[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

mercilon

Xe buýt
Có một động tác là kéo phanh tay mà từ đầu thớt em thấy các cụ và cả em nữa chưa nghĩ ra, chắc tại do trong trường đào tạo chưa chú trọng cái này. Trường hợp khẩn cấp kéo ngay phanh tay là hợp lý nhất khi thấy có gì đó ko bình thường.
Cụ thử chưa ạ, e test cháy cả phanh mà xe thì vẫn cứ lao, tất nhiên trừ xe độ để drift nhé....

1 số xe AT đang chạy từ D về N là chuyện thường (xe e đang lái)

Đi nhanh, về N và phanh k có kịp đâu, có khi còn nguy hiểm hơn.

Khổ thân các nạn nhân, đặc biệt nhất là 2 ông chồng: 1 ông lái 2B, vợ tự dưng thăng...., 1 ông có 4B, có thể vì chiều Gấu lại gây thêm đại họa :(

nhq.arch

Xe container
Cà cuống còn chả phân biệt đạp ga hay phanh thì nghĩ làm sao được cái phanh tay mà các cụ cứ cãi nhau[-X Cơ mà rốt cục thì là cụ hay là mợ lái xe nhỉ? Không biết các cụ trong hội nhà Venza có biết xế này ko?
cái này phải là phản xạ gần như không điều kiện chứ không phải nghĩ cụ ạ, vì vậy học lái mới cần dăm bảy tháng + kinh nghiệm đường trường.., giờ là 7 tháng thì phải ạ. Đây đang nói là phanh tay thì sẽ thế nào, khi mà em, cụ, mợ chưa đựoc trải nghiệm ợ.

agrimeco

Xe lăn
Các cụ cứ chê lái nữ, các cụ sang Bắc Kinh xem, lái xe bus nhiều nữ lắm, từ xe bus điện đến xe bus dài gấp đôi cái xe ở HN mình :(
Công nhận, trước em ở Nga thì lái tàu điện với xe điện bánh hơi toàn là mợ:-?

linkng

Xe tăng
Các cụ cứ chê lái nữ, các cụ sang Bắc Kinh xem, lái xe bus nhiều nữ lắm, từ xe bus điện đến xe bus dài gấp đôi cái xe ở HN mình :(
Họ là công nhân vận hành, bà nào bà đấy to như hộ pháp, lên xe là găng tay sợi giầy bảo hộ đúng không cụ.

nissan CFR

Xe tăng
các cụ cứ bình luận mãi về ga với phanh, nếu còn đủ bình tĩnh mà nghĩ ra như các cụ thì đâu có chuyện để các cụ bàn

30NN-9999

Xe buýt
nam mô a di đà phật, cầu cho nạn nhân sớm siêu thoát..

Vịt Rừng

Xe hơi
Cụ thử chưa ạ, e test cháy cả phanh mà xe thì vẫn cứ lao, tất nhiên trừ xe độ để drift nhé....

Khổ thân các nạn nhân, đặc biệt nhất là 2 ông chồng: 1 ông lái 2B, vợ tự dưng thăng...., 1 ông có 4B, có thể vì chiều Gấu lại gây thêm đại họa :(
e thấy theo kinh nghiệm của các cụ lái AT OF mình thì để tăng lực cản phải gạt xuống số thấp nhất thì phải (đấy là trường hợp đạp phanh rồi mà không ăn thua)
chứ gạt nên N thì xe lại ko có lực cản càng nguy hiểm hơn

7usd

Xe điện
sao ko làm theo kiểu nhả chân ra thì xe chạy, đạp vào thì xe ko chạy giống xe máy côn hồi xưa chỉ.

E đi Captiva LTZ Maxx 2010 cụ ạ. Cụ đi xe gì mà đang D ở tốc độ trên 20km/h có thể về N hay R hay P được vậy cụ?
Xe gì cũng có thể về N được mà không cần đạp phanh, còn về R và P thì phải đạp phanh mới về được, tuy nhiên nhiều xe không cần đaph phanh vẫn về được cả 2 số này, có điều về R thì cũng như N thôi vì máy tính nó không đóng số, còn về P thì sẽ vỡ hộp số khi tốc độ giảm xuống thấp vì đây là số cơ (trừ một số xe dùng số điện theo công nghệ "fly by wire" or "drive by wire", cụ nhé!

ORIJEANS

Xe container
Xe gì cũng có thể về N được mà không cần đạp phanh, còn về R và P thì phải đạp phanh mới về được, tuy nhiên nhiều xe không cần đaph phanh vẫn về được cả 2 số này, có điều về R thì cũng như N thôi vì máy tính nó không đóng số, còn về P thì sẽ vỡ hộp số khi tốc độ giảm xuống thấp vì đây là số cơ (trừ một số xe dùng số điện theo công nghệ "fly by wire" or "drive by wire", cụ nhé!
Hơ hơ. Cảm ơn chã đã confirm! Mai e thử lại lần nữa. Hay tại mấy lần trước vừa đạp vừa run, sợ hỏng xe, k về nổi. :D

_Boeing_

Xe buýt
Em thấy Venza giờ cũng có phải là đẳng cấp gì kinh khủng lắm đâu.
Luật cho phép đi khỏi hiện trường & trình diện trong 24h mà. Không phải bỗng dưng luật pháp cho phép điều này đâu cụ.
Cụ nói luật cho phép rời khỏi hiện trường là luật nào đấy?cụ dẫn luật cho mọi ng sáng mắt cái ợ?

trainhaque2k

Xe tải
Chẳng phải nam hay nữ đâu các kụ, do ý thức của dân mình và cách thức đào tạo lái xe thôi..

mig25

Xe tải
Chia buồn cùng người bị nạn

_MBBG_

Xe điện
xe Venza chân ga điện rất mát,đạp nhẹ tí là vọt ngay,ko quen xe sẽ rất dễ hoảng.mấy mợ tâm lý yếu chạy xe to máy khỏe nguy hiểm thật.thớt có hơn 1300 cụ đang xem,đông kỷ lục.
cụ ơi lúc cao điểm là 2K6 mạng cơ

Trước e đi kia forte kéo thử fanh tay ở tốc độ 40 fanh cháy đường,tí bị bà xe đạp húc tung ít

mig25

Xe tải
Cụ nói luật cho phép rời khỏi hiện trường là luật nào đấy?cụ dẫn luật cho mọi ng sáng mắt cái ợ?
Đúng đấy cụ ạ, điều này nhằm giúp bảo đảm sự an toàn tính mạng cho tài xế, tránh sự quá khích của mọi người.

kam

Xe tải
Các cụ cứ đùa, gấu nhà cụ nào đây OFF road giỏi phết đấy chứ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=AcKrmJVE0eI[/YOUTUBE]