[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

chube_way

Xe tăng
Ngày cuối tháng cũng không thoát được.

thanhgamo

Xe container
Con này ABS cân bằng option đầy mình thì đào đâu ra vết phanh ợ...

/Chia buồn với các nạn nhân :( Mong là ko có thêm thiệt hại về người hic...
Sao cụ lại nghĩ ABS và VSA không để lại vết phanh ạ, không để lại vết phanh chỉ khi không dùng hết lực thôi ạ.
Có lần em đi đuơng HCM có con bé nó đang chơi nhìn thấy xe em nó chạy 3 bước dừng lại rồi chạy tiếp làm em đứng cả người lên phanh, xe đang khoảng 80km/h cũng trôi khoảng 10m và cách con bé đó chưa đầy 1m. Em xuống chửi mấy câu vì mẹ nó đứng cạnh, nhìn lại phía sau thì có 2 đường đứt quãng kéo dài vết phanh trông như vết xe bánh xích vậy, đều tăm tắp luôn

3sao

Xe điện
Sao cụ lại nghĩ ABS và VSA không để lại vết phanh ạ, không để lại vết phanh chỉ khi không dùng hết lực thôi ạ.
Có lần em đi đuơng HCM có con bé nó đang chơi nhìn thấy xe em nó chạy 3 bước dừng lại rồi chạy tiếp làm em đứng cả người lên phanh, xe đang khoảng 80km/h cũng trôi khoảng 10m và cách con bé đó chưa đầy 1m. Em xuống chửi mấy câu vì mẹ nó đứng cạnh, nhìn lại phía sau thì có 2 đường đứt quãng kéo dài vết phanh trông như vết xe bánh xích vậy, đều tăm tắp luôn
Sau quả này mấy tiếng thì cụ mới lên cầm vô lăng tiếp được :D

thaonguyen

Xe buýt
thật kinh hoàng cháu cũng hay qua đây đón gấu may độ này gấu nằm ổ nên ko phải đón

_MBBG_

Xe điện

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đau lòng quá, ra đg ntn k bít lúc nào mình bị đâm. Thành kính phân ưu với nhg ng đã mất. Cầu mong nhg ng còn lại sẽ sớm tai qua nạn khỏi

lyhuong

Xe điện
Ngày cuối tháng cũng không thoát được.
Hôm nay xem lich thấy là ngày xấu, hix ! Toàn sao xấu : Dương công kỵ*, Nguyệt tận*, Kim thần thất sát (năm), Thiên ôn, Nhân cách, Vãng vong, Cửu không, Huyền vũ, Tội chỉ, Nguyệt kiến chuyển sát, Thiên địa chuyển sát, Phủ đầu sát.... Em đi mà cứ run run.

Quân Vũ

Xe tăng
-Nhà em trước khi giao hẳn xe cho bà cả với cậu em thì mỗi người mất 1 tháng em ngồi ghế phụ (em vốn dĩ đêk tin mấy cái món bằng cấp ở VN), sau đó mới cho lái 1 mình. Thế mà năm nào cũng dùng quá tiền BH, nói chung lái xe cũng cần phải có tý năng khiếu chứ nhiều bác lái lâu rồi nhưng lơ ngơ lắm?:-s
em đòng ý với bác

linhbk

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân, thương tâm quá

Quân Vũ

Xe tăng
tháng này đúng là đen đấy mấy bác, em bị va chạm vỡ đen hôm mồng 7. hôm qua bị csgt kí cho kái tội. hôm nay đi ăn thịt chó mà lúc về quên đồ mà bị mất .

gialinh_nguyễn

Xe buýt
E cũng thế. Rất khó hiểu khi các cụ khác đi xe thậm chí còn xịn hơn của e, GS350 chắc đắt gấp 5 lần con cáp ghẻ của e, mà vẫn sang được, trong khi sang là rất hại hộp số.
Hiểu nôm na theo kỹ thuật việc này là dùng một cái chốt, để bẩy ly hợp khi nó đang khớp, nếu xe đang chạy ở 50 - 60km/h, tức là ly hợp đang khớp ở tầm số 4, số 5, vòng tua 2500 - 3000 vòng/phút mà bẩy ra được chỉ bằng 1 cái chốt!!!??? Bá đạo vậy sao?
Hình như Civic cũng về được đấy cụ ah! Trước em đi với ông bạn chạy Civic 2.0 thấy ông ấy hay về nhưng ko để ý tốc độ! Nhiều lúc thấy cũng nhanh nhanh!

Chia buồn với gia đình các nạn nhân!

vuahe77

Xe điện
Hôm nay xem lich thấy là ngày xấu, hix ! Toàn sao xấu : Dương công kỵ*, Nguyệt tận*, Kim thần thất sát (năm), Thiên ôn, Nhân cách, Vãng vong, Cửu không, Huyền vũ, Tội chỉ, Nguyệt kiến chuyển sát, Thiên địa chuyển sát, Phủ đầu sát.... Em đi mà cứ run run.
Vâng bởi vậy đề về 57 b-)

HYB

Xe tải
thảo nào em thấy VOV giao thông thông báo ngoài vụ trên còn mấy vụ tai nạn tại đường 5 và Hải Dương trong chiều nay. Em đi từ phía hồ Tây về GP tắc kinh khủng mất gần 1h30' lúc 18h bác trung tá công an quận HBT nói trên VOV là 1 người mất và 1 người nguy kịch.

Moi.lai.xe

Xe tải
Chiều nay tầm 5h20 e qua đây, thấy hãi quá!
Như nhiều bác đoán, chắc là lái cuống mất bình tĩnh nên nhầm chân ga và phanh.
Em thấy nhiều bác chém chị em kinh quá (e cũng là gái nhá, kn lái có 3-4 năm thoai), chứ e hỏi các bác, khi gặp tình huống bất ngờ ai chả cuống? vấn đề là cuống ở mức nào? phản xả ra sao nó đòi hỏi nhiều yếu tố. E chỉ thừa nhận với các bác là chị em bọn em là phản xạ kém hay cà cuống hơn các bác giai thoai.
Còn vụ đi guốc á, e nói thật chả liên quan lắm. Như e ban đầu mới đi thì dát nên đi bệt, chứ khi quen rồi, phản xạ và kn có thêm tí thì e cứ phang guốc tuốt, miễn sao ngồi vào đặt chân thấy thoải mái là được.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Còn đây là nội dung cũng như nguyên nhân tai nạn mà em hóng được : " Chiếc xe đi từ hướng Trần Nhân Tông sang, va quệt với 2 thanh niên đi xe SH , thanh niên ngồi sau bị hất văng lên lắp xe, ( lúc đấy rất may là lúc giao nhau đèn xanh đỏ giữa 2 chiều ngã tư nên ít người qua lại. ) sau đấy tự nhiên chiếc xe trồm lên, thanh niên kia văng xuống đất nhưng không sao cả, sau đó chiếc xe phi lên cao cỡ tầm 3 mét rồi bay sang đường, như phim hành động, cuốn theo 1 bà cụ và mấy chiếc xe bên cạnh, trước khi lật nhào. " đấy là những gì em hóng được, các cụ xác minh ạ.
Cụ ơi! Xe điên này mà bay lên 3m thì riêng nó rơi cũng đẫ chết mệ nó hết người trong xe rồi! Sợ thật! Hòn đất ném qua, hòn chì ném lại! Tung tung hứng hứng một lúc chẳng biết đằng nào mà lần với cái mớ thông tin buôn đi bán lại nữa ạ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vuahe77

Xe điện
Nạn nhân sinh 1857. Thành kính phân ưu, chia buồn với gia đình nạn nhân
SN 1957 - Đinh Dậu, mệnh Hỏa - lửa trên núi mất vào năm Tỵ mệnh thiên thượng thủy - Năm tam hợp, ngày Dậu - ngày cuối cùng của tháng Thân một ngày mưa tầm tã - Tháng thân là tháng xung xung của năm. Cầu mong linh hồn người xấu số được siêu thoát.

thanhgamo

Xe container
Sau quả này mấy tiếng thì cụ mới lên cầm vô lăng tiếp được :D
Vụ này là vụ em hoảng nhất sau 6 năm cầm vô lăng, em chỉ tiếc là không có cam hành trình để post lên cho các cụ xem em may mắn cỡ nào. Thật dự về đến nhà rồi em vẫn chưa hoàn hồn.
Con bé đó đang chơi với đứa em cùng mẹ nó đang đút cơm cho em nó ở giữa đường của làn đường ngược lại. Em thấy vậy nên còi tiếng để cảnh báo có xe. Ai ngờ nó chạy qua đường phía bên em. Em phanh phát thì nó đứng lại ở giũa đường nên em thả phanh chạy tiếp ai ngờ nó lại chạy qua đường tiếp, đến khi nó nghĩ chạy không kịp nữa thì đứng ngay ở giữa đường thẳng hàng với xe em và nhìn chằm chằm vào xe như chờ chết vậy. Em thì từ lúc nó vụt chạy tiếp đã đứng hẳn người lên phanh rồi, và chỉ thấy bàn đạp phanh rung rung và trượt "khậc khậc khậc" cho đến khi xe dừng hẳn và con bé cách mũi xe có mấy chục cm thôi.
Em nghĩ là em may mắn vì lúc đó e vì lái rất tập trung và đã kịp mớm phanh nên xe cũng đã giảm tốc được phần nào.
Em trai em và mấy người trên xe đều bảo khi đó đều nghĩ là con bé khó tránh khỏi tai nạn.