Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Ba Ngơ

Xích lô
Dạ, em có thấy topic đó. Chủ đề này vốn nhạy cảm nên em nghĩ ko mấy man dám nói thật. Trong cuộc sống, việc make love có cảm xúc, em nghĩ phải từ nhiếu yếu tố: Sự tôn trọng, yêu, cởi mở trong vấn đề nhạy cảm đó.
Với PN, với người này là đặc quyền, nhưng với người khác lại là nghĩa vụ. Nên cũng tuỳ hoàn cảnh. Nhưng em nghĩ, trên hết, đó là sự lắng nghe. Lắng nghe cảm xúc của đối phương để có thể trọn vẹn.
Em thì ko có kinh nghiệm, hơn nữa, ngay từ bé, đã đc thấm nhuần tư tưởng cũ, nên có những việc phải tự học hỏi. Và thật sự, em thích người tinh tế và hiểu chuyện,:P
Đúng là nhạy cảm thế nên mấy ông thớt nào có tí gái là nhảy vào khoe khoang, chém gió, còm thô thiển hầu như vào đọc lại đi ra. Cho được nói, được bàn luận thì im thin thít lạ đời ở chỗ đó ;)

Còn (em thích người tinh tế và hiểu chuyện) thì hầu như phụ nữ đều thích như thế, nhưng để người hiểu và đủ tinh tế người ta hòa đồng với mình thì lại còn nhiều yếu tố khác nữa. Về cơ bản cả hai phải cùng chủ động hướng tới cái chung, hướng bằng cách gì là còn do mỗi mối quan hệ, hoàn cảnh, tuổi tác .... chứ cũng không nên trông chờ kiểu sung rụng :P Cá nhân tớ thì sự chủ động đàn ông và phụ nữ theo tỷ lệ 60-40 ở độ tuổi các anh chị nhà NN ( trừ mấy bạn trẻ ) sẽ là hợp lý nhất ;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nhạy cảm thế nên mấy ông thớt nào có tí gái là nhảy vào khoe khoang, chém gió, còm thô thiển hầu như vào đọc lại đi ra. Cho được nói, được bàn luận thì im thin thít lạ đời ở chỗ đó ;)

Còn (em thích người tinh tế và hiểu chuyện) thì hầu như phụ nữ đều thích như thế, nhưng để người hiểu và đủ tinh tế người ta hòa đồng với mình thì lại còn nhiều yếu tố khác nữa. Về cơ bản cả hai phải cùng chủ động hướng tới cái chung, hướng bằng cách gì là còn do mỗi mối quan hệ, hoàn cảnh, tuổi tác .... chứ cũng không nên trông chờ kiểu sung rụng :P Cá nhân tớ thì sự chủ động đàn ông và phụ nữ theo tỷ lệ 60-40 ở độ tuổi các anh chị nhà NN ( trừ mấy bạn trẻ ) sẽ là hợp lý nhất ;))
Người biết thì họ sẽ ko oang oang lên để khoe khoang mà Chã,:)).
Lý thuyết là như vậy, nhưng với cuộc sống hàng ngày, cơm áo khiến cho con người ta bị mất dần cảm xúc. Có rất nhiều người, đó là nghĩa vụ.
Tinh tế thì cũng ko khó lắm đâu ạ, em nghĩ thế. Chỉ đơn giản, biết đc đối phương thích gì, lắng nghe cảm xúc một chút, để ý một chút là sẽ nhận ra. Trừ người đàn ông đó thô thiển cục mịch thành thói quen.
Có một câu chuyện như này: Vợ đi làm, gọi điện về hỏi chồng:
- Anh đang làm gì đó ạ?
- Anh đang ủi quần.
- Công ty có chuyện gì sao anh?
Chỉ ba câu hội thoại, nhưng đủ thấy, chị vợ vô cùng tinh tế. Việc ủi quần của chồng chứng tỏ khi có chuyện hệ trọng anh ấy mới làm như vậy.
Trên OF này, em mạo muội hỏi "Mấy ai đủ nhận ra những điều nhỏ bé như vậy với đối phương, nhất là nữ?".
Với phụ nữ, đôi khi chỉ một câu nói vô tình, cũng đủ giết chết cảm xúc yêu chứ chưa nói hoà hợp để thăng hoa. Nên là, OF man đừng tưởng bở, cứ mình thoả mãn là đã leo lên đỉnh Fan, đôi khi đỉnh chỉ cần một giây để phụ nữ làm cho các anh mê mệt!
Em fun, đừng tin em,:P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ hỏi cụ thể hơn nữa cũng được, em thấy Chã vẫn rụt rè câu từ lắm :D
Dạ đây, em có mổ xẻ để cụ coi nè, :))
Lý thuyết là như vậy, nhưng với cuộc sống hàng ngày, cơm áo khiến cho con người ta bị mất dần cảm xúc. Có rất nhiều người, đó là nghĩa vụ.
Tinh tế thì cũng ko khó lắm đâu ạ, em nghĩ thế. Chỉ đơn giản, biết đc đối phương thích gì, lắng nghe cảm xúc một chút, để ý một chút là sẽ nhận ra. Trừ người đàn ông đó thô thiển cục mịch thành thói quen.
- Anh đang làm gì đó ạ?
- Anh đang ủi quần.
Chỉ ba câu hội thoại, nhưng đủ thấy, chị vợ vô cùng tinh tế. Việc ủi quần của chồng chứng tỏ khi có chuyện hệ trọng anh ấy mới làm như vậy.
Trên OF này, em mạo muội hỏi "Mấy ai đủ nhận ra những điều nhỏ bé như vậy với đối phương, nhất là nữ?".
Với phụ nữ, đôi khi chỉ một câu nói vô tình, cũng đủ giết chết cảm xúc yêu chứ chưa nói hoà hợp để thăng hoa. Nên là, OF man đừng tưởng bở, cứ mình thoả mãn là đã leo lên đỉnh Fan, đôi khi đỉnh chỉ cần một giây để phụ nữ làm cho các anh mê mệt!

Ba Ngơ

Xích lô
- Anh đang làm gì đó ạ?
- Anh đang ủi quần.
Tuy là vậy, nhưng cậu tin là hầu hết đàn ông ở với những người phụ nữ quá tinh tế, như câu chuyện trên thì trước sau họ sẽ thui chột mọi cảm xúc không?

Ba Ngơ

Xích lô

hai.tranhr

Xe container
Ơ... iem đi lạc vào thớt này. Thớt gì mà hơn 1500 tầng, lội còm rụng chân mất :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tuy là vậy, nhưng cậu tin là hầu hết đàn ông ở với những người phụ nữ quá tinh tế, như câu chuyện trên thì trước sau họ sẽ thui chột mọi cảm xúc không?
Ý Chã đang nói đến họ quá cầu toàn và khó tính phỏng ạ?
Em chỉ nói đến việc chú ý đến cảm xúc thôi. Nên ko đồng quan điểm với Chã về việc này.
Tinh tế trong việc nắm bắt cảm xúc, điều chỉnh cho nó phù hợp với cuộc yêu, khác với việc xét nét.
Và nó ở một tầm cao hơn việc chỉ đơn thuần là Cho và Nhận.

Ba Ngơ

Xích lô
Ý Chã đang nói đến họ quá cầu toàn và khó tính phỏng ạ?
Em chỉ nói đến việc chú ý đến cảm xúc thôi. Nên ko đồng quan điểm với Chã về việc này.
Tinh tế trong việc nắm bắt cảm xúc, điều chỉnh cho nó phù hợp với cuộc yêu, khác với việc xét nét.
Và nó ở một tầm cao hơn việc chỉ đơn thuần là Cho và Nhận.
Về lý thuyết là vậy, tinh tế và sử dụng sự tinh tế lại là vấn đề khác. Thường người quá tinh tế lại hay nhận, nhìn thấy ở đối phương những cái mà đối phương muốn giữ lại riêng mình. Vậy nên đôi khi quá tinh tế không hẳn đã tốt, đơn giản một người phụ nữ quá sạch sẽ, sạch sẽ đến quá sẽ dẫn đến nhiều cuộc cãi vã với người đàn ông sống bên mình hơn là những người phụ nữ sạch sẽ nhưng không đến mức quá ;)
Tớ biết cậu sạch sẽ nhưng hy vọng không quá ;))

• Vodka
Reactions: Kuu

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô