[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

catrinh

Xe buýt
Nếu đi xe thường xuyên thì sẽ phải tự mày mò đấy ạ, em đi xe cũng tự mò hết. Cứ lái nhiều, lái quen tay thì sẽ có phản xạ thôi. CÒn tính năng an toàn thì nó bao la quá, em cũng mới chỉ tìm hiểu đc những cái cơ bản để xử lý tình huống hay gặp hàng ngày

Ai cũng như mợ thì tốt quá. Em xin hỏi các cụ và đặc biệt mới lái 1 năm: khi cần rẽ phải hoặc rẽ trái, người điều khiển xe phải làm gì.

meo_xinh

Xe buýt
Ai cũng như mợ thì tốt quá. Em xin hỏi các cụ và đặc biệt mới lái 1 năm: khi cần rẽ phải hoặc rẽ trái, người điều khiển xe phải làm gì.
Bật xi nhan và nhìn gương chứ làm gì ạ

vt2phuc

Xe điện
Đàn ông lái xe mình thấy nó không bị kiêu ngạo như đàn bà, mấy chị lái xe ô tô cứ ngĩa là trên đời chỉ có một mình thôi. Tất cả là do lỗi người lái gây ra, chứ không liên quan gì đến MT hay AT, mà AT nó là công nghệ sau cùng của kĩ thuật hộp số ô tô rồi, nên không có chuyện AT không an toàn, chỉ có người lái lái xe không an toàn thôi...
Trước em còn gặp 1 chị lái con Yaris, màu đỏ đi vào khi Văn Quán. Đi sau thì không thấy gì, đi ngang qua (e đi 2B) thấy ngồi khoanh 1 chân lên ghế lái, 1 tay cầm dt buôn. Em cố tình đi sau và đi ngang suốt từ chỗ trường Bưu Chính qua đoạn cua chỗ bến xe Hà Đông, lộn ngược vào trong VĂn Quán mà cũng chưa thấy mụ ấy cho chân xuống ngồi cho đàng hoàng.... Haizzzz.... Điện thoại em không có cam chứ nếu có em đã chụp được cho các cụ tha hồ chém.
(Em ấn tượng quá nên việc xảy ra lâu rồi nhưng vẫn nhớ rõ ràng chi tiết)

cucho

Xe tăng
Hoan hô mèo xinh-phố 1 chiều: mạnh mẽ, quyết đoán, dũng cảm nhưng vưỡn chu đáo nhẹ nhàng

catrinh

Xe buýt
Bật xi nhan và nhìn gương chứ làm gì ạ
Đủ với đường tiêu chuẩn thôi mợ ạ. Gặp trường hợp che khuất tầm nhìn phía bên phải hoặc phía bên trái thì còn phải thực hiện vài động tác khác cho an toàn, mà mợ biết đường Việt Nam rồi đấy, đặc biệt là khu nông thôn. Vì vậy nên mợ nên tìm hiểu thêm.

meo_xinh

Xe buýt
Hoan hô mèo xinh-phố 1 chiều: mạnh mẽ, quyết đoán, dũng cảm nhưng vưỡn chu đáo nhẹ nhàng
ôi giời, đã lái oto, thì cái vụ 1 chiều hay 2 chiều , là cái việc đương nhiên và hiển nhiên phải biết. Đang bàn đến khía cạnh lái xe an toàn, chứ còn cụ thích hỏi nhau kiểu bẫy đấy thì em cũng nhận em thua cụ.

le dauphin

Xe hơi
cầu mong các linh hồn sớm siêu thoát . R.I.P

cuong_ngoc

Xe tải
Có lần Gấu nhà em bị em táng tý gẫy răng vì tội cho F1 ngồi trước... Nguyên tắc em luôn cho F1 ngồi sau. Còn bg khi nó biết rồi ngồi trước không sao nhưng thắt dây an toàn và cấm động đậy vào cần số. Ghê nhất là Gấu mà lái thì hay mất tập chung. Có lần thấy con trượt ghế xuống sàn, đang lái theo phản xạ quay sang mắng con. . Khiếp, lúc đấy mà có gì đằng trước chắc cũng chịu.... nên em sợ nhất các mợ cho con đi ngồi trước.... kiểu này
Em sợ nhất cụ nào lái xe cứ cho con ngồi như thế này (có ảnh kèm theo, em đi cạnh còn phải tránh xa), chả hiểu có xe mà ý thức thì chán:

http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T09/20130813_171254_1.jpghttp://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T09/20130813_171306_1.jpg

Chỉnh sửa cuối:

sozinho

Xe buýt
Theo em:
- Không có chuyện nhầm mà chỉ có cuống, nhầm thì sẽ biết dừng lại, cuống thì mất phản xạ và để nguyên.
- AT hay MT mà cuống thì cũng vậy, nếu MT hậu quả ít hơn thì đi xe máy lúc đó hậu quả còn ít nữa và tốt nhất là đi bộ.
- Cuối cùng, tai nạn là ngoài ý muốn, là điều không may, cũng đừng nặng lời với người lái xe, ai dám đảm bảo rằng một lúc nào đó chúng ta hay những người thân không rơi vào hoàn cảnh đó. Các bác dựa vào đâu để nói họ khoe của, họ giàu sổi, họ coi thường mạng sống người khác?. Đến kẻ cố ý giết người còn được hưởng án chung thân nữa là.
Xin chia buồn cùng tất cả các nạn nhân, mong những người mất được an nghỉ trong bình yên.

Ngo nho

Xe tăng
Gần hết 24h mà vẫn chưa thấy trình diện.
http://danviet.vn/thoi-su/nguoi-lai-xe-dien-dam-kinh-hoang-chua-ra-trinh-dien/2013090502293511p1c24.htm

Cụ dựa vào đâu mà khẳng định vậy cụ,nếu kết luận là vậy thì có mùi nặng,thí tốt rồi,nhà e cách chỗ xảy ra tai nạn 20m,ko dưới 30 người dân sinh sống và bán hàng xung quanh họ khẳng định là nữ lái,CA lôi ng lái xe ra khỏi xe cũng là nữ,ông xe ôm cũng là nan nhân của vụ này nhưng thiệt hại về xe thôi cũng khẳng định với e lx là nữ
Kết quả đây, mời cụ chủ xem nhá

ANTĐ - Người đăng ký sở hữu chiếc xe Venza là ông Lê Văn C., có 3 tiền án. Còn người đến nhận đã điều khiển xe gây ra vụ tai nạn đặc biệt nghiêm trọng là lái xe của ông C.
Ô tô gây tai nạn kinh hoàng tại ngã tư Phố Huế- Trần Xuân Soạn
Xe Air Blade leo lên vỉa hè, chủ xe gục tại chỗ
Ngay trong tối 4-9, Nguyễn Tuấn Anh, 36 tuổi, trú tại Hàm Tử Quan, quận Hoàn Kiếm đã đến CAQ Hai Bà Trưng, Hà Nội trình báo, khai nhận là người điều khiển chiếc xe ô tô Venza, mang BKS 30V – 7142, gây ra vụ TNGT đặc biệt nghiêm trọng, làm 1 người chết, 5 người bị thương, tại ngã tư Phố Huế - Trần Xuân Soạn, phường Ngô Thì Nhậm (Báo ANTĐ đã thông tin).
http://www.anninhthudo.vn/an-toan-giao-thong/xe-venza-gay-tai-nan-1-nguoi-chet-5-nguoi-bi-thuong-khong-bung-tui-khi/514454.antd

Chỉnh sửa cuối:

one way street

Xe buýt
ôi giời, đã lái oto, thì cái vụ 1 chiều hay 2 chiều , là cái việc đương nhiên và hiển nhiên phải biết. Đang bàn đến khía cạnh lái xe an toàn, chứ còn cụ thích hỏi nhau kiểu bẫy đấy thì em cũng nhận em thua cụ.
mợ hiểu lầm cụ ý rồi, Phố 1 chiều hình như là cụ ý nhắc đến em :))

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với các cụ là ko ác ý hay coi thường chị em phụ nữ đâu, từ lâu rồi cứ ra đường thấy các mợ ôm vô lăng là cháu né và té. Nhiều hôm đi đường nghía sang bên cạnh còn thấy nhiều mợ vừa nái vừa trang điểm cơ, còn vừa nái vừa nhắn tin thì thôi rồi - vô thiên lủng luôn. Hãi lắm :((

apak90

Xe máy
kiểu này Đạp ga luống cuống quá rồi đi luôn , chưa đi đc ngon thì cứ từ từ, nóng vội làm j =.=

thinhkieuphong

Xe điện
nhận tội thay rồi cụ ạ :((

Đồng thời, cơ quan công an đã xác định được chủ chiếc xe là anh Lê Văn Cương, trú tại phường Bạch Đằng, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Theo anh Cương, hàng ngày anh vẫn giao chiếc xe trên cho lái xe là Tuấn Anh. Tuy nhiên, hiện tại anh vẫn chưa xác định được Tuấn Anh có giao xe cho ai lái hay không.

Tại thời điểm xảy ra tai nạn, trên xe ô tô có 3 người và đều bị thương, trong đó có 1 trẻ em khoảng 10 tuổi. Người điều khiển xe ô tô là một phụ nữ trẻ.

http://docbao.vn/tin-tuc/05-09-2013/Ke-lai-luc-xe-dien-dam-lien-hoan-gio-tan-tam/29/194355/

Chỉnh sửa cuối:

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu hóng thôi ạ!

winterfell

Xe tải
vụ này xxx lại có nhiều tí các cụ nhở :D

ORIJEANS

Xe container
Kịch bản mà các cụ lo lắng nhất đã xảy ra. ANTĐ là cơ quan ngôn luận của CATP HN đã đưa tin thì chỉ có chuẩn. Đây là lời khai ban đầu, còn chờ xác minh, điều tra thêm. Nhưng e dự là kịch bản này khó tồn tại lâu do có quá nhiều nhân chứng khẳng định lái xe là nữ giới.

polizia

Xe container
Thôi xong, cụ nào kêu là lúc lôi lái xe là nữ có nhiều người chụp ảnh đâu rồi, cơ quan ngôn luận của ngành đăng là lái xe là đàn ông nhé, biết ngay là nhận thay, chỉ khổ thân nhân người chết thôi.
Hy vọng là có ai đó hôm đấy đã chụp ảnh được lái xe là nữ, và phải chụp được ảnh chị ta chui ra từ phía cửa trước bên tài thì mới quy kết được.

_MBBG_

Xe điện
Vậy đấy,thế mới là VN mà các cụ,thí con tốt thôi mà,ng dân quanh đây họ vẫn khẳng định họ có trợ giúp CA lôi ng lx là phụ nữ ra khỏi xe,bây giờ gió xoay chiều rồi,hay thật