách chạy quảng cáo hiệu quả đấy :D

Ôi dồi, sao em nghĩ thì hay mà viết ra cứ lủng củng thế nhỉ, càng già càng dốt đi là thật hay sao,
Chị có suy nghĩ giống e quá. Hữu xạ tự nhiên hương chị hén ^^

chaytim

Xe điện
Thì lúc đó phải ngồi nhớ lại ngày xưa vì sao mình lựa chọn thế này, nhớ lại những cảm xúc tích cực ngày mình bắt tay vào hoặc tưởng tượng ra nếu mình vượt qua thì sẽ tuyệt vời thế nào...
Nói chung giống thi Đường lên đỉnh phải có Khởi động, Vượt chướng vật, Tăng tốc, Về đích. Phần khó nhất là Vượt chướng ngại vật nên phải qua nó mới về đích được.
Úi, em đọc xong cứ ngồi thần ra một lúc, chị khuyên chí lý phết. Đúng là gừng càng bánh tẻ càng cay, cảm ơn chị :D

Cơ mà trong các bước trên, em chỉ thích ở bước Tăng tốc thôi, qua khó khăn chướng ngại vật rồi, lại chưa về đích, chứ về đích rồi thì thở hắt ra, mệt lém :))

Chị có suy nghĩ giống e quá. Hữu xạ tự nhiên hương chị hén ^^
%%-@};-(*):x

Tặng em toàn bộ icon chị thích nhất :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Úi, em đọc xong cứ ngồi thần ra một lúc, chị khuyên chí lý phết. Đúng là gừng càng bánh tẻ càng cay, cảm ơn chị :D

Cơ mà trong các bước trên, em chỉ thích ở bước Tăng tốc thôi, qua khó khăn chướng ngại vật rồi, lại chưa về đích, chứ về đích rồi thì thở hắt ra, mệt lém :))

%%-@};-(*):x

Tặng em toàn bộ icon chị thích nhất :D
Đắt nhất chữ Bánh tẻ :D

Ba Ngơ

Xích lô

Red One1

Xe lăn
Em lại một mềnh ;)