Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ em xác nhận là đã bị lôi cổ vào đây :D
Có gì lôm chôm cụ Ba bỏ quá cho cháu nhá :D
Cháu ngưỡng mộ cách xử lí vấn đề khi bị quây của bác chủ nhà ;))
Bị lườm xong lôi hết bên nguyên, bê bị và các bên liên quan vào chỗ kín :T

Ba Ngơ

Xích lô
Xử lý gì đâu, nhiều khi OF lỗi tớ không đọc được còm của người quote nên đành thôi đi ra đấy chứ :(

114hangbong

Xe cút kít
Có đấy, thỉnh thoảng vẫn thấy ca sỹ tuổi tuất trong sao mai điểm hẹn ngoài cà phê giận đới ;))
Ca sỹ cơ hả anh, nàng rất phiêu và em cũng thích nàng như Gió vậy !

Ba Ngơ

Xích lô

114hangbong

Xe cút kít
Đấy chị của em có khác

Để tránh làm loãng thớt của Nhím nhá, Nhím đang giận ai đó và muốn cho ai đọc vào đọc mà ;))
Nhà em mà cứ thấy ai giận ai là giật mình thôn thốt ý. Sợ lắm cơ :)

comiki

Xe ba gác
Người OF

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng vậy, ai quát to lại em bỏ còm chạy lấy nick luôn :D
Em không hiểu là cụ Ba Ngơ không thích ra ngoài quán nên lôi hết về đây nói một lèo đấy ! Chị em mình lớ xớ ra quán là cụ ấy chả lôi về ngay.

Ba Ngơ

Xích lô
Chang ra Quán mở thớt đê :D
Em không. Đó là việc của cụ Ba Ngơ :D.
Đây, có sẵn rồi nhá. Mời hai cậu ra chém

Có lẽ đã lâu, lâu lắm rồi mỗi khi em mở thớt là chỉ quanh quẩn những thớt đại loại như: Thông Báo, Cảnh Báo khô khan cứng nhắc.

Không còn những thớt ngày xưa hay mở, những thớt mà mở ra để cùng các nhà văn hay nhạc sỹ tài ba trên OF từng tốt nghiệp ở trại sáng tác " Thiên Địa hay Ngôi nhà màu xanh trên đất Mỹ" thảo luận.

Khi đấy, mỗi bài viết đều là những bản tình ca bất hủ, được trau truốt bằng ngôn từ mơn chớn, ngọt ngào hay những dòng chữ bay bổng mang đến những điệp khúc cuồng quay điệu luân vũ, say ngất nhạc, dướn cong dục tình mời gọi. Nó cuồn cuộn, mãnh liệt đến ngạt thở mỗi khi bước vào quán cà phê OF.

Những kỷ niệm đủ dài để em cất giấu thật kỹ trong kho tàng quá khứ!

Nhưng không hiểu sao hôm nay khi chuẩn bị bước vào cái tuổi hưu trí đời người. Sắp được nhận những lời chia buồn của bạn bè, chia buồn già thêm một tuổi, thêm một tuổi gần hơn tham gia vào câu lạc bộ mầm non nghĩa địa.

Thì ký ức bất chợt quay về, cho dù quá khứ dội về không còn như xưa - con người lẫn cảnh ngộ - mà sao vẫn bồi hồi tiếc nuối cái niềm vui bất chợt, ngắn ngủi của những ngày đã qua. Hôm qua, hôm nay, có khác gì nhau khi quá khứ tưởng rất xa, giờ đã thoáng hiện về gần!
Cái thuở hồng hoang khi mới bước chân vào chơi ô tô phang đâu rồi, ta biết tìm đâu đây?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đây, có sẵn rồi nhá. Mời hai cậu ra chém

Có lẽ đã lâu, lâu lắm rồi mỗi khi em mở thớt là chỉ quanh quẩn những thớt đại loại như: Thông Báo, Cảnh Báo khô khan cứng nhắc.

Không còn những thớt ngày xưa hay mở, những thớt mà mở ra để cùng các nhà văn hay nhạc sỹ tài ba trên OF từng tốt nghiệp ở trại sáng tác " Thiên Địa hay Ngôi nhà màu xanh trên đất Mỹ" thảo luận.

Khi đấy, mỗi bài viết đều là những bản tình ca bất hủ, được trau truốt bằng ngôn từ mơn chớn, ngọt ngào hay những dòng chữ bay bổng mang đến những điệp khúc cuồng quay điệu luân vũ, say ngất nhạc, dướn cong dục tình mời gọi. Nó cuồn cuộn, mãnh liệt đến ngạt thở mỗi khi bước vào quán cà phê OF.

Những kỷ niệm đủ dài để em cất giấu thật kỹ trong kho tàng quá khứ!

Nhưng không hiểu sao hôm nay khi chuẩn bị bước vào cái tuổi hưu trí đời người. Sắp được nhận những lời chia buồn của bạn bè, chia buồn già thêm một tuổi, thêm một tuổi gần hơn tham gia vào câu lạc bộ mầm non nghĩa địa.

Thì ký ức bất chợt quay về, cho dù quá khứ dội về không còn như xưa - con người lẫn cảnh ngộ - mà sao vẫn bồi hồi tiếc nuối cái niềm vui bất chợt, ngắn ngủi của những ngày đã qua. Hôm qua, hôm nay, có khác gì nhau khi quá khứ tưởng rất xa, giờ đã thoáng hiện về gần!
Cái thuở hồng hoang khi mới bước chân vào chơi ô tô phang đâu rồi, ta biết tìm đâu đây?
Nầu, em không thích thread vi phạm nội quy này :T

Ba Ngơ

Xích lô
Em không hiểu là cụ Ba Ngơ không thích ra ngoài quán nên lôi hết về đây nói một lèo đấy ! Chị em mình lớ xớ ra quán là cụ ấy chả lôi về ngay.
Không phải là không thích hay không, từ hôm bị Niễng nhắc nên đâm ra ngại ngại chị à ;)

Ba Ngơ

Xích lô

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý là về nhà đóng cửa bảo nhau cho ít người biết hả? :))

Miền Trung 38.43

Xe điện
Bị lườm xong lôi hết bên nguyên, bê bị và các bên liên quan vào chỗ kín :T
Dạ, bị lôi về sân nhà thành ra em có muốn nói gì cũng ko dám môi hở lại đu cửa.
Nói lại bảo em nịnh nhưng cách xử lý tránh loãng thớt đó cũng rất đáng để học hỏi.
Mợ Trang tươi lên nha!
Xử lý gì đâu, nhiều khi OF lỗi tớ không đọc được còm của người quote nên đành thôi đi ra đấy chứ :(
Thật chứ cái câu OF lỗi ko đọc được còm cháu nghe nhiều quá rồi bác Ba ạ :D
Đúng chuẩn thanh niên nghiêm túc !
Kể chị nghe, hôm qua Chủ Nhật thợ nghỉ, bình thường em sẽ giành ngày CN để xử lí tồn đọng và bảo hành cho khách hàng bên mảng dịch vụ.
Vậy là em làm vệ sinh và xử lí cho chú này một mình, chú ấy đã nghỉ hưu quân đội và đang chuyên vẽ tranh biếm họa cho báo Tiền Phong. Sự việc chẳng có gì nếu khi làm vệ sinh xong em ko quên rút chiếc đũa cố định quạt cục nóng điều hòa ra.
Em ít khi gặp lỗi sơ đẳng như vậy, nhưng vì chiếc đũa ấy ko phải lấy trong túi đồ nghề của em ra mà là chú ấy đưa khi em trên thang, vì khi soạn đồ ra về nếu thiếu đũa em sẽ chú ý liền.
Và rồi chú ấy nổi trận lôi đình, đăng phốt em lên các nhóm hội với tốc độ khủng khiếp. Em gọi điện lại ko bốc máy, cuối cùng phải nhắn 1 tin xin quỳ lạy chú ấy vì hình ảnh Ánh Phương ko phải chỉ mình cháu mà còn là cả công việc sinh nhai của nhiều anh em khác nữa. Chú ấy mới dừng lại.
Về nhà kể cho Khoai, Khoai bảo sao anh ko từ chối vì năm ngoái chú ấy đã lằng nhằng 1 lần vụ cải tạo chuỗi dãy trọ, em đành bảo rằng "lương tâm người thợ ko cho phép anh từ chối việc mình có thể làm được, dù khách hàng là bất cứ ai".
Đó cũng là một bài học nghề chị ạ.