Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Ba Ngơ

Xích lô
Hôm qua nói chuyện với Cò món ốc. Hôm nay thèm và triển ngay, cho dù vẫn thường xuyên ra hàng đặc sản ăn, nhưng có lẽ gần chục năm, hôm nay mới lạo ăn được món ốc, chuối, đậu thịt ngon và quan trọng nhất bát ốc mang chuẩn mùi vi món ốc nấu của đồng bằng bắc bộ ngày xưa.
Ăn miếng đậu thơm đậm gia vị, ốc giòn sừn sựt, thịt thơm mùi mẻ, chuối đậm đà mùi nghệ... Chẹp chẹp ....

Thịt ướp mắm tôm, mẻ, nghệ, hành ngấm rồi mới đảo đến săn.

Ốc ướp mẻ mới xào.

Chuối luộc nước nghệ, mẻ

Sườn ninh nước

co.ntt

Xe lăn
Hôm qua nói chuyện với Cò món ốc. Hôm nay thèm và triển ngay, cho dù vẫn thường xuyên ra hàng đặc sản ăn, nhưng có lẽ gần chục năm, hôm nay mới lạo ăn được món ốc, chuối, đậu thịt ngon và quan trọng nhất bát ốc mang chuẩn mùi vi món ốc nấu của đồng bằng bắc bộ ngày xưa.
Ăn miếng đậu thơm đậm gia vị, ốc giòn sừn sựt, thịt thơm mùi mẻ, chuối đậm đà mùi nghệ... Chẹp chẹp ....

Ốc ướp mẻ mới xào.

Chuối luộc nước nghệ, mẻ

Sườn ninh nước

Cái miệng đĩa xinh ghê ;))

Em nghe tả hay và ngon hơn nhìn ảnh cụ ah :))

Ba Ngơ

Xích lô
Cái miệng đĩa xinh ghê ;))

Em nghe tả hay và ngon hơn nhìn ảnh cụ ah :))
Gớm, mắt với cả mũi. Nhìn lại xem đĩa nó sứt hay nó làm sao ;))

Tớ chụp ảnh là chụp dân dã, kiểu bữa cơm hàng ngày, múc ra cho lá lốt, tía tô đảo lên. không múc ra bầy biện lấy hình ảnh làm hàng như cái thớt ngoài cà phê cậu hay vào hóng ;))

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô
Em trước ĐHSPNN đây, căn bản là từ bé em đã thích NN và học tương đối khá TA nên ko cần đau đầu chọn nhiều, chỉ muốn đi duy nhất ngành NN&VH Anh Mỹ. Cho em chọn lại em vẫn chọn ngành đó.
Nhưng thú thực ra ngoài đi làm thấy cũng vất vả hơn những người khác, họ có chuyên ngành cụ thể họ cứ tà tà làm 1 việc ăn tiền, còn mình thì cái gì cũng phải mó vào, kiêm 1 lúc nhiều tasks (văn phòng, nhân sự, dự án...) mà lại còn ko được danh chính ngôn thuận, làm nhân viên thì được chứ lên quản lý thì lại thiếu bằng cấp chuyên ngành, mặc dù mình là người nhanh nhẹn và làm được việc (ko phải em tự đánh giá). Nói chung ngành NN nó cứ nhàng nhàng vậy đó.
Em có khả năng SP (vì đã đi dạy vài năm), nhưng cv đó ko khiến em thích thú nên em ko theo.
Thế nên cũng phải dung hòa sở thích thế mạnh cũng như thực tế cs. Và nếu con em thì em sẽ khuyên học chuyên ngành khác chứ ko học NN, mình có sẵn khả năng NN rồi thì chịu khó học và trau dồi thêm ở ngoài thôi.
Thêm nữa, có vẻ nhà mợ ở khu vực phía Tây tphố, KTQD đâu có xa lắm mà phải ở trọ vậy ạ. Xưa em đi học toàn đi xa vậy đó, 14-15km.
Cảm ơn phân tích của mợ.

Nhà em cũng khá xa KTQD (25km) nên nếu để con gái đi về trong ngày ko ổn. Mà để nó ở lại thì em cũng ko yên tâm

Em cũng định tất tay KTQD hoặc ĐH TDT. Nếu di chuyển thì em sẽ đi theo nó.

À mà em là cụ ạ, gà trống nuôi con :D
Hai bạn nhà NN vác hai nick ra ngoài cà phê tư vấn nhau vui phết.
Tớ cũng nghiêng về phương án bạn Xứ Đoài ;))

114hangbong

Xe cút kít

Ốc ướp mẻ mới xào.

Chuối luộc nước nghệ, mẻ

Sườn ninh nước

Ngon quá, em thích nghệ vừa phải thế này. Mà sao cụ khéo thế, nấu tròn một bát xinh xinh. :))

co.ntt

Xe lăn
Gớm, mắt với cả mũi. Nhìn lại xem đĩa nó sứt hay nó làm sao ;))

Tớ chụp ảnh là chụp dân dã, kiểu bữa cơm hàng ngày, múc ra cho lá lốt, tía tô đảo lên. không múc ra bầy biện lấy hình ảnh làm hàng như cái thớt ngoài cà phê cậu hay vào hóng ;))
Thì tại nó bị sứt vừa khéo như cái miệng đanh mở kia thây nên em mới khen mà :D

huongsac80

Xe container